PDA

View Full Version : [Đề xuất] Mỗi môn học nên có 1 box riêng

minh_hg
06-10-2009, 10:22 PM
:loa::loa:
Thưa các bác có chức sắc lẫn ko có chức sắc trong diễn đàn. Chức năng của diễn đàn mình là nơi chia sẻ giao lưu và học hỏi của các bạn học sinh, nhưng em nhận thấy hiện tại có 1 số bất cập, khó khăn trong việc hỏi han bài vở 1 số môn do ko biết post vào box nào vì forum mình mới chỉ có CLB Vật lí của môn lí.
Vì vậy em đề nghị nên lập cho tất cả các môn mỗi môn 1 box để thuận lợi cho các bạn học sinh trong quá trình học tập có thể hỏi han và chia sẻ kiến thức. Mỗi box cũng cần có 1 mod riêng ko chỉ để quản lí mà còn có thể giải đáp thắc mắc và các câu hỏi cho các bạn trong box của mình.
Mong forum mình xem xét và duyệt ý kiến trên của em. Xin cảm ơn!
:congratz::congratz:

duynamckbk7
07-10-2009, 09:03 AM
:loa::loa:
Thưa các bác có chức sắc lẫn ko có chức sắc trong diễn đàn. Chức năng của diễn đàn mình là nơi chia sẻ giao lưu và học hỏi của các bạn học sinh, nhưng em nhận thấy hiện tại có 1 số bất cập, khó khăn trong việc hỏi han bài vở 1 số môn do ko biết post vào box nào vì forum mình mới chỉ có CLB Vật lí của môn lí.
Vì vậy em đề nghị nên lập cho tất cả các môn mỗi môn 1 box để thuận lợi cho các bạn học sinh trong quá trình học tập có thể hỏi han và chia sẻ kiến thức. Mỗi box cũng cần có 1 mod riêng ko chỉ để quản lí mà còn có thể giải đáp thắc mắc và các câu hỏi cho các bạn trong box của mình.
Mong forum mình xem xét và duyệt ý kiến trên của em. Xin cảm ơn!
:congratz::congratz:

A thấy việc này chưa cần thiết lắm, nguyên cái Club Vật lý liệu đã có bao nhiêu bài, mọi người tham gia toàn spam là chính, thỉnh thoảng anh thấy le lói 1 số bài toán đưa lên 4rum nhưng liệu được bao nhiêu người tham gia trả lời hay bị lãng quên. Nếu e cảm thấy số lượng đủ lớn để có thể thành lập box cho nó thì hãy thành lập, còn nếu lập ra rồi đi vào quên lãng thì tốt nhất cứ để như vậy.

minh_hg
07-10-2009, 08:57 PM
Quên lãng gì chứ, baog nhiêu lần thằng bạn em định post toán lên nhưng mà ko biết post vào đâu nên thôi, chẳng qua là vì ko biết và ko chịu phát động thôi chứ nếu có thì em tin ít nhất các box các môn như toán lí hóa sinh anh chắc chắn sẽ có nhiều người ủng hộ. Có thể ko cần lập đủ tất cả các môn nhưng cũng nên có các box cho các môn trên. Mọi người trong forum cho thêm ý kiến về việc này cái

Mr.linhlong8
07-10-2009, 10:00 PM
a nghĩ nếu mún lập e cứ lập vào box Câu lạc bộ Đào Duy Từ chung.Sau 1 thời gian nếu topic của e hót thì đương nhiên admin sẽ xem xét kiến nghị của e vì đúng theo như a Nam nói chưa cần thiết bởi 1 số lý do khách quan,nếu e có thể khích lệ được phong trào thì rất hoan nghênh..4rum sẽ tạo điều kiện cho em thực hiện được mong muốn...Vì 1 diễn đàn tốt đẹp thân thiện hơn :)

kẻ xấu
11-10-2009, 08:44 PM
Nếu có thể thì nên lập box " Tự nhiên " bao gồm : toán - lí - hoá - sinh - tin và " Xã Hội " gồm các môn còn lại.
Nhưng thật ra mà nói, 4rum mình giao lưu chia sẻ học tập lẫn nhau, nhưng nói trắng phớ ra là chỉ chủ yếu tìm một số thú vui thôi, còn học thì toàn học những thứ ngoài sách giáo khoa thôi ;))

minh_hg
12-10-2009, 12:11 AM
Ý kiến của anh kẻ xấu cũng hay. Nếu chỉ lập topis ko thì em sợ nó dễ bị lãng quên quá, lập box tất cả cá môn thì hơi xa xỉ, lập 1box chung cho tự nhiên và 1 box cho xã hội có vẻ được. Ai tán thành thì biểu quyết cái

giamdocb12
12-10-2009, 10:58 PM
nói chung là tán thành với ý kiến của e Minh. diễn đàn ta thỉnh thoảng cũng nên bàn chuyện học tập 1 chút chứ :d

minh_hg
12-10-2009, 11:38 PM
:XD::XD::XD:
Cuối cùng cũng đã có người tán thành ý kiến của em rồi
Mọi người tích cực phát biểu nhá :congratz::congratz:

kẻ xấu
13-10-2009, 12:58 PM
nói chung là tán thành với ý kiến của e Minh. diễn đàn ta thỉnh thoảng cũng nên bàn chuyện học tập 1 chút chứ :d

Sao cứ phải nhất thiết bàn đến học tập nhỉ ? Thật ra mà nói, chăm chỉ học hành chẳng mấy khi vào 4rum nào để tán phét đâu. Kể cả có chăm chỉ cũng vào đâu để thứ giãn thôi chứ vào đâu mấy ai muốn bàn đến việc học nữa. vào 4rum này mục đích lớn nhất là kiếm một chỗ nào đó để thoải mái, thư giãn. Nên việc lập box dành cho học hành là ko cần thiết.
Còn việc tán thành vì muốn các em có một nơi lành mạnh để ít nhiều có thể trao đổi về học hành. Nên việc lập thêm Box - có cũng được, ko có cũng chẳng sao. Ý kiến riêng của tớ là nên và tán thành việc lập thêm box học hành. Nhưng tớ đoán trước kết cục sẽ chẳng mấy người tham gia đâu :D

Mr.linhlong8
13-10-2009, 02:32 PM
Sao cứ phải nhất thiết bàn đến học tập nhỉ ? Thật ra mà nói, chăm chỉ học hành chẳng mấy khi vào 4rum nào để tán phét đâu. Kể cả có chăm chỉ cũng vào đâu để thứ giãn thôi chứ vào đâu mấy ai muốn bàn đến việc học nữa. vào 4rum này mục đích lớn nhất là kiếm một chỗ nào đó để thoải mái, thư giãn. Nên việc lập box dành cho học hành là ko cần thiết.
Còn việc tán thành vì muốn các em có một nơi lành mạnh để ít nhiều có thể trao đổi về học hành. Nên việc lập thêm Box - có cũng được, ko có cũng chẳng sao. Ý kiến riêng của tớ là nên và tán thành việc lập thêm box học hành. Nhưng tớ đoán trước kết cục sẽ chẳng mấy người tham gia đâu :D

không hẳn thế..giao lưu cũng là 1 cách học tập...lên 4rum tớ cũng biết thêm khá nhiều về tin học,còn các vấn đề khác thỳ nếu quan tâm tớ cũng sẽ tham gia..Cũng có thể 1 vài người nghĩ như kẻ xấu...nhưng những người nghĩ ngược lại cũng hok hiếm... 4rum vừa học vừa chơi mà...trao đổi vs nhau 1 bài toán,trả lời câu hỏi của người khác làm mình hiểu biết thêm...Học ở mọi nơi mọi lúc mọi chỗ nếu có thể,học không bao giờ là thừa...Câu này tớ nghe hoài :chuckle:

duynamckbk7
13-10-2009, 03:46 PM
A khuyến khích việc vào 4rum để trao đổi, giao lưu. A nghĩ đến Smod như chú Vũ mà nghĩ 4rum này chỉ là chỗ đàn đúm thì anh thất vọng quá. Qua 4rum mọi người đều có thể chia sẻ sở thích, cùng trao đổi ý kiến biết đâu sẽ hiểu thêm nhiều cái. Ví dụ như đi học trên lớp mọi người đều chỉ nghĩ về một hướng như thầy giáo hướng dẫn thì sẽ chẳng phát huy được khả năng riêng của mỗi người đâu. Nếu cứ thế sẽ gây ra tình trạng ì và khi ra ngoài này sẽ khổ thôi.

kẻ xấu
13-10-2009, 05:59 PM
@ duynamckbk7 : Anh hiểu sai ý em rồi.Em ko hề nói 4rum là nơi đàn đúm mà. Vào 4rum hầu hết mục đích của mọi người là thư giãn, thoải mái sau h học cơ. Vì em nghĩ trên cơ sở của em và rất nhiều người đều có một câu hỏi trước khi tham gia 4rum : Tham gia có gì vui không . Đó đã cho thấy mục đích của mọi người khi tham gia rồi.
Em vẫn khuyến khích việc học hành, nhưng ko nên quá tay mà lập mỗi box một môn học, như nói ý kiến của em ở trên lập 2 box : Tự nhiên bao gồm Toán - Lí - Hoá - Sinh - Tin và Xã hội Bao gồm cái môn còn lại . Nhưng thế có lẽ phù hợp hơn.

@ Linhlong : Anh cũng nói rằng trong này học được những thứ ngoài sách giáo khoa còn gì ?

duynamckbk7
14-10-2009, 08:41 AM

Còn việc tán thành vì muốn các em có một nơi lành mạnh để ít nhiều có thể trao đổi về học hành. Nên việc lập thêm Box - có cũng được, ko có cũng chẳng sao. Ý kiến riêng của tớ là nên và tán thành việc lập thêm box học hành. Nhưng tớ đoán trước kết cục sẽ chẳng mấy người tham gia đâu

Cùng 1 bài mà 2 câu nói mâu thuẫn nhau, cuối cùng vẫn là chốt lại một điều là không muốn thành lập box học tập

vitaminb12
14-10-2009, 11:07 AM
Nếu members có nhu cầu trao đổi bài vở thật sự, ắt đến lúc ấy sẽ có đủ số bài viết để thành lập box mới. Còn hiện tại: KHÔNG cần thiết.

Candy
14-10-2009, 04:04 PM
Ý của em là mỗi ban có riêng một box. Tụ nhiên riêng, xã hội riêng. Nếu sau này đủ đk lập box riêng thì mới lập cho những môn có nhiều bài viết, vấn đề đc đưa ra.

sheva_tiamo
14-10-2009, 04:17 PM
Ngày trước em thấy 4rum có máy Box Vật Lý , Toán học , Văn thơ nhưng bây h đâu hết rồi.
Em tán thành ý kiến của anh MInh, em nghĩ diễn đàn trường mình không chỉ mang tính chất giải trí, mà còn nên là nơi giao lưu về học tập của học sinh tại trường ta.

hrockvn
18-10-2009, 05:41 PM
Việc thành lập Box lớn Tự nhiên và Xã hội hiện giờ là có thể tạo được rồi và anh nghĩ là nên tạo. Khi tạo box ghi chú rõ phía dưới box này dành cho các chuyên mục gì. Sau này nếu có phát triển mạnh, tách ra cũng là điều đơn giản và tất yếu.
Anh ủng hộ việc trao đổi học tập trên diễn đàn, rất rất rất ủng hộ. Có điều, cần có người khởi xướng và duy trì. Thế hệ tụi anh giờ mấy cái đề thi thì chịu chết rồi :). Chỉ có các em mới có thể khơi dậy nó thôi.

Kiên bố trí tiến hành khởi tạo box và move các chủ đề nếu cần thiết nha :).

kẻ xấu
18-10-2009, 07:15 PM
Việc trao đổi học tập trên diễn đàn chắc chắn ai cũng rất ủng hộ như anh Hão nói thôi, Nhưng người khởi xướng và duy trì mới là quan trọng ? Một người chỉ có thể làm một thời thôi, chứ ko thể làm lâu năm được. Và số lượng người ủng hộ cũng là một vấn đề rất quan trọng. 4rum mình mà chém gió trên chat box còn chẳng có nữa là =))

minh_hg
19-10-2009, 05:33 AM
Khởi xướng và duy trì thì chẳng khó. Tất cả mọi người cùng đóng góp bài, ai có thắc mắc gì thì post lên hỏi cả forum, có gì mà ko duy trì được. Còn khởi xướng thì trước hết em sẽ làm vài bài lí và sinh post lên, các môn khác VD như toán hóa ... chắc các bác ở đây đều pro cả, thiếu gì cái đố bọn em

duynamckbk7
19-10-2009, 10:10 AM
Việc trao đổi học tập trên diễn đàn chắc chắn ai cũng rất ủng hộ như anh Hão nói thôi, Nhưng người khởi xướng và duy trì mới là quan trọng ? Một người chỉ có thể làm một thời thôi, chứ ko thể làm lâu năm được. Và số lượng người ủng hộ cũng là một vấn đề rất quan trọng. 4rum mình mà chém gió trên chat box còn chẳng có nữa là =))

A nghĩ thêm một cái Box nữa cũng chẳng có gì khó, thiếu gì box lập ra rồi để đó cũng có thấy ai có ý kiến gì đâu. Việc để đó cho nó tồn tại cũng chẳng ảnh hưởng gì đến cơ cấu 4rum cả. Trong khi đó mem muốn có một chỗ để trao đổi bài học thì không thể tìm ra. Anh không hiểu tại sao chú cứ một mực phản đối việc tạo thêm box ???

vitaminb12
20-10-2009, 04:44 PM
Theo như ý kiến của anh Hảo - vitamin sẽ tiến hành lập box và move bài viết trong thời gian tới.

boycoj_1312
20-10-2009, 08:19 PM
lập nhiều loãng ra chứ dc j`
các bạn trẻ định lập ra rồi thảo luận cái j`
nói thì hay
đua đòi thì nhanh
làm thì ko biết dc bao nhiêu

minh_hg
20-10-2009, 09:56 PM
lập nhiều loãng ra chứ dc j`
các bạn trẻ định lập ra rồi thảo luận cái j`
nói thì hay
đua đòi thì nhanh
làm thì ko biết dc bao nhiêu

Sao anh lại có suy nghĩ như vậy nhỉ ?
Cái gì mà gọi là "nói thì hay đua đòi thì nhanh" ?
Đua đòi ở chỗ nào?
Có nhu cầu học tập chính đáng thì gọi là đua đòi à ???
" Các bạn trẻ' - Vậy đây là suy nghĩ của 1 người 19 tuổi ư :sigh: ???

boycoj_1312
21-10-2009, 11:54 AM
rồi em xem mấy cái box mà em yêu cầu sổi nổi có dc đến 1 tháng ko
rồi sau 1 tháng sôi nổi ấy
khoảng độ 5-7 ngày mới có 1 bài comment hay topic mới
cứ đáp ứng các nhu cầu trong 1 chốc suy nghĩ của các em thì các 4rum này phải có cả trăm box

" Các bạn trẻ' - Vậy đây là suy nghĩ của 1 người 19 tuổi ư
em trải qua đi rồi sẽ biết, còn ko thì đừng ra vẻ "già đời"

Mr.linhlong8
21-10-2009, 01:48 PM
Cái boycoi đang nói tới là sự tùy hứng có hứng thỳ làm,chán rồi lại thôi phải không?...Tuổi trẻ mà,nông nổi,ai cũng có lúc như vậy cả thôi,mọi người đều nói đúng cả nhưng mà thiết nghĩ cái gì cũng có khởi đầu và cũng sẽ có kết thúc..Hãy mở đầu thật đẹp để kết thúc không hối tiếc vì mình đã bỏ qua cái gì đó...Thử làm xem sao !!!

minh_hg
22-10-2009, 02:07 AM
rồi em xem mấy cái box mà em yêu cầu sổi nổi có dc đến 1 tháng ko
rồi sau 1 tháng sôi nổi ấy
khoảng độ 5-7 ngày mới có 1 bài comment hay topic mới
cứ đáp ứng các nhu cầu trong 1 chốc suy nghĩ của các em thì các 4rum này phải có cả trăm box

em trải qua đi rồi sẽ biết, còn ko thì đừng ra vẻ "già đời"

Vậy à ?
Vậy thì nếu có như thế thật thì nên trách những người như anh, ko dám nghĩ chẳng dám làm.
Lập 1 cái box dành cho học tập khó khăn vậy sao trong khi bao nhiêu box của diễn đàn cũng mốc xanh ra đấy. Đương nhiên box dành cho học tập sẽ chẳng thể tấp nập như các box thể thao hay âm nhạc rồi nhưng ko phải là nó sẽ bị bỏ không. Sẽ chẳng thiếu người có thắc mắc hoặc có những thứ thú vị để đố mọi gười trên forum đâu.
Đáng lẽ ra 1 người " già đời " như anh thì phải cổ vũ khuyến khích " các bạn trẻ " để họ ủng hộ và tích cực tham gia vào box học tập mới phải.
Đúng cho dù box học tập có ko thành công thì em cũng chẳng hối hận vì đã nêu ý tưởng lập cái box này vì em thấy điều mình làm là đúng và nó là vì forum và tất cả mọi người
Còn sự " từng trải " của anh là gì ??? Là mới thấy khó khăn đã nản chí, là ko dám suy nghĩ tích cực, lạc quan về 1 vấn đề ??? :hmm::hmm::hmm:
Ồ vậy thì em thích cái " ra vẻ già đời " của em hơn :freely::freely::freely:

sheva_tiamo
23-10-2009, 02:23 PM
Vậy à ?
Vậy thì nếu có như thế thật thì nên trách những người như anh, ko dám nghĩ chẳng dám làm.
Lập 1 cái box dành cho học tập khó khăn vậy sao trong khi bao nhiêu box của diễn đàn cũng mốc xanh ra đấy. Đương nhiên box dành cho học tập sẽ chẳng thể tấp nập như các box thể thao hay âm nhạc rồi nhưng ko phải là nó sẽ bị bỏ không. Sẽ chẳng thiếu người có thắc mắc hoặc có những thứ thú vị để đố mọi gười trên forum đâu.
Đáng lẽ ra 1 người " già đời " như anh thì phải cổ vũ khuyến khích " các bạn trẻ " để họ ủng hộ và tích cực tham gia vào box học tập mới phải.
Đúng cho dù box học tập có ko thành công thì em cũng chẳng hối hận vì đã nêu ý tưởng lập cái box này vì em thấy điều mình làm là đúng và nó là vì forum và tất cả mọi người
Còn sự " từng trải " của anh là gì ??? Là mới thấy khó khăn đã nản chí, là ko dám suy nghĩ tích cực, lạc quan về 1 vấn đề ??? :hmm::hmm::hmm:
Ồ vậy thì em thích cái " ra vẻ già đời " của em hơn :freely::freely::freely:
Ôi trời , không tin được đây lại là những câu nói của 1 HS lớp 12 hơn mình có 1 tuổi, thật đáng nể làm sao.
Đúng như anh minh_hg nói đấy cho dù những Box về học tập chắc chắn sẽ không thể tấp nập được như các Box mang tính giải trí như Thể thao, điện ảnh hay âm nhạc được.... Nhưng em nghĩ việc lập Box là cực kì bổ ích, ngoại việc chia sẻ những kinh nghiệm học tập, giải đáp thắc mắc của mọi người thì có khi nó còn có thể giúp mọi người nâng cao trình độ của mình đối vs những môn học mà mình quan tâm, yêu thik.
Em tin cho dù trong bất cứ hoàn cảnh nào việc lập ra những Box có liên quan đến học tập vẫn luôn được mọi người ủng hộ, không chỉ đối vs các Mem trên diễn đàn mà còn của các thayyf cô giáo trường ta nữa. Mà chẳng phải cái câu tít lớn trên trang chủ của 4rum cũng là Nơi giao lưu về học tập giữa các học sinh trường THPT Đào Duy TỪ đó sao. tại sao lại có vẻ khó khăn trong việc lập Box thế????

vitaminb12
23-10-2009, 05:19 PM
tại sao lại có vẻ khó khăn trong việc lập Box thế????
vậy em đã có ghé BOX NÀY (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/forumdisplay.php?f=110) trước khi nói thế chưa :|

minh_hg
23-10-2009, 08:27 PM
:notme: Sorry anh, lúc đó em chưa để ý :kotowa:
h thấy rồi, chuẩn bị vào post bài :^_^:

Candy
24-10-2009, 09:47 AM
h có rồi nhé, tất cả đã đc thu xếp đâu vào đấy rồi nhé. topic này cũng nên đóng cái nhỉ :-"