PDA

View Full Version : Ai đọc Shin _cậu bé bút chì chưa

nhocbeo_mummim
07-08-2006, 09:28 PM
cho em hỏi dẫ có ai đọc shin chưa đảm bảo với các bác hay cực kỳ , còn cười vỡ cả bụng luôn cơ he he he he

chiphoi001
08-08-2006, 01:45 PM
trời quá buồn cười luôn buòn cưới chết được

zZNguyetAnhZz
10-08-2006, 08:21 AM
hehe em nhóc con giống chị thế, đọc shin mà đau cả bụng , chỉ có cười và cười thoai

Jimmy Page
24-09-2006, 09:08 AM
Hahaha đọc truyện tranh chỉ để cười thôi à?

ks_thu
25-09-2006, 11:11 AM
Mình đọc báo thấy truyện cậu bé bút chì thuộc tốp những chuyện phản giáo dục đó.Shin là cậu bé nghịch luôn có những trò đùa thái quá.Nếu bạn có cậu em như vậy thì bạn sẽ thế nào???Và bạn sẽ dạy cậu em của mình thế nào đây

letien
28-09-2006, 05:41 PM
hic tôi khoái truyện này lắm đó nhưng mà đừng cho con nít xem lắm cảnh không hay cho lắm cười thì cười chứ .......

Pisces
28-09-2006, 07:44 PM
Mình đọc báo thấy truyện cậu bé bút chì thuộc tốp những chuyện phản giáo dục đó.Shin là cậu bé nghịch luôn có những trò đùa thái quá.Nếu bạn có cậu em như vậy thì bạn sẽ thế nào???Và bạn sẽ dạy cậu em của mình thế nào đây
Nhà báo rỗi hơi ấy mà -___-, bươi móc lung tung. Sao ở mấy nước khác bộ truyện này lại mang tính giáo dục GT cao, mà về VN lại "phản giáo dục", và tại sao nó lại nằm trong top những manga hay nhất TG? Chắc phải đọc mấy truyện cổ tích như Tấm cám, Tấm trả thù bằng cách làm mắm Cám rồi gửi cho mẹ Cám ăn thì mới là giáo dục hả???

hic tôi khoái truyện này lắm đó nhưng mà đừng cho con nít xem lắm cảnh không hay cho lắm cười thì cười chứ .......
Nên dán mác 16+ trở lên thì chắc ổn -___-

anhtob6
28-09-2006, 09:06 PM
hi ! Truyện này con gái lớp ti thích đọc lắm đó.! Nhưng con gái đọc thì vô duyên quá...!!!Phải khôg

Pisces
02-10-2006, 01:38 PM
Chả có gì là vô duyên cả -__-. Tuỳ suy nghĩ mỗi người thôi. Nhưng mà hầu hết con gái đều ko thích đọc truyện này =))

ks_thu
03-10-2006, 09:50 PM
Chả có gì là vô duyên cả -__-. Tuỳ suy nghĩ mỗi người thôi. Nhưng mà hầu hết con gái đều ko thích đọc truyện này =))

Bạn nói tùy suy nghĩ mọi người 1 cách đơn giản quá.Bạn có bao giờ nhìn lại những đứa trẻ đang đọc những truyện có ghi là 16+ kô?
Bạn có thấy là nội dung chuyện Tấm Cám đã từ lâu kô có đoạn Tấm muối Cám thành mắm rồi?.Tuy có sai lầm nhưng nó đã đc sửa lại phù hợp hơn rồi đấy chứ!
Nói riêng về cuốn truyện tranh này thì đây là câu truyện ko hợp với lứa tuổi trẻ em(Đã đc thế giới công nhận)và mong rằng các NXB sẽ có những tác phẩm tốt hơn phù hợp lứa tuổi hơn cho bạn đọc.

chiphoi001
16-10-2006, 10:24 AM
tại sao lại nói rằng shin vô duyên ,phản giáo dục hôm trước vừa hỏi thằng cu em ở nhà học lớp 4 thế em đọc truyện này em thấy hay không ,trả lời rụp hay lém ,rất funny ,thế em mang đến lớp các bạn em có bảo truyện nì bậy không nó bảo em mang đến lớp bạn nào cũng đòi mượn xong các bạn í cười như nắc nẻ ,vậy đó thế mà trên tivi mấy bà mấy ông phóng viên chỉ giỏi bịa chuyện nào là các em bé thấy truyện này bậy quá em không có thích đọc ,vớ va vớ vẩn xem xong mà bực cả mình
thực ra trong shin nhiều đoạn hay lém như cái khúc shin dẫn BẠCH TUYẾT đi dạo đấy và khi bạch tuyết ị ra thì shin phải hốt mang về nhà ,shin đã hốt cả phần của những đống khác đấy trẻ con việt nam ngoan lắm ,có giáo dục nhưng không bao giờ tụi nó chịu làm chuyện nì đâu tớ dám chắc đây ,chuyện nì đáng lẽ phải có rating chứ do nxb kim đồng quên không đặt rating nên mọi chuyện mới thành như thế này

Pisces
18-10-2006, 06:22 AM
Có nhiều topic bàn về cái việc nội dung bộ truyện và có cho xuất bản hay ko rồi -__-. Chúng ta có bàn ở đây cũng ko có tác dụng gì đâu ~_~!.
Mà ko phải cái gì đưa ra trên báo cũng đúng nhé, đừng có hở tí là bảo báo nó viết thế... etc...etc... (:|

chiphoi001
19-10-2006, 09:28 AM
đúng vậy vụ này ầm ĩ lém ,bọn nó lập topic tùm lum bên kim đồng cũng có topic đấy để kêu gọi dân tình xem có nên xuất bản nữa không nhưng cuối cùng cũng chả thấy động tĩnh gì sất chán nên cũng chả mún nói nhìu

liknight_b4
19-10-2006, 10:44 AM
ầm ĩ cái j` mà ầm ĩ, tui cũng đọc SHIN này, có j` mà xấu chứ,hay là đằng khác,đọc cười đau cả bụng,