PDA

View Full Version : Cảm xúc đầu đông...!!!!

haminhvan
28-11-2009, 12:50 AM
Sáng ngủ dậy, bóc đi một tờ lịch mỏng. Lập đông – sang đông. Trời đã sang mùa đông. Nhanh thế! Nhớ mới hôm nào nhìn block lịch còn dày lắm. Lúc đó thì nghĩ “còn lâu mới đến cuối năm”! Vậy mà… sinh nhật vừa qua rồi, một tuổi mới đã bắt đầu… Và trời cũng đã sang đông…!
Sang đông rồi mà chưa thấy trời rét, chỉ đôi khi thấy hơi lạnh thôi! Sắp tới sẽ đan khăn. Hai cái giống nhau – khăn đôi mà. Cho mình & con bạn thân – Linh - đứa bạn mà mình có thể tâm sự tất cả mọi chuyện. Từ chuyện gia đình, học hành đến chuyện tình cảm ẩm ương & bao nhiêu chuyện linh tinh khác, mình đều có thể kể cho nó nghe..

… Trời lạnh thì thích nhất là được ôm một ai đó - mấy đứa bạn thân của mình. Mình thích mùa đông đơn giản vì mùa đông thì sẽ được ôm những người mà mình rất đỗi yêu quý: Linh - HBL, Nhung “gió”, Thanh Thuỷ, Hà “mã”, Duyên, Đường “glucôzơ”,… ôm bọn nó thì thích lắm. Nhất là Duyên & Đường vì 2 con bé này lúc nào cũng ấm ^^!...

... Chợt tự hỏi bản thân: “Bằng giờ này năm ngoái mình đang làm gì nhỉ?”. Vào 4rum trường, vào cái box Tâm sự - Chia sẻ đã quá quen thuộc với mình. Đọc lại những bài viết của “bằng giờ này năm ngoái”. Là”Hồi ức mùa đông” hay là”16 ghét & thương”. Đó là cảm xúc của năm ngoái. Năm ngoái thì có nhiều chuyện buồn hơn là vui, nhiều nước mắt hơn nụ cười… và đó cũng là thời điểm để nhận ra tình cảm thật của mình. Tất cả chỉ là vu vơ, chỉ là cảm xúc thoáng qua mà thôi…!

Mùa đông năm nay rất khác so với mùa đông năm ngoái. Năm nay thì có nhiều việc phải suy nghĩ hơn, nhiều mối quan tâm hơn… và đơn giản là bây giờ thì mình đã 17 tuổi - tuổi của những ước mơ, của sự định hình tính cách,… Và là tuổi của những xúc cảm đang lớn dần lên từng ngày, từng giờ. Thậm chí là từng phút, từng giây…

Tự hứa với bản thân mình là từ nay sẽ chăm chỉ học hành, không lười như trước đây nữa. Bởi vì tôi biết tôi sống không phải cho riêng bản thân mình mà còn cho những người sống cùng tôi…

Nguồn: http://vn.myblog.yahoo.com/van-114/article?mid=78&prev=82&next=50
Có nguồn nhưng ko cần trích dẫn vì đây là em tự viết ạ :D