PDA

View Full Version : Bức thư của tôi dành cho tất cả những người yêu thương

Reddevils
07-11-2009, 06:11 PM
5 tháng trôi qua , tôi vẫn chưa trở lại mặt đất , tôi thấy lạc lõng , muốn trốn tất cả , ko muốn gặp ai , ko muốn đối diện với ai . 1 Chuyện tình cảm tầm thường khiến tôi trở nên tồi tệ . 5 tháng qua là 5 tháng tôi nhìn rõ đc con người mình nhất , 1 kẻ hèn yếu , thiếu lập trường , cố chấp , thậm chí còn rất đểu . Tôi tự huyễn hoặc mình bằng những gì đã có ở quá khứ , tôi không bứt lên phía trước vì tôi đã quá thoả mãn , tôi tầm thường và hèn kém . Nhiều lúc kiêu căng và ngạo mạn. Tôi đã mất 1 người , tôi để sự mất mát ấy ăn quá sâu vào trái tim , giờ có thể tôi đã mất nhiều , rất nhiều , từ những người tôi yêu quý đến những cơ hội lẽ ra tôi nên nắm lấy . Tự ti hay sự tự tin quá mức đã khiến tôi như vậy ?? . tôi tuctj dốc không phanh , 3 tháng hè là khoảng thời gian tồi tệ nhất cuộc đời tôi , Vẫn sự vui vẻ trên diễn đàn mà mọi người thấy , nhưng trong lòng tôi thì ... 1 khoảng trống và tôi đã lạc thực sự vào đấy . Không có cái cảm gác vui sướng tột độ hay hân hoan mà là sự vui vẻ giả tạo . Những nụ cười vẫn nở trên môi tôi , nhưng nó đang che dấu cho 1 sự thật là tôi đang đi xuống . Nhiều người tự hỏi tôi đi đâu , làm gì trong suốt 3 tháng hè . Đó vẫn là những buổi học thêm , nhưng chiếm phần lớn lại là ở trước mấy điện tử , là chiếc tivi , tôi đốt hết thời gian vào đó để quên đi tất cả nhưng dường như đó lại là 1 quyết định ngu ngốc . Tôi xuống dốc trong học tập ( có vẻ chưa ai biết điều này , từ bố mẹ đến bạn bè thầy cô , tôi vẫn có vẻ như xưa nhưng thực chất tôi biết mình đã kém đi rất rất nhiều ) rồi xuống dốc về tâm lí . Bức thư này xin gửi cho những ai cảm thấy lạ về tôi trong thời gian qua . CÓ thể có 1 hay 2 người đã biết nguyên nhân của sự việc .Nhưng còn nhiều điều mà tôi vẫn chưa nói ra , đó mới thực sự là những điều khiến tôi trở nên tầm thường . Tôi cũng đã khóc , nhưng càng khóc thì tôi càng thấy giả tạo , tôi như 1 kẻ mất não .Xin gửi đén những người thân yêu
@♥ : Có lẽ thế là đủ , dừng thôi, chúc hạnh phúc , a chấp nhận , ko điều kiện
@c: cám ơn c nhiều , nhờ c mà e đã thấy đỡ hơn , nhưng có lẽ em phải tự cứu lấy mình thôi
@eg: Có thể em thấy lạ với sự lạnh lùng , trốn tránh của anh , nhưng anh ko còn cách nào khác . Anh sẽ trở lại là anh , sớm thôi , hãy tin và hãy chờ ,
@s : Người mà tôi phải xin lỗi nhiều nhất , cảm ơn những lúc bên s , nhưng xa s là tốt nhất , nếu ko tôi sẽ mất s mãi mãi
@f: Hãy đợi tao , tao ko để mày vượt qua đâu
@all : Xin lỗi tất cả mọi người , những ai tôi đã làm cho buồn , những ai tôi từng nói xấu , nói đểu , tôi là 1 con người tầm thường , khó tránh khỏi những suy nghĩ nông cạn , thiểu hiểu biết .
-Cám ơn ai đã đọc hết nhưng lời tâm sự của tôi . Tôi không biết trút hết ra đây có tốt hay không , nhưng giờ tôi muốn giải thoát thật sự , tôi không biết sau giây phút này tôi có đứng dậy được không nhưng tôi đã mỉm cười , nụ cười đầu tiên sau 5 tháng tôi ko cho là giả tạo . Bây giờ từ giây này , tôi sẽ cố gắng hoàn thiện mình hơn ,tôi không dám chắc mình sẽ thoát khỏi hoàn toàn , nhưng tôi tin tôi đang khác ., ít nhất là rất khác sau 5 tháng . Tôi yêu các bạn những người thân yêu của tôi .
Xin lỗi , cám ơn và tạm biệt , hãy đợi 1 tôi mới , có thể chưa hoàn hảo , có thể chưa hài lòng các bạn , nhưng ít nhất nó cũng đã tốt hơn :)

Reddevils

Snow
07-11-2009, 07:03 PM
Biết nói thế nào nhỉ ...
Đọc những dòng tâm sự mà anh Đ viết.. em thấy có hình bóng mình ở trong ấy ...
Có lẽ là vậy ...
anh à “Ngày mai chúng ta sẽ làm được, có thể lắm chứ! :)”
cố lên anh nhé :)

Micyarak.A5
07-11-2009, 11:34 PM
Mong em vượt qua được tất cả, đặc biệt là vượt qua được chính mình.
Chúc em đỗ ĐH trong năm tới :)

Precious Stone
07-12-2009, 03:40 PM
Khi em nói với chị là em đã ổn, chị biết ko phải thế.
Nhưng chị tin, em biết điều gì là cần nhất với mình bây h.
Vững vàng lên em nhé!

snow_b7
07-12-2009, 04:22 PM
con ng mà... ai cũng có những lúc yếu đuối... ai cũng có lúc sai lầm!!! nhưng quan trọng nhất anh đã nhìn ra điều đó... Cố gắng lên anh... anh sẽ làm đc... anh là anh Red đầy nghị lực mà!!! Chúc anh sớm thực hiện được ước mơ của mình!!! :luckybadge::luckybadge:

_Lisu_Lilo_
07-12-2009, 04:31 PM
http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=11085
Tất cả những gì tớ muốn nói,nằm ở đây.dành cho cậu và những ai đã,đang và sẽ như cậu...và giống tớ.Tớ đã chịu đựng hay đúng hơn là sống trong tâm trạng như thế suốt 10 tháng,gấp đôi cậu đấy nhỷ...vì tớ là con gái mà...sẽ còn rất lâu nữa...hoặc không bao giờ cậu có thể quên được cảm giác đấy...tớ cũng như thế thôi...nhưng mà hãy đọc nhé...tớ đã tốt hơn rất nhiều từ đấy...

He0pr0_B7
18-12-2009, 07:22 PM
Uhm, đúng là sp có thấy đt hơi khác thật...!! Khi mà lớp 10 còn thấy thân, đợi đến hè đi chơi cho sướng..!! Nhưng hè không kiếm nổi cuộc gặp, vào năm học không thấy cái mặt đâu...!!
Ôi chời chời...!! Sp sẽ chờ cái ngày đc gặp Red mới...!!! Chazô....!!!