PDA

View Full Version : Tin chung của form...!!!

ngayxua
05-08-2006, 04:52 PM
Chào các bạn nhé! Từ bây giờ có những tin tức gì liên quan đến võ. đặc biệt là Karatedo, thì các bạn hãy vào đây nhé.
Đừng vào lung tung khó quản lý lắm, vào tin chung này nè.
cảm ơn nhiều!

ngayxua
06-08-2006, 04:45 PM
ko có ai thích thú võ thuật sao, chán nhỉ, chẳng có ai để bàn luận cả vậy sao. Tôi sống với niềm thích thú của võ thuật, nó như ngấm vào máu của mình vậy, cuộc sống thật ý nghĩa khi mình có một mục đích sống.

alex
06-08-2006, 07:49 PM
ko có ai thích thú võ thuật sao, chán nhỉ, chẳng có ai để bàn luận cả vậy sao. Tôi sống với niềm thích thú của võ thuật, nó như ngấm vào máu của mình vậy, cuộc sống thật ý nghĩa khi mình có một mục đích sống.
Tôi cũng học võ được 3 năm roài , nhưng là học Tán thủ -WUSHU . Karatedo dường như có tính chất biểu diễn nhiều nên ko thích. Còn tán thủ thì đối kháng trực tiếp . he he không biết cao thủ karatedo với cao thủ Tán thủ đấu với nhau thì ai thắng nhẩy :D :them:

vuminhhai
07-08-2006, 10:43 AM
Cái đó không biết được. Vấn đề ở chỗ ta coi như thế nào là cao thủ. Nếu như trong karatedo có thập đẳng huyền đai-Bậc cao nhất thì chưa chắc có ai đánh lại. Nhưng có ai đâu chứ?
Trước khi thành như thế bạn thử tưởng tượng là người đó phải đánh lần lượt với 100cao thủ ngang cấp bậc để trở thành một huyền thoại!Chỉ mới có một người làm được thế!

ngayxua
07-08-2006, 11:03 AM
Tôi cũng học võ được 3 năm roài , nhưng là học Tán thủ -WUSHU . Karatedo dường như có tính chất biểu diễn nhiều nên ko thích. Còn tán thủ thì đối kháng trực tiếp . he he không biết cao thủ karatedo với cao thủ Tán thủ đấu với nhau thì ai thắng nhẩy :D
he...he... alex có muốn thử ko? nếu co nhu cầu thử thi đến Đào duy từ nhé...he..he... tán thủ dạng đánh giống quyền thái và quyền anh chứ gì. he..he.. bon mình đã từng mở đại hội võ o thanh hóa đợt vừa rồi có các môn phái tham ra, bon mình cũng đã từng đấu với tán thủ và thiếu lâm, vovinam. Vậy alex hoc o đâu vậy Thanh hóa hay HN? =)) =)) =))

shevchenbe90
07-08-2006, 11:18 AM
Theo em, không có môn võ nào học dễ và nhanh tiến bộ hơn là "chạy nà thượng sách" Đánh đấm chi cho mệt.
Các bác học tới 3 năm lận, kinh thiệt!

Thathu
07-08-2006, 11:19 AM
Các ban à tán thủ và karatedo mỗi cái có một thế mạnh riêng. Cái chính là các bạn có khai thác được hay không? Còn thi đấu ư? thật khó nói đấy!

alex
07-08-2006, 12:01 PM
Theo em, không có môn võ nào học dễ và nhanh tiến bộ hơn là "chạy nà thượng sách" Đánh đấm chi cho mệt.
Các bác học tới 3 năm lận, kinh thiệt!
Ô hô . Muốn chạy cũng phải biết cách mà chạy chứ. Học võ làm cho mình khỏe hơn, dẻo dai , linh hoạt hơn, và đặc biệt là chạy cũng nhanh hơn đấy :))

Các ban à tán thủ và karatedo mỗi cái có một thế mạnh riêng. Cái chính là các bạn có khai thác được hay không? Còn thi đấu ư? thật khó nói đấy!
Đúng roài, Tán thủ học đối kháng là chủ yếu, chính vì vậy coi trọng thể lực và sự dẽo dai hơn, các ngón đòn chắc là cũng ít hơn karatedo > Nhưng quan trọng là học võ cho khỏe chứ có phải để đánh nhau đâu mà

ngayxua
08-08-2006, 11:06 AM
Ô hô . Muốn chạy cũng phải biết cách mà chạy chứ. Học võ làm cho mình khỏe hơn, dẻo dai , linh hoạt hơn, và đặc biệt là chạy cũng nhanh hơn đấy :))

Đúng roài, Tán thủ học đối kháng là chủ yếu, chính vì vậy coi trọng thể lực và sự dẽo dai hơn, các ngón đòn chắc là cũng ít hơn karatedo > Nhưng quan trọng là học võ cho khỏe chứ có phải để đánh nhau đâu mà
he...he... học võ tât nhiên là khỏe rồi, khỏe đủ thứ...:)) học võ cho ta sự nhanh nhẹ và chính xác, môn võ nào cũng cần dẻo dai cả và thể lực rùi..:)) :)) :))

vuminhhai
08-08-2006, 11:23 AM
Hic, tiếc là mình học võ bao lâu rồi chạy cũng không nhanh, thể lực cũng không dẻo dai, chán thiệt! Chỉ được cái hơi nhanh một chút nhưng giờ lâu ngày không tập chắc cũng mai một đi rồi. Học võ phải luyện thường xuyên.Văn ôn võ luyện mà. Mọi người đừng quên câu dó nhé!

ngayxua
08-08-2006, 05:45 PM
Hic, tiếc là mình học võ bao lâu rồi chạy cũng không nhanh, thể lực cũng không dẻo dai, chán thiệt! Chỉ được cái hơi nhanh một chút nhưng giờ lâu ngày không tập chắc cũng mai một đi rồi. Học võ phải luyện thường xuyên.Văn ôn võ luyện mà. Mọi người đừng quên câu dó nhé!
he...he... ko xiêng năng luyện tập thì bọn khóa dưới nó lùa cho ah, nó lại cướp mất đai nữa chứ là, nói chung là làm sao cho bon chúng nó nể, ủa thế vuminhhai nay có còn đi luyện nũa ko vậy tà, để hôm nào lên nghía tí coi...=)) =)) =))

Shizukana_Asa
28-02-2010, 05:33 PM
Cái đó không biết được. Vấn đề ở chỗ ta coi như thế nào là cao thủ. Nếu như trong karatedo có thập đẳng huyền đai-Bậc cao nhất thì chưa chắc có ai đánh lại. Nhưng có ai đâu chứ?
Trước khi thành như thế bạn thử tưởng tượng là người đó phải đánh lần lượt với 100cao thủ ngang cấp bậc để trở thành một huyền thoại!Chỉ mới có một người làm được thế!

Cho em lanh chanh hỏi chỗ này,
Suzucho có thầy Lê Văn Thạnh ( Phó chủ tịch Liên đoàn lâm thời Karate VN, trưởng bộ môn Karate Thừa Thiên - Huế, huấn luyện viên trưởng đội tuyển Karate quốc gia Lào) Huyền đai đệ bát đẳng Suzucho, huyền đai đệ ngũ đẳng Shotokan,

Thầy Hạ Quốc Huy (sư trưởng võ phái Quyền đạo Việt Nam tại hoa Kì) Huyền đai đệ cửu đẳng Suzucho

Vậy đai đẳng của Suzucho Karate có được quốc tế công nhận ngang bằng vs các môn phái khác không?

night_stalker
28-02-2010, 11:22 PM
:^_^: theo mình thì chuyện đai và đẳng đâu có gì quá quan trọng đâu. Đai là vật dùng để thể hiện thành quả của việc tập luyện của chình bản thân mình. Ngay từ đầu chiếc đai chỉ dùng để giữ quần áo trong luk tập luyện. Một số nguời còn nói rằng nêu tập luyện nhiều thì đai sẽ tự nó chuyển mầu (cái này mình tin là có thật :^_^: nếu ko giắt đai, cái này mình đã làm, nếu ai nghĩ việc ko giắt đai là ở bẩn là ko đúng đây nha:ign: đai lưu giữ quá trình mình tập luyện, mình mà giắt đi khác gì tự xóa đi sự lưu giữ đó:^_^:)
Còn chuyện bạn hỏi mình chịu ( em bon chen tí mong mọi nguời tha lỗi:kotowa::sparkling:)
-----------------------------------------
( lên đây viết bài mà quên ko chào hỏi mọi người, em vô lễ quá :corner: sr mọi người). :hi: em là lình mới, mong mọi người chỉ bảo thêm ạ. Có gì sai sót mong các anh bỏ qua nha:^_^: :congratz::congratz::congratz::congratz:
-----------------------------------------
:^_^: để đóng góp cho píc em xin viết một bài về một người em rất hâm mộ. Dó là thầy Hirokasu Kanarawa. :^_^: chắc ai yêu karate cũng biết về người này nên em viết có gì sai sót mong các anh tha lỗi. Ông là một nguời rất xuất chúng của hệ phái shotokan, là huyên đai đệ 10 đẳng. Có đóng góp rất lớn trong việc phát triển phong trào karate trên thế giời. Ông được khắc thế giời công nhận về tài năng( có thể lên youtube xem đã biết thêm về tài năng của ông:^_^:). Điều đáng nói nhất là tại giải vô địch karate toàn Nhật tổ chức đầu tiên năm 1957, ông đã chiến thắng tuyệt đối mặc dù bị gãy một bàn tay.( điều khiến em khâm phục nhất, một tinh thần của samurai, không bao giờ lùi bược :ign::sparkling:)

night_stalker
01-03-2010, 01:35 PM
mọi người ơi xem thử cái clip này đi http:///www.youtube.com/watch?v=iqxwBNrum5c
đây là môn võ daido, em cũng chỉ vừa mới tìm thấy mấy cái clip của môn võ này ngày hôm qua. Nhìn nó giống karate pha chút judo và một số môn võ khác. :^_^: mọi người ơi cho em vài dòng cảm tưởng nha. ( đừng chém em nặng tay quá :empty: đây là lần đầu em post clip lên đó:corner: )

night_stalker
01-03-2010, 10:51 PM
oạch sao ko có ai thèm để ý đến cái pic này thế:can'tbe: để mốc meo hết rùi nè.:corner::empty:

Shizukana_Asa
02-03-2010, 04:05 AM
The address is not valid

Most likely causes:
- There might be a typing error in the address.
- If you clicked on a link, it may be out of date.

What you can try:
- Retype the address.
- Go back to the previous page.

Đấy là lí do ạ :whaat::whaat::whaat:
Mà đã mốc đâu anh, có em, anh vs anh Xưa đó còn gì :love:

night_stalker
02-03-2010, 12:38 PM
:^_^::^_^::^_^::^_^: thật ra là cố tình viết như vậy, để mọi người trên 4rum thấy tội nghiệp vào chém gió. Để cho box võ thuật ngày càng phát triển :D:D:D , 3 anh em thì có vẻ hơi ít thêm người thì chắc sẽ vui hơnc:big_smile: ( thấy cái biểu tượng này hay hay nên chèn vào cho vui :D )

Shizukana_Asa
07-03-2010, 09:26 PM
Em nghe bảo đợt thi lên đen vừa rồi có anh nào lớp 11 bên Đào lên nhất đẳng huyền đai ah. Phục quá, cao thủ lớp nào vậy

Mà anh ngayxua mãi không thấy lên cho em thỉnh giáo vài câu nhờ

kakalot165
09-03-2010, 01:51 PM
đông vui nhờ, anh em chỉ hộ kỹ thuật đấm 1 inch trong tiệt quyền đạo với :aie:

night_stalker
13-03-2010, 10:35 PM
hô hô cả tuần học hành vất vả hôm nay mới có dịp lên hoạt động cho 4rum:^_^:

Diệp lục
14-03-2010, 11:34 AM
Học võ rất hay, khỏe người, lại được thầy Văn dạy dỗ nhiều điều, quý cả các anh chị trong lớp ngày trước..

Thế mà mình đã bỏ được 2 năm.. :sigh:

ܓܨOrion.p0n
14-03-2010, 03:03 PM
mềnh học được hai tháng òi nghỉ!:heheh:
Học võ khó quá, kiểm tra bắt xoạc chân có mà chêk

ngayxua
23-03-2010, 09:28 PM
phải kiên trì thì mới học được em ah. ĐDT chuẩn bị mở một khoá mới đấy, nếu bạn có yêu thích hoặc bạn bè anh em thì bảo họ đi tập nhé.

kẻ xấu
23-03-2010, 09:44 PM
Nếu có điều kiện về Tiền bạc và Thời gian thì học võ là môn thể thao hay nhất. Vừa rèn luyện được sức khỏe - vừa có thể hạn chế nguy hiểm đối với bản thân. Thậm chí có một thật hình đẹp nữa ( có thể cái này sẽ kiếm được tiền đấy nếu bạn có khuôn mặt ăn ảnh nữa : Làm người mẫu ). Và cần có sự yêu thích võ thuật nữa cơ.

Shizukana_Asa
14-04-2010, 06:49 PM
Mọi người cho em hỏi ạ, bây giờ lớp võ của truờng giờ tập ở đâu thế ạ?

ngayxua
15-04-2010, 10:44 PM
Vì nhà trường có chút thay đổi về người quản lý nên tạm nghỉ mấy hôm.sẽ hoạt động sớm trở lại.