PDA

View Full Version : Sinh nhật lần thứ 16 ./

Snow
24-09-2009, 04:07 PM
Vậy là sn lần thứ 16 của ta cũng đã qua một cách lặng lẽ.

Không nến.

Không hoa.

Không gì cả...

Tự hỏi mình: Mi có buồn không? - Ừ...thì có!

Buồn vì bản thân mình sau ngần ấy lần sn mà vẫn chẳng có gì ngoài những câu hỏi " Không lời đáp".

16 tuổi đầu, người ta đã làm được những gì???Ta có được điều chi???

Ta - 16 tuổi, vẫn chỉ là một thằng nhóc, vẫn sống trong sự bao bọc của người khác: Bố mẹ ta, rồi người thân yêu của ta nữa. Những người quanh ta đều vì ta mà hết lòng che chở yêu thương. Ta đã vì Họ mà làm được điều gì chưa ấy nhỉ???

Ta - 16 tuổi, cuộc sống vẫn chỉ toàn một màu trắng. Không bon chen, giành giật. Không phải toan tính " Cơm, áo, gạo, tiền"...Mà cũng phải thôi, khi được đứng trên vai của người khác làm sao ta có thể nhìn thấy những mảng màu tối ở bên dưới kia chứ???

Ta - 16 tuổi, khi vẫn chưa biết lo, biết nghĩ về những khó khăn, thăng trầm của cuộc sống - Ta đã có một cuộc sống bé cho riêng mình. Cái cuộc sống bé nhỏ ấy được mọi người quan tâm giúp đỡ đùm bọc. Ta sẽ làm gì nếu bỗng một ngày kia hok còn ai bên ta???

Ta - 16 tuổi, đã là thằng con trai, vậy mà vẫn chưa biết gì về cuộc sống quanh mình, để rồi vẫn tự ái, giận dỗi với mỗi người thân trong từng câu nói. Ta làm sao thế nhỉ???
.................................................. ......

Sinh nhật tuổi 16, ta có quá nhiều câu hỏi cần phải trả lời.

Ta phải làm những gì để có thể thay đổi mọi thứ???

Ta đã lớn và chiếc áo cũ đã chật, phải tự kiếm cho mình một chiếc áo mới thôi.

Những ngày mới còn đang ở phía trước. Vững tin khi có lòng, ta sẽ thay đổi được tất cả!!!

Tit yêu
24-09-2009, 04:10 PM
Chú mừng sinh nhật sờ nờ nhá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!::x:x:x:x:x:x:x

kẻ xấu
24-09-2009, 04:16 PM
Oài sinh nhật cô khang à ? anh ko biết ? anh biết thì anh đã chúc mừng sớm rồi ?
Chúc mừng sinh nhật nhá ;))
Happy Birthday

duynamckbk7
24-09-2009, 04:19 PM
Chúc mừng SN chú :) tưởng nhớn rùi hoá ra mới 16. Nhanh lớn nha chú :)

Hyt.b3
24-09-2009, 04:19 PM

Không nến.

Không hoa.

Không nến không hoa.... nhưng mà có lời chúc mừng mừ
Happy birthday to K hớn:^_^:

Snow
24-09-2009, 05:02 PM
Oài sinh nhật cô khang à ? anh ko biết ? anh biết thì anh đã chúc mừng sớm rồi ?
Chúc mừng sinh nhật nhá ;))
Happy Birthday

:whistle: chúc trước sau khác gì nhau đau anh ;))
mà anh hok bik là phải :)) chẳng lẽ chạy đi loang quang bảo hôm nay sn à =))

Chúc mừng SN chú tưởng nhớn rùi hoá ra mới 16. Nhanh lớn nha chú
he he thì tính đúng mới 16 mà anh :D
ăn lận thì cũng đc 17 =))
cứ từ từ lớn thôi anh ạ ;;) nhanh quá hok tốt ;;)

Không nến không hoa.... nhưng mà có lời chúc mừng mừ
Happy birthday to K hớn

hờ hờ thanks mi ;;)

_Lisu_Lilo_
24-09-2009, 05:31 PM
hahaha.....không nến không hoa....đòi hỏi.....:hahaha:....bước sang tuổi 17 rồi nhỷ....ôi cái tuổi 17 bẻ gãy sừng trâu..........=))

blue_horizon
24-09-2009, 07:30 PM
Chúc mừng sinh nhật em nhá @};-@};-@};- <~~ hoa đây nhá, nên bỏ câu không nến mí không hoa đi ^^
Chúc em thêm tuổi mới với thật nhiều niềm vui, học thật giỏi ^^
P/s: 16 tuổi, em hãy sống cho nó trọn vẹn với cái tuổi thật đẹp cuả mình, đừng nghĩ quá nhiều xem mình đã làm đc gì. Cố gắng phấn đấu nhé :D

DonGianLaSpam
24-09-2009, 07:39 PM
K nến ko hoa nhưng có quà =)) hum sau về anh tặng 1 cái quần đùi , thĩ nhá =))

Candy
24-09-2009, 08:20 PM
sn chú mà ko nói vs ace trước j cả :|.
anh nhớ có người tặng anh bài thơ, đã post ở đâu đó rồi:

tuổi 16 ham sống vui chơi,
có biết yêu chỉ là chuyện bông đùa,
sống là phải biết cho, đừng chỉ nhận,
yêu cuộc đời yêu bằng cả con tim.

[kEi H]
24-09-2009, 09:02 PM
happy b-day to u :x
16 tuổi là tuổi đẹp nhất ấy :x
h lúc nào chị cũng mog cái chỗ hiện thị tuổi của chị hiện 16. mog nó đừg nhảy sag 17 =))
h chị em mh bằg tuổi nhau đấy =))

pea
24-09-2009, 10:39 PM
hế hế ;;)
bánh này
http://t1.gstatic.com/images?q=tbn:5mGRj5SWjUdvPM:http://www.avsnonline.net/forum/uploaded/happy_birthday_to_tobo_436.jpg

quà này
http://t2.gstatic.com/images?q=tbn:m3-2LIhc6_5P8M:http://www.thehetre.vn/24h/090818162749-870-509.jpg

hoa nữa này
http://t3.gstatic.com/images?q=tbn:HGhjCKp_v29rcM:http://ktdt.com.vn/images_upload/small_120007.jpg

HPBD >:D<

giamdocb12
24-09-2009, 11:17 PM
chúc mừng SN em. thêm tuổi mới thêm sinh khí mới :blush::blush:
http://i70.photobucket.com/albums/i100/highschoool_love/Birthday%20gift/48232628_wallcoocom_1920gift_2014_r.jpg

Snow
25-09-2009, 12:56 AM
:whistle: cảm ơn tình cảm của tất cả mọi người dành cho em.
Em đã chính thức lớn thêm 1 tuổi :D

tuổi 16 ham sống vui chơi,
có biết yêu chỉ là chuyện bông đùa,
sống là phải biết cho, đừng chỉ nhận,
yêu cuộc đời yêu bằng cả con tim.

Đặc biệt cảm ơn anh Hùng vì bài thơ ná ;)

OLSJ13
28-09-2009, 10:31 AM
k phải ai em cũng thức đến tận gần 12h để mes chúc mừg đâu ấy:">
lần thứ 3 đón sn của a:-*
và lần này khác nhất:-*
e chỉ muốn nói duy nhất 1 điều là

sau sn anh 7 tuần là sn em=))))))))

style_teen_764
28-09-2009, 04:07 PM

Không nến.

Không hoa.

Không gì cả...

Tự hỏi mình: Mi có buồn không? - Ừ...thì có!

Buồn vì bản thân mình sau ngần ấy lần sn mà vẫn chẳng có gì ngoài những câu hỏi " Không lời đáp".

16 tuổi đầu, người ta đã làm được những gì???Ta có được điều chi???

Ta - 16 tuổi, vẫn chỉ là một thằng nhóc, vẫn sống trong sự bao bọc của người khác: Bố mẹ ta, rồi người thân yêu của ta nữa. Những người quanh ta đều vì ta mà hết lòng che chở yêu thương. Ta đã vì Họ mà làm được điều gì chưa ấy nhỉ???

Ta - 16 tuổi, cuộc sống vẫn chỉ toàn một màu trắng. Không bon chen, giành giật. Không phải toan tính " Cơm, áo, gạo, tiền"...Mà cũng phải thôi, khi được đứng trên vai của người khác làm sao ta có thể nhìn thấy những mảng màu tối ở bên dưới kia chứ???

Ta - 16 tuổi, khi vẫn chưa biết lo, biết nghĩ về những khó khăn, thăng trầm của cuộc sống - Ta đã có một cuộc sống bé cho riêng mình. Cái cuộc sống bé nhỏ ấy được mọi người quan tâm giúp đỡ đùm bọc. Ta sẽ làm gì nếu bỗng một ngày kia hok còn ai bên ta???

Ta - 16 tuổi, đã là thằng con trai, vậy mà vẫn chưa biết gì về cuộc sống quanh mình, để rồi vẫn tự ái, giận dỗi với mỗi người thân trong từng câu nói. Ta làm sao thế nhỉ???
.................................................. ......

Sinh nhật tuổi 16, ta có quá nhiều câu hỏi cần phải trả lời.

Ta phải làm những gì để có thể thay đổi mọi thứ???

Ta đã lớn và chiếc áo cũ đã chật, phải tự kiếm cho mình một chiếc áo mới thôi.

Những ngày mới còn đang ở phía trước. Vững tin khi có lòng, ta sẽ thay đổi được tất cả!!!

Sinh nhât 16 của mình năm nay cũng ko nến ko hoa ko bánh........... Tối đi chơi về còn bị chửi nữa. Nhắc lại càng thêm nản. :kotowa:

He0pr0_B7
28-09-2009, 05:59 PM
Chà chà !!! Làm hẳn 1 pic để kỉ niệm SN !!!
Thôi thì nhân kỉ niệm cái ngày mà cả thế giới không mấy vui vẻ khi chào đón cấy thằng hớn như mi ra đời, tau cũng chúc mi hâm hơn, đen hơn, càng ngày càng ngộ ... cho mi ế vợ chết !!!
Ha ha !!!

Snow
28-09-2009, 09:04 PM
Chà chà !!! Làm hẳn 1 pic để kỉ niệm SN !!!
Thôi thì nhân kỉ niệm cái ngày mà cả thế giới không mấy vui vẻ khi chào đón cấy thằng hớn như mi ra đời, tau cũng chúc mi hâm hơn, đen hơn, càng ngày càng ngộ ... cho mi ế vợ chết !!!
Ha ha !!!

:love: ước gì mọi điều mi chúc tau thành hiện thực
:phew: nó sẽ khẳng định Khang đích thực :))

cur_sera
28-09-2009, 10:47 PM
Dù muộn nhưng chị vẫn chúc ku Khang sang một tuổi mới sẽ có thêm thật nhiều niềm vui mới, nhiều bạn mới và sẽ xác định được con đường đi đúng đắn hơn cho mình!!!!!:luckybadge::luckybadge::luckybadge::luc kybadge:
Chị rất quý em đấy!!!!!:x:x:x:x:x:x
Kẹo thì để lần sau chị về nhá!!!!!Sorry em vì hứa lâu rùi mà ko thực hiện đc!!!!