PDA

View Full Version : Khi Ku Khóc ...!

Bách_Hợp
16-08-2009, 02:24 PM
Có đôi khi Ku nghĩ

... Có thể Ku sẽ bị tổn thương nhưng đó là cách để Ku sống trọn vẹn cuộc sống này...

...Có đôi khi, Ku muốn đưa hĩm đi học thế nhưng Ku lại lười ...

Có đôi khi, Ku nằm co mình trong 1 góc phòng lặng lẽ ... Ku sờ trán mình vì cứ ngỡ được ai đó vừa hôn...

Có đôi khi, Ku ngồi yên và nhìn chiếc bàn nhỏ không chớp mắt ... Thoáng mỉm cười, chỗ ấy bên cạnh thiếu dáng Hĩm ...

Có đôi khi, bước đu giữa mưa Ku cầm hờ cây dù nhỏ ... Ku để vai ướt một chút, để tóc vướng vài giọt mưa... để Ku nghĩ " Hĩm đang bước song song cố che dù cho Ku khỏi ướt, để Ku nhớ cái cốc đầu… Mai mốt không được bướng nữa nghe chưa ... "

Có đôi khi, giữa cả rừng kem Ku không chọn ... Để Ku nhớ cái dáng ai lùn tịt, mới sáng ra Ku đã phải lo chạy đi mua kem để dỗ Hĩm mỗi khi Hĩm nhõng nhẽo...

Có đôi khi, Ku để tay mình lên cổ, lên áo, lên tim... chỉ để hiểu rằng một nửa của Hĩm vẫn còn ở đây bên Ku, vẫn nghe Ku cười, nghe Ku khóc, và Ku vẫn được nắm tay Hĩm ...
..

Có đôi khi, giữa đêm Ku tỉnh giấc... trời không mưa mà mắt cứ ướt nhèm...

Có đôi khi, thấy Hĩm lo cho Ku mỗi khi Ku ốm.."Ku còn đau không hả?"... Chợt thấy mình sao yếu đuối dã man luôn...
...

Có đôi khi, Ku thèm được nghịch, muốn chọc Hĩm giận lên rồi nhe răng cười khoái chí …

Có đôi khi, thèm được Hĩm véo ... "Hĩm người lớn ko thèm chấp con nít như Ku!", để hếch mũi, để kênh kênh, để bảo lại rằng "Nói hông được người ta rùi này kia kia nọ …"

Có đôi khi, thèm được Hĩm ôm, nghe Hĩm bảo "Hĩm yêu Ku nhiều lắm!", để tí toét cười thổi phù phù gió giữa mặt Hĩm …

Có đôi khi, tự dưng nhớ những gì Hĩm hay mắng, nào là "Không được vừa ăn cơm vừa xem phim!", nào là "Không được quấy Hĩm như thế!", nào là "Không được thức quá khuya!", nào là "Không được bỏ học nữa đâu đấy nhé!", nào là ... nào là đủ cái nào là khác nữa ... Tự dưng ngồi cười với chính mình …

...

Và đôi khi Ku thích mình được nhõng nhẽo và tựa vào vai Hĩm ngủ 1 giấc và mơ về tình yêu của đôi ta ... Và Ku thích quấy Hĩm ... thích làm cho Hĩm phát điên lên vì cáu... thích chọc Hĩm tức giận... Hĩm có biết rằng lúc đó trông Hĩm rất xinh... rất đáng yêu ... Tất cả mọi việc Ku làm cho Hĩm chỉ đơn giản vì ...

........Ku yêu Hĩm nhiều lắm!.........

http://photos-c.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc1/hs156.snc1/5809_1116976570219_1401139677_30426490_1543078_a.j pg (http://www.facebook.com/photo.php?pid=30426490&op=1&view=all&subj=118674883255&aid=-1&auser=0&oid=118674883255&id=1401139677)

Bách_Hợp
17-08-2009, 11:48 AM
:fallout:Vô ủng hộ AZ đi nhok heo bờ hồ nhà ta đâu..................................

Bách_Hợp
17-08-2009, 12:20 PM
Nhưng tình hình Ku trong bài này là anh à :D
Có lẽ là hơi giống em :)
Uk!:fallout:
Thì vợ anh toàn gọi anh = "Ku":falldown:
Cũng hay!
Nhưng nhiều lúc hơi có bạn bè gọi ngại chết đi được!

He0pr0_B7
17-08-2009, 03:58 PM
Ẹc ec...!!!
Khóc...Đau..., post tiếp đi ông anh !!
Như Vui hay Giận chẳng hạn...!!
Mình chẳng tốt phước như ngta , chán thế ;)) !!!
Giận là có kem ăn..., thix thật !!!

DonGianLaSpam
17-08-2009, 04:44 PM
Hix, em ko nói em là Ku giống anh :))
Mà là những dòng tâm sự trên kia kìa :D
Người ta cứ nói khóc xong cảm thấy dễ chịu, nhưng cứ khóc, xong rồi lại khóc, khóc... Tâm trạng như bị dồn nén ấy :(
Kí ức vẫn là kí ức, nó đã khắc sâu, không thể nào quên đc !!!

văn chương thế mằy :hmm::hmm::hmm: có phải thằng bạn mềnh ko đây:heheh::heheh:

Bách_Hợp
17-08-2009, 06:36 PM
Hix, em ko nói em là Ku giống anh :))
Mà là những dòng tâm sự trên kia kìa :D
Người ta cứ nói khóc xong cảm thấy dễ chịu, nhưng cứ khóc, xong rồi lại khóc, khóc... Tâm trạng như bị dồn nén ấy :(
Kí ức vẫn là kí ức, nó đã khắc sâu, không thể nào quên đc !!!
:fallout:
Chắc có lẽ là vậy!
Nhưng mà có đôi lúc ta sẽ quên và mỉm cười!
Có thể ta sẽ không bao giờ quên đi giây phút mà ta mỉm cười!

Ẹc ec...!!!
Khóc...Đau..., post tiếp đi ông anh !!
Như Vui hay Giận chẳng hạn...!!
Mình chẳng tốt phước như ngta , chán thế ;)) !!!
Giận là có kem ăn..., thix thật !!!

Post típ hả đợi lúc nào tâm trạng AZ khá hơn chút đã mới có thời gian vít chứ!
Với lại không hiểu sao những lúc vui AZ thật sự không muốn viết chút nào....
Nhưng chắc chắn sẽ có lúc vui để mà viết!
:yawn:
Thì lúc nào AZ về cho ăn kem thoải mái được chưa! Gớm có tí thế mà cũng ghen tị :D

văn chương thế mằy :hmm::hmm::hmm: có phải thằng bạn mềnh ko đây:heheh::heheh:
Vô topic ko chào đại ca tiếng thèng này thật là ...
Chưa chào hỏi gì đã nhận bạn rồi!

@All : Thanks cái coi từ trước giờ chưa biết mặt mũi cái chữ " thanks" nó như thế nào :heheh:

snow_b7
17-08-2009, 07:21 PM
ty đẹp... nghe thích thật đấy!!!:darling::darling::darling: thanks cho anh đây... Chúc hạnh phúc luôn nữa nè:bye::bye:

Bách_Hợp
17-08-2009, 09:47 PM
ty đẹp... nghe thích thật đấy!!!:darling::darling::darling: thanks cho anh đây... Chúc hạnh phúc luôn nữa nè:bye::bye:
:redface:Hí hí!
Đẹp thì có đẹp nhưng chỉ là 1 mặt của tình yêu thôi!
Khi nào cóa người iu thì em sẽ thấy!
Có lúc T/Y không đẹp như ta nghĩ!:sigh:

000_000
17-08-2009, 11:25 PM
Đọc cái tiêu đề biết ngay là của Bách_Hợp :hotbath: Cảm xúc của anh nói thật chỉ có ng đang yêu mới hiểu , chứ bọn e mới bì bõm qua cái cấp 3 , ng yêu thì chả có thì hiểu cái nỗi j Có khen thì chỉ có thể khen anh hay viết văn , cảm xúc nghe chân thật đến đáng yêu , chả být sau này mình thế lào nữa ^^

DonGianLaSpam
17-08-2009, 11:46 PM
tôi đấm cho ông phát h hehe :dummy::dummy:

ku muốn khóc ta cho ku khóc luôn

Bách_Hợp
18-08-2009, 12:46 PM
Đọc cái tiêu đề biết ngay là của Bách_Hợp :hotbath: Cảm xúc của anh nói thật chỉ có ng đang yêu mới hiểu , chứ bọn e mới bì bõm qua cái cấp 3 , ng yêu thì chả có thì hiểu cái nỗi j Có khen thì chỉ có thể khen anh hay viết văn , cảm xúc nghe chân thật đến đáng yêu , chả být sau này mình thế lào nữa ^^
Dù sao thì cũng cảm ơn em ủng hộ!
Chứ còn việc sau này chắc chắn rồi có lúc em cũng phải suy nghĩ!
Thế nên anh chỉ muốn chia sẻ :fallout:

tôi đấm cho ông phát h hehe :dummy::dummy:

ku muốn khóc ta cho ku khóc luôn
Oác Đừng có độc ác thế chứ!
Làm :knife:...

trangarsenal
18-08-2009, 03:51 PM
oài,đọc cũm hơi giống tâm trạng kụa mềnh :redface:

Bách_Hợp
18-08-2009, 06:06 PM
oài,đọc cũm hơi giống tâm trạng kụa mềnh :redface:
:empty:Thanks em đã ủng hộ!
Tâm trạng những người đang yêu thì chắc ai cũng hiểu rồi!:corner:

snow_b7
18-08-2009, 08:06 PM
Đẹp thì có đẹp nhưng chỉ là 1 mặt của tình yêu thôi!
Khi nào cóa người iu thì em sẽ thấy!
Có lúc T/Y không đẹp như ta nghĩ!
một mặt đẹp rùi từ từ sẽ đẹp toàn bộ....:darling::darling::darling: Vội vàng làm sao có ty đẹp đc!!!:freely::freely:

Bách_Hợp
18-08-2009, 09:39 PM
một mặt đẹp rùi từ từ sẽ đẹp toàn bộ....:darling::darling::darling: Vội vàng làm sao có ty đẹp đc!!!:freely::freely:
:angry:Ai bảo là vội vàng!
Có lúc thôi!
Chứ có phải lúc nào cũng thế đâu!
:empty:
Chán! Tình yêu mà đẹp quá thì chắc sẽ nhanh chán ... lẽ tất yếu của cuộc sống!:duno:
Thế nên đôi lúc có chút rắc rối thì thêm chút màu mè cho T/Y nhưng quả thật hơi bị khó chịu!

snow_b7
20-08-2009, 06:26 PM
:angry:Ai bảo là vội vàng!
Có lúc thôi!
Chứ có phải lúc nào cũng thế đâu!
:empty:
Chán! Tình yêu mà đẹp quá thì chắc sẽ nhanh chán ... lẽ tất yếu của cuộc sống!:duno:
Thế nên đôi lúc có chút rắc rối thì thêm chút màu mè cho T/Y nhưng quả thật hơi bị khó chịu!

đấy có đúng là giống ông sắp già không???!!!
anh :angry: với ai đấy hả!!! Ăn cháo đá cặp lồng :attack::attack::attack:
Ty đẹp cũng không muốn... ty chưa đc đẹp lắm cũng thấy không ưng... anh hết thuốc roài :warn::warn::warn:

trangvicky_zhao
20-08-2009, 06:48 PM

Tình yêu thì có bao giờ là vội vàng hay không vội vàng đâu em. Cảm giác yêu và được yêu, không thể cưỡng nổi, đến lúc đó sẽ tự tìm đến với nhau, thời gian đâu có là gì...
-----------------------------------------
@ BachHop: anh có vẻ vượt qua đc thời kì u ám rồi nhi ^^? Thấy cách nc lại phởn đời rối kìa :D.

Tyty
21-08-2009, 03:38 PM
ố ồ.........
anh chị ni gọi nhau giống hệt tyo bọn em hồi trc'......;))
nhưg bi giờ bọn em gọi nhau bằng tau mi cho zễ ....:">

trangvicky_zhao
21-08-2009, 07:37 PM
Nếu yêu thật sự thì chuyện này còn lâu mới vượt qua được :))
Ku nhờ :)
Phởn thì vẫn là phởn thôi, nhưng đấy chỉ là vẻ bề ngoài :D
Thì em thấy anh BH có vẻ tươi cười còn chi ^^.
Nói thế thôi, đọc bài này mà bảo yêu ko thật thì hơi phí. Chắc cũng phải mất ít nhất cả năm trời mới quên đc quá khứ, phải ko? Chia buồn với anh ấy, chúc cho chị ấy của anh ấy nghĩ lại (ko chúc anh ấy sớm vượt qua!).

Bách_Hợp
25-08-2009, 05:47 PM
Tình yêu thì có bao giờ là vội vàng hay không vội vàng đâu em. Cảm giác yêu và được yêu, không thể cưỡng nổi, đến lúc đó sẽ tự tìm đến với nhau, thời gian đâu có là gì...
-----------------------------------------
@ BachHop: anh có vẻ vượt qua đc thời kì u ám rồi nhi ^^? Thấy cách nc lại phởn đời rối kìa :D.
Ờ thì có lúc cũng phởn tí cho nó đỡ nhàm chán chứ!:empty:
U + Sầu ==> Tổn thọ :chuckle:

Nếu yêu thật sự thì chuyện này còn lâu mới vượt qua được :))
Ku nhờ :)
Phởn thì vẫn là phởn thôi, nhưng đấy chỉ là vẻ bề ngoài :D
Thôi đi chứ!:empty:
Chọc ngoáy hoài ...
Cố gắng lắm mới ...:can'tbe:

ố ồ.........
anh chị ni gọi nhau giống hệt tyo bọn em hồi trc'......;))
nhưg bi giờ bọn em gọi nhau bằng tau mi cho zễ ....:">
Ồ!
Tau vs Mi :))
Cũng được nhưng nghe hơi thiếu tình cảm chuyển cách gọi cho nó thân mật hơn tí sẽ gần nhau hơn!:sparkling:

Thì em thấy anh BH có vẻ tươi cười còn chi ^^.
Nói thế thôi, đọc bài này mà bảo yêu ko thật thì hơi phí. Chắc cũng phải mất ít nhất cả năm trời mới quên đc quá khứ, phải ko? Chia buồn với anh ấy, chúc cho chị ấy của anh ấy nghĩ lại (ko chúc anh ấy sớm vượt qua!).
Thì cũng hơn 1 năm rồi!:empty:
Thanks em đã chia sẻ!:corner:

Bách_Hợp
25-08-2009, 09:50 PM
Có ai chọc ngoáy đâu, sự thật nó thế :|
Cố gắng lắm mới làm sao :))
:dummy:Mới xuôi xuôi ...
Ai lại đi đâm thêm vào thế :falldown:

trangvicky_zhao
28-08-2009, 07:01 PM
Ờ thì có lúc cũngphowng tí cho nó đỡ nhàm chán chứ!:empty:
U + Sầu ==> Tổn thọ :chuckle:

Thôi đi chứ!:empty:
Chọc ngoáy hoài ...
Cố gắng lắm mới ...:can'tbe:

Ồ!
Tau vs Mi :))
Cũng được nhưng nghe hơi thiếu tình cảm chuyển cách gọi cho nó thân mật hơn tí sẽ gần nhau hơn!:sparkling:

Thì cũng hơn 1 năm rồi!:empty:
Thanks em đã chia sẻ!:corner:

Bậy nào! Mới hồi Tết vẫn đang còn thấy phởn lắm cơ mà, gì mà đã hơn 1 năm rồi :hmm:

Bách_Hợp
28-08-2009, 11:31 PM
Bậy nào! Mới hồi Tết vẫn đang còn thấy phởn lắm cơ mà, gì mà đã hơn 1 năm rồi :hmm:
Thì bắt đầu từ mùa thi năm trước tết đó! Đến giờ chả không hơn 1 năm ...
Tết thì phải phởn chứ. Chả nhẽ tết lại ủ rũ thì cả năm U Sầu ah?:heheh:

thuoc_la
18-09-2009, 08:29 PM
Nghe cái tên bài đã thấy u sầu rồi
hok ai cấm đc con trai khóc
nhưng khóc thì cho ra khóc chứ
khóc vì cái cần khóc thôi ai lai ...