PDA

View Full Version : Khảo sát nhu cầu ăn chơi nhảy múa của Teen Thanh Hoá ^^

hrockvn
07-10-2009, 11:24 PM
Tình hình là mình cần tiến hành làm khảo sát một chút về nhu cầu "ăn chơi nhảy múa" của teen quê mình. Đây là một chủ đề khá nghiêm túc nhưng chẳng tìm được box nào hợp lý nên đưa vào đây.
Các bạn cho mình hỏi chút các vấn đề sau:

Thường khi đi chơi ở Thanh Hoá các bạn đi đâu, áp dụng với trường hợp 02 người và trường hợp là tập thể.
Khi đi chơi, các bạn thường có hay đi ăn đồ ăn hoặc uống gì đó không?
Mức chi trả thông thường nhất mà các bạn hay chi cho một bữa đi chơi tầm khoảng bao nhiêu? Ví dụ, hai bạn hẹn hò sẽ chi tầm khoảng bao nhiêu. Một nhóm đi chơi sẽ chi khoảng bao nhiêu. Sinh nhật các bạn chi khoảng bao nhiêu ???

Ngoài ra còn vài vấn đề khác mình sẽ hỏi các bạn tiếp, rất mong các bạn giúp mình hoàn thành cuộc khảo sát này :)
Thanks sờ :D

Candy
07-10-2009, 11:30 PM
vs trường hợp 2 người: đi ăn ốc tại quán ốc cầu cốc or lên cầu hàm rồng, vào quán cà phê. chi phí chỉ tầm 100k dội lại.
vs trường hợp tập thể: đi ss, rừng thông, hồ kim quy, quảng trường. chi phí cho cả chuyến đi tầm 2tr.
vs tiệc sn thì tầm 700

nhoxkon
08-10-2009, 11:23 AM
riêng em thì ko khoái mấy trò ăn uống mấy, đi chơi thì chỉ thích lượn lờ thui.:tadaa:
ngày trước đi với lũ bạn thân thì hay lượn hồ thành hóng hớt. giờ thì chuyển sang thú vui hú hét , nhảy cầu , với lao dốc nên tụ tập ở đoạn cầu hàm rồng:shy: ( chỗ đó đẹp miễn chê cho các cặp nhá , vừa rộng lại yên tĩnh , you nào thích phim hàn có thể đóng phân cảnh cõng nhau trên đường ray ngay tại chỗ:redface: nhưng nhớ trừ hôm có lũ nào điên điên lên đó lùa nhau như bọn tớ nhé =))
p/s : ở đó " pâu " hình cũng chuẩn đét đấy ;)):^_^:
còn đi đông , đi theo tập thể thì thík nhất là tụ tập tại nhà mem nào đó rộng rãi , rùi tổ chức ăn uống , vừa vui , vừa tiết kiệm , lại " thắm thiết tình đồng chí ":love:
nếu ko thỳ nhảy múa ở nguyễn du karaoke là vui nhất:redface:

kẻ xấu
08-10-2009, 06:22 PM
Chi phí cho một buổi đi chơi bao gồm 2 người tùy thuộc vào người giàu hay nghèo cơ. Nếu mà sang lên Dạ Lan ( khuyến cáo : nên đi vào tối thứ 6 - 7 - CN vì hôm đó có ca nhạc ) ăn uống bét nhè thì khỏang 150k - 200k ( giá cả phụ thuộc vào khả năng người ăn và chọn món còn đắt hơn thì em chưa dám thử. Ngòai ra các quán caffe bình thường thì em ko nói đến, đơn giản nó ko mang bản chất thanh hóa như bác yêu cầu ( ở đâu mà chẳng có quán caffe )

Kết luận : đi chơi 2 người thì chẳng có chỗ nào thú vị, lãng mạn đáng để đi cả ? Còn vui hay ko thì vấn đề chỗ 2 người ấy nữa cơ.

Về phần nhiều người đi chơi thì ở Thanh Hóa có thể đi Hồ Kim Qui, Thác Voi ( Thạch Thành ), Biển Hải Hòa ( khá đẹp - nghe nói thế ), Biển sầm sơn. Phần chi phí thì em ko dám nói chắc vì tùy thuộc vào số lượng người, nên em cứ chia bình quân 1 người khỏang 130k - 180k vì phụ thuộc khá nhiều vào phương tiện đi lại và đồ ăn thức uống. Với số tiền bình quân ấy nhân với đầu người lên thôi mà, nhưng bình quân này em tính cho 10 đến 15 người. Số tiền bình quân sẽ giảm nếu tăng số người lên.

Kết luận : với số lượng người nhiều, dù có đi đâu chắc chắn cũng sẽ vui, nên việc đi đâu ko quan trọng lắm đâu, vấn đề mọi người muốn tìm nơi mới mẻ hay đơn thuần là muốn tìm một chỗ để xả stress thôi.