PDA

View Full Version : Ai muốn bị lừa thì cứ vào căng tin mà ăn !!!

minh_hg
23-11-2009, 12:16 AM
Nói về ăn thì mình đúng là tín đồ ăn vặt, lúc nào cũng thích ăn bọn bạn cấp 2 đã từng bảo rồi mi cũng đến chết vì ăn mà trong trường thì chẳng có chỗ nào để ăn và mua đồ ăn gần như căng tin cho nên dù cái căng tin đó có nhiều bất cập cũng phải chấp nhận vì ăn. Thế nhưng hôm trước mình đã tuyên bố ko bao h thèm mua đồ ăn hoặc ăn ở cái căng tin đó nữa sau khi quá bất bình về vệ sinh, sự gian dối cũng như thái độ làm việc của những người phụ trách cái căng tin này. Sự việc như sau:
Ngày thứ 3 tuần trước ( 17/11/2009 ), hết tiết 2 mình và 1 bạn xuống căng tin ăn mì tôm, người bán đưa cho mình 1 bát nhưng trong đó chỉ có 1 miếng bò khô = cái móng tay, mình yêu cầu đổi bát khác sau đó bê lại bàn ăn. Lúc sờ vào chỗ đũa thì thấy đôi nào cũng nửa ướt nửa khô ??? Có nghĩa là người ta đã không rửa đũa mà chỉ lau cái đầu đã ăn bằng khăn ướt. Đã hơi bực nhưng vẫn ngồi xuống ăn, sau đó gắp cái chỗ bò khô ở trong bát mì tôm lên mới thấy nó cũng chỉ hơn cái bát lúc nãy được 2 miếng nhưng trót ăn mất rồi ko đổi được ,mình quyết định ăn xong phải ra nói, ko thể chấp nhận như thế được.
Khi mình vừa mới nói rằng đũa ăn ko rửa và bò khô ko đủ 1 gói thì lập tức người bán gọi thêm 1 người phục vụ nữa ( cái người chuyên đi thu dọn bát ) ra nói là " cái thằng này nó bảo mì tôm ko đủ này" rồi 2 bà xúm vào nói mình bịa đặt ... sau đó bà bán mì tôm " ko phải giải thích với nó ăn thì ăn ko ăn thì thôi" rồi đập bộp mấy túi bò khô trước mặt mình trong khi những gì mình nói hoàn toàn là sự thật và ko hề xúc phạm.
Cũng nói thêm rằng hầu như mọi thứ trong căng tin đều bán đắt hơn so với bên ngoài VD: C2 4k-> 5k ( có khi lên 6000 sau đó phải hạ ), phấn ( 10 hộp ) 18k -> 20k, mì tôm ( 1 gói mì, 1 gói bò khô 2k, 1 cái xúc xích loại 12k 10 cái ) -> 10k ... mà mỗi ngày không biết bao nhiêu học sinh xuống căng tin mua, các cửa hàng khác ít khách hơn nhưng họ vẫn bán đúng giá. Trong khi đó vệ sinh thì ko hề đảm bảo như đã nói ở trên :sigh:.
Đó là thưc trạng còn việc có tiếp tục giúp cho cái căng tin đó kiếm tiền của học sinh 1 cách không chính đáng nữa hay ko là tùy thuộc vào mọi người

kẻ xấu
23-11-2009, 09:38 AM
hi hi Mình chỉ ăn ở căngtin có 1 năm thôi :-"
Vấn đề ở vẫn ở chỗ người phụ vụ mà thôi :). Họ tưởng rằng cấp III ( chưa thành cáo ) nên có thái độ phụ vụ ko tốt, bán đồ ăn bớt,họ chưa xem học sinh là một khách hàng. Ngày trước mình ăn toàn tự bóc thịt bò ăn gian vào mắt ;)) Thế nên mới thấy, lên đại học thì khác hẳn hoàn toàn luôn được phục vụ một cách nhiệt tình :)

viethieu1012
23-11-2009, 09:42 AM
ngày trước bọn t học làm có căng tin tiếc thật nhưng nếu căng tin hoạt động theo kiểu bạn nói thì chán quá

bakit_b1
23-11-2009, 12:17 PM
nghe anh nói thế chả dám ăn ở ct nữa =.="
bán cho hs thỳ cũng phải có lương tâm chứ

000_000
23-11-2009, 01:18 PM
Hôm nọ chị về thăm trường , cũng có xuống can-tin ăn , vừa hay gặp thầy Hùng . Thầy có yêu cầu các cô ở can-tin làm 1 cái bảng điền giá để học sinh xem , hình như cũng có chút thắc mắc về giá cả hay sao ấy mà thầy lại đề nghị như vậy . Can-tin trường mình có nhiều bấp cập thật , cái đó nếu các em có cơ hội có thể nói lại với giáo viên , chứ lên 4r chống can-tin mình thì khó mà thay đổi được lắm . Vì dân tình vẫn xuống can-tin ầm ầm đó thui .

minh_hg
23-11-2009, 02:21 PM
Hôm nọ chị về thăm trường , cũng có xuống can-tin ăn , vừa hay gặp thầy Hùng . Thầy có yêu cầu các cô ở can-tin làm 1 cái bảng điền giá để học sinh xem , hình như cũng có chút thắc mắc về giá cả hay sao ấy mà thầy lại đề nghị như vậy . Can-tin trường mình có nhiều bấp cập thật , cái đó nếu các em có cơ hội có thể nói lại với giáo viên , chứ lên 4r chống can-tin mình thì khó mà thay đổi được lắm . Vì dân tình vẫn xuống can-tin ầm ầm đó thui .

Em đã nói vs thầy Hùng ngay ngày hôm ấy đấy chứ. Em biết có hô hào tẩy chay căng tin thì cũng chả được mấy người hưởng ứng cho nên cũng chỉ nêu thực trạng cho mọi người biết và suy nghĩ thôi. Còn em nói với thầy Hùng cũng biết là sẽ ko có kết quả gì rồi, nói cho đỡ bức xúc thôi, dù sao căng tin cũng là 1 nguồn thu của trường mà :sigh: chỉ khổ học sinh thôi. Có trưng cả 1 cái bảng giá to oành ở đó thì giá cũng thế, học sinh vẫn biết là đắt nhưng rồi vẫn cắn răng mua. Nói thật là vì những đồng tiền này ko phải tự mình kiếm ra nên học sinh mình ( kể cả em ) khi mua đắt mới ko tiếc chứ nếu là tiền mồ hôi xương máu của mỗi người thì cái căng tin này chả bán được cho ai đâu :smoking:

hrockvn
23-11-2009, 02:24 PM
Nói thật là vì những đồng tiền này ko phải tự mình kiếm ra nên học sinh mình ( kể cả em ) khi mua đắt mới ko tiếc chứ nếu là tiền mồ hôi xương máu của mỗi người thì cái căng tin này chả bán được cho ai đâu :smoking:
Nó là của bố mẹ em đấy. Nên tiếc cho công lao bố mẹ chứ :) .

minh_hg
23-11-2009, 02:26 PM
Nó là của bố mẹ em đấy. Nên tiếc cho công lao bố mẹ chứ :) .

Nếu những lúc ăn, chơi nghĩ được thế này thì đã ko còn là học sinh nữa rồi anh ạ :)

_Lisu_Lilo_
23-11-2009, 02:34 PM
căng tin trường mình mỗi người bán một kiểu...mà thái độ rất chi là khó chịu...đồ thì càng ngày càng ít mà phần lớn toàn đồ mua rẻ ở ngoài rồi bán đắt lên....không có bảng giá...nói chung là còn nhiều bất cập.......chẹp....nhưng mà nhiều khi học sinh mình có mấy ai để ý.....

vjt♥
23-11-2009, 09:04 PM
Thật ra thì đâu đến mức như thế đâu , em thấy bình thường mà ... Cho dù já cả có hơi đắt thật nhưg mọi người vẫn kéo nhau xuốg ăn đấy thôu , có ai nói j` đâu :D

trangarsenal
23-11-2009, 09:10 PM
Đắt zã man luôn í chứ.Cái j` cũm đắt ít nhất từ 1k trở lên :empty:.Ko ăn thì đói mà ăn thì xót:dummy:

vjt♥
23-11-2009, 09:16 PM
Đắt zã man luôn í chứ.Cái j` cũm đắt ít nhất từ 1k trở lên :empty:.Ko ăn thì đói mà ăn thì xót:dummy:

Chí lí ... chí lí ... :D

kẻ xấu
23-11-2009, 10:34 PM
Thật ra thì đâu đến mức như thế đâu , em thấy bình thường mà ... Cho dù já cả có hơi đắt thật nhưg mọi người vẫn kéo nhau xuốg ăn đấy thôu , có ai nói j` đâu :D

Vấn đề chính là ở chỗ ko ai nói gì, được thể mấy cô ấy làm tới chứ sao :-?
Các em thấy thiệt thì cứ phải lên án rõ ràng ( nói to cho mọi người cùng nghe ) như thế các cô ấy ko dám bán điêu nữa ? vừa đỡ thiệt thân, vừa giúp ích cho các bạn.
Giá cả đắt tí cũng được, nhưng mình ghét nhất là bán điêu.

vjt♥
24-11-2009, 06:43 AM
Vấn đề chính là ở chỗ ko ai nói gì, được thể mấy cô ấy làm tới chứ sao :-?
Các em thấy thiệt thì cứ phải lên án rõ ràng ( nói to cho mọi người cùng nghe ) như thế các cô ấy ko dám bán điêu nữa ? vừa đỡ thiệt thân, vừa giúp ích cho các bạn.
Giá cả đắt tí cũng được, nhưng mình ghét nhất là bán điêu.

Vấn đề là chẳg có bạn nào nói cả .... ... ngại lắm ếk ;))

duynamckbk7
24-11-2009, 08:44 AM
Các em cứ kêu ka đắt nhưng thực ra đắt 1k thì đâu phải là đắt.Ví dụ một chai trà xanh ở ngoài bán 8k, trong đó bán 8-10k các em kêu đắt thì thực ra đó là do các em chưa tính đến chi phí họ phải bỏ ra đấy thôi. Ví dụ người bán hàng nước chè bán chai đó 8k bởi vì họ không phải chịu chi phí thuê mặt bằng,rồi chi phí khác còn trong căng tin khi họ muốn được bán ở trong đó trước tiên sẽ phải đấu thầu để được bán trong đó. Chi phí đó cũng mất ít cũng mấy chục triệu/năm, ngoài ra còn chi phí vệ sinh, an ninh... Nên nếu thực sự có đắt hơn 1-2k thì cũng không đáng kể. Sao các em không so sánh khi các em vào quán cà phê gọi cốc cà phê hết tầm 10-15k trong khi các em về nhà ngồi pha cà phê sữa chỉ hết 2-3k là cùng. Các em chỉ nên kêu ca ở chất lượng phục vụ của họ thôi.

He0pr0_B7
24-11-2009, 03:33 PM
Thực trạng ấy chẳng phải ở mình canteen trường mình, nhưng vì cái dạ dày mà hs vẫn phải cắn răng mà mua thôi...!!
Tốt nhất là thỉnh thoảng mua mấy đồ đóng gói ăn tạm hôm nào nhỡ bữa, chứ ăn đồ đụng đũa đụng bát thì hơi bị mất vệ sinh vì canteen có 2 3 ng phục vụ, xoay đi xoay lại không xuể cơ mà..:sweat:.!!!
Còn về giá cả, cũng chẳng bất hợp lý lắm vì họ còn phải trả tiền thuê mặt bằng cho trg chứ không phải ăn cả...!!!
Chai C2 bán 4k là ở đại lý, chứ mấy quán nước kiếm đâu ra 5k....^^ !!!

Reddevils
24-11-2009, 03:38 PM
Giờ thì mình ko xuống căng tin nữa vì đơn giản lớp mình có hàng tạp hoá òi , ở lớp có bạn mang đồ đến bán , có tất . Bánh mì có 1,5k một cái , C2 4,5k ( giờ mùa đông ko có ) , cả kẹo , bánh nữa , ké ké , rẻ hơn lại ko mất công đi , ai có nhu cầu xuống C8 , nhưng xuống sớm chứ sang tiết 2 là hết hàng ( C7 với C6 cũng hay sang mua lắm ;)) )

He0pr0_B7
24-11-2009, 03:49 PM
Ý hay...!!
Lớp em cũng từng có đứa bán nhưng h mẹ nó không cho nữa...!!
Mai mình phải kế tục...!! Hô hô !!!

hieulazy
24-11-2009, 03:54 PM
cái cantin này có sau khi khóa mình ra trường thì phải:|
không ngờ cantin trường mình lại có lắm truyện vậy:-< các bạn nên thông báo với thầy hiệu trưởng để có biện pháp giải quyết:D dù sao đây cũng là cantin phục vụ cho học sinh trong trường mình mà:|

Leovsmoon
24-11-2009, 08:54 PM
Dẫu sao vẫn còn sướng hơn trường mình không có căng tin nè.Chán eh

minh_hg
24-11-2009, 11:19 PM
Các em cứ kêu ka đắt nhưng thực ra đắt 1k thì đâu phải là đắt.Ví dụ một chai trà xanh ở ngoài bán 8k, trong đó bán 8-10k các em kêu đắt thì thực ra đó là do các em chưa tính đến chi phí họ phải bỏ ra đấy thôi. Ví dụ người bán hàng nước chè bán chai đó 8k bởi vì họ không phải chịu chi phí thuê mặt bằng,rồi chi phí khác còn trong căng tin khi họ muốn được bán ở trong đó trước tiên sẽ phải đấu thầu để được bán trong đó. Chi phí đó cũng mất ít cũng mấy chục triệu/năm, ngoài ra còn chi phí vệ sinh, an ninh... Nên nếu thực sự có đắt hơn 1-2k thì cũng không đáng kể. Sao các em không so sánh khi các em vào quán cà phê gọi cốc cà phê hết tầm 10-15k trong khi các em về nhà ngồi pha cà phê sữa chỉ hết 2-3k là cùng. Các em chỉ nên kêu ca ở chất lượng phục vụ của họ thôi.

Ha ha ha anh nhầm rồi :)). Cái gọi là chi phí thuê mặt bằng ấy ạ ko có đâu. Họ chỉ phải nộp phần trăm cho trường hoặc là nộp định mức thôi. Mà phần trăm trên sổ sách thì họ cứ lấy giá mua cất ( tức là mua cả đống cho rẻ ấy ) để tính chứ ko tính theo giá họ bán thực đâu. Còn nếu nộp định mức ( chắc là hình thức này ) thì cho dù có 2, 3 triệu 1 tháng thì cũng chẳng thấm vào đâu so với cái lãi mà mỗi ngày họ bán cho hàng trăm lượt học sinh như thế. Vệ sinh có đâu mà đòi chi phí, đến cái đũa cũng ko thèm rửa nữa là :)), an ninh thì trong trường chứ có phải ngoài phố đâu mà mất tiền. Tóm lại là mỗi tháng số tiền họ đóng cho trường chỉ là 1 phần rất nhỏ trong doanh thu của họ mà thôi. Cứ mỗi thứ đắt lên 1, 2k ( chưa tính những thứ đắt gần gấp đôi ) thì thử hỏi họ lãi bao nhiêu, trong khi em vào cái của hàng tạp hóa ở ngoài to gần gấp đôi cái căng tin bán có 4k 1 chai C2. Thái độ phục vụ thì khỏi nói rồi :picknose: nếu ko bực vì cái đó thì em cũng chẳng lôi lên đây làm gì.

shevchenbe90
25-11-2009, 04:11 AM
Cũng là sức lao động thôi em,ra ngoài này,thậm chí chỉ trong 1 dãy phố.2 cửa hàng tạp hoá còn lấy giá mỗi loại hàng khác nhau nữa cơ. :))
Ví dụ như mua đồ điện tử ở Plaza đắt hơn chỗ khác nhiều.Nhưng bước chân vào đó thì "đẳng cấp" nó khác hẳn.cungx như em ở trong trường: mua hàng ở căng tin.Tức là em mua cho mình sự tiện lợi.Muốn lúc nào có lúc đó.Ra ngoài mua,rẻ hơn nhưng là vi phạm nội quy... .v.v.
Còn nói về đạo đức kinh doanh,mỗi người mỗi định nghĩa.Buôn bán không có lãi thì chả ai làm :))

duynamckbk7
25-11-2009, 08:35 AM
Ha ha ha anh nhầm rồi :)). Cái gọi là chi phí thuê mặt bằng ấy ạ ko có đâu. Họ chỉ phải nộp phần trăm cho trường hoặc là nộp định mức thôi. Mà phần trăm trên sổ sách thì họ cứ lấy giá mua cất ( tức là mua cả đống cho rẻ ấy ) để tính chứ ko tính theo giá họ bán thực đâu. Còn nếu nộp định mức ( chắc là hình thức này ) thì cho dù có 2, 3 triệu 1 tháng thì cũng chẳng thấm vào đâu so với cái lãi mà mỗi ngày họ bán cho hàng trăm lượt học sinh như thế. Vệ sinh có đâu mà đòi chi phí, đến cái đũa cũng ko thèm rửa nữa là :)), an ninh thì trong trường chứ có phải ngoài phố đâu mà mất tiền. Tóm lại là mỗi tháng số tiền họ đóng cho trường chỉ là 1 phần rất nhỏ trong doanh thu của họ mà thôi. Cứ mỗi thứ đắt lên 1, 2k ( chưa tính những thứ đắt gần gấp đôi ) thì thử hỏi họ lãi bao nhiêu, trong khi em vào cái của hàng tạp hóa ở ngoài to gần gấp đôi cái căng tin bán có 4k 1 chai C2. Thái độ phục vụ thì khỏi nói rồi :picknose: nếu ko bực vì cái đó thì em cũng chẳng lôi lên đây làm gì.

Cái chi phí cho cái chỗ mà em bảo là căng tin đó không phải là 2,3 triệu 1 tháng đâu mà tầm trăm triệu 1 năm đấy em ạ. Em không trả tiền an ninh thì bảo vệ lấy cái gì mà làm, em nghĩ tự nhiên bảo vệ nó trông giùm em đấy à. Còn vệ sinh á, em đi học có phải nộp tiền vệ sinh ko???

thuylinh281_pot
26-11-2009, 02:21 AM
Thái độ phục vụ thì khỏi nói rồi :picknose: nếu ko bực vì cái đó thì em cũng chẳng lôi lên đây làm gì.
Linh nghĩ là cái tên Topic hơi quá một chút! Dù sao thì cũng là dưới sự quản thúc của nhà trường, bảo bị lừa thì hơi nặng một chút. Hơn nữa, nói vậy, chẳng phải từ trước tới giờ ai vào căng tin cũng bị lừa, kể cả thầy cô? Linh nghĩ đó là một phần của xã hội rồi, đó là cái cách mà người ta kiếm tiền, kiếm lời :smoking: . Sống thì cần tỉnh táo hơn và khôn ngoan hơn ^_^ . Khó khăn cũng chỉ là cơ hội để có thêm kinh nghiệm, để sáng suốt hơn cho những bước đi sắp tới ;) . Linh nghĩ là để sống thành công thì đừng nên trách người mà hãy tự trách mình nhiều hơn, như TH này thì trách mình đã ko tỉnh táo và rồi mỉm cười bước tiếp, tỉnh táo hơn, hem cần tức giận cho thêm khó chịu như vậy đâu nhỉ:^_^:

Ví dụ như mua đồ điện tử ở Plaza đắt hơn chỗ khác nhiều.Nhưng bước chân vào đó thì "đẳng cấp" nó khác hẳn.cungx như em ở trong trường: mua hàng ở căng tin.Tức là em mua cho mình sự tiện lợi.Muốn lúc nào có lúc đó.Ra ngoài mua,rẻ hơn nhưng là vi phạm nội quy... .v.v.
Còn nói về đạo đức kinh doanh,mỗi người mỗi định nghĩa.Buôn bán không có lãi thì chả ai làm :))
"mua hàng ở căng tin.Tức là em mua cho mình sự tiện lợi" ---> Nếu như vậy được thì tốt anh nhỉ ^_^ , chỉ có điều là ko được như vậy thôi :)) . Học sinh mua quà ở ngoài vào trường, trường cấm. Vì vài lí do gì đó về bề mặt của nhà trường ( em nghĩ là đúng, mặc dù hơi mơ hồ ko biết lí do gì :D ) , nhà trường mở căng tin để phục vụ cho học sinh và thầy cô trong trường, cho TIỆN và cũng là cho sự tiến bộ ( gì gì đó, tự dưng nửa đêm nên ko nghĩ ra từ, buồn, :"> ) . Mua ở ngoài rẻ hơn là VI PHẠM NỘI QUY, mua ở trong thì đúng nội quy và TIỆN. Phải vậy chăng? Đã là mở cho học sinh, mở cho nội quy của trường, đã là tiện, thì cũng phải vì học sinh chứ? Chưa nói đến phần giá cả và lương tâm cho việc hét giá như thế, chỉ nói đến thái độ và cái cách đảm bảo an tòan thực phẩm thôi thì cũng đã ko đủ tiêu chuẩn rồi. Ở trong trường, bán cho học sinh, ko phải cho sinh viên, mọi thứ ko nên quá như thế.
Em thì chưa có nhiều kiến thức về kinh tế cho lắm, Nhưng em nghĩ là cái ở căng tin trường mình chưa đủ để đạt đến từ "kinh doanh" nó chỉ là buôn bán bình thường. ( Em nghĩ kinh doanh thì nó hơn thế nhiều, về mặt tinh thần ý :d ) . Đúng là buôn bán mà ko có lãi thì ko ai buôn bán cả. Nhưng mà em thick câu này cực :" Là khôn ngoan để có lãi chứ ko phải là lừa đảo" :)) :^o^:

shevchenbe90
26-11-2009, 04:05 AM
mỗi người mỗi định nghĩa mà,anh chưa có điều kiện về "test" cái cantin trường nên cũng chưa biết thế nào.
Bản thân mình là người mua hàng: tức là luôn luôn mong muốn sự ưu đãi tốt nhất,giá rẻ nhất...ngon nhất .v.v.
Người bán hàng: làm sao lãi nhiều nhất.Thu hút khách nhất.Vấn đề thu hút khách ở đây có lẽ cũng không cần đẩy mạnh nữa :)) vì nó trình ình ra rồi.Ghét mà vẫn phải mua đấy.Thèm C2 quá "vượt rào" ra ngoài à :D
Họ nhập hàng về,có thể giá rẻ hơn giá bán ở đại lý 1 chút.Nhưng họ bỏ công sức ra rồi,bỏ $ mua "bản quyền" kinh doanh rồi.họ đòi hỏi khách hàng trả %
Vẫn như trên,tùy người.Đắt rẻ phụ thuộc vào người ta.
Cái chính vì không có sự cạnh tranh nên cái cantin thích gì thì làm.

kẻ xấu
26-11-2009, 11:02 AM
Còn nói về đạo đức kinh doanh,mỗi người mỗi định nghĩa.Buôn bán không có lãi thì chả ai làm
Các em còn đang ở trong ngôi trường bé tí thôi ? các đàn anh đi trước nói thì phải tiếp thu.
Câu này hay nhất của các loại hay. Kinh doanh thôi làm gì có đạo đức hay ko ? Kinh doanh cốt ở lãi nhiều.
Nếu bán quá đắt ~> giảm lượng người mua, thậm chí ế - lỗ.
Nếu bán quá rẻ ~> lãi ít.
Vậy việc buôn bán làm sao thì làm Thuận mua vừa bán cốt mỗi việc là Lãi thôi.

duynamckbk7
26-11-2009, 11:08 AM
Các em còn đang ở trong ngôi trường bé tí thôi ? các đàn anh đi trước nói thì phải tiếp thu.
Câu này hay nhất của các loại hay. Kinh doanh thôi làm gì có đạo đức hay ko ? Kinh doanh cốt ở lãi nhiều.
Nếu bán quá đắt ~> giảm lượng người mua, thậm chí ế - lỗ. -----> Bán quá đắt + thỉnh thoảng tóm được con gà -------> ăn được nhiều
Nếu bán quá rẻ ~> lãi ít. ------> Bán quá rẻ + lượng mua nhiều ----> lãi cao
Vậy việc buôn bán làm sao thì làm Thuận mua vừa bán cốt mỗi việc là Lãi thôi.

Cái chú nói là trong tình hình kinh tế thị trường, cạnh tranh hoàn hảo thui. Còn trong môi trường độc quyền thì nó lại ở một phạm trù khác :D

slam on
26-11-2009, 06:29 PM
hơ hơ làm chi mà nói kinh rứa, thấy cũng bt thui mờ, có phải lúc nào cũng thế đâu

haminhvan
26-11-2009, 09:38 PM
Vốn dĩ chẳng muốn lôi chuyện cũ ra để mà nói nhưng mà sau khj đọc bài này của Minh thì tớ cũng thấy cần phải nói ra 1 vài điều không hay về căng tin trường mình
Đầu tiên là về thái độ phục vụ:
Hôm đấy, mình xuống căng tin mua 1 chai nước (5k) và 1 gói giấy ăn (2k) ------> tất cả hết 7k. Mình đua cho chị bán đồ ở căng tin (1 học sinh khoá 06 -09) 10k. Chị ấy lại trả lại cho mình 13k (chắc tưởng mình đưa 20k). Mình thấy chị ấy đưa thừa nên mới nói chị ấy đếm lại tiền thừa định trả cho mình (lúc đó căng tjn rất đông). Thế mà chị ấy lại càu nhàu, bảo mình là mất thời gjan bán hàng của chị. Như thế hỏi xem có ai mà không tức không. Kể với con bạn đi cùng hôm ấy thì nó bảo: " Đã như thế thì lần sau bà thấy họ trả thừa tiền thì đừng có mà đưa lại. Người ta thấy đưa nhầm, nói tính lại thì lại càu nhàu. Chỉ tổ rước bực mình vào thân..."
Tiếp đến là về giá cả: về đồ dùng học tập - như vở ghj chẳng hạn thì giá bán gấp đôi, gấp rưỡi ở ngoài là ít). Đồ ăn thì đắt, có hôm 1 chai C2 mà có giá 6k >"<...
Bất đắc dĩ mới phải xuống căng tjn mua đồ ăn. Vì không mua ở căng tjn thì chẳng có chỗ nào "hợp pháp" để mua cả.
Tự dưng nhớ lại câu nói của 1 đứa bạn cùng lớp về căng tjn trg`: "Nhà trg` mở căng tjn là để lột tiền của học sjnh"...
Buồn thay cho căng tjn của trg` mình...
-----------------------------------------

Giờ thì mình ko xuống căng tin nữa vì đơn giản lớp mình có hàng tạp hoá òi , ở lớp có bạn mang đồ đến bán , có tất . Bánh mì có 1,5k một cái , C2 4,5k ( giờ mùa đông ko có ) , cả kẹo , bánh nữa , ké ké , rẻ hơn lại ko mất công đi , ai có nhu cầu xuống C8 , nhưng xuống sớm chứ sang tiết 2 là hết hàng ( C7 với C6 cũng hay sang mua lắm ;)) )

C8 mới mở dịch vụ căng tjn mj nj ah`. Hum sau xuống bon chen xem sao :))

Dẫu sao vẫn còn sướng hơn trường mình không có căng tin nè.Chán eh
Có mà bán với giá cắt cổ thì thà không có, vượt rào ra ngoài mua đồ ăn, nước uống và những thứ ljnh tjnh (nhưng mà cần thiết :D) còn hơn ấy. Mặc dù là vj phạm nội quy TT_TT

hơ hơ làm chi mà nói kinh rứa, thấy cũng bt thui mờ, có phải lúc nào cũng thế đâu

Có lần 1 thì sẽ có lần 2, lần 3, ... lần n =))
Các cô bác ở căng tjn cứ được nước làm tới, tiếp tục sự nghiệp cắt cổ học sjnh =))

căng tin trường mình mỗi người bán một kiểu...mà thái độ rất chi là khó chịu...đồ thì càng ngày càng ít mà phần lớn toàn đồ mua rẻ ở ngoài rồi bán đắt lên....không có bảng giá...nói chung là còn nhiều bất cập.......chẹp....nhưng mà nhiều khi học sinh mình có mấy ai để ý.....

Học sjnh vẫn để ý đấy chứ. Như mem lớp mình dù biết đắt nhưng vẫn phải cắn răng mua vì không mua đồ ăn, uống thì đói, lấy sức đâu mà học. Biết đắt nhưng vẫn mua, mau xong mới nói với hau là giá món nọ, món kja là bao nhiêu, đắt hơn ở ngoài bao nhiêu để anh em tham khảo mà tránh bị chém. Cũng không thiếu những lần nhờ con bạn thân mua hộ bánh (nhà nó có bán) mang đến lớp măm măm, vừa ngon, vừa rẻ :whistle::whistle::whistle:

thuylinh281_pot
28-11-2009, 10:48 AM
Cái chính vì không có sự cạnh tranh nên cái cantin thích gì thì làm.
:-bd đồng ý ạ :) . Chính vì thế nên mới có cái để nói đó anh. Trong điều kiện như thế thì đọc quyền là đương nhiên rồi. Nhưng cái để nói là từ đâu mà có cái đọc quyền ấy. Từ cái nhu cầu PHỤC VỤ cho sự TIỆN lợi của học sinh cũng như bộ mặt của nhà trường sao. Mục đích của việc mở căng tin của thầy hiệu trưởng là để đảm bảo sức khỏe cũng như vệ sinh thực phẩm cho học sinh, để ko còn cảnh học sinh trường Đào Duy Từ mua túi túi nắm nắm tung tăng vào trường, làm mất cảnh quan trường chuẩn quốc gia cũng như sinh trường lớp, trên hết là chất lượng vệ sinh ko đảm bảo. Mở căng tin là để TIỆN cho trường và học sinh. Trời ơi :can'tbe: người ta có còn nhớ là phục vụ cho HỌC SINH hay không nữa [-x . Thực ra thì những cái có giá rồi thì chắc người ta cũng chẳng bán đắt được, chỉ có vụ mì tôm là ai cũng phàn nàn, đến cả một số cô giáo cũng bảo đắt cho một bát mì tôm 10k như thế. Mà được bát mì tôm 10k có đủ một cái xúc xích và một gói thịt bò khô thì còn phúc, đằng này, xúc xích chắc chỉ đc 2/3, bò khô ko tỉnh táo đảm bảo chỉ đc một góc. Ghét kinh ạ, bán cho con trẻ mà bán điêu chứ :dummy: . Thôi em ko nói nữa đâu, em chỉ tán thành vs ý kiến của anh về cái việc ko có cạnh tranh nên muốn làm gì thì làm thôi, càng nói càng thấy khó chịu :empty:

Cái chú nói là trong tình hình kinh tế thị trường, cạnh tranh hoàn hảo thui. Còn trong môi trường độc quyền thì nó lại ở một phạm trù khác :D
:117: thật ngưỡng mộ câu nói này của bác quá :love:

xx_thuyanh_9x
28-11-2009, 11:19 AM
làm gì mà chứ nói quá lên thế chứ buôn bán ko có lời thì mới làm đc chứ.gì trong cantin C2 co 5k ngoài cổng đó 6k 1 chai C2 cả bimbim nữa cantin có 2k mà ngoài kai tận những 2,5k mà họ có phải cắt % cho ai đâu thế là rẽ rồi anh ạ. :duno:

haminhvan
28-11-2009, 12:17 PM
làm gì mà chứ nói quá lên thế chứ buôn bán ko có lời thì mới làm đc chứ.gì trong cantin C2 co 5k ngoài cổng đó 6k 1 chai C2 cả bimbim nữa cantin có 2k mà ngoài kai tận những 2,5k mà họ có phải cắt % cho ai đâu thế là rẽ rồi anh ạ. :duno:

Rẻ :picknose::sweat::sweat:
Đắt cát cổ đj còn nói là rẻ. Rẻ cái nỗi j` ko biết
Ghét nhất là cái thái độ phục vụ + ăn bớt + vệ: sinh picknose::duno:
Em còn trẻ người non dạ lắm em ơi

Candy
28-11-2009, 02:21 PM
tóm lại là cần những bằng chứng cụ thể và xác thực hơn nữa để đi đến được kết quả cuối cùng cho chuyện này. bạn nào đó ở trường làm ơn chụp ảnh hoặc quay video càng tốt về tình trạng này rồi send cho mình. Mình sẽ có phản ánh trực tiếp vs nhà trường. Ko thì đành để lúc nào về rồi tự mình thử nghiệm vậy :|. Con người thì có lúc này lúc nọ :-". cứ từ từ tìm hiểu đi :D

trangarsenal
13-12-2009, 09:26 PM
Cantin có đắt 1 tý cũng đc nhưng thái độ của mấy bác ý tốt thì cũng chẳng làm sao.Như em đây này,hôm xuống ăn mì tôm để quên cái mũ.Lúc sau quay lại hỏi bảo ko có.Rồi con bạn bảo mua cái gì đi.ngta mới nói,quả thật mua xong ngta hỏi có phải cái mũ màu xanh kok.Rồi mới chỉ để mà tìm,đến mà buồn:sigh:

minh_hg
13-12-2009, 10:42 PM
Cái chi phí cho cái chỗ mà em bảo là căng tin đó không phải là 2,3 triệu 1 tháng đâu mà tầm trăm triệu 1 năm đấy em ạ. Em không trả tiền an ninh thì bảo vệ lấy cái gì mà làm, em nghĩ tự nhiên bảo vệ nó trông giùm em đấy à. Còn vệ sinh á, em đi học có phải nộp tiền vệ sinh ko???

Gần trăm triệu 1 năm á, không có đâu anh. Còn đây là ở trong trường chứ có phải ngoài phố đâu, toàn bán trong buổi học có bán lúc khác đâu là bảo vệ phải trông, lại còn tiền vệ sinh, chẳng lẽ không nộp tiền vệ sinh là không có quyền được dùng bát đũa sạch, không được ăn thức ăn đảm bảo vệ sinh sao ??? Thật là nực cười.

Chắc là em chưa bao h buôn bán nhỉ ? Em thử tính xem cái quán nước ngoài vỉa hè 1 ngày họ bán được cho bao nhiêu người, có đến 20 không ? Vậy thế họ lấy đắt hơn là chuyện dễ hiểu. Trong khi cái căng tin trường một ngày bán cho hàng trăm lượt học sinh mà còn có thứ tính lãi gấp đôi như thế thì bên nào chém đẹp hơn ? :smoking:

tóm lại là cần những bằng chứng cụ thể và xác thực hơn nữa để đi đến được kết quả cuối cùng cho chuyện này. bạn nào đó ở trường làm ơn chụp ảnh hoặc quay video càng tốt về tình trạng này rồi send cho mình. Mình sẽ có phản ánh trực tiếp vs nhà trường. Ko thì đành để lúc nào về rồi tự mình thử nghiệm vậy :|. Con người thì có lúc này lúc nọ :-". cứ từ từ tìm hiểu đi :D

:)):)):)) Anh nói đơn giản nhỉ ? Người ta để cho anh quay lúc người ta gian lận à ? Còn chụp ảnh thì anh định chụp cảnh gì để người xem hiểu đó là căng tin đang lừa học sinh. Bằng chứng thuyết phục nhất chính là sự đánh giá của học sinh trong trường rồi. Kể cả trong topic này hầu hết những người nghĩ việc làm của căng tin là " không đến nỗi " đều là những bác đã ra trường, còn lại những người đang còn là học sinh đều chẳng bênh vực gì cho cái căng tin đó.
Còn cho dù anh có quay phim vs chụp ảnh được thì anh định phản ánh lên nhà trường thế nào ? Chiếu phim và nói vs tất cả các thầy cô trong khi đang họp hội đồng nhà trường rằng căng tin trường mình chém học sinh ác lắm à ? Nói vs thầy Hùng ư, chẳng cần anh nói em đã nói từ hôm đó rồi, thầy nghe, hiểu nhưng hành động thì :empty:

duynamckbk7
14-12-2009, 08:44 AM
Gần trăm triệu 1 năm á, không có đâu anh. Còn đây là ở trong trường chứ có phải ngoài phố đâu, toàn bán trong buổi học có bán lúc khác đâu là bảo vệ phải trông, lại còn tiền vệ sinh, chẳng lẽ không nộp tiền vệ sinh là không có quyền được dùng bát đũa sạch, không được ăn thức ăn đảm bảo vệ sinh sao ??? Thật là nực cười.

Cô bé này co vẻ thích phản bác ý kiến người khác nhỉ :@_@::@_@::@_@: Em nghĩ sao tự nhiên họ được bán trong đó ??? Trước tiên là phải tham gia đấu thầu để được bán,em nghĩ đấu thầu được bán trong trường dễ lắm sao @@
Thứ hai là : Em bán hàng ngoài chợ có phải nộp phí ko??? Phí an ninh, phí vệ sinh ...
Cái tiền gọi là tiền vệ sinh là ai dọn rác sau kho bọn em bày ra đây, nó ko phải thuê người làm để dọn ư ??? Bọn em ăn rồi xả rác ra trường thì trường có dọn ko??? Trường tự nhiên dọn cho những người bán hàng đó ư :empty::empty::empty:

minh_hg
17-12-2009, 07:56 PM
Cô bé này co vẻ thích phản bác ý kiến người khác nhỉ :@_@::@_@::@_@: Em nghĩ sao tự nhiên họ được bán trong đó ??? Trước tiên là phải tham gia đấu thầu để được bán,em nghĩ đấu thầu được bán trong trường dễ lắm sao @@
Thứ hai là : Em bán hàng ngoài chợ có phải nộp phí ko??? Phí an ninh, phí vệ sinh ...
Cái tiền gọi là tiền vệ sinh là ai dọn rác sau kho bọn em bày ra đây, nó ko phải thuê người làm để dọn ư ??? Bọn em ăn rồi xả rác ra trường thì trường có dọn ko??? Trường tự nhiên dọn cho những người bán hàng đó ư :empty::empty::empty:

:freeze: không đỡ nổi cái bác này. NHÌN LẠI CÁI GIỚI TÍNH CHO NGƯỜI TA NHỜ :growl::growl::growl:
Thứ nhất: anh nghĩ trường mình thích cho người ngoài vào buôn bán trong trường lắm à mà cho đấu thầu, có thì cũng chỉ là hình thức thôi, tất cả đều là nhân viên nhà trường hết. Nói thẳng ra là chỉ cần đặt cọc 1 ít tiền là được làm rồi.
Thứ 2: em đã nói rõ đến thế rồi mà sao anh lại không hiểu nhỉ, vệ sinh là chính những người bán hàng trong căng tin làm, bảo vệ thì cái căng tin nó nằm trong khuôn viên trường và chỉ bán hàng trong thời gian học thì được bảo vệ là đương nhiên. Tất cả những gì căng tin phải nộp cho trường chỉ là cái tiền vài triệu 1 tháng kia thôi chứ không có tiền bảo vệ vệ sinh gì hết. Chẳng lẽ có người gây rối trong căng tin trường thì bảo vệ không thèm can thiệp à, hay là học sinh ăn xong vứt rác ra căng tin thì những người bán hàng trong đó không thèm dọn để rác chất đống lên rồi lần sau không ai ăn nữa à?
Tóm lại là anh không ở trong trường không biết thực tế nó thế nào mà cứ đi lí luận suông. Đến nản :yawn:

Nal
17-12-2009, 10:12 PM
Cantin có đắt 1 tý cũng đc nhưng thái độ của mấy bác ý tốt thì cũng chẳng làm sao.Như em đây này,hôm xuống ăn mì tôm để quên cái mũ.Lúc sau quay lại hỏi bảo ko có.Rồi con bạn bảo mua cái gì đi.ngta mới nói,quả thật mua xong ngta hỏi có phải cái mũ màu xanh kok.Rồi mới chỉ để mà tìm,đến mà buồn:sigh:
cái thái độ bán hàng này mình ghét nhất đây..
còn ăn ở nơi công cộng thì phải chịu thôi..
ở đây mình đang còn "được" ăn bớt có 1 tí xíu vậy thôi..
ra nơi khác mới biết...

thandongxuthanh
17-12-2009, 11:51 PM
công nhận có cái căng tin cho học sinh thì rất tiện. nhưng người bán hàng tr0ng đó thì phải có đạo đức. mỗi người bán mỗi thứ 1 kiểu . đến nể mấy bà này. toàn bị lừa không.???
mấy cô đó phục vụ thì rất kém không coi học sinh ra gì chỉ coi lợi nhuận là trên hết.
bức xúc thật :kotowa::kotowa::kotowa::kotowa::kotowa::kotowa::k otowa::kotowa::kotowa::kotowa:

duynamckbk7
18-12-2009, 08:47 AM
:freeze: không đỡ nổi cái bác này. NHÌN LẠI CÁI GIỚI TÍNH CHO NGƯỜI TA NHỜ :growl::growl::growl:
Thứ nhất: anh nghĩ trường mình thích cho người ngoài vào buôn bán trong trường lắm à mà cho đấu thầu, có thì cũng chỉ là hình thức thôi, tất cả đều là nhân viên nhà trường hết. Nói thẳng ra là chỉ cần đặt cọc 1 ít tiền là được làm rồi.
Thứ 2: em đã nói rõ đến thế rồi mà sao anh lại không hiểu nhỉ, vệ sinh là chính những người bán hàng trong căng tin làm, bảo vệ thì cái căng tin nó nằm trong khuôn viên trường và chỉ bán hàng trong thời gian học thì được bảo vệ là đương nhiên. Tất cả những gì căng tin phải nộp cho trường chỉ là cái tiền vài triệu 1 tháng kia thôi chứ không có tiền bảo vệ vệ sinh gì hết. Chẳng lẽ có người gây rối trong căng tin trường thì bảo vệ không thèm can thiệp à, hay là học sinh ăn xong vứt rác ra căng tin thì những người bán hàng trong đó không thèm dọn để rác chất đống lên rồi lần sau không ai ăn nữa à?
Tóm lại là anh không ở trong trường không biết thực tế nó thế nào mà cứ đi lí luận suông. Đến nản :yawn:

Chán nhỉ. ít ra anh cũng học qua đến 2 cái cantin trường Đại Học Vinh với Học viện Ngân hàng rồi, thế mà cuối cùng vẫn bị cho là lý luận suông

vitaminb12
18-12-2009, 11:32 AM
Chán nhỉ. ít ra anh cũng học qua đến 2 cái cantin trường Đại Học Vinh với Học viện Ngân hàng rồi, thế mà cuối cùng vẫn bị cho là lý luận suông
Đến cái gửi xe còn là đấu thầu mờ :))

Quy luật số 2 của Kinh doanh: Quy luật lợi nhuận tối đa.

- Động cơ và mục đích của kinh doanh trong kinh tế thị trường là mong muốn luôn đạt được lợi nhuận tối đa trong kinh doanh.
Nguyên tắc kinh doanh cơ bản :

- Kinh doanh phải xuất phát từ nhu cầu của thị trường.
- Kinh doanh phải tuân thủ pháp luật của nhà nước.
- Kết hợp giữa tối đa hóa lợi nhuận với tôn trọng quyền lợi khách hàng.
;)) chém gió QTKD tí ;))

<~ Nếu cảm thấy canteen trường làm ăn kém vệ sinh, giá cả đắt đỏ, ta có thể gửi thư lên cấp quản lí canteen, đó là BGH. Lúc đó nhà truờng sẽ kiểm tra và có biện pháp xử lí sau.
Ở đây, Minh đã có hành động không đúng, khi lấy những cảm nhận chủ quan để đưa thông tin ở "phương tiện thông tin đại chúng" là 4r. Việc bôi nhọ hình ảnh cá nhân, tập thể gây hậu quả kinh tế là một hành vi vi phạm pháp luật. tất nhiên trong chuyện này, cũng chưa đến mức đó :) nhưng cũng ko đúng đắn chút nào
Nhẽ ra, nếu chỉ là ý kiến của Minh, thì chủ đề thảo luận topic sẽ phải là " Liệu chúng ta có bị lừa khi ăn ở canteen?".

minh_hg
18-12-2009, 05:23 PM
Đến cái gửi xe còn là đấu thầu mờ :))

Quy luật số 2 của Kinh doanh: Quy luật lợi nhuận tối đa.

Nguyên tắc kinh doanh cơ bản :

;)) chém gió QTKD tí ;))

<~ Nếu cảm thấy canteen trường làm ăn kém vệ sinh, giá cả đắt đỏ, ta có thể gửi thư lên cấp quản lí canteen, đó là BGH. Lúc đó nhà truờng sẽ kiểm tra và có biện pháp xử lí sau.
Ở đây, Minh đã có hành động không đúng, khi lấy những cảm nhận chủ quan để đưa thông tin ở "phương tiện thông tin đại chúng" là 4r. Việc bôi nhọ hình ảnh cá nhân, tập thể gây hậu quả kinh tế là một hành vi vi phạm pháp luật. tất nhiên trong chuyện này, cũng chưa đến mức đó :) nhưng cũng ko đúng đắn chút nào
Nhẽ ra, nếu chỉ là ý kiến của Minh, thì chủ đề thảo luận topic sẽ phải là " Liệu chúng ta có bị lừa khi ăn ở canteen?".

Những điều anh nói không sai. Em cũng đã suy nghĩ trước khi đặt tiêu đề topic này, nhưng vì em rất bực mình với cái căng tin này cho nên em viết như thế. Còn em chẳng thèm bôi nhọ cái căng tin này làm gì vì học sinh trong trường ai cũng hiểu nó như thế nào rồi, em chỉ nói ra sự thật thôi. Kiến nghị thì cũng đã kiến nghị rồi và cũng biết là sẽ chẳng có giải quyết gì hết, tiếng nói của học sinh đâu có được lắng nghe trong chuyện này.
Về nguyên tắc á thì bất cứ dịch vu nào của nhà trường thì cũng phải đấu thầu hết, nhưng tất cả chỉ là trên lí thuyết, ai làm thì nhà trường đã quyết định cả rồi, chả có đầu thầu đâu. Còn căng tin trong trường đại học lại khác, bán cho học sinh mới dám làm bậy chứ với sinh viên mà làm như thế thì chẳng có ma nào thèm ăn. Sinh viên được tự do tự tại hơn học sinh mà, không ăn căng tin thì ra quán ăn, chả có gì phải sợ cả.

Candy
18-12-2009, 05:39 PM
Đóng cửa. Thông tin mới và chính xác :|

Taoxanh
18-12-2009, 05:59 PM
oqa, canteen đóng cửa áhhhhh???? Sao mà phí thế?????? Thông tin đáng tin cậy ko đấy???

Candy
18-12-2009, 06:45 PM
oqa, canteen đóng cửa áhhhhh???? Sao mà phí thế?????? Thông tin đáng tin cậy ko đấy???

thông tin này thì chính xác đấy, ko sai đâu. Phí thì phí mỗi sự tiện lợi cho học sinh chứ mấy, chứ đồ vẫn đắt, ko phí :D

sock.hackkey
27-12-2009, 08:35 PM
Cái này thì em có biết...thực sự là canteen trường mình làm ăn chán lắm...đũa ướt em gặp 1 lần...thừa tiền không trả lại 1 lần nhưnng vì có 2k nên em không thèm cãi nhau...mì vs nước sôi 30 độ 1 lần

minh_hg
30-12-2009, 04:38 PM
Đóng của á ???
Thông tin ở đâu á, hôm nay đã là 30 rồi mà em vẫn thấy nó làm ăn bình thường có động tĩnh gì đâu

vyna_candy
02-01-2010, 05:03 PM
cái căng tin bê bối,hjc em học sinh khác trường hôm tr' vô xem diễn bị chém gần chết.1 chai C2 6k,ra nhà chỵ loan mua còn rẻ hơn :(.
đóng của sao đk anh,ko có căng tin cả trường đói :(

Saimoon
02-01-2010, 05:38 PM
Cái này thì em có biết...thực sự là canteen trường mình làm ăn chán lắm...đũa ướt em gặp 1 lần...thừa tiền không trả lại 1 lần nhưnng vì có 2k nên em không thèm cãi nhau...mì vs nước sôi 30 độ 1 lần

Mình toàn ăn vào lúc sáng nên chưa thấy đũa ướt bao giờ, chỉ có hôm mất điện thì mì hơi nguội 1 tẹo, cũng chả sao!

cái căng tin bê bối,hjc em học sinh khác trường hôm tr' vô xem diễn bị chém gần chết.1 chai C2 6k,ra nhà chỵ loan mua còn rẻ hơn :(.
đóng của sao đk anh,ko có căng tin cả trường đói :(
Hình như đó là giá thử nghiệm, đc có 1 thời gian thì giảm trở lại 5k

Tester_B1
02-01-2010, 08:50 PM
cái căng tin nghe mà nản, chắc sau không dám vào luôn, chắc phải đề cái biển mua gói quẩy tặng một lọ becberin :))

vyna_candy
02-01-2010, 09:12 PM
cái căng tin nghe mà nản, chắc sau không dám vào luôn, chắc phải đề cái biển mua gói quẩy tặng một lọ becberin :))

vấn đề vệ sinh thì ko nói,vì ở đây chỉ chém đắt và thái độ ko tốt thoy.còn đồ ăn cũng đk...toàn món tự nấu lấy cả mà :idea:

Tester_B1
03-01-2010, 10:45 AM
thì căng tin là để học sinh không ra ngoài mà, nó chém thì mình cũng không đỡ được đâu, độc quyền :))

Leovsmoon
03-01-2010, 12:12 PM
Chán nhờ
Sao chỉ mỗi Đào có căng tin vậy
Trường mình không có mới cay cú chứ
Mấy hôm đói rã cả họng ra vẫn phải nhịn đói lết về nhà
Ứơc chi năm nay trường mình cũng có một cái nhở, tha hồ mà ăn
:)

Tester_B1
03-01-2010, 12:14 PM
mà cái trường Lam Sơn có cái căng tin "di động" ngoài cổng trường còn gì

sheva_tiamo
03-01-2010, 01:12 PM
Dù sao thì cũng không nên đóng cửa căng tin, nhiều lúc cần thì thứ gì đó thì mua ở đâu. Mà mình thấy giá trong Căng tin chỉ đắt hơn giá thị trường 500đ thôi mà

vyna_candy
03-01-2010, 01:35 PM
500d cũng là tiền mà anh :smoking:,nếu mua nhiều thì từ 500d ấy sẽ nhân lên ko biết bao nhiêu đâu.lần này phải làm nghiêm để nếu sau nhà trường mở lại căng-tin nhân viên mới biết đường mà...chiều ý khách :^o^:

zX.TT.Xz
03-01-2010, 01:36 PM
500d cũng là tiền mà anh :smoking:,nếu mua nhiều thì từ 500d ấy sẽ nhân lên ko biết bao nhiêu đâu.lần này phải làm nghiêm để nếu sau nhà trường mở lại căng-tin nhân viên mới biết đường mà...chiều ý khách :^o^:

Thanh tra .... phá giá thực phẩm tuơng lai nầy.... :congratz:

vyna_candy
04-01-2010, 10:56 AM
Thanh tra .... phá giá thực phẩm tuơng lai nầy....
vớ vỉn :))
sao bảo đóng cửa mà vẫn thấy bán hàng bt kìa :|:|:|

zX.TT.Xz
04-01-2010, 08:10 PM
vớ vỉn :))
sao bảo đóng cửa mà vẫn thấy bán hàng bt kìa :|:|:|

Ai bảo đóng cửa... căng tin vẫn hoạt động bt... :phew::phew:

sheva_tiamo
05-01-2010, 02:29 PM
Đóng cửa làm gì, ko nên đóng cửa, dù sao thì 1 cái trường thì cũng cần phải có cái căng tin chứ

cur_sera
21-01-2010, 01:50 AM
Dù sao thì cũng không nên đóng cửa căng tin, nhiều lúc cần thì thứ gì đó thì mua ở đâu. Mà mình thấy giá trong Căng tin chỉ đắt hơn giá thị trường 500đ thôi mà

Điều này không đúng với... mỳ tôm :heheh::heheh::heheh:
Đắt gấp đôi luôn( đây là thời điểm đầu năm 2009) còn bây h thì không biết thế nào :can'tbe::can'tbe:

vyna_candy
21-01-2010, 07:38 PM
mey nguoi ban trong cang tin nhin cung gjan lem!!!ko tin dc dau.lay toan hang deu ve y.hyt hyt
nguyên văn:Mấy người bán trong căng-tin cũng gian lém!!! ko tin đc đâu.Lấy toàn hàng đểu về ý.hyt hyt(cái nào ko biết dịch kiểu gì :)))
ukm`,theo tớ thì hàng đểu ko đúng đâu,chỉ là họ bắn quá đắt so với bên ngoài thoy :)
p/s:Viết có dấu đi bạn :)

minh_hg
21-01-2010, 08:58 PM
mey nguoi ban trong cang tin nhin cung gjan lem!!!ko tin dc dau.lay toan hang deu ve y.hyt hyt

Giọng gì đây, mất thiện cảm quá, nhắn tin cũng chẳng đến mức thế này. Còn đánh giá con người không dựa vào hành động mà nhìn thì nản thật. Hàng của họ cũng ko phải hàng đểu, họ bán đắt hơn thôi, nói công bằng là thế

for-you.c10
20-10-2010, 07:43 PM
bây giờ căng tin chỉ bán nước nhân trần + nước chanh + cafe nên cũng đỡ hơn trước rùi ha

thanhkhoeo
20-10-2010, 09:54 PM
gì có càe em có thì anh đã uống rồi

ܓܨOrion.p0n
20-10-2010, 10:09 PM
c:beat_brick: nói là nước nhân trần + trà xanh ... nhưng mà chưa chắc nước đó đã sạch ... uống mà còn có cặn ở dưới cơ mà .... mà mua cái chi ở đó cũng đắt hơn bên ngoài thiệt :(

Braveheart7472
21-10-2010, 02:54 PM
c:beat_brick: nói là nước nhân trần + trà xanh ... nhưng mà chưa chắc nước đó đã sạch ... uống mà còn có cặn ở dưới cơ mà .... mà mua cái chi ở đó cũng đắt hơn bên ngoài thiệt :(
Thế mà thấy anh xuống căngtin vẫn uống rất nhiệt tìnhc:dribble:

ܓܨOrion.p0n
21-10-2010, 03:51 PM
c:beat_brick: không thì lấy cái gì mà uống ... phải chịu chứ sao.... uống nhưng theo kinh nghiệm của anh là không bao giờ uống hết =.=

duynamckbk7
21-10-2010, 04:04 PM

E xem trà với nhân trần chỗ nào ngon ngon mà rót ra ko có cặn chỉ a phát. Hay hum nào a đưa e gói nhân trần e pha thử rùi rót ra xem có cặn hok hộ a phát nhé :D

PhươngChiC5
21-10-2010, 04:40 PM
Các em bi h sướng thật đó, có cái căng tin tha hồ mà ngồi chém gió. Khoá bọ chị muốn mua cái bút cũng khó nữa nè.
Theo chị nghĩ, việc uống trà đá hay nhân trần có cặn là bình thường c:big_smile: cái đó là khách quan mừ. Ai pha cũng thế thôi.
Về giá cả, nếu thấy đắt có thể đề nghị lên nhà trường xem xét. Các em cũng toàn học sinh, đã làm ra tiền đâu mà bán đắt hơn bình thường. Cái đó là phải nói ngay, làm ngay c:what:. Cứ theo giá thị trường mà đối chiếu. Như thế là có lãi rồi c:confuse:

for-you.c10
21-10-2010, 06:46 PM
gì có càe em có thì anh đã uống rồi

có cafe mà a , e với thằng bạn e thỉnh thoảng uống mà .

leduythe
21-10-2010, 07:07 PM
Ko có căngtin thật là buồn quá đi.. giờ chỉ còn trà đá...Đói mà cũng ko có bánh mì ăn...chẹp chẹp

for-you.c10
21-10-2010, 08:06 PM
Ko có căngtin thật là buồn quá đi.. giờ chỉ còn trà đá...Đói mà cũng ko có bánh mì ăn...chẹp chẹp

có xôi a ah , ăn xôi đỡ đói hơn , bi giờ uống cafe là đỡ mất vệ sinh hơn cả , còn nước chanh + nhân trần thì ....

PhươngChiC5
21-10-2010, 09:46 PM
c:waaaht: Có cả xôi à. Ngon quá nhỉ. Xôi thì ko bửn được đâu:^o^: yên tâm còn chi

ܓܨOrion.p0n
21-10-2010, 10:07 PM
E xem trà với nhân trần chỗ nào ngon ngon mà rót ra ko có cặn chỉ a phát. Hay hum nào a đưa e gói nhân trần e pha thử rùi rót ra xem có cặn hok hộ a phát nhé :D

em biết cặn nước khác mà cặn bẩn khác, ý em là cặn bẩn cơ =.=

voimonster
26-10-2010, 08:38 PM
Dù sao tớ thấy các cô cũng rất vất vả khi phục vụ mà!
c:adore:c:adore: http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/

vyna_candy
27-10-2010, 08:48 PM
Và thu đc nhiều lợi nhuận là đằng khác:)):)):))

Đồng tiền đi liền khúc ruột mà :)):))
Có động lực thì vất vả có là bao :)
Mà giờ mùa đông rồi,mong chuyển cái món nhân trần đi...amen :(