PDA

View Full Version : Có phải đây là cách "ghi điểm" của các BOY ?

hacker
31-07-2006, 06:25 PM
Theo các boy nghĩ mình sẽ "ghi điểm" trong mắt mọi người nói chung và con gái nói riêng bằng cách nào ?

a. Phì phèo một điếu thuốc với một cái mặt "vênh" đến 120 độ ?
b. Ăn mặc lố lăng, những sắc màu "chói lóa", bụi bặm và "rách rưới" cùng quả đầu "loè loẹt" ?
c. Mặc dù chưa ai đính chính là "con gái", song vẫn "hồn nhiên" bấm đến ...3 cái lỗ tai, thậm chí còn "làm duyên" với cái khuyên dài "lủng lẳng một bên" ?
d. "Cuốn hút" mọi người bằng cái điệu đi "lấc cấc" và "không đả tâm" gì đến những câu chữ "thiếu văn minh" mà mình đang dùng ?
e. Thấy một số "girl xinh xinh" trên đường thì "thản nhiên" đánh võng hay re xe của các nàng, để cho các nàng "lườm cháy mắt" hoặc điên quá thì "mắng không ra gì" ?

Có thể điều tui nói là hơi thừa so với một số boy không như thế này, song không phải là không thể không có, ngược lại còn có khá nhiều đấy chứ. Dù chỉ là 1 trong 5 trường hợp trên thôi cũng có thể hạ thấp "điểm" của các bạn trong mắt mọi người rùi. Thế hệ 8X,9X mới(90,91) thể hiện mình như thế nào các boy nhỉ ?

alex
01-08-2006, 01:42 AM
Chết rùi ! Alex cũng hút thuốc .Nhưng may là cái mặt không vênh lên 120 như bác hacker mô tả. Còn hút thuốc chỉ là thói quen , đang cố bỏ đây. Nhưng khó quá . Anh em cho lời khuyên

hrockvn
01-08-2006, 09:17 AM
Đó là điều đáng lo ngại của giới trẻ hiện nay. Ảnh hưởng của xã hội, của người lớn. Nhiều bạn đã có những suy nghĩ sai lầm về giá trị bản thân. Và tớ có cảm giác gia đình có lỗi rất lớn trong chuyện này

ngayxua
01-08-2006, 11:23 AM
:tuc: Để chinh phục các ngươi đẹp thì vô vàn cách. Nhưng làm sao để ko phai ra tay mà các người đẹp vẩn đổ thì thật là tuyệt vời. Đó chính là nét riêng của từng người la thế mạnh ko phải ai cũng có đâu nhé!

hacker
02-08-2006, 09:48 AM
Và tớ có cảm giác gia đình có lỗi rất lớn trong chuyện này
Chỉ là một phần thôi, không nên đổ lỗi cho gia đình hrockvn à. Cái chính là ở bản thân mình thôi, sao lại có thể đổi cho hoàn cảnh được cơ chứ nhỉ? Mọi lời ngụy biện đều không thể chấp nhận được trong trường hợp này. Có thể là khi buồn chán ta tìm đến điếu thuốc giải khuây nhưng ko vì thế mà lại khiến ta đến mức nghiện cả. Đừng ai nói "Bản chất em là tốt nhưng do hoàn cảnh xô đẩy nên em mới thế" nhé ! Nghe chuối lắm.

Nhưng khó quá . Anh em cho lời khuyên
Alex có bị cận thị không ? Nếu bị cận thì có 1 cách chữa rất hiệu quả đấy.

ngayxua
02-08-2006, 09:58 AM
Nếu mà bi quan quá thì càng khó giải quyết đó, hãy bình tĩnh để còn tìm một hướng giải quyết mó chứ.
Hãy tâm sự nỗi lòng mình cho người nào làm cho ta vơi đi được nỗi buồn chán và cô đơn.!

hacker
02-08-2006, 10:04 AM
Hãy tâm sự nỗi lòng mình cho người nào làm cho ta vơi đi được nỗi buồn chán và cô đơn.!
Nếu tìm được "Người nào" như em nói thì con người ta đã ko phải chọn cách online Chat để dốc bầu tâm sự nữa rồi. Cái đứa " Người Lào" mà em nói đó, trong cuộc sống ko phải ai cũng có thể tìm được mô.

ngayxua
02-08-2006, 10:16 AM
Uh? hacker học khóa bao nhiêu vậy, đê mình còn biết mà xưng hô chứ ( xin đừng gọi mình là em ) tội nghiệp lăm.

ngayxua
02-08-2006, 10:19 AM
ta tìm một góc riêng ta. Thật vậy khó mà tìm được ở trên net lăm

hacker
02-08-2006, 10:20 AM
Uh? hacker học khóa bao nhiêu vậy, đê mình còn biết mà xưng hô chứ ( xin đừng gọi mình là em ) tội nghiệp lăm.
E hèm :hum: ! Biết nói thế nào bây giờ cho ngày xưa hiểu nhỉ ? Anh ko phải là học sinh của trường Đào, anh biết đến 4rum này của bọn em qua 1 đứa bạn học cùng ĐH - nó là cựu học sinh trường Đào ra trường năm 2001 hay 2002 gì đó.

ngayxua
02-08-2006, 10:39 AM
vậy ah. Mình học khóa 98_2001. Là khóa đặc biệt của trường. Minh cũng chỉ mới tham gia thôi, có gì sai sót thông cảm nhé!

ngayxua
02-08-2006, 11:02 AM
E hèm :hum: ! Biết nói thế nào bây giờ cho ngày xưa hiểu nhỉ ? Anh ko phải là học sinh của trường Đào, anh biết đến 4rum này của bọn em qua 1 đứa bạn học cùng ĐH - nó là cựu học sinh trường Đào ra trường năm 2001 hay 2002 gì đó.
Thật là cảm động khi ko phải là học sinh chính phái của trường Đào nhưng tham gia phat triển room rất nhiệt tình. Ko phai ai cũng như vậy đâu. Nhưng nhân của trường Đào học tập nhé! :votay:

hacker
02-08-2006, 11:05 AM
Thật là cảm động khi ko phải là học sinh chính phái của trường Đào nhưng tham gia phat triển room rất nhiệt tình. Ko phai ai cũng như vậy đâu. Nhưng nhân của trường Đào học tập nhé! :votay:
:xiho: Có phải đây là 1 trong các cách ghi điểm không nhỉ ? :nono:

ngayxua
02-08-2006, 11:13 AM
:xiho: Có phải đây là 1 trong các cách ghi điểm không nhỉ ? :nono:
:xiho: hê...hê... thật vậy, đồng ý va cho 1.5 điêm về lòng nhiệt tình của ban. Đó là một cách ghi điểm trực tiếp đó nha. Hãy cố lên cho diễn đàn được mở rộng nhé. Xin cảm ơn...! :votay:

alex
02-08-2006, 12:31 PM
Alex có bị cận thị không ? Nếu bị cận thì có 1 cách chữa rất hiệu quả đấy.
CÁch nào vậy bác. Nói luôn ra coi

Lovepro
02-08-2006, 01:10 PM
Ha ha Cuồng lão ca định bỏ thuốc sao. Nếu lão ca mà bỏ được thì thằng đệ này xin bái phục ! bái phục :))

ngayxua
02-08-2006, 02:57 PM
hà...hà... alex nhà ta đang có chuyện pà con ah. Nghe nói hacker nhà ta co bí kíp giải cưu alex, vậy thì hãy ra tay nghĩa hiệp thôi hacker à.

bong xu
02-08-2006, 03:01 PM
Cách tố nhất chữa cận là đeo kính cận. Hehe, kể ra các bác mà có cách nào hay hơn thì chỉ cho em với, dạo này mắt iem tăng độ, nhìn Hạ Quân Tường không rõ nữa, hixhix

ngayxua
02-08-2006, 03:26 PM
Cách tố nhất chữa cận là đeo kính cận. Hehe, kể ra các bác mà có cách nào hay hơn thì chỉ cho em với, dạo này mắt iem tăng độ, nhìn Hạ Quân Tường không rõ nữa, hixhix
:deokinh: hix...hix... nếu mà nó cứ tăng độ liên tục thí chỉ có mà đi viên mắt trung ương nhé. Còn ko thì mua kính lúp mang theo bên mình nhé...he...he.. :D

hacker
02-08-2006, 03:28 PM
Thế này nhé ! Bây giờ A lếch đi mổ cận thị bằng tia laze ở bệnh viện Bưu Điện (chỗ Định Công ý) chi phí là 15 triệu nhưng ko phải ai cũng có thể mổ laze được, phải đến để họ kiểm tra sức khỏe rồi quyết định có mổ hay không,mổ xong thì muốn ko có tác dụng phụ thì bắt buộc phải cai thuốc lá.Bỏ ra 15 triệu mổ rồi liệu a lếch nhà ta có dám đụng vào điếu thuốc ko nhỉ ? :helo:

ngayxua
02-08-2006, 03:36 PM
Thế này nhé ! Bây giờ A lếch đi mổ cận thị bằng tia laze ở bệnh viện Bưu Điện (chỗ Định Công ý) chi phí là 15 triệu nhưng ko phải ai cũng có thể mổ laze được, phải đến để họ kiểm tra sức khỏe rồi quyết định có mổ hay không,mổ xong thì muốn ko có tác dụng phụ thì bắt buộc phải cai thuốc lá.Bỏ ra 15 triệu mổ rồi liệu a lếch nhà ta có dám đụng vào điếu thuốc ko nhỉ ? :helo:
éo ơi chi phí khá là dễ sợ nhỉ. Ko biết alex thế nào nhỉ?

hacker
02-08-2006, 03:38 PM
éo ơi chi phí khá là dễ sợ nhỉ. Ko biết alex thế nào nhỉ?
Có mỗi cách đấy thấy xót của nên a lếch sẽ ko dám mon men cầm điếu thuốc nữa đâu. Muốn thắng lớn thì phải bản lĩnh phải ko a lếch.

ngayxua
02-08-2006, 03:39 PM
Ko được giảm bơt à. Đang là học sinh, sinh viên mà hacker, nguôn tin chính xác ko vậy hacker?

ngayxua
02-08-2006, 03:43 PM
Có mỗi cách đấy thấy xót của nên a lếch sẽ ko dám mon men cầm điếu thuốc nữa đâu. Muốn thắng lớn thì phải bản lĩnh phải ko a lếch.
Ờ vậy cũng phải, trai thời đại này phải nói ko với thuốc lá. Hacker có vẻ lên án alex hút thuốc ác liệt nhỉ.
Alex ơi mình cũng giống như hacker, khuyên alex hãy bỏ thuốc đi nhé! :vn:

hacker
02-08-2006, 03:44 PM
Ko được giảm bơt à. Đang là học sinh, sinh viên mà hacker, nguôn tin chính xác ko vậy hacker?
Chính xác 100% đấy. Anh họ của tui vừa mổ hè này xong.Từ trước đến giờ bệnh viện có chế độ nào cho HSSV ko bà con nhỉ ?

-OT-
02-08-2006, 03:45 PM

ku hack nói chính xác đấy ... chi phí cho việc mổ mắt tầm từ 10 - 15 tr , tôi có thằng bạn mới mổ xong ... nói chúng là khỏi được nhưng nhìn đôi mắt vô hồn lắm ... dại hẳn đi.

Ps : Ngày xưa học E mấy ???

ngayxua
02-08-2006, 03:51 PM
[QUOTE=-OT-]ku hack nói chính xác đấy ... chi phí cho việc mổ mắt tầm từ 10 - 15 tr , tôi có thằng bạn mới mổ xong ... nói chúng là khỏi được nhưng nhìn đôi mắt vô hồn lắm ... dại hẳn đi.

=)) Mổ xong nhìn vô hồn và dại thì cũng chẳng sao, miên là khỏi. Nhưng sợ sau này nó lại tái phát ấy.

hacker
02-08-2006, 03:55 PM
=)) Mổ xong nhìn vô hồn và dại thì cũng chẳng sao, miên là khỏi. Nhưng sợ sau này nó lại tái phát ấy.
Mắt dại là do tại đeo kính lâu năm quá nên mới thế. Mổ xong lâu năm mắt lại bình thường trở lại thôi mà. Lại thấy đời thú vị, thấy em nào cũng xinh hơn alex nhỉ ?

ngayxua
02-08-2006, 03:59 PM
Mắt dại là do tại đeo kính lâu năm quá nên mới thế. Mổ xong lâu năm mắt lại bình thường trở lại thôi mà. Lại thấy đời thú vị, thấy em nào cũng xinh hơn alex nhỉ ?
:sao: Vây đây cũng là một điêu đáng làm nhỉ, vừa có mắt đẹp lại thấy em nào cũng xinh thì tuyệt vời còn gì hơn nhỉ. Như vậy alex lại mùa xuân trở lại rồi...hê...hê :toetoe:

hacker
02-08-2006, 04:02 PM
:sao: Vây đây cũng là một điêu đáng làm nhỉ, vừa có mắt đẹp lại thấy em nào cũng xinh thì tuyệt vời còn gì hơn nhỉ. Như vậy alex lại mùa xuân trở lại rồi...hê...hê :toetoe:
Mắt bồ câu sáng ngời cũng là 1 cách ghi điểm với chị em đấy alex ạ.

ngayxua
02-08-2006, 04:10 PM
Mắt bồ câu sáng ngời cũng là 1 cách ghi điểm với chị em đấy alex ạ.
Đúng rồi, bồ câu...he...he...hacker diễn tả cũng đậm chất văn trương và triết lý nhỉ. Ý kiến của alex thì sao? hãy trả lời đi chứ, anh em, pà con đang chăm lo cho alex mà! :votoi:

alex
02-08-2006, 06:37 PM
Ặc Ặc. Mọi người bình luận về Alex này hơi nhiều đấy , Thứ nhất là hiện giờ alex không có lấy 15 nghìn đổ xăng nói chi là 15 triệu :buon: . Thứ hai là mình ko cận :)) ( hê hê hỏi chơi bác hacker thôi ) vì vậy nên đôi mắt vẫn đẹp như thường, Vẫn làm cho khối em chết :D . Nhìn các em vẫn cứ gọi là.... trên từng cây số . Dù sao rất cảm ơn mọi người . Chắc chưa bỏ được thuốc nhưng sẽ hút ít hơn
To lovepro : Chú cũng vào đây rồi à. Để rồi xem anh mà bỏ được thì chú mất gì nào ??

Lovepro
02-08-2006, 07:04 PM
To lovepro : Chú cũng vào đây rồi à. Để rồi xem anh mà bỏ được thì chú mất gì nào ??
Xời, chơi luôn một chầu ....chà đá ở căng tin . he he

hacker
02-08-2006, 11:20 PM
Nói nghiêm túc đấy, bỏ thuốc đi thì mới ghi điểm với các em được. Nếu ko bỏ được luôn thì cai dần dần. Chịu khó tí đi anh em. :victory:

ngayxua
03-08-2006, 07:22 AM
Ặc Ặc. Mọi người bình luận về Alex này hơi nhiều đấy , Thứ nhất là hiện giờ alex không có lấy 15 nghìn đổ xăng nói chi là 15 triệu :buon: . Thứ hai là mình ko cận :)) ( hê hê hỏi chơi bác hacker thôi ) vì vậy nên đôi mắt vẫn đẹp như thường, Vẫn làm cho khối em chết :D . Nhìn các em vẫn cứ gọi là.... trên từng cây số . Dù sao rất cảm ơn mọi người . Chắc chưa bỏ được thuốc nhưng sẽ hút ít hơn
:dien: hê...hê... alex nhà mình đểu thật, chơi cả anh em à. Đã thế lại còn "tự hát" cho mình nghe nữa chứ. Chờ đến lúc bỏ được thuốc thì phổi của alex đen xì đen ngòm như bồ hóng rồi và nhìn như xơ mướp à. :soqua: