PDA

View Full Version : [Tin tức] Kết quả vòng 1 D2t idol 2k9

vitaminb12
05-10-2009, 09:10 PM
Vậy là thời hạn đăng kí D2t idol 2k9 đã kết thúc. Giờ là lúc để chúng ta cùng hồi hộp theo dõi những nhận xét - đánh giá của BGK về phần trình bày của các thí sinh :)
Thành phần BGK sau nhiều sự thay đổi, hiện tại là 3 thành viên :
+ ms.Aelani :)
+ mr.Jimmy Page
+ ms.thuphuong_no1

BGK sẽ đưa ra những nhận xét công tâm nhất, kèm theo là đánh giá "đạt" hay "không đạt" với từng bài dự thi :)
Những thí sinh lọt vào vòng 2 sẽ là những thí sinh có 2/3 số GK đánh giá bài dự thi là "đạt" :).

Danh sách các bài dự thi

IDOL 01 - chuduckhai / Đôi mắt (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=10716)
IDOL 02 - me_xinh_gai / Có bao giờ anh biết (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=10717)
IDOL 03 - Disneychannel/ Twinkle Twinkle Little Star (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=10720)
IDOL 04 - /300m/3ee /Ước mơ trong đời (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=10737)
IDOL 05 - nta_!V!eo/ Bài Ca Tình Yêu (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=10735)
IDOL 06 - Micyarak.A5/ Giấc mơ trưa (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=10740)
IDOL 07 - yanni/ Season In The Sun (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=10741)
IDOL 08 - Mr.linhlong8/ Bài ca cho em (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=10744)
IDOL 09 - giamdocb12/Gom se mari (ba con gấu) (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=10764)
IDOL 10 - he0pr0_B7/ Con yêu mẹ (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=10769)
IDOL 11 - Huyền Linh/ Nuối tiếc (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=10771)
IDOL 12 - shevchenbe90/denlongbaycao (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=10775)

Kết quả vòng 1 D2t idol 2k9 :

Chúc mừng các thí sinh mang số báo danh IDOL 02, 03, 04, 06, 09, 11 và 12 đã xuất sắc vượt qua vòng 1 D2t idol 2k9 :)

Jimmy Page
06-10-2009, 10:02 AM
IDOL 01 - chuduckhai / Đôi mắt
Nhận xét đầu tiên là bản nhạc hơi ... buồn ngủ, vì nét nhạc đều, và bạn cũng hát ... đều đều. Nếu như bạn hát sâu hơn và thêm tình cảm vào thì sẽ rất tốt. Mình nghĩ là so với chất giọng của Khải (mà mình đã được thưởng thức) thì bài hát dự thi lần này chỉ ở mức tầm tầm, chưa có gì là xuất sắc. Vote của mình là "Không Đạt"
IDOL 02 - me_xinh_gai / Có bao giờ anh biết
Bạn thể hiện rất tốt, và rất có cảm xúc. Mình có ý kiến riêng với bạn: lần sau bạn có thể chọn bài hát dài hơn một chút được không? Mình muốn nghe bạn hát nhiều hơn một chút mà không phải click Play lần nữa :P. Vote của mình là "Đạt"
IDOL 03 - Disneychannel/ Twinkle Twinkle Little Star
Bạn có giọng hát rất phù hợp với bài hát, và cá nhân mình cũng rất thích bài hát cũng như chất giọng của bạn. Tuy nhiên, có lẽ do bài hát hơi ngắn và yêu cầu không cao nên giọng hát của bạn chưa có cơ hội "thể hiện", do vậy mình cũng chưa thể đánh giá toàn diện được. Hi vọng ở những vòng sau, bạn sẽ có cơ hội thể hiện nhiều hơn. Vote của mình là "Đạt".
IDOL 04 - /300m/3ee /Ước mơ trong đời
Giọng hát tốt, rất hợp với bài hát, tuy nhiên nhiều lúc bạn hát nghe hơi đơn điệu một chút, và các lấy hơi của bạn hơi lộ. Ở vòng sau, bạn chú ý khắc phục nhé. Vote của mình là "Đạt"
IDOL 05 - nta_!V!eo/ Bài Ca Tình Yêu
Hơi tiếc là bạn thu âm giọng ở mức hơii nhỏ, bị tiếng backing át đi khá nhiều nên mình không nghe rõ lắm. Tuy nhiên mình đánh giá cao chất giọng của bạn. Vòng sau, bạn nên thu âm giọng của mình lớn hơn chút nữa nhé. Vote của mình là "Đạt"
IDOL 06 - Micyarak.A5/ Giấc mơ trưa
Vì bản thu âm của bạn chất lượng hơi kém nên ảnh hưởng rất nhiều đến việc đánh giá chất giọng của bạn. Mình phải nghe lại khá nhiều lần để đưa ra đánh giá cuối cùng: bạn thể hiện rất tốt bản nhạc này. Tuy nhiên, bạn nên cố gắng tìm một beat có chất lượng hơn, để đỡ ảnh hưởng tới sự thể hiện của bạn. Vote của mình là "Đạt"
IDOL 07 - yanni/ Seasons In The Sun
Nhận xét đầu tiên là chất lượng bản nhạc không được tốt, còn rất nhiều noise mà bạn chưa khử, và điều này cũng ảnh hưởng nhiều đến việc đánh giá chất giọng. Nhận xét thứ hai là bạn phát âm tiếng Anh nhiều phần chưa chuẩn, đặc biệt là ở những từ yêu cầu nối ấm, cũng như các từ có "s" ở cuối. Giọng hát của bạn không hợp lắm với bài hát và bạn thể hiện cũng chưa thực sự tốt. Vote của mình là "Không Đạt"
IDOL 08 - Mr.linhlong8/ Bài ca cho em
Giọng hát của bạn ở mức quá nhỏ so với nhạc nền, và hình như bạn chỉ hát ở mức 50% giọng hát của mình thôi thì phải. So với tiêu chuẩn về chất giọng của mình thì bạn đang "thì thầm" chứ không phải là "hát". Vote của mình là "Không Đạt"
IDOL 09 - giamdocb12/Gom se mari (ba con gấu)
Nhận xét đầu tiên là hình như môi trường thu âm của bạn không được tốt, và bạn hát cũng ko được rõ ràng lắm (có lẽ vì ngoại ngữ lạ chăng :))) nhưng cách thể hiện của bạn rất tốt, và nếu bạn mạnh dạn hát to hơn, rõ ràng hơn thì sẽ rất tốt đấy. Vote của mình là "Đạt"
IDOL 10 - he0pr0_B7/ Con yêu mẹ
Chất giọng và cách thể hiện của bạn còn hơi yếu, mình có cảm giác bạn chưa hát hết khả năng của bạn. Vote của mình là "Không Đạt"
IDOL 11 - Huyền Linh/ Nuối tiếc
Chất lượng thu âm rất tốt và chất giọng của bạn cũng rất tuyệt vời. Mình thấy bạn có khả năng thể hiện cảm xúc rất tốt. Chúc bạn may mắn ở các vòng tiếp theo. Vote của mình là "Đạt"
IDOL 12 - shevchenbe90/denlongbaycao
Beat nhạc chất lượng hơi kém, tuy nhiên bạn đã cố gắng thể hiện tốt bản nhạc. Rất hi vọng bạn sẽ cố gắng hơn ở các vòng sau. Vote của mình là "Đạt"

thuphuong_no1
06-10-2009, 09:12 PM
Nghe mọi người nói là anh hát rất hay ạ, nhưng có lẽ là bài này ko hợp với giọng anh, hoặc anh đang mêt ;)) hoặc đang có vấn đề về họng :D có nhiều đoạn anh ko lên được, cũng có đoạn hơi lệch nhịp ạ :D Vote "Không đạt"
Giọng bạn hát khá hay :D lần sau phát huy nhá :D à khi thu đừng để có tạp âm nhá ;;)Vote "Đạt"
Bài này rất dễ thương ạ, cũng khá dễ hát ạ, giọng chị cũng rất hợp với bài này :D nhưng bài này ngắn quá nên cũng ko đánh giá được giọng của chị ạ:D được vào vòng 2 em nghĩ chị nên chọn bài hát "phô" được giọng hơn ạ :D Vote "Đạt"
Giọng cậu rất hay :D bài này phù hợp với giọng cậu nữa :D được vào còng 2 cố gắng nữa nhá :D Vote "Đạt"
Bài này tớ nghe đi nghe lại khá nhiều lần, đáng tiếc là bạn hát rất nhỏ, nhiều đoạn không ổn lắm, với cả giọng bạn rất yếu. Mong là bạn sẽ chọn bài phù hợp hơn với giọng bạn. Vote " Không đạt"
Giọng cậu tớ đã được thưởng thức rồi :D vẫn hay như thế :D tiếc một chỗ là bài này chất lượng beat khá thấp :( Mong là lần sau cậu chọn beat tốt hơn, bài hát của cậu sẽ hay hơn :D Vote "Đạt"
IDOL 07 - yanni/ Seasons In The Sun
Bài này bạn hát lệch nhịp vài chỗ, không đúng nhạc vài chỗ, sai lời vài chỗ. Đó là những yếu tố cơ bản mà một "ca sĩ" không nên mắc phải. Có lẽ bạn nên cố gắng khắc phục nhược điểm này của mình. Vote "Không đạt"
Có vẻ giọng anh là giọng Nam trầm, hát thấp quá làm ảnh hưởng đến chất lượng bài hát, hình như anh đang đọc rap chứ không phải hát. Thêm nữa là hát sai nhạc và hát không có cảm xúc lắm ạ. Nghe bài hát nó cứ bình bình. Vote "Không đạt"
IDOL 09 - giamdocb12/Gom se mari (ba con gấu)
Bài này có cả clip múa giống chị Song thì hay nhẩy :D Bài này cũng không khó hát lắm :D giọng anh to và rõ ràng hơn thì bài hát hoàn hảo hơn ạ :D Vote "Đạt"
Em hát hay đấy :D nhưng giọng khỏe hơn nữa thì còn hay hơn. Cố gắng nhá :D Vote "Đạt"
Rất hoàn hảo :D Hát rất truyền cảm :D không hổ danh giọng ca vàng a5 :D cố gắng nhá m :D Vote "Đạt"
Giọng anh khá ấm, chọn bài cũng khá hợp với giọng hát :D Cố gắng phát huy hơn ạ :D Vote "Đạt"

vitaminb12
07-10-2009, 12:21 PM
Đây là phần chấm thi của vị giám khảo cuối cùng :D ms. Aelani :D

IDOL 07 - yanni/ Season In The Sun
IDOL 09 - giamdocb12/Gom se mari

#Note: the assess isnt count the lyric content, what kind of music and not may not really accurate for all song (those songs' scores lower than 70).

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
IDOL 01
24 Vocal Strength: Strong, pretty good
15 Voice : nothing special
10 Emotional : less
15 Technique : nothing special, better if he try to sang a rap part too.
# Or maybe a rock song will be more suitable :-?.
Total: 64/100
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

IDOL 02
12 Vocal Strength : Weak - seems like scare to sing :/
20 Voice : Good
22 Emotional : Good
20 Technique : Chose a good song to sing - for her voice.
Total: 74/100

IDOL 03
13 Vocal Strength : Soft, likes whispering - didn't she try to lull a baby to sleep '____' ?
20 Voice : Pretty Good / Cute
--- Emotional : -Uncounted- Just a children song :)
24 Technique : English Pronounce is pretty good.
Total: 76/100

IDOL 04
20 Vocal Strength : Good
23 Voice : a typical one, a first haft part has a mis-input, but the rest is smooth
17 Emotional : not enough
20 Technique : may be she chose a difficult one, though she has some part used voice-stretch.
Total: 80/100

IDOL 05
13 Vocal Strength : low, the instrumetal overflowed, may be the mic or recording process.
20 Voice : Cracked - warm
20 Emotional : OK.
20 Technique : some how... The song will be much more better if his voice was louder.
Total: 73/100 (maybe 75-80 if Vocal strength is better)

IDOL 06
24(25) Vocal Strength : Very good
23 Voice : High tone, pure.
22 Emotional : Pretty good
24 Technique : Nearly perfect =D.
Total: 93/100 (94 if she could provide a high bit rate version of this song)

IDOL 07
17 Vocal Strength : a bit weak, cant go too high.
20 Voice : Warm, but not too clear.
15 Emotional : OK.
10 Technique : should choose a solo artist's song instead of a group/band. English pronounce's just fine.
#He's unlucky bcz this is one of my fav' song >:)
Total: 62/100

IDOL 08
10 Vocal Strength : too dim =.="
10 Voice : dull, or may be the mic?!
10 Emotional : poor
10 Technique : lack of feeling, the voice's tone is too low.
#Is that the first time you sang s song or recorded a karaoke?!
Total: 40/100

IDOL 09
17 Vocal Strength : OK.
20 Voice : Warm, quite clear.
--- Emotional : Uncounted
13 Technique : Cant expect too much with a children song like that...
Total: 67/100

IDOL 10
20 Vocal Strength : Good
17 Voice : Clearly, soft, but has some local accents
17 Emotional : just fine.
17 Technique : is a fast and contiguous song, but not too difficult.
Total: 71/100

IDOL 11
22 Vocal Strength : Pretty good
18 Voice : Pretty good, but seems like she tried to copy someone style :?
20 Emotional : OK
17 Technique : Quite good, but some how her voice cant go too high and cant maintain too long.
Total: 77/100

IDOL 12
17 Vocal Strength : Good, though some part it's a bit weak.
19 Voice : a bit quivers, but quite good after all.
25 Emotional : a lot, some part seems like he was going to cry :))
19 Technique : an unevenly voice, but can sing a long line without (or cant clearly see) a break.
Total: 80/100
* Theo phần chấm thi này, điểm số trên 75 được coi là mức "đạt", dưới 75 là mức "không đạt" :)