PDA

View Full Version : [Thông báo] V/v giao lưu các học sinh đạt điểm cao trong kì thi Đại học & Cao đẳng năm 2009

Candy
24-08-2009, 10:32 AM
Theo thông tin mới nhất từ thầy hiệu trưởng Hồ Việt Hùng, 19h30' ngày 28/8/2009, Đài phát thanh và truyền hình Thanh Hóa tổ chức chương trình gặp mặt, giao lưu với các thí sinh có điểm cao trong kì thi đại học và cao đẳng năm 2009. Trường THPT Đào Duy Từ của chúng ta có 5 người được mời tham gia chương trình trong tổng số 19 người :D. Mọi người ai rảnh thì đi xem nhé ;))

Candy
26-08-2009, 09:36 PM
sắp đến ngày đi rồi. mọi người có đi thì mặc tử tế chút nha, kẻo thầy cô lại ...

hehe tập trung trước cổng rồi vào 1 thể, chiếm ghế 1 thể, vì trường mình đông mà :)). 5 người được mời lận =))

kẻ xấu
26-08-2009, 09:39 PM
Theo thông tin tớ được biết ? bạn Vũ béo a11 và ban Hùng Candy đều được mời =)) Cả thằng Thái A1 nưa

Candy
29-08-2009, 04:01 PM
Buổi giao lưu chủ yếu là cho các bạn học sinh có giải quốc gia và các bạn nhà có điều kiện hoàn cảnh khó khăn. Mình cũng đã chụp được một vài bức ảnh của các bạn thủ khoa & á khoa các trường đại học năm nay.

Đầu tiên là ảnh 3 bạn: Nguyễn Khắc Thái A1, lê Vũ A11, Đinh Minh Thành A11:

http://lh4.ggpht.com/_tF7Ts9iuK2g/SpjscEv_btI/AAAAAAAAEbo/4p5ey6aY3CA/s640/Picture%20001.jpg

Ảnh tiếp theo có bạn Lam A11, bạn Hải Quân A3:

http://lh6.ggpht.com/_tF7Ts9iuK2g/Spjsfu1nVyI/AAAAAAAAEb0/48AIlVNivK8/s640/Picture%20004.jpg

Vinh danh cách thủ khoa, á khoa của các trường Đại học:

http://lh3.ggpht.com/_tF7Ts9iuK2g/SpjsjPGOVDI/AAAAAAAAEcA/JN1J3N0eXJM/s640/Picture%20007.jpg

Ảnh của 5 bạn sau khi đã nhận bằng khen:

http://lh5.ggpht.com/_tF7Ts9iuK2g/SpjslTzzhaI/AAAAAAAAEcI/PL8b4g2u4QQ/s640/Picture%20009.jpg

Phút giao lưu cuối cùng của các thủ khoa, á khoa:

http://lh5.ggpht.com/_tF7Ts9iuK2g/SpjsmpT6bSI/AAAAAAAAEcQ/qHGDyothFHw/s640/Picture%20010.jpg

http://www.daoduytu.edu.vn/home/nhat-bao-dao-duy-tu/117-vv-giao-luu-voi-cac-hoc-sinh-dat-diem-cao-trong-khi-thi-dai-hoc-va-cao-dang-nam-2009.html

kẻ xấu
29-08-2009, 04:07 PM
Hôm qua cũng có xem ? Một bạn thủ khoa An Ninh được đại tướng Đồng Đại Lộc đỡ đầu =) sau khi tốt nghiệp được về CA tỉnh Thanh Hóa làm việc

Candy
29-08-2009, 04:11 PM
Ờ thì người ta học giỏi, nhà ko có điều kiện, lại thi An ninh. cho một suất CATH là đúng rồi. Còn cái đỡ đầu thì vs ĐĐL ko quan trọng lắm, chắc là lấy đc cái danh mất tí tiền có sao. Dù j thì cũng có lòng thương người, tóm lại là thế, dù ít hay nhiều :">

vitaminb12
29-08-2009, 04:40 PM
:| Chỉ sợ mấy bạn này sau giỏi quá, thành đạt quá lại chẳng muốn về Thanh Hoá. Lãnh đạo nào cũng biết nghĩ đến chuyện đem người tài xứ Thanh về xây dựng quê hương thì Thanh Hoá này đã chẳng đến nỗi nghèo nàn như bây giờ.

ông xã
29-08-2009, 04:45 PM
:| Chỉ sợ mấy bạn này sau giỏi quá, thành đạt quá lại chẳng muốn về Thanh Hoá. Lãnh đạo nào cũng biết nghĩ đến chuyện đem người tài xứ Thanh về xây dựng quê hương thì Thanh Hoá này đã chẳng đến nỗi nghèo nàn như bây giờ.

Thế nên ông Lộc ( Đồng Đại ) Mới dào trước đón sau, nói là đỡ đầu thật tình là muốn kéo thằng ku kia về thanh hóa làm đệ cho ông ấy chứ.

Pisces
31-08-2009, 10:39 AM
"Không phải những người giỏi, thành đạt ko muốn về Thanh Hóa, mà là do các cụ trên Tỉnh làm cho họ ko dám về Thanh Hóa."

--Sự thật nó là thế...

kẻ xấu
31-08-2009, 10:50 AM
"Không phải những người giỏi, thành đạt ko muốn về Thanh Hóa, mà là do các cụ trên Tỉnh làm cho họ ko dám về Thanh Hóa."

--Sự thật nó là thế...

Học sinh bây h chẳng mấy đứa muốn về thanh hoá để phát triển cả ? ngay cả đứa học kém như em , Huống gì là mấy đứa học giỏi Có rất nhiều cơ hội phát triển và kiếm được nhiều tiền .
Hồi còn học cấp III khi sắng hay nói chuyện đến sau này ? em chưa thấy một đứa nào nói : " tau học xong sẽ về thanh hoá làm việc phát triển quê hương cả =) "

Pisces
31-08-2009, 11:12 AM
Đâu phải cứ nói ra miệng thì mới chứng tỏ là "có tinh thần yêu quê hương" đâu =).
- Nhiều người nói rất hay, nhưng ko làm đc.
- Nhiều người ko nói mà cứ lẳng lặng làm, vì họ sợ "chỉ biết nói mà ko biết làm".

Tư tưởng học sinh bây giờ đa phần được/bị tiêm nhiễm từ những người đi trước như cha - mẹ, cô dì, chú bác,... Thế nên tư tưởng nó hình thành qua nhiều thế hệ khó mà thay đổi đc qua 1 sớm 1 chiều. Tớ cũng công nhận là chả đc mấy người mặn mà với quê hương nếu như họ có những cơ hội tốt hơn ở nơi khác [Ko riêng gì dân TH], nhưng nếu đã là người thật sự yêu quê hương, anh sẽ mong muốn đc về phục vụ quê hương cho dù điều kiện khó khăn đến mấy đi nữa.
Ko nói riêng gì TH, mà chính cái thực trạng chung của VN hay nói gọn lại thì là miền Bắc VN, đó là ko biết sử dụng nhân tài. Cậu có biết các vị giáo sư đầu ngành như Tôn Thất Tùng, Lương Định Của,... [một vài người nữa mà hiện tại quên mất tên =(] Đều là những người học tập tại nước ngoài như Pháp, Liên Xô, Nhật,... nhưng họ đã bỏ lại những cơ hội thăng tiến ở nước ngoài, về phục vụ đất nước. Thế nhưng kết quả là gì? Họ ko được trọng dụng, cuối cùng chỉ loanh quanh làm giảng viên mấy trường đại học, sống bất cần đời :|.

Thực tế là có rất nhiều người thành đạt hay trình độ giỏi, muốn về TH làm việc, nhưng nếu có về thì cũng ko đc trọng dụng. Bởi các vị trí "ngon lành" đều dành cho COCC cả, còn lại mấy suất miền núi Ngọc Lạc, Quan Hóa, Bá Thước,... đang "thiếu người" nên rất cần "bổ sung nhân lực". Dự án đầu tư tiền tỉ vào TH thì các bố cũng chia nhau ăn hết,... Dần dần người ta chán, người ta bỏ mặc. TH nghèo vẫn nghèo, các ông giàu thì càng giàu.

Nói tóm lại cái ý tớ muốn nói đó là vấn đề sử dụng nhân tài và đãi ngộ xã hội.

vitaminb12
31-08-2009, 11:31 AM
Tổng kết lại, Thanh Hóa ko đủ nhân lực, vật lực để phát triển kinh tế ;)). Cho đến hiện tại thì Thanh Hóa vẫn chỉ là vùng quân sự chiến lược đối với miền Bắc. Vì vậy ai muốn tham gia chiến tranh ngay từ những trận đầu tiên (khi có chiến tranh) thì hãy làm bộ đội đóng quân ở Thanh Hóa :-" Vài năm nữa núi đá vôi 2 đầu cũng bị đục hết, đến lúc ấy đến vị trí chiến lược quân sự cũng không còn =))
Nếu có cơ hội đi xa, vtm cũng chẳng bao giờ muốn về Thanh Hóa. Chẳng biết có phải các bác lãnh đạo muốn xây dựng cho mình, con cháu mình, họ hàng mình một "tổ quốc" riêng thật ko? Nhưng chính cách lãnh đạo của Thanh Hóa, làm cho người Thanh Hóa thấy rằng mình chẳng bao giờ khấm khá hơn được khi ở lại"xây dựng quê hương". Đúng là không thể trách tại sao có nhiều người "gốc Thanh Hóa" giàu có, thành đạt đến như thế...

hrockvn
01-09-2009, 02:03 AM
Hôm qua cũng có xem ? Một bạn thủ khoa An Ninh được đại tướng Đồng Đại Lộc đỡ đầu =) sau khi tốt nghiệp được về CA tỉnh Thanh Hóa làm việc
Chú Lộc lên "đại tướng" khi nào mà mình không biết nhỉ :-?. Kỳ lạ.

thuphuong_no1
01-09-2009, 08:54 AM
nghe nói bạn này nhà ko có điều kiện về kinh tế nên bác Lộc đỡ đầu đấy ;;)