PDA

View Full Version : Tuyên ngôn đàn bà ( trả lại cho cái người đàn ông kia)

_Lisu_Lilo_
04-12-2009, 01:13 PM
Hỡi cộng đồng XX

" Tất cả con gái sinh ra đều có quyền thống trị . Tạo hóa cho họ những quyền ko ai có thể xâm phạm được ; trong những quyền ấy,có quyền được sống , quyền được làm đẹp và quyền mưu cầu hạnh phúc ".

Lời bất hủ ấy ở trong bản tuyên ngôn con gái XX của nước MĨ NHÂN
Bản tuyên ngôn cung kính và phục tùng của con trai XY cũng nói:
"Thượng đế sinh ra con gái để yêu thương và chiều chuộng và phải luôn luôn yêu thương và chiều chuộng con gái ".
Đó là những lẽ phải ko ai chối cãi được.

Thế mà gần đây , bọn con trai lợi dụng lá cờ chống áp bức , bóc lột đến cướp miếng ăn , áp bức con gái . Hành động của chúng trái hẳn với nhân đạo và quy luật sống .

Về chính trị , con trai bắt con gái phải gọi là anh mặc dù con gái hơn tuổi con trai .
Con trai chơi pháo , hút thuốc lá làm cho sức khỏe con gái suy nhược .

Về kinh tế ,con trai đặt ra hàng trăm lí do vô lí , làm cho con gái ko thể vòi vĩnh được j` .
Tuy vậy , đối với con trai , con gái vẫn giữ một thái độ khoan hồng và nhân đạo.
Sự thật là sau cuộc bạo loạn của con trai, con gái đã giành được phần thắng và bỏ qua hết mọi chuyện .
Sự thật con gái vẫn rất dễ thương , hiền lành , tốt bụng ...

Bởi thế , tôi ,thành viên nước MĨ NHÂN , đại diện cho toàn dân con gái tuyên bố con gái mới thực sự là người nắm quyền làm chủ , xóa bỏ tất cả mọi đặc quyền của con trai trong việc cư xử với con gái.

Toàn dân con gái trên dưới một lòng kiên quyết chống lại âm mưu nổi loạn của con trai .
Tôi tin rằng các bạn Đồng minh đã công nhận những nguyên tắc xử phạt con trai ở Hội nghị Rung-hêt-răng , quyết ko thể ko công nhận quyền thống trị của con gái.

Nếu trên đời chỉ có Adam thì k bao giờ có thế giới mà cái sinh ra thế giới chính là Eva

*** ---- con gái sinh ra đã đẹp nên con trai không có quyền đẹp hơn

***---con gái sinh ra đã trắng trẻo nõn nà nên trên đời hiếm tên con trai nào
dc như thế
giả sử con trai cũng nõn nà đôi tay thì đâu ra người để quét nhà rửa chén cơ chứ !
mà đôi tay con gái để vuốt ve nâng niu chứ đâu phải để lau nhà giặc giũ >> việc đó chỉ để con trai thôi

***---con gái sinh ra để thông minh,giỏi giang thì con trai phải tự nguyện yêu chiều,phục vụ... con gái chứ !!!

***---và tất nhiên con gái sinh ra để ăn những thứ bổ mát cho làn da thì con trai có tác dụng là trả tiền mà
trong tình yêu , con trai chủ động thì tất nhiên chuyện khác như xách đồ dùm , trả tiền shopping , ... cũng thế chứ
nếu như con gái sinh ra trên đời để dc yêu thương thì con trai phải yêu chứ

***---con gái sinh ra có quyền tự do bình đẳng , nhưng con trai thì không , bởi vì không có đứa con gái nào công nhận như thế cả !
đừng chê con gái hung dữ , .....con gái càng nhu mì hiền thục để con trai các người bắt nạt sao

***---con gái sinh ra không phải để thổi lửa nấu cơm hay thổi bong bóng ... đâu nhá , mà là để nhận dc bong bóng và hoa thôi
nói chung , con gái là chủ sở hữu của những cái đẹp và cái tốt thôi

Đề nghị anh em có phản ứng gì hãy cố nhún nhường,đặt chị em lên trên hết!!!
-st-

[JuL]
04-12-2009, 01:25 PM
Kính thưa toàn thể anh em mang dòng máu XY

Toàn thể anh em ta khi mới sinh ra ( dù sinh từ mẹ ta , bà già ta , u ta , bầm ta , ...... hay vợ của bố chúng ta ) chúng ta đều có những quyền dc tự do và bình đẳng như : tự do ngắm gái , tán gái , dc quyền 2 tuần tắm một lần , quyền dc mặc quần đùi ra đường ........Anh em chúng ta ko phải chịu áp bức bởi bất kì một thế lực nào cả .

Vậy mà hàng trăm năm qua , bọn thực dân đàn bà đã cướp đi cái quyền đó của chúng ta . Chúng ngang nhiên áp bức bóc lột của chúng ta từ 500 đến 1000 đồng để ăn quà vặt . Chúng tự cho mình cái quyền giật vở của thằng khác để lấy giấy kiểm tra 15p.

Đã bao anh em chúng ta đã phải chịu cảnh đói rét ( vì ko có 1000 ăn sáng ). Bao anh em phải chịu cảnh vở mất hộp bút tan.
Bản thân tui trước cảnh đau xót đó mà ruột đau như cắt , nước mắt đầm đìa , đêm ko dám ăn , ngày ko dám ngủ . Chỉ dám sáng chưa chiều 3 bữa cầm hơi , tối ngủ 8h nghĩ kế đánh giặc...!

Đã đến lúc anh em chúng ta cho cả thế giới này biết về những người đàn ông chân chính MADE IN Mẹ chúng ta . Nay tôi thay mặt toàn thể anh em đứng lên kêu gọi mọi người hãy chiến đấu .Ông cha ta đã có câu " Giặc Đến Nhà Chồng Đàn Bà Cùng Đánh ".
Ai có siêu nhẹ thì dùng siêu nhẹ , ai ko có siêu nhẹ thì dùng tông Lào, ai ko có tông Lào thì đứng sau gào hỗ trợ.....!

Toàn thể anh em chúng ta hãy cùng nhau đoàn kết để chiến đấu. Hãy kết hợp toàn sức mạnh của toàn thể anh em chúng ta để cùng nhau chiến đấu!!!!

sock.hackkey
04-12-2009, 01:31 PM
úi dời...2 bài kia à...chị Tiểu Linh ơi...thế lúc nào cũng phải nhường các bạn XX ak...không chịu đâu..đấu tranh cùng [JuL]

zX.TT.Xz
04-12-2009, 01:52 PM
Ha ha ha ha.... con gái cũng gớm mặt nhỉ... không chịu được sao... rốt cuộc thì con gái cũng luôn mềm yếu và cần con trai là chỗ dựa tinh thần... không chơi mấy cái trò nãy nữa...

Leovsmoon
04-12-2009, 02:05 PM
Hoan hô chị Linh đã lấy lại công bằng cho XX chúng ta.........

yldamax
04-12-2009, 03:05 PM
Tại sao lại trả lại cho người đàn ông kia ??? nghe khó hiểu quá :hmm::hmm::hmm::hmm::hmm::hmm::hmm:

zX.TT.Xz
04-12-2009, 03:35 PM
Tại sao lại trả lại cho người đàn ông kia ??? nghe khó hiểu quá :hmm::hmm::hmm::hmm::hmm::hmm::hmm:

À là anh à... anh là người đàn ông kia.... hohohoho.... anh làm gì đi chứ nhỉ...

toonie_9x
04-12-2009, 09:31 PM
cuộc chiến giữa XX và XY là cuộc chiến kéo dài bật tật ... nhưng VN lại là một trong những nước có tỉ lệ bình đẳng giữa 2 giới là bằng nhau ( có khi tỉ đàn ông sợ đàn bà / đàn bà sợ đàn ông >o ):chuckle:... cớ sau lại phải khơi gợi cho nó bùng nổ :^o^:

viethieu1012
04-12-2009, 10:27 PM
haha tức là trả lại cho chú đấy thế mà cũng o hiểu haha!!!!!!!!!!!!!!!!!!

_Lisu_Lilo_
05-12-2009, 02:19 PM
thì có người bảo không biết không 4rum mình có ai post tuyên ngôn đàn bà không nên em post để giành chính quyền thôi mà....căn bản thấy mấy ông đàn ông tự sướng kinh quá

viethieu1012
05-12-2009, 02:27 PM
hjhj không phải mình.chắc bảo thọ Lác ehee :fullup: :fullup: :fullup: :fullup: :fullup: :fullup: :fullup: :fullup: :fullup: ( YLDAMAX đấy ehee )

_Lisu_Lilo_
05-12-2009, 02:51 PM
hjhj không phải mình.chắc bảo thọ Lác ehee ( YLDAMAX đấy ehee )

ơ không anh ợ...cái người đấy chỉ là đứng ngoài làm cái bơm thôi....cái người mà em nói là người đã cả gan tuyên ngôn cơ....:))

yldamax
06-12-2009, 06:59 PM
ơ không anh ợ...cái người đấy chỉ là đứng ngoài làm cái bơm thôi....cái người mà em nói là người đã cả gan tuyên ngôn cơ....:))

Có ai đứng ra tuyên ngôn đâu em.( gan anh làm j to thế ) post chơi thôi cho anh em đọc giải stret để lại tiếp tục im lặng phục tùng chị em thôi mà .hjhj (chắc em í ko nói mềnh ehe ;)) ):fullup:

beut_kute
07-12-2009, 04:37 PM
sUnG.............................................. :)).................................

zX.TT.Xz
07-12-2009, 04:45 PM
sUnG'............................................. . :)).................................

Anh em chuẩn bị hầm............................................. .............

_Lisu_Lilo_
07-12-2009, 04:47 PM
Cứ thử đi...biết ngay cái sai thôi mà =)) .

zX.TT.Xz
07-12-2009, 04:54 PM
Cứ thử đi...biết ngay cái sai thôi mà =)) .

Cái sai là thế nào ạ.....................................:yawn:

_Lisu_Lilo_
10-12-2009, 05:58 PM
Cái sai là thế nào ạ.....................................
cứ thử là biết ngay thôi em
.

000_000
10-12-2009, 06:14 PM
Hai bài này hay và vần không đỡ nổi . Tuyệt ! Dù là zai hay gái đều hay cả

boycoj_1312
10-12-2009, 06:35 PM
con gái sinh ra không phải để thổi lửa nấu cơm hay thổi bong bóng ... đâu nhá , mà là để nhận dc bong bóng và hoa thôi anh tưởng là còn phải thổi cái # nữa, đâu chỉ mỗi thổi kơm và bong bóng

_Lisu_Lilo_
10-12-2009, 06:38 PM
anh tưởng là còn phải thổi cái # nữa, đâu chỉ mỗi thổi kơm và bong bóng

anh nói câu này có ý gì đá. .

sheva_tiamo
11-12-2009, 09:37 AM
con gái sinh ra đã trắng trẻo nõn nà nên trên đời hiếm tên con trai nào
dc như thế
Hic hic sao lại có cái câu này vào đây làm giề ..............................

thomit.com
11-12-2009, 09:41 AM
Đả kik nhau suốt. nhưng ai cũng cố bon chen kiếm lấy 1 thằng hay 1 em. :heheh::heheh:
Tóm lại laf toàn người chém gió. Giờ mà có người khác giới tán tỉnh xem sao. Sướng tưng tưng ấy chứ ;))

sheva_tiamo
11-12-2009, 09:46 AM
Đả kik nhau suốt. nhưng ai cũng cố bon chen kiếm lấy 1 thằng hay 1 em. :heheh::heheh:
Tóm lại laf toàn người chém gió. Giờ mà có người khác giới tán tỉnh xem sao. Sướng tưng tưng ấy chứ ;))

Ế ông anh nói thật không đá,
Hồi trước 4rum mình có hội độc thân giành cho những đứa như mềnh, bây h không biết đâu rồi

Mr.BEO
11-12-2009, 09:50 AM
Ế ông anh nói thật không đá,
Hồi trước 4rum mình có hội độc thân giành cho những đứa như mềnh, bây h không biết đâu rồi

CÓ thể đã mất
hay bây giờ ta có thể lập lại

Tạo 1 bang đê hay là Hội " Trai tơ D2T " :loa:

slam on
11-12-2009, 10:01 AM
con trai chỉ giỏi nói phét thôi, nói chung là ko có con trai thì con gái chúng mình vẫn sống tốt còn ko có con gái thì con trai chưa chắc đã sống được đâu :heheh::heheh::heheh:

sheva_tiamo
11-12-2009, 10:03 AM
CÓ thể đã mất
hay bây giờ ta có thể lập lại

Tạo 1 bang đê hay là Hội " Trai tơ D2T " :loa:

này , tui ko phải con trai đâu nhá, đừng hiều lầm. Nhưng nói chung nên lập 1 bang hội độc thân cho những đứa như tui đỡ tủi thân,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

zX.TT.Xz
11-12-2009, 10:17 AM
con trai chỉ giỏi nói phét thôi, nói chung là ko có con trai thì con gái chúng mình vẫn sống tốt còn ko có con gái thì con trai chưa chắc đã sống được đâu :heheh::heheh::heheh:

Thế là ý gì đấy bà chị...:proud::proud:... từ xưa đến nay trong phim " hàn quốc" nhá... toàn con gái cầu xin con trai...:heheh::heheh:

slam on
11-12-2009, 10:21 AM
Thế là ý gì đấy bà chị...:proud::proud:... từ xưa đến nay trong phim " hàn quốc" nhá... toàn con gái cầu xin con trai...:heheh::heheh:

Hàn Quốc chứ ko phải Việt Nam, đời thực chứ ko phải trong fim đâu nhé chú em :cool:

zX.TT.Xz
11-12-2009, 10:25 AM
Hàn Quốc chứ ko phải Việt Nam, đời thực chứ ko phải trong fim đâu nhé chú em :cool:

Chấp nhận ạ... thì tại thấy mấy bà toàn ham mê phim hàn quốc quên ăn quên ngủ ... nên....:darling::darling:

slam on
11-12-2009, 10:30 AM
Chấp nhận ạ... thì tại thấy mấy bà toàn ham mê phim hàn quốc quên ăn quên ngủ ... nên....:darling::darling:

mấy thằng con trai đang còn mê fim Hàn chứ nói j mình con gái chúng tôi, cũng ko thiếu con trai ngồi khóc khi xem fim Hàn đâu nhé :heheh::heheh::heheh:

zX.TT.Xz
11-12-2009, 10:33 AM
mấy thằng con trai đang còn mê fim Hàn chứ nói j mình con gái chúng tôi, cũng ko thiếu con trai ngồi khóc khi xem fim Hàn đâu nhé :heheh::heheh::heheh:

HÁ há há há.... thằng nào...mà đàn bà thế chị ơi... khóc khi xem phim hàn quốc... chứ...:aah::aah:

Mr.BEO
11-12-2009, 10:44 AM

Em công nhận không có con gái thì con trai không thể sống được cả trên phương diện nghĩa đen và nghĩ bóng
Nhưng em hỏi một điều Chị ơi ko có con trai lấy đâu ra con gái mà sống chứ ????

này , tui ko phải con trai đâu nhá, đừng hiều lầm. Nhưng nói chung nên lập 1 bang hội độc thân cho những đứa như tui đỡ tủi thân,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
ui em nhầm xin lỗi chị thui lập hội cô đơn thui :whistle:

thomit.com
11-12-2009, 04:25 PM

Hồi mới vào 4rum mình cũng nhầm lẫn giới tính này của cô em ;))
Mà độc thân có cái hay của độc thân, tủi làm gì em :D
Hay anh cũng đang độc thân nè, anh em ta ghép lại đi ;))

sheva_tiamo
11-12-2009, 05:12 PM
Hồi mới vào 4rum mình cũng nhầm lẫn giới tính này của cô em ;))
Mà độc thân có cái hay của độc thân, tủi làm gì em :D
Hay anh cũng đang độc thân nè, anh em ta ghép lại đi ;))

haha được thôi, chỉ sợ anh không ưng em thôi.
Còn về chuyện giới tính tcủa em thì có lẽ 99% dân cư trong 4rum này nhầm lẫn

zX.TT.Xz
11-12-2009, 09:04 PM
haha được thôi, chỉ sợ anh không ưng em thôi.
Còn về chuyện giới tính tcủa em thì có lẽ 99% dân cư trong 4rum này nhầm lẫn

Thế cuối cùng U là boy hay là girl... em không muốn nhầm thêm lần nữa...:sigh:

sheva_tiamo
12-12-2009, 08:26 AM
Thế cuối cùng U là boy hay là girl... em không muốn nhầm thêm lần nữa...:sigh:

Có thằng con trai nào lại đi để Ava hình Lee Min HO ko...........................

Mr.BEO
12-12-2009, 08:31 AM
Có thằng con trai nào lại đi để Ava hình Lee Min HO ko...........................

đã bảo chị ý là girl mà
nói nhìu wa'

Chị chứ cái vụ những người độc thân vui vẻ thì sao h

sheva_tiamo
12-12-2009, 08:33 AM
đã bảo chị ý là girl mà
nói nhìu wa'

Chị chứ cái vụ những người độc thân vui vẻ thì sao h

trường mình đã có hội độc thân từ năm ngoái do anh REd làm hội trưởng rồi. Nhưng sau hum valentine thì lại giải thể. Thế có ai muốn lập hội độc thân nữa ko. Chị làm hội trưởng cho.....................:whistle::whistle::whistle ::whistle::whistle:

Mr.BEO
12-12-2009, 08:35 AM
trường mình đã có hội độc thân từ năm ngoái do anh REd làm hội trưởng rồi. Nhưng sau hum valentine thì lại giải thể. Thế có ai muốn lập hội độc thân nữa ko. Chị làm hội trưởng cho.....................:whistle::whistle::whistle ::whistle::whistle:

Chị là đi ;))
em đăng kí làm mem đầu tiên :luckybadge:...................................... .....................................

sheva_tiamo
13-12-2009, 10:59 AM
Ờ chờ thì xong cái đã nhá.............................................. ............................

snow_b7
13-12-2009, 11:32 AM
Chị Tiểu Linh thay mặt phe áo dài len tiếng kịp thời quá ah!! ủng hộ XX... đả đảo XY... :freely::freely::freely:

zX.TT.Xz
13-12-2009, 11:37 AM
Ớ thế anh em con trai đâu hết rồi ạ.... để hai chị tung hoành quá...

yldamax
13-12-2009, 03:05 PM
Ớ thế anh em con trai đâu hết rồi ạ.... để hai chị tung hoành quá...

Chú thích thì xin mời.Anh sợ cái mác ế vợ cả đời lắm hjhj.:refused::refused::refused::refused::refused: :refused::refused: :freely::freely:

zX.TT.Xz
13-12-2009, 03:14 PM
Có mỗi bạn leo gán cho anh cái mác ế vợ thôi... anh không phải sợ... cứ dũng cảm cho em... sẽ có người yêu...

_Lisu_Lilo_
13-12-2009, 05:14 PM
haha...con trai mà thích thì sang bên tuyên ngôn đàn ông bày tỏ quan điểm...lại cứ thích nói vào đây để chị em nó biết cơ :whistle::whistle:...cái này là để giành lại chính quyền thôi ...:heheh::heheh:....dù sao thì.....ai nói sẽ lập hội độc thân ý nhỷ....cho chị tham gia với :heheh::heheh:

zX.TT.Xz
13-12-2009, 07:50 PM
Nói là lập hội độc thân mà... cũng chưa thấy ai lập cả... không biết khi nào mới lập được đây

sheva_tiamo
14-12-2009, 07:47 AM
Đã bảo là thi xong cái đã mà, ..............................

snow_b7
14-12-2009, 10:32 AM
Nói là lập hội độc thân mà... cũng chưa thấy ai lập cả... không biết khi nào mới lập được đây

ý... có lập thì ai cho em vào!!! :attack::attack: Sắp có vợ con đến nơi còn giả vờ ngây thơ hử :chuckle::chuckle::chuckle:

zX.TT.Xz
14-12-2009, 10:39 AM
ý... có lập thì ai cho em vào!!! :attack::attack: Sắp có vợ con đến nơi còn giả vờ ngây thơ hử :chuckle::chuckle::chuckle:

Her... em có nói là có đâu nhỉ... chỉ là sắp có vợ có thể thất vợ...:corner::corner:

xuan a11
14-12-2009, 04:22 PM
em rất đồng ý với cách nghĩ của chị nhưng k phải lúc nào con gái cũng mềm yếu mà có mềm yếu tí thì cũng đã sao. Con gái mềm yếu là cái cớ để con trai tồn tại chị nhỉ

sheva_tiamo
16-12-2009, 06:17 PM
Không chấp nhận những trường hợp có người yêu, chị sẽ ko duyệt đơn của em đâu

zX.TT.Xz
16-12-2009, 07:02 PM
Không chấp nhận những trường hợp có người yêu, chị sẽ ko duyệt đơn của em đâu

Cái gì ạ.... em 8 tí thôi chứ em không muốn vào hội đâu... nhưng hội mà nhờ gì thì em sẽ giúp... Chứ em thì chưa có người yêu...:darling:

sheva_tiamo
16-12-2009, 07:26 PM
Ô thế thì thôi ko lập hội nữa, chắc là chả có mấy người vô đâu

zX.TT.Xz
16-12-2009, 08:21 PM
Nghĩ tên hội nào cho nó hay vào chị ạ.... Để cho ai cũng có thể vào được,,,,:heheh:...em sẽ là người đầu cánh...

haminhvan
17-01-2010, 02:15 PM
"Người đàn ông kja" ở đây là người đã lập ra cái topic "Tuyên ngôn đàn ông" ấy
@ TT: Đừng có mà nhận bừa thế chứ :))

zX.TT.Xz
17-01-2010, 07:51 PM
@ TT: Đừng có mà nhận bừa thế chứ :))

Nhận bừa cái gì nào... :|:|.... không đúng hay sao.... :heheh:

vyna_candy
17-01-2010, 10:27 PM
sao giờ mình mới đọc cái này zậy trời :aah:
hjc,XX muôn năm..mấy XY hãy đọc và ghi nhưó ngay các điều trong bản:tuyên ngôn XX" của chị em ta :)):))

zX.TT.Xz
07-02-2010, 07:26 PM
sao giờ mình mới đọc cái này zậy trời :aah:
hjc,XX muôn năm..mấy XY hãy đọc và ghi nhưó ngay các điều trong bản:tuyên ngôn XX" của chị em ta :)):))

.... con vy hâm... Vy em là đầu sỏ của hàng loạt những vụ đánh bom cảm tử vào
những người đàn ông ngơ ngác tội nghiệp kia... :^o^::^o^::^o^:

vyna_candy
08-02-2010, 08:50 AM
.... con vy hâm... Vy em là đầu sỏ của hàng loạt những vụ đánh bom cảm tử vào :^o^::^o^::^o^:

...Ukm` nếu em là đầu sỏ thì anh nghĩ cái câu này(câu anh nói) có nên cho quả bom ko hả:roar::roar:

Hvpro8x
22-03-2010, 11:16 PM
hãy đọc và đánh giá trích đoạn sau đây của 1 em 91:
cứu em gấp. em đã gây lỗi lầm.....

người ấy hứa là thứ 7 hoặc chủ nhật này dắt em đi ăn ốc. Đã lâu tụi em chưa đi chơi với nhau. vì em và người ấy học cùng lớp tại chức buổi tối. Ban ngày người ấy đi làm, còn em thì đi học ở trường đại học. Buổi tối có ngày người ấy đi học, có ngày người ấy bận việc ko đi. Ngày nào đi học thì cũng chả ngồi cạnh nhau, đi về đườg ai nấy dông....Tóm lại tình hình là thế
Rùi người ấy hứa thứ 7 hoặc chủ nhật này dắt em đi ăn ốc... Thứ 7 im lặng trôi qua....
Rùi trưa nay, người ấy nhắn tin :"nội anh mới mất"... em nhắn lại....:"Bà nội hôm bữa đó hả?Con cháu phụng dưỡng làm sao để bà chết vậy?Vậy tối nay có đi chơi ko "..Em thấy em mất dạy kinh khủng. em send mà em tắt ko kịp.... Và kết quả là người ấy im lặng ko nói gì....
Giờ em muốn nhắn tin chia buồn, nhưng ko bik phải nói làm sao? Nhà a ấy xa quá mà e thì ko nhớ nhà làm sao tới thắp nhang,ko lẽ bắt anh í lên đây chở em xuống đó....
Mà các anh chị ơi, Chỉ em bây giờ em phải nhắn tin như thế nào cho phải đạo. Chỉ em từng câu chữ cho chính xác dc ko ạ. E đang rối vì cái ngu của em quá.tại anh í sinh năm 84 hơn em cả 7 tuổi, nên anh í nghĩ vì về em em ko hể bik dc, em hok bik trong lòng anh ấy có đang oán giận em ko, Em hok bik phải làm sao. Giờ e phải nhắn tin hay nói gì với anh ấy đây. Nhưng đừng kiu em xin lỗi nhé

E cũng muốn gọi dt cho anh ấy nói. Em sẽ nói là :"em xl vì nhà anh có đám ma mà em hok giúp gì dc mà còn đòi đi ăn ốc.anh đừng giận em nhé.Khi nào anh đi mua quan tài? anh đi hay bố mẹ anh đi. Khi nào đóng vô hòm, mời mọi người tới dự đám ma thì anh lên đây chở em xuống thăm nhà anh rồi thắp nhang nhé." Nếu anh ấy ko giận thì em sẽ hỏi thăm tiếp là :" ngày đưa đi chôn anh có nghỉ làm đi ko ? Mà nhà anh làm đám ma ở nhà hay thuê nhà người ta làm giùm. Đường nhà anh đang sửa khó đi xe có vô được ko..."
Kế hoạch thế được không các anh chị
Mà em chị sợ bà anh ấy mới chết nên nhà lu bu, em gọi làm phiền thôi...Em sợ e gọi làm phiền ổng lại chửi....

_Lisu_Lilo_
25-03-2010, 06:25 PM
cứu em gấp. em đã gây lỗi lầm.....

người ấy hứa là thứ 7 hoặc chủ nhật này dắt em đi ăn ốc. Đã lâu tụi em chưa đi chơi với nhau. vì em và người ấy học cùng lớp tại chức buổi tối. Ban ngày người ấy đi làm, còn em thì đi học ở trường đại học. Buổi tối có ngày người ấy đi học, có ngày người ấy bận việc ko đi. Ngày nào đi học thì cũng chả ngồi cạnh nhau, đi về đườg ai nấy dông....Tóm lại tình hình là thế
Rùi người ấy hứa thứ 7 hoặc chủ nhật này dắt em đi ăn ốc... Thứ 7 im lặng trôi qua....
Rùi trưa nay, người ấy nhắn tin :"nội anh mới mất"... em nhắn lại....:"Bà nội hôm bữa đó hả?Con cháu phụng dưỡng làm sao để bà chết vậy?Vậy tối nay có đi chơi ko "..Em thấy em mất dạy kinh khủng. em send mà em tắt ko kịp.... Và kết quả là người ấy im lặng ko nói gì....
Giờ em muốn nhắn tin chia buồn, nhưng ko bik phải nói làm sao? Nhà a ấy xa quá mà e thì ko nhớ nhà làm sao tới thắp nhang,ko lẽ bắt anh í lên đây chở em xuống đó....
Mà các anh chị ơi, Chỉ em bây giờ em phải nhắn tin như thế nào cho phải đạo. Chỉ em từng câu chữ cho chính xác dc ko ạ. E đang rối vì cái ngu của em quá.tại anh í sinh năm 84 hơn em cả 7 tuổi, nên anh í nghĩ vì về em em ko hể bik dc, em hok bik trong lòng anh ấy có đang oán giận em ko, Em hok bik phải làm sao. Giờ e phải nhắn tin hay nói gì với anh ấy đây. Nhưng đừng kiu em xin lỗi nhé

E cũng muốn gọi dt cho anh ấy nói. Em sẽ nói là :"em xl vì nhà anh có đám ma mà em hok giúp gì dc mà còn đòi đi ăn ốc.anh đừng giận em nhé.Khi nào anh đi mua quan tài? anh đi hay bố mẹ anh đi. Khi nào đóng vô hòm, mời mọi người tới dự đám ma thì anh lên đây chở em xuống thăm nhà anh rồi thắp nhang nhé." Nếu anh ấy ko giận thì em sẽ hỏi thăm tiếp là :" ngày đưa đi chôn anh có nghỉ làm đi ko ? Mà nhà anh làm đám ma ở nhà hay thuê nhà người ta làm giùm. Đường nhà anh đang sửa khó đi xe có vô được ko..."
Kế hoạch thế được không các anh chị
Mà em chị sợ bà anh ấy mới chết nên nhà lu bu, em gọi làm phiền thôi...Em sợ e gọi làm phiền ổng lại chửi....

Sống trên đời...có người này thì cũng phải có kẻ kia...làm sao lại có những con người hoàn hảo...nhưng để đến mức này thì làm sao mà chấp nhận được nhỷ?...Nhưng em xin hỏi cái người đã post câu chuyện này vào đây....có ý gì đấy ạ....bao nhiêu người con gái có những cách ứng xử hay,sống tốt....sao không tìm những câu chuyện đấy để đưa lên đây....lời nói xuất phát từ ý nghĩ...nhưng ý nghĩ không phải là dã tâm....thế nên có những con người nói ra rồi ms thấy hối hận đấy...nhận xét thì cũng chỉ là nhận xét...câu chuyện này cũng có thể là giả...nhưng cái mục đích của người gửi nó thì......