PDA

View Full Version : [Góp ý] Về Backgroud của 4rum

Lazy Devil
12-07-2009, 09:51 PM
Em có vài góp ý về Backgroud (Nền) của 4rum mi`nh.

4rum Đào Duy Từ có thể dùng ảnh trường làm hình TOP, theo em vấn đề chỉ là edit một chút cho TOP Theme đẹp và màu sắc hài hoà với Backgroud chung thôi ạ.

Nếu em nhớ không nhầm thì trước đây 4rum cũng làm thế, việc để hình TOP là ảnh trường hẳn rất có ý nghĩa, hơn nữa cổng chính của trường cũng được thiết kế khá ấn tượng và đặc trưng còn gì ạ.

Đồng ý là Backgroud bây giờ thể hiện được sự chuyên nghiệp của công tác Design nhưng cách bài trí mang tính truyền thống như dùng ảnh của trường mình cho 4rum trường mình thì hợp lí và ý nghĩa hơn đấy ạ!

Candy
12-07-2009, 10:44 PM
cái này mình đang đi tìm tư liệu. tốt nhất là khi vào năm học mới làm BG mới, vì khi đó có cả ảnh học sinh đang đi học, sẽ thiết thực hơn.

haidh
13-07-2009, 08:39 AM
Hừm,nói đúng là cái style hiện tại thì ko đẹp nhưng cũng không ưng mắt thật,đặc biệt cái banner!
Background thì ko quan trọng lắm, nhưng theme thì nên có điều chỉnh chút, Đào ta có mấy tay designer sừng sỏ lắm mà,quên mất tên nhưng photo có bạn Diệp lục, còn Designer thấy có ông gì gì hay post mấy bài khoe sản phẩm đó!
Nhắc đến cái cổng trường mới nhớ, cái cổng đẹp nhất từng được biết,hik, năm nay hè không về qua trường, ko biết dại ni ra răng!
Đề nghị anh em phó nháy chọn góc chụp đẹp,gửi lên đây để lấynguoonf làm banner!

Candy
13-07-2009, 12:45 PM
tạm thời mới chỉ có thế này thôi, em cố gắng kiếm tiếp ảnh cho các bác :)
http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showpost.php?p=120742&postcount=135

Pisces
01-08-2009, 10:22 PM
Hừm,nói đúng là cái style hiện tại thì ko đẹp nhưng cũng không ưng mắt thật,đặc biệt cái banner!
Gớm, đã "ko thấy đẹp" thì làm sao mà thấy "ưng mắt" cho dc, nói gì lạ vậy đồng chí ;)).

Cái vấn đề này cũng đã đưa ra bàn luận nhiều rồi, nhưng khổ là nói thì dễ, bàn luận cũng đơn giản, kiếm nguyên liệu cũng ok, làm đc mới là khó :|.. Nói ra thì hơi xấu hổ, nhưng cứ bảo có nhiều "nhân tài" designer, thế nhưng có ai chịu làm đâu.

Tớ thì tài hèn sức mọn, bó tứ chi rồi, còn mỗi cái miệng là hay nói nhảm thôi :">.