PDA

View Full Version : Tai nạn giao thông - thật thương tâm

hrockvn
28-11-2009, 07:49 PM
Clip này có lẽ chỉ là clip để tuyên truyền thôi. Nhưng xem nó thật sợ.
4vx8X1MlwIU

Leovsmoon
28-11-2009, 08:18 PM
Xem ghê quá.Nhưng mà hình ảnh có vẻ không chân thực lắm anh ạ.Dẫu sao cũng mong mọi người đi đường thật cẩn thận,đừng để mình phải chịu những tổn hại về mặt thế xác và tinh thần một cách đáng tiếc như thế.

zX.TT.Xz
28-11-2009, 08:30 PM
Clip này có lẽ chỉ là clip để tuyên truyền thôi. Nhưng xem nó thật sợ.
4vx8X1MlwIU

Ơ sao anh lại đóng rồi..... em chưa được xem để rút kinh nghiệm mà..... :shock: :shock:

haminhvan
28-11-2009, 08:33 PM
:(( Em ko dám xem vào tối nay đâu. Tí nữa đj ngủ mà mơ thấy ác mộng thì chết. Sợ quá :((

minh_hg
28-11-2009, 08:33 PM
Clip này chắc chắc là để tuyên truyền rồi nhưng xem thấy xúc động chứ ko phải là sợ. Tai nạn giao thông đúng là xuất phát từ những điều nhỏ nhặt như vậy.
Có ai dịch cho em cái câu cuối clip " Speeding. No one thinks big of you " nghĩa là sao ko?

letienquana12
28-11-2009, 08:38 PM
Clip này chắc chắc là để tuyên truyền rồi nhưng xem thấy xúc động chứ ko phải là sợ. Tai nạn giao thông đúng là xuất phát từ những điều nhỏ nhặt như vậy.
Có ai dịch cho em cái câu cuối clip " Speeding. No one thinks big of you " nghĩa là sao ko?

Theo anh thì nghĩa nó là " khi mà bạn phóng nhanh thì ko có nghĩ là bạn giỏi cả ( hoặc là ko ai ngưỡng mộ bạn cả ) " . Chỉ bị coi thường thôi :D

haminhvan
28-11-2009, 09:55 PM
Speeding. No one thinks big of you

Speeding ------------ tăng tốc
Ừm. Theo mình thì là: Tăng tốc. Không ai nghĩ rằng bạn giỏi (chả biết có đúng ko :(()

hrockvn
28-11-2009, 10:00 PM
Híc, nó có nghĩa là: Bạn đi xe nhanh, không có ai cho bạn là giỏi.
Hiểu nôm na nó thế chứ câu này đừng cố dịch sát nghĩa.

rapperdq
28-11-2009, 10:05 PM
Nguyên văn bởi gút gồ trên sờ lết =))

Tăng tốc. Không ai nghĩ rằng lớn của bạn

Xem cái này thấy thương tâm quá :(

haminhvan
28-11-2009, 10:05 PM
Híc, nó có nghĩa là: Bạn đi xe nhanh, không có ai cho bạn là giỏi.
Hiểu nôm na nó thế chứ câu này đừng cố dịch sát nghĩa.

Kể ra em dịch cũng gần đúng =))
Đj xe đạp nhanh thì chắc ko việc j` (dĩ nhiên là đã quan sát cẩn thận, tập trung đạp xe :D)

_Lisu_Lilo_
28-11-2009, 10:06 PM
hức...em xem mà thấy sợ quá...cứ có cảm giác giật mình thon thót...thấy xót xa lắm ý ...hic....dù sao thì cũng là một clip đáng xem...

vitaminb12
29-11-2009, 12:13 AM
hơ :D Kiểu này phải xem lại thôi :D
Riêng về clip an toàn giao thông, vtm thấy Vn cũng có nhiều cái rất "hay" :D kiểu như là "tất cả chỉ là ngụy biện" hay là "nhanh một s - chậm cả đời" :)