PDA

View Full Version : Help me ... ;))

vjt♥
03-12-2009, 10:28 AM
Cho em hỏi cách để up ảnh lên 4 rum , em xem thử mấy bài viết # rồu mà các anh chị ý jải thík em kô hiểu lắm > Ai biết cách up ảnh thì chỉ cho em mới nhá . Thank mọi người trước ạ :D
:sparkling:

duynamckbk7
03-12-2009, 11:26 AM
Trước tiên em phải Up ảnh lên một cái gì đó ví dụ PhotoBucket chẳng hạn, sau đó paste link URL vào cái hình insert image ngày trên khung soạn thảo của em ý, thế là okie thui.

Mr.linhlong8
03-12-2009, 12:03 PM
Ngoài cách aNam nói e có thể UP ảnh lên chính diễn đàn mình để lấy link.Đơn giản hiệu quả: Trên thanh Tab e chọn :Cá nhân: nhìn cột bên trái :Your Control Panel->Networking:chọn : Pictures & Albums-> bên trái phía dưới : Add Album:click chọn : ô cửa sổ mới:đặt tên album(tiêu đề) ô ở dưới chắc là chú thích ^o^->submit ->chọn : Click here to upload pictures!-> chọn tệp tin từ máy tính-> hoàn tất-> lấy link ảnh
Tiếp theo dùng Tag : chèn link vào giữa ^o^.Hoặc sử dùng biểu tượng khi viết bài,nó nằm bên cạnh các tag in đậm,in nghiêng,gạch chân,giống như office ấy.E tự làm sẽ thấy thú vị của từng Tag ^o^

vjt♥
04-12-2009, 10:32 AM
Thank mọi người nhiều , nhưng mà nói thật nhá , em vẫn không hiểu . Thế em up ảnh lên flickr rồu thì có cần up lại lên photobucket kô ?

duynamckbk7
04-12-2009, 11:30 AM
:( a chưa dùng Flick nên chưa bít, e up ở đâu cũng được miễn là lấy được URL là okie

Mr.linhlong8
04-12-2009, 10:07 PM
#Sau khi lấy link ảnh từ bất cừ host nào bạn post ảnh bằng cách ấn copi link ảnh rùi click vào biểu tượng này http://daoduytu.edu.vn/forum/picture.php?albumid=382&pictureid=5261 là được.Thank !