PDA

View Full Version : Bạn thân - người yêu - bạn chọn ai?

hacker
06-08-2006, 02:08 PM
Bạn có một đứa bạn thân, và bạn đang yêu một ai đó. Lúc này bạn thấy ai quan trọng hơn ?

Theo quan điểm của tui thì bạn thân là người quan trọng hơn. Vì bạn thân là người bên cạnh ta trong suốt cuộc đời. Là người bên cạnh ta những lúc vui buồn. Là người hiểu đc ta nghĩ gì, muốn gì!!!
Còn người yêu là người bên cạnh ta có thể chỉ là trong một khoảng thời gian nào đó của cuộc đời. Nhớ là có thể thôi đấy.
Như vậy theo tui cách tốt nhất để có được vẹn cả đôi đường đó là:

Hãy bắt đầu một tình yêu từ tình bạn!

Ý kiến các bạn thế nào?

vuminhhai
06-08-2006, 02:46 PM
bạn thân là người bên cạnh ta trong suốt cuộc đời. Là người bên cạnh ta những lúc vui buồn. Là người hiểu đc ta nghĩ gì, muốn gì!!!

Nếu định nghĩa như vậy thì theo tôi đó là người yêu thôi! Chẳng lẽ bạn đang yêu mà lúc bạn vui buồn lại ở bên bạn thân? Vô lý khôgn tưởng được!

ngayxua
06-08-2006, 03:40 PM
Nếu định nghĩa như vậy thì theo tôi đó là người yêu thôi! Chẳng lẽ bạn đang yêu mà lúc bạn vui buồn lại ở bên bạn thân? Vô lý khôgn tưởng được!
đúng vậy, bạn thân thì lúc nó có người yêu thì nó cung phải từ biệt mình mà. Bám mãi sao được. =)) =)) =))

hacker
06-08-2006, 05:57 PM
đúng vậy, bạn thân thì lúc nó có người yêu thì nó cung phải từ biệt mình mà. Bám mãi sao được. =)) =)) =))
các chú cứ yêu đi thì biết, kiếm được thằng bạn thân là hơi bị khó đấy.

ngayxua
06-08-2006, 06:03 PM
các chú cứ yêu đi thì biết, kiếm được thằng bạn thân là hơi bị khó đấy.
hacker ơi. Đành là vậy rồi, sống mà ko có ban thì sống lam sao được, nhưng ko phai bạn là tất cả đúng ko. Chỉ có trong hoạn nan ta mơi biết được đâu là người ban thực sự của ta, khi đó tất cả sẽ hiểu đúng thế nào là bạn, thế nào là bè...???!!!

hacker
06-08-2006, 06:11 PM
hacker ơi. Đành là vậy rồi, sống mà ko có ban thì sống lam sao được, nhưng ko phai bạn là tất cả đúng ko. Chỉ có trong hoạn nan ta mơi biết được đâu là người ban thực sự của ta, khi đó tất cả sẽ hiểu đúng thế nào là bạn, thế nào là bè...???!!!
Chính xác !!! Tùy từng người nhưng đối với tui thì bạn thân cũng là 1 trong 3 thứ tất cả trong cuộc sống.

alex
06-08-2006, 07:39 PM
Bạn có một đứa bạn thân, và bạn đang yêu một ai đó. Lúc này bạn thấy ai quan trọng hơn ?
Nếu cứ bình thường thì bạn thân vẫn là bạn thân, người yêu vẫn là người yêu thôi, hai người đều quan trọng như nhau. Vì vậy đó là hai khía cạnh hoàn toàn khác nhau. Chẳng việc gì phải chọn cả

Nhưng giả định như thế này : Bạn có một người bạn thân từ hồi bé đến giờ , hai người như anh em , việc gì cũng nói hết cho nhau , Trong một lần hai đứa uống rượu ,người bạn thân đó đã cho bạn biết rằng cậu ấy rất yêu một người con gái . Người con gái đó là bạn chung của hai đứa, chính vì vậy cậu ấy đã nhờ bạn giúp đỡ để có được tình cảm của cô gái kia. Nhưng trớ trêu thay , cô gái đó cũng là tình yêu của bạn, và đặc biệt cô gái kia cũng dường như là có cảm tình với bạn hơn. Vậy bạn sẽ làm thế nào ? Hy sinh tình yêu để chọn người bạn thân thiết với mình từ tấm bé. Hay tình yêu là trên hết

Pisces
07-08-2006, 04:36 AM
Nếu cứ bình thường thì bạn thân vẫn là bạn thân, người yêu vẫn là người yêu thôi, hai người đều quan trọng như nhau. Vì vậy đó là hai khía cạnh hoàn toàn khác nhau. Chẳng việc gì phải chọn cả

Nhưng giả định như thế này : Bạn có một người bạn thân từ hồi bé đến giờ , hai người như anh em , việc gì cũng nói hết cho nhau , Trong một lần hai đứa uống rượu ,người bạn thân đó đã cho bạn biết rằng cậu ấy rất yêu một người con gái . Người con gái đó là bạn chung của hai đứa, chính vì vậy cậu ấy đã nhờ bạn giúp đỡ để có được tình cảm của cô gái kia. Nhưng trớ trêu thay , cô gái đó cũng là tình yêu của bạn, và đặc biệt cô gái kia cũng dường như là có cảm tình với bạn hơn. Vậy bạn sẽ làm thế nào ? Hy sinh tình yêu để chọn người bạn thân thiết với mình từ tấm bé. Hay tình yêu là trên hết
Còn tùy vào tình cảm mình dành cho cô gái kia nữa :|, nhưng nếu gặp trường hợp này thì có lẽ em sẽ chọn bạn thân :hum:. Tuy nhiên em sẽ ko bao giờ để cái chuyện nì xảy ra :sao:, vì việc gì cũng nói hết cho nhau, đã hiểu nhau như anh em rồi thì làm sao mà người này lại ko biết người kia thix ai, để đến nỗi rơi vào hoàn cảnh đó chứ...:xauho:

Thathu
07-08-2006, 09:06 AM
Hacker ra 1 chu đề hay đó! Nhưng thực tế thì không bao giờ có chuyện đó xẩy ra cả, bởi vì như hacker đã nói hai người chơi với nhau rất thân từ bé có chuyện gì cũng chia sẻ với nhau vì vậy chắc chắn hai người cùng thích 1 bạn gái thì sẽ có người tâm sự với bạn thân trước. Vì vậy nếu ở trường hợp của tui thì bạn mình đã nói ra thì mình phải biết dừng lại đúng lúc để cho hai người sẽ cư sử dễ dàng hơn. Trong truòng hợp này ta có thể nói rằng bạn thân sẽ hơn người con gái ta chọn bởi vì ...............

hunter_1102
07-08-2006, 09:50 AM
ko nên bắt đầu một tình yêu từ một tình bạn.nhất là bạn thân thì càng ko nên.mất người yêu coi như mất luôn bạn.vậy là mất 1 mà thành 2

haidh
07-08-2006, 12:45 PM
Bậy nào, anh thì anh vẫn muốn có 1 tình yêu bắt đầu từ tình bạn hơn!
Còn chuyện anh alex nói thì tùy vào người con gái là đúng nhất!
nếu cô gái dành tình cảm cho ai nhiều hơn thì người kia nên biết mà dừng lại!
yêu một người là khi được nhìn thấy dù là người khác chứ không phải mình làm cho người đó hạnh phúc! ánh sáng ban ngày tôi cứ nghĩ simply vậy thôi!

hacker
07-08-2006, 01:12 PM
ko nên bắt đầu một tình yêu từ một tình bạn.nhất là bạn thân thì càng ko nên.mất người yêu coi như mất luôn bạn.vậy là mất 1 mà thành 2
Nếu biết như vậy thì cố mà giữ đừng để mất chứ. Có 1 tình yêu từ một tình bạn là Number One đấy. Giọng của hunter_1102 nói cứ như là tuy có người yêu rồi nhưng vẫn nghĩ là sẽ có 1 ngày bị mất hay sao ý :nono: , nên mới lo sợ bị mất cả chì lẫn chài :soqua:

ks_thu
07-08-2006, 01:14 PM
Mọi người cũng đừng suy nghĩ nhiều đến nỗi phải thế này nha :tuc: :tuc: :tuc: .Cứ thuận theo hoàn cảnh ta đi thôi...mỗi người có mỗi cách xử lý thế mới làm cuộc sống này thêm hấp dẫn chứ...Như tui mấy cái chuyện bạn gái tui đều nói cho lũ bạn hết...đc cả đôi đường mà đi cưa bạn gái về anh em lại tán chuyện với nhau vui ơi là vui.

ngayxua
07-08-2006, 01:54 PM
trong chuyện yêu đương nếu mà có găp khó khăn thì ta có thể mang ra thảo luận với ban thân. Cang rất tuyệt hơn khi người bạn thân đó cùng phia với người yêu và cũng đã tham gia chiến trừơng yêu...he...he, như vậy thì ta mới thông suốt được.

ToanA4_03_06
13-11-2006, 04:33 PM
nhưng chưa chắc đang cãi nhau với người yêu thì làm thế nào
thì phải chia sẻ với ban thân chứ
tình yêu như giấc mộng phù du

hanvanhuynh
03-12-2006, 08:05 AM
tớ hả? chọn cả được không ạ?:D

"đầu lòng mấy ả tố nga
cô nầy là chị, cô nầy là em
xin mời các pác cứ xem
bít đâu lại được lọ lem...í chời"

chiphoi001
15-12-2006, 05:51 PM
thuận theo ý trời chắc tui không gặp phải đâu nên khỏi lo chỉ sợ không may vớ được thằng đẹp trai mang về giới thiệu cho con em rùi hai chị em tranh nhau thế mới khổ chứ vụ này thì tui miễn bàn ,tùy vào cô gái đấy thôi yêu ai thì người ta chọn ,không nên chọn tình yêu ,vì nếu không lỡ may mất cả thì chỉ có nước tay trắng mà thui

hunter_1102
26-12-2006, 10:32 PM
bây giờ tui lai muốn bắt đầu tình yêu từ cô bạn thân.tui trót iu bạn thân mất rồi

HoangHiep12C6
26-12-2006, 11:24 PM
Mọi người cũng đừng suy nghĩ nhiều đến nỗi phải thế này nha :tuc: :tuc: :tuc: .Cứ thuận theo hoàn cảnh ta đi thôi...mỗi người có mỗi cách xử lý thế mới làm cuộc sống này thêm hấp dẫn chứ...Như tui mấy cái chuyện bạn gái tui đều nói cho lũ bạn hết...đc cả đôi đường mà đi cưa bạn gái về anh em lại tán chuyện với nhau vui ơi là vui.

Em công nhận . Theo em chẳng thể bỏ được ai hết . Ai cũng quan trọng cả . Nhưng em vẫn nghiêng về phía người yêu nhiều hơn .

d2qus
26-12-2006, 11:24 PM

Theo quan điểm của tui thì bạn thân là người quan trọng hơn. Vì bạn thân là người bên cạnh ta trong suốt cuộc đời. Là người bên cạnh ta những lúc vui buồn. Là người hiểu đc ta nghĩ gì, muốn gì!!!
Còn người yêu là người bên cạnh ta có thể chỉ là trong một khoảng thời gian nào đó của cuộc đời. Nhớ là có thể thôi đấy.

Ý kiến các bạn thế nào?
Theo tui thì người yêu vẫn hơn;;) ,người yêu vừa có thể là bạn thân nữa,nhưng bạn thân thì không thể là người yêu được:-$ ,tui nghĩ vậy đó B-)

HoangHiep12C6
27-12-2006, 12:44 AM
Wao ! 1 ý kiến thật tuyệt vời . Không còn gì có thể tuyệt vời hơn nữa

ngayxua
27-12-2006, 08:17 AM
Người yêu vẫn đứng số 1 nhưng không phải là số độc, vì sau đó vẫn còn một dãy số tự nhiên nữa mà. Cuộc sống phải hài hòa, yêu người mình yêu, sống hết mình vì bạn bè và cống hiến cho sự nghiệp.

Pisces
27-12-2006, 08:22 AM
Chỉ được chọn một trong hai =): bạn hoặc người yêu. Nếu lưỡng lự sẽ mất cả hai :-". Để tớ lập thêm poll cho mọi người bình chọn nhá ;))

hrockvn
27-12-2006, 10:10 AM
Theo kết quả là 100% chọn cái tíck ở trên ==> người iu chả là cái đếch gì cả :read:

HoangHiep12C6
27-12-2006, 12:01 PM
Theo kết quả là 100% chọn cái tíck ở trên ==> người iu chả là cái đếch gì cả :read:

Á à . Pác nhớ nhá . Sau pác mà chọn người yêu thì pác chết với anh em trong 4rum nhá . Mọi người làm chứng nhé . Ông Hảo mà yêu ai thì anh em ta " Thịt " luôn . @-)

Pác nhìn lại đi chứ , anh em đã bình chọn hết đâu cơ chứ .

Pisces
27-12-2006, 12:58 PM
Chú cứ chọn người iu đi;)), sau này lấy nó lại ước đc đi chè chén với bạn bè suốt ngày mà ko được ấy chứ =)).

Mà này, chọn người yêu rồi thì ra đường đừng có ngẩng lên nhìn mặt bạn bè nhá [-X

HoangHiep12C6
27-12-2006, 06:42 PM
Chú cứ chọn người iu đi;)), sau này lấy nó lại ước đc đi chè chén với bạn bè suốt ngày mà ko được ấy chứ =)).

Mà này, chọn người yêu rồi thì ra đường đừng có ngẩng lên nhìn mặt bạn bè nhá [-X

Ấy ấy . Pác cứ sỉa đểu em hoài à . Đi thì vần đi chứ , vợ em mà bật chính phủ , em vả rụng răng đi ý chứ :)>-

1stPrO
11-04-2007, 03:16 AM
tui thì tui chọn người iu , các cậu nào iu rùi sẽ bít, người iu quan trong lắm , nói thế ko phải bạn bè ko quan trọng, dù sao nói tới nói lui tui vẫn chon người iu tui :-" :-"

aries_thl
11-04-2007, 08:08 AM
sao lại phải chọn nhỉ, bạn bè và người yêu co phải kẻ thù không đội trời chung đâu, phải tuỳ hoàn cảnh và tình cảm mà quyết định.
Nhưng nếu bắt buộc lựa chọn thì mình chọn bạn bè, chỉ thấy những người sống độc thân không chồng không vợ không người yêu chứ chưa thấy ai sống mà không bạn bè.

vitaminb12
20-04-2007, 03:57 PM
sao lại phải chọn nhỉ, bạn bè và người yêu co phải kẻ thù không đội trời chung đâu, phải tuỳ hoàn cảnh và tình cảm mà quyết định.
Nhưng nếu bắt buộc lựa chọn thì mình chọn bạn bè, chỉ thấy những người sống độc thân không chồng không vợ không người yêu chứ chưa thấy ai sống mà không bạn bè.

uhm, chị nói đúng đó! em cũng nghĩ thía! Nhưng mừ cũng không hoàn toàn! Lớp em có 1 ku hầu như chả có ai chịu nhận là bạn của nó cả! [-( (tất nhiên là em cũng không8-| ) Lí do là hình như nó mắc phải chứng trầm cảm thì phải! Chắc là cách giáo dục của bố mẹ khó khăn quá! :thiensu:

shevchenbe90
20-04-2007, 04:05 PM
Chài, vô phát là em ticky dòng hai nháy mấy phát luôn, ko nói nhiều.Yêu là cái gì chưa biết, sáng nay làm bài văn về tình yêu nói lan ma lan man nhưng mà xem phim thấy người ta yêu nhau ghê gớm, tick nhanh kẻo cháy hàng.Ai dè...thiểu số.

coadai1912
20-04-2007, 06:15 PM
người ta bảo là người yêu thì có thể yêu lại , nhưng bạn thì ko thể làm lại . tui thấy thật vớ vẩn ,
nếu được chọn tôi sẽ chọn cả 2, hơi tham lam nhưng có rất nhìu người có người yêu vẫn giũ được bạn , đôi khi người yêu cũng sẽ kết bạn với bnaj thân cũng nên

quanganhma
06-02-2008, 10:20 PM
Thế đã là bạn thân thì sẽ ko đc yêu nhau hả mấy sư huynh. :^o^:

MrBanana
09-02-2008, 11:49 AM
Nếu bắt buộc phải chọn giữa bạn thân và người yêu tui sẽ không chọn ai cả,chọn người này sẽ mất người kia mà tui thì không muốn mất người coi tui là bạn và cũng không muốn mất người tui yêu.:tadaa:

nhoxkon
19-11-2008, 02:03 PM

Ý kiến các bạn thế nào?
tình yêu bắt đầu từ tình bạn thỳ khó mà bền vững, bởi cả 2 đã hiểu quá rõ về nhau...mà tình yêu thỳ luôn cần những điều mới mẻ:duno:
nếu bắt buộc phải chọn giữa tình yêu và tình bạn, chắc chắn tớ sẽ chọn ngay người bạn thân .....:picknose:

haminhvan
19-11-2008, 02:07 PM
Nếu ở trong tình huống này thì em sẽ chọn bạn thân. Là bạn có khi lại tốt hơn là yêu

Chi gà_b8
19-11-2008, 02:12 PM
chọn cái nào cũng tốt cả.
bạn thân và người yêu thì ai cũng cần hết.
nếu phải chọn thì tớ sẽ chọn bạn thân,vì ng` yêu thì có thể tìm được nhanh chóng nhưng kiếm 1 đứa bạn thân tốt và hiểu mình thì rất khó.
tuy có những điều mà k thể chia sẻ được hết cho bạn thân hay ng` yêu thì cũng cố giữ lại để chính mình tìm ra câu trả lời.

kẻ xấu
19-11-2008, 04:43 PM

Ý kiến các bạn thế nào?

đồng ý cả 2 tay ... nên bắt đầu tình yêu từ tình bạn !!! hơi lâu 1 chút nhưng tình yêu sẽ bền vững hơn nhiều !!!
:corner::corner::corner:

Hyt.b3
19-11-2008, 04:58 PM
Nếu bắt buộc phải chọn giữa bạn thân và người yêu tui sẽ không chọn ai cả,chọn người này sẽ mất người kia mà tui thì không muốn mất người coi tui là bạn và cũng không muốn mất người tui yêu.:tadaa:

nếu vậy thỳ a sẽ mất cả hai:corner::corner:
e chọn người iu:redface::redface::redface:
nếu đã là bạn thân chắc chắn sẽ phải hỉu tại sao e nại nàm thế
<hok phải tại e dê à nghen>

meosalem.c10
21-11-2008, 05:51 PM
theo tui đay là 1 phép so sánh khá khập khiễng vì ng` yêu và bạn thân đều có tầm ảnh hưởng lớn, đều rất quan trọng.Mình dc biết n` ng` tự tử vì yêu và xả thân vì bạn thân, chúng ta đều thấy đây là n~ sự hi sinh cao cả, họ đều chiếm n~ vị trí đặc biệt trong trái tim của bạn nên thật khó để đánh giá cao thấp"tình bạn" và "tình yêu" !!!

Hyt.b3
21-11-2008, 07:40 PM
rất khó để lựa chọn
nhưng nếu trong tỳnh huống bắt buộc thỳ U phải quyếtđịnh thoy
U chọn ai <meosalem>?

meosalem.c10
21-11-2008, 08:16 PM
rất khó để lựa chọn
nhưng nếu trong tỳnh huống bắt buộc thỳ U phải quyếtđịnh thoy
U chọn ai <meosalem>?
Câu hỏi hay lém em ah`.Thực ra cũng còn fải tuỳ nguyên nhân nữa, nếu đã là wan trọng thì đương nhiên fải lựa cọn cả 2 rùi.Trong trường hợp xấu nhất thì cố gắng hoà giải dc mọi hiềm khích,hãy tự tin sẽ làm dc điều đó và nếu 1 ng` coi mình là "bạn thân" 1 ng` "yêu" mình thì chắc chắn họ sẽ hiểu dc mình ko thể thiếu cả 2, mọi chuyện tốt đẹp thôi...

He0pr0_B7
30-01-2009, 10:00 AM
Hông bít sau nài thế nào ? Chứ h em đang còn nhỏ chưa nghĩ đến yêu !!! Cho nên em sẽ chon bạn thân !!!
Tầm ảnh hưởng của bạn thân vs em rất lớn !!! Chẳng hạn em thjk 1 cậu bạn nào đó, chỉ cần đứa bạn chê bai j đấy là thui rùi !!! Tuy nhiên đó là trc' đây. h em có cách nghĩ khác : Học đj !! Yêu j` ? Zớ zẩn !!!!

nhoxbi
30-01-2009, 10:30 AM
mọi người viết hay lém .hihihihi.
em xin được tham gia trả lời câu này ....
thứ nhất:Người nào mà ta cảm thấy có thể giúp ta ta sẻ chọn ,còn nếu cả hai đều quan trong thì ....

nếu là bi .bi sẻ hok chọn người nào hết .vậy đó.tai sao ta phải chọn trong khi không để họ chọn ta ...
ít ra thì trong hai người đó củng sẽ có 1 người thông cảm và hiểu cho ta .quan trong của vấn đề này là time