PDA

View Full Version : có bác nào ko thi thử trường mìk k nờk :X:X:X

beut_kute
07-12-2009, 04:46 PM
tình hình lâu lắm ồy iêm k vào 4r00m tr` mìk :D bây h` vào thăm hỏi ý kiến các bác téo :x tr` mìk sắp mở cuộc thi thử ĐH cho hs lớp 12.thế có bác nào khoá trên cho e vote về kai' chuyện thi thử này đc k ạk,bây h đã học hết chương trình đâu mà thi thử các bác nởk :X:X:X thế nên e đã rút khỏi tên trog danh sách thi thử :)) ( 1 phần cũng tiếc 5k :)) ) mừk tr` mìk tổ chức 3 ky` cơ mà nờk,:D e thấy chả năm nào tr` mìk thi thử mà gần đúng vs đề DH ka? có mỗi tr` QX là gần chuẩn nhất, các bác khoá trên thấy e nói có đúng k ạk.vote cho em 1 phiếu ạk :D:D:D àk mà các bác cho e hỏi,nếu em thi khối D thì có những tr` jk`...........mà........mìk nên chọn hả các bác :X:X:X:hmm:

beut_kute
08-12-2009, 04:46 PM
nản kai' đời nờk.chả ai thèm vào vote cho mìk 1 phiếu :(( :noo::noo:

kẻ xấu
08-12-2009, 04:53 PM
Thi thử càng nhiều càng tốt, nếu có khả năng. Trường Đào lại càng nên thi, bởi vì Đề trường mình thuộc loại cứng mà. Tại sao phải vấn vả ra chỗ khác để thi .... trong khi trường mình có. Thi mạnh đi em.

beut_kute
08-12-2009, 05:18 PM
Thi thử càng nhiều càng tốt, nếu có khả năng. Trường Đào lại càng nên thi, bởi vì Đề trường mình thuộc loại cứng mà. Tại sao phải vấn vả ra chỗ khác để thi .... trong khi trường mình có. Thi mạnh đi em.

:)) cảm ơn bác đã vote cho e 1 phiếu :)):hi::hi::hi::hi::hi::hi:

snow_a5_online
08-12-2009, 11:04 PM
Thực ra thì nếu tr` mình tổ chức thi thử ĐH vào thời điểm này thì đề thi sẽ nằm chủ yếu ở kiến thức 11 và chút ít của 12.....đặc biệt là môn VĂN vs em thi khối D.....sẽ là các tác phẩm 11 đớ e.......
Toán cũng tương tự........sẽ là ks hàm số, ptr lượng giác, lim, nhị thức N, chỉnh hợp tổ hợp....toàn những kiến thức đã học đớ e......
Còn Tiếng Anh thì chắc e cũng hỉu.....lớp mí thì cũng thế cả thui.........kiến thức ko tỉ lệ thuận vs grade mừ:D
Ở các lần thi sau thì sẽ bổ sung các kthức 12: HÌnh toạ độ, tích phân,số phức........Cấu trúc và cơ cấu điểm đúng như cấu trúc của Bộ thui e ah.....E cứ yên tâm là tr` mình tổ chức thi để hs bít sức mình đến đâu để lo mà học( nhất là thi lần 1).còn mí lần thi sau thì giúp mình chuyện ghi hồ sơ:D
C thi khối D nên chỉ bít thía thui:D......Chúc e thi tốt naz:D

daicahobao
11-12-2009, 07:19 PM
Nên thi thử--- nếu em thấy không ổn định tâm lý, ngày xưa anh thi thử có 1 lần--> lười học--> điểm thấp--> lo---> thành ra học nhiều---> thi thật điểm cao( phù, cũng có mặt tích cực của nó) vì thế đừng ngại khi thi thử, chọn chỗ nào thi uy tín ấy, hồi xưa anh thi tại trường Hồng Đức( đề trật lất 100%---nản!)

hihi_hehe_A11
12-12-2009, 12:14 AM
Uhm nhớ ngày xưa lớp anh đi thi thử vui lắm,vd như là đi thi thử ở Quảng Xương chẳng hạn, vừa đi thi lại vừa đi chơi, cứ đi đi, vừa vui vẻ lại chuẩn bị đc tinh thần nữa, kết quả ko quan trọng đâu. Tại đề có bao giờ sát đâu:heheh::heheh::heheh:

Micyarak.A5
12-12-2009, 12:38 AM
thi thử khối D trường mình như năm ngoái thấy cứ thế nào ấy. Đề văn thì ra chả đúng cấu trúc gì cả, đề Toán khối D mà thầy Chinh ra thì thường khá vừa mức thi ĐH, đề Anh thì thường dễ hơn đề thi ĐH 1 chút nhưng cũng đúng cấu trúc lắm.

Khối D thi trường j àh ;)) Thi trg KTQD thân yêu của c đi e ;)) Đảm bảo đủ ngành KT cho e lựa chọn (tất nhiên là nếu e thích làm KT)

slam on
12-12-2009, 07:48 AM
thi thử lần 1 chẳng có j cả, cứ sang học kì 2 mà thi, lớp tớ may mắn lắm mới được 3 người đăng kí thi, ko ai muốn thi lần 1 này cả :yawn:

kẻ xấu
12-12-2009, 12:47 PM
thi thử lần 1 chẳng có j cả, cứ sang học kì 2 mà thi, lớp tớ may mắn lắm mới được 3 người đăng kí thi, ko ai muốn thi lần 1 này cả :yawn:

Thi thử ở đây ko phải nhằm vào kiến thức đâu. Mà nó nhằm vào bản lĩnh và sự tự tin của mỗi thí sinh cơ. Thi nhiều lần tạo cho em cảm giác quen thuộc và tự tin hơn khi làm bài.
Thi lần đầu tiên chắc chắn kiến thức sẽ ít hơn ( vì ra đề phù hợp với trình độ của học sinh 12 hiện tại ). Vậy nên đừng tiếc tiền mà cứ thử thi xem trình độ và bản lĩnh của mình thế nào ?

hihi_hehe_A11
12-12-2009, 04:41 PM
Thi thử ở đây ko phải nhằm vào kiến thức đâu. Mà nó nhằm vào bản lĩnh và sự tự tin của mỗi thí sinh cơ. Thi nhiều lần tạo cho em cảm giác quen thuộc và tự tin hơn khi làm bài.
Thi lần đầu tiên chắc chắn kiến thức sẽ ít hơn ( vì ra đề phù hợp với trình độ của học sinh 12 hiện tại ). Vậy nên đừng tiếc tiền mà cứ thử thi xem trình độ và bản lĩnh của mình thế nào ?

Chuẩn! chúng ta nên học làm quen với tình trạng bước vào phòng thi với cái đầu rỗng tuếch ngay từ đầu, kẻo sau thi thật là hoảng đấy, lớp anh năm ngoái có thằng Vũ béo ko bỏ qua kì thi thử nào hết, máu lắm, đi thi thử Hồng Đức,ĐĐT, LS, Quảng Xương,...sơ sơ trên dưới chục lần đi thi thử, đến lúc thi thật đc 29 điểm đấy! Her her:whistle::whistle::whistle: