PDA

View Full Version : Bạn cài phần mềm gì cho máy sau khi cài lại hẹ điều hành

daicahobao
07-12-2009, 02:39 PM
Sau khi cài lại win. để sử dụng máy tính thật sự hiệu quả thì các bạn sẽ phải cài các soft cần thiết cho máy để phục vụ cho học tập, giải trí. nhưng cài phần mềm nào thật hiệu quả mà không làm tốn tài nguyên máy cũng không phải dễ trả lời, mình lập topic này để các bạn trao đổi với nhau vấn đề thú vị này:
Ex trước nhé:
1. Cài Norton 360 ( hoặc các soft security)
2. Cài Driver ( đang dùng Win XP, chứ win 7 thì chả cần)
3. MS Office 2007
4. Foxit Reader
5. English Study 4.1
6. Unikey
7. Fire Fox
8. Yahoo Messenger
9. USB disk security
10. Garena( để chơi AOE giải trí với anh em)
11.IDM
12.winrar

Saimoon
07-12-2009, 03:01 PM
6. Unikey
7. Fire Fox
8. Yahoo Messenger
thường thì em sẽ cài 3 cái này đầu tiên.
rồi tiếp theo là cài ESET NOD32, phòng trừ hậu hoạ
cài cả IDM để down cho tiện, sau đó đi ngủ cái cho đỡ mệt! :D

vitaminb12
07-12-2009, 08:27 PM
Firefox #:-s
IDM #:-s
Unikey #:-s
Ym! #:-s
K-lite codec pack #:-s
U-torrent #:-s
7zip #:-s

<~ đó là những thứ chắc chắn sẽ cài #:-s ít ra là trước lần cài lại tiếp theo #:-s
còn sau đó thì là
KIS
MsOffice
KmPlayer
CAD
Taper Pro
DM của BB
Unlocker
Corel Draw

minh_hg
07-12-2009, 09:08 PM
Ơ sao mọi người không ghost lưu lại rồi lần sau chỉ việc ghost thôi, ko phải cài lại từ đầu mệt lắm.
Nhưng cái này em cũng mới học được thôi, chứ còn hồi trước thì thứ tự sẽ là
IDM
Yahoo Messenger
Fire fox
KIS ( cũng mới dùng thôi chứ ngày trước là BKAV )
Office thì 2003 thôi 2007 nặng mà nhu cầu sử dụng của mình thì chẳng khác gì 2003
FLV
Lạc Việt
...
Ôi máy nhà em thì cũng nhiều thứ lắm mỗi lần cài lại bỏ soft này thêm soft kia linh tinh, có mấy cái đó là chủ yếu thôi

daicahobao
07-12-2009, 10:10 PM
Ơ sao mọi người không ghost lưu lại rồi lần sau chỉ việc ghost thôi, ko phải cài lại từ đầu mệt lắm.
Nhưng cái này em cũng mới học được thôi, chứ còn hồi trước thì thứ tự sẽ là
IDM
Yahoo Messenger
Fire fox
KIS ( cũng mới dùng thôi chứ ngày trước là BKAV )
Office thì 2003 thôi 2007 nặng mà nhu cầu sử dụng của mình thì chẳng khác gì 2003
FLV
Lạc Việt
...
Ôi máy nhà em thì cũng nhiều thứ lắm mỗi lần cài lại bỏ soft này thêm soft kia linh tinh, có mấy cái đó là chủ yếu thôi ,
Bản ghost chỉ nên là hệ điều hành chưa cài thêm cái gì vào, lúc ghost lại thì cài sau, bản ghost mình cài thêm mỗi driver các soft thì cài sau. thay đổi không khí chứ, ai lại dùng mãi một loại phần mềm làm gì :hi:

hrockvn
08-12-2009, 10:08 PM
Mình chỉ có khái niệm "cài những gì cần thiết" chứ không có khái niệm "cài những phần mềm gì sau khi cài lại máy". Vì tất cả các phần mềm sau khi cài lại đều cần thiết với mình. Không có cái nào trước hay sau. Những cái sau chỉ là những cái trong quá trình sử dụng mình dùng thử, sau đó có thể dùng luôn hoặc gỡ ra.
Đây là những phần mềm mà mình luôn phải cài.

Driver
Office 2k3
ThunderBird
Firefox + Chrome + Opera
Yahoo
VMWare
K-Lite
Real Player
FileZila (Portable)
Nokia PC Suite
Notepad ++
UltraISO
Winrar
IDM

Tuy nhiên, tất cả đều nằm trong bộ backup của Acronis. Thời buổi nào rồi mà còn loay hoay ngồi cài lại từng thằng một.

Du~ng_Da^m
08-12-2009, 10:13 PM
Firefox + Chrome + Opera
.

Cùng chung sở thích,em cũng chơi cả 3 trình duyệt này 1 lúc :))

daicahobao
09-12-2009, 01:17 AM
Mình chỉ có khái niệm "cài những gì cần thiết" chứ không có khái niệm "cài những phần mềm gì sau khi cài lại máy". Vì tất cả các phần mềm sau khi cài lại đều cần thiết với mình. Không có cái nào trước hay sau. Những cái sau chỉ là những cái trong quá trình sử dụng mình dùng thử, sau đó có thể dùng luôn hoặc gỡ ra.
Đây là những phần mềm mà mình luôn phải cài.

Driver
Office 2k3
ThunderBird
Firefox + Chrome + Opera
Yahoo
VMWare
K-Lite
Real Player
FileZila (Portable)
Nokia PC Suite
Notepad ++
UltraISO
Winrar
IDM

Tuy nhiên, tất cả đều nằm trong bộ backup của Acronis. Thời buổi nào rồi mà còn loay hoay ngồi cài lại từng thằng một.
Bác hrockvn không cài soft security nào à? hic hic, hôm nào bác lập 1 topic chỉ giáo anh em về cách diệt virus bằng tay nhé,

Saimoon
11-12-2009, 08:10 AM
Bác hrockvn không cài soft security nào à? hic hic, hôm nào bác lập 1 topic chỉ giáo anh em về cách diệt virus bằng tay nhé,
thế ra anh hok bik có cách diệt = tay à???

đây này: hồi trc lần vào vào Y!m cũng thấy cái tin off này:
Diệt virus chuyên nghiệp
1. Sao chép file chứa virus vào USB.
2. Khi copy nửa chừng, rút USB ra để virus đang chạy từ PC sang USB sẽ bị rơi ra ngoài.
3. Bỏ virus vào túi, đem đi xét nghiệm và cho uống thuốc.
4. Thả virus vào máy để truyền thuốc cho những virus khác và chúng sẽ chết hàng loạt.

daicahobao
11-12-2009, 07:12 PM

Diệt virus chuyên nghiệp
2. Khi copy nửa chừng, rút USB ra để virus đang chạy từ PC sang USB sẽ bị rơi ra ngoài.
4. Thả virus vào máy để truyền thuốc cho những virus khác và chúng sẽ chết hàng loạt.

Sao cách này nghe cứ như là làm vacin ấy:hmm: không biết có hiệu quả không, mình thấy cái diệt bằng tay chả hiệu quả mấy, dùng combofix rồi scan trên MS-DOS có được không nhỉ?

zX.TT.Xz
11-12-2009, 08:53 PM

Diệt virus chuyên nghiệp

Her... cách này vô đối nhỉ... người nào giỏi mà chế được cả ra cái cách này thì đúng thật là....:demoralize::demoralize: