PDA

View Full Version : Cứu vơi, máy bị nhiễm virus...???!!!

ngayxua
12-08-2006, 08:38 AM
Chào cả nhà. Cho mình hỏi xem co chương trình diệt virus nào hiểu quả mà nhẹ ko nhỉ, dùng cho máy đơn và máy mạng chat, dạo này co con virus w32 mới, tác hại của nó là cứ nhân đôi các thư mục trong máy làm máy chạy chậm ko thể chịu nỗi, sao mà no lây nhanh vậy chứ, vừa mới cài lại win buổi sáng thì buổi chiều đã chậm rồi. Có ai có cao kiên nào mách với...???!!! :okok: :tuc:

-OT-
12-08-2006, 08:59 AM
gặp con này thường xuyên. Hình như nó chỉ nhiễm từ ổ D trở đi thì phải, ổ hệ thống chẳng đụng đến. Tớ chưa thấy chương trình nào diệt hiệu quả con này, cũng có thể tớ chưa tìm được ( cậu nào biết thì mách 1 tiếng ). Còn cách khắc phục của tớ là format ổ nào bị dính con này ( chịu khó kiếm lại dữ liệu ). Cách phòng tránh :

Thấy thư mục nào xuất hiện giống với thư mục đã có trước đó hãy nhanh chóng delete nó đi ( kiểm tra xem dung lượng của nó là bao nhiêu - thường là 80kb ). Được cái nếu ko click vào đó thì ko delete cũng chả sao còn nếu không thì ... xin chia buồn :D

letien
12-08-2006, 09:01 AM
fomat cả tất cả các ổ đi rồi cài lại win (nhớ backup) sau đó cài luôn BKAV và mấy thứ khác rồi bỏ dữ liệu cũ vào để nó tự diệt.

letien
12-08-2006, 09:10 AM
-OT- à không được đâu bởi vì không xóa được thư mục giống thư mục trước. Trước tôi cũng bị rồi mặc dù trong thư mục đó chẳng có gì. Cách tốt nhất là cài lại toàn bộ rồi sử lý riêng phần dữ liệu bị virut.

shevchenbe90
12-08-2006, 09:15 AM
Bạn chờ mình chút xíu, mình sẽ up chương trình diệt víu hàng đầu lên cho bạn, cái này thì ít có virus nào mà nó không diệt được lắm

ngayxua
12-08-2006, 10:35 AM
Cảm ơn pà con đã nhiệt tình giúp đỡ, sau khi diệt song thì mất folder option, và lỗi win,vẫn chạy tốt, dữ liệu thì mất hết file exe, may mà ko mất mấy file văn bản.

haidh
02-10-2006, 05:08 PM
Cảm ơn pà con đã nhiệt tình giúp đỡ, sau khi diệt song thì mất folder option, và lỗi win,vẫn chạy tốt, dữ liệu thì mất hết file exe, may mà ko mất mấy file văn bản.

Các phiên bản của worm W32 đều có chung đặc điểm như đã nói bên trên
nó là worm lây lan chủ yếu qua Mail và các soft chat nhu YM, MIRC...
Cách khắc phục:
Hiện nay BK Anti Vius cũng đã cập nhật liên tục Virus này nên anh có thể chọn BKAV để scan cũng được.
*Tải bản BKAV mới nhất về máy.
*Nếu anh ngày xưa dùng Win Me hoặc XP thì anh off System Restore đi ạ.
*Chạy BKAV,chọn scan tất cả các file.
*Restart lại Computer và theo em là anh cứ Scan thêm 1 lần nữa!
<Nhất định phải Restart sau khi scan>
*Tải bản vá lỗi(có 2-3 bản gì đó) của Window về và chạy<cái này dung lượng bé,chạy nhanh thôi anh ạ>
Okie!Tốt hơn khi connect vào Internet là phải chọn Firewall.Bỏ chọn Sigin Automatically khi login vào Yahoo.

shevchenbe90
02-10-2006, 10:16 PM
Hiện giờ thì nhìu chương trình diệt virus lắm , mỗi cái đều có ưu nhược riêng.
_Nếu bị mất folder option thì BKAV bản mới nhất có thể giúp bác vấn đề này.
_Ngoài ra bác có thể sử dụng:spyware doctor diệt cũng khá cool
Link down bản full: http://www3.yahoo-69.com/SD-4.0.0.2602.zip

Chúc thành công!

cuongpro411
24-10-2006, 05:05 AM
bây giờ nhiêu phần mền diệt virut hiệu quả , đối với con W32 nên xài Macfee . là hay đo' , còn cài lại win là cách diệt cấp thấp , khi nào pó tay thì mới nên xài http://i62.photobucket.com/albums/h83/cuongpro411/9a87ea6b.jpg

liknight_b4
23-05-2007, 12:42 AM
Em ko thích Macfee cho lắm,nó cũng mạnh thật đấy nhưng trong bảng xếp hạng TOP 10 loại Soft Antivirus thi nó đứng xa lắm,tít mãi ở sau cơ.Em chỉ thích dùng Kaspersky thôi,nó chỉ thua Bitdifender ở chỗ là nó nhận diện vi rút chậm hơn chút xíu thôi chư tốc độ của nó thì BIt cũng phải chào thua.
Down bản mới nhất ở đấy nè:
Đây là bản Internet Security
ftp://dnl-us4.kaspersky-labs.com/products/release/english/homeuser/kis6.0/kis6.0.2.621en.exe
Còn đây là bản Anti-Vius
ftp://dnl-us4.kaspersky-labs.com/products/release/english/homeuser/kav6.0/kav6.0.2.621en.exe

hrockvn
23-05-2007, 12:37 PM
Quẳng đây con key 1 năm phát xem đồng chí :X. Tớ thì tớ ... thèm key hơn :D. Nói thế chứ xét về Antivirus, tớ cứ duyệt em BitDefender hơn, Diệt ngon vật vã kể cả mấy em hàng nội. But nhà tớ chả có cái soft đếch nào chạy đc cả. Nặng máy chết. Con nào vào tớ chịu khó đập bằng tay vậy. Cơ bản là phòng thôi :)).

liknight_b4
24-05-2007, 01:46 AM
Xin lỗi bác nhé.Em cũng đang tìm key của nó đây,em cũng đang đùng cái này nhưng là bản 6.0.2.300 vì bản này có crack roài mà

hrockvn
24-05-2007, 02:24 AM
O thế để tớ Upload key lên. Tớ có Key cái này rồi đá. Update miễn phí 1 năm nhá. Key BitDefender thì hàng xịn :D. Key Kar thì cũng gần xịn :D

langtu08
16-02-2008, 11:29 PM
Kaspersky Anti-Virus 2009 (KAV 2009, KAV8).
Chương trình chống virus mạnh nhất hiện nay, giao diện khác xa KAV6 và KAV7
Bản beta (not for sell) đầy đủ chức năng:

Dowload here (http://tinyurl.com/2hdhll)

shevchenbe90
18-02-2008, 05:31 PM
KAV nào thì shev cũng crack được, key nào bỏ vô nó cũng ok, update miễn phí vĩnh viễn, ko bao giờ Blacklist, dùng hơi bị ổn, đã test ngon
Tham khảo link này (http://www.diendantinhoc.com/index.php?showtopic=57514)
topic chỉ dành cho member, nhớ đăng kí nha.
Làm được thanks Shev phát cho đỡ tủi thân ha :D

scorpion
29-02-2008, 01:05 AM
KAS dùng làm j,nếu lướt web nên dùng KIS.Bảo vệ an toàn,chống hầu hết các loại virut.Mấy con w32 này vào máy cứ gọi là éc éc....
KIS 7.0.0.125 hiện tớ đang dùng khá là tốt,máy chạy chả bao giờ thấy virut,update thoải mái

Bách_Hợp
04-03-2008, 07:47 PM
:whistle: Sau đây em sẽ gửi cho bác cao kiến diệt W32 tận gốc hehe !

Thông thường bạn có thể dung phiên bản Symantec và McAfee mới nhất để tiêu diệt vi rút W32 Yautoit N. Tuy nhiên nếu như bạn chưa kịp nhật phần mền diệt vi rút mới thì có thể tiến hành các thao tác thủ công sau:
Mở Start: Run > gõ lệnh regedit.
Sau khi gõ lệnh này, nếu hiển thị hộp thư thoại thông báo không thể kích hoạt được regedit, điều này cũng có nghĩa là bạn không thể sử dụng được tổ hợp lệnh: Alt + Ctrl + Del. Nếu vậy, bạn hãy cóp dòng code sau rồi save lại với đuôi reg (ví dụ virus.reg):

//Windows Registry Editor Version 5.00
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\
Windows\CurrentVersion\Policies]
Windows\CurrentVersion\Policies\Explorer]
"NoDriveTypeAutoRun"=dword:00000091
"NoInternetIcon"=dword:00000000
"ClearRecentDocsOnExit"=dword:00000001
"NoLowDiskSpaceChecks"=dword:00000001
"NoSaveSettings"=dword:00000000
"NoFolderOptions"=dword:0000000
Windows\CurrentVersion\Policies\System]
"DisableRegistryTools"=dword:00000000
"DisableTaskMgr"=dword:00000000
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Policies\
Microsoft\Internet Explorer\Restrictions]
"NoBrowserOptions"=dword:00000000
//

Tiếp theo, bạn cóp dòng code sau rồi sau đó lưu lại file dưới dạng đuôi là “.vbs” ví dụ “regedit.vbs”

//
'Enable/Disable Registry Editing tools
'© Doug Knox - rev 12/06/99
Option Explicit
'Declare variables
Dim WSHShell, n, MyBox, p, t, mustboot, errnum, vers
Dim enab, disab, jobfunc, itemtype
Set WSHShell = WScript.CreateObject("WScript.Shell")
p = "HKCU\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\
Policies\System\"
p = p & "DisableRegistryTools"
itemtype = "REG_DWORD"
mustboot = "Log off and back on, or restart your pc to" & vbCR & "effect the changes"
enab = "ENABLED"
disab = "DISABLED"
jobfunc = "Registry Editing Tools are now "
'This section tries to read the registry key value. If not present an
'error is generated. Normal error return should be 0 if value is
'present
t = "Confirmation"
Err.Clear
On Error Resume Next
n = WSHShell.RegRead (p)
On Error Goto 0
errnum = Err.Number
if errnum <> 0 then
'Create the registry key value for DisableRegistryTools with value 0
WSHShell.RegWrite p, 0, itemtype
End If
'If the key is present, or was created, it is toggled
'Confirmations can be disabled by commenting out
'the two MyBox lines below
If n = 0 Then
n = 1
WSHShell.RegWrite p, n, itemtype
Mybox = MsgBox(jobfunc & disab & vbCR & mustboot, 4096, t)
ElseIf n = 1 then
n = 0
WSHShell.RegWrite p, n, itemtype
Mybox = MsgBox(jobfunc & enab & vbCR & mustboot, 4096, t)
End If
//

Sau đó kích đúp chuột lần lượt vào hai file trên để kích hoạt lại công cụ chỉnh sửa regedit.
Tiếp theo, tại khung bên trái cửa sổ Registry Editor, bạn tìm khoá
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\
Windows NT\CurrentVersion\Winlogon
và xoá mục “Shell”=”Explorer. Exe RVHOST.exe” trong khung bên trái.
Tìm đến khoá
HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\
Windows\CurrentVersion\Run
Xoá mục “Yahoo Messenger = RVHOST.exe”.
Tìm đến khoá
Windows\CurrentVersion\Explorer\
WorkgroupCrawler\Share=”[SHARED DRIVE]\New Folder.exe”
Tìm đến khoá
Windows\CurrentVersion\Policies\System
Xoá mục “Disable Registry Tools” = “1”.
Tìm đến khoá
Windows\CurrentVersion\Policies\\Explorer
Xoá mục “NofoderOption”.
Tìm đến khoá
HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\
Services\Schedule
Xoá mục “AtTaskMaxHours”.
Tìm đến khoá
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\
Windows\CurrentVersion
Xoá mục “Run”= “BkavFw”.
Tìm đến khoá
Windows\CurrentVersion
Xoá mục “Run”=”IEProtection”.
Đóng Registry lại.

thangngoctrennet
18-05-2008, 05:00 PM
dùng ctrinh free thì ko hiệu quả cho lắm. Cài win xong bạn đóng băng ổ c xem sao. Chắc là sẽ ko có chuyện buổi sáng cài win buổi chiều lại chậm được nữa đâu. Tôi hay làm thế này để diệt virus nè. Tạo đĩa hirent boot của riêng mình vào 1 cái usb. Thường xuyên Copy thêm 1 bộ BKAV mới vào cái usb đó. Khi nào cần diệt virus thì khởi động usb đó, vào ctrinhf miniwindown98, khởi động bkav và diệt. Thấy cũng tốt phết. bạn thử xem

hrockvn
18-05-2008, 11:02 PM
Làm vào đĩa CD thì hay hơn vì không phải main và ổ USB nào cũng hỗ trợ boot từ USB ;). CD vẫn thống lĩnh

SevenLove
22-12-2008, 08:42 AM
KAV nào thì shev cũng crack được, key nào bỏ vô nó cũng ok, update miễn phí vĩnh viễn, ko bao giờ Blacklist, dùng hơi bị ổn, đã test ngon
Tham khảo link này (http://www.diendantinhoc.com/index.php?showtopic=57514)
topic chỉ dành cho member, nhớ đăng kí nha.
Làm được thanks Shev phát cho đỡ tủi thân ha :D
Có nổ quá hok đấy anh Be .............. thử update đi , xem đc 1 tuần hok , theo mình hok có $ thì nên dùng AVG free ấy , tuy free nhưng rất mạnh , có thể tự động update
link download : click (http://www.download.com/AVG-Anti-Virus-Free-Edition/3000-2239_4-10320142.html)

hrockvn
22-12-2008, 09:23 AM
Có nổ quá hok đấy anh Be .............. thử update đi , xem đc 1 tuần hok , theo mình hok có $ thì nên dùng AVG free ấy , tuy free nhưng rất mạnh , có thể tự động update
link download : click (http://www.download.com/AVG-Anti-Virus-Free-Edition/3000-2239_4-10320142.html)
Chú nhìn lại xem ông Bình be ông ấy post từ thời nào rồi :|. Thời thế nó thay đổi hàng ngày. Phở nó từ 7-8K lên 20K thì KIS nó cũng phải khác đi chứ.
Nhưng, AVG chỉ kết luận đc mỗi 1 câu: bỏ đi.

SevenLove
22-12-2008, 08:49 PM
Chú nhìn lại xem ông Bình be ông ấy post từ thời nào rồi :|. Thời thế nó thay đổi hàng ngày. Phở nó từ 7-8K lên 20K thì KIS nó cũng phải khác đi chứ.
Nhưng, AVG chỉ kết luận đc mỗi 1 câu: bỏ đi.

bác ơi sao lại là " bỏ đi " , em thấy còn hơn dùng kis hok có bản quyền :heheh::heheh:

shevchenbe90
22-12-2008, 08:52 PM
KIS hay KAV bây giờ Crack cực dễ http://kavkiskey.com <==== ko mất đến 1 phút

SevenLove
22-12-2008, 08:56 PM
KIS hay KAV bây giờ Crack cực dễ http://kavkiskey.com <==== ko mất đến 1 phút

crack alf 1 chuyện nhưng vấn đề update đc nhiu ngày mà hok bị blacklist :heheh::heheh:

chiphoi001
23-04-2009, 08:48 PM
Tôi thấy CMC AV dùng được đấy, mọi người dùng thử xem sao. Nó diệt được con này rồi mà.
BK lởm lắm ko tính tiền được. Suốt ngày báo có virus mà chả diệt được con nào. Chán:(

Nhoc Hoang
01-07-2009, 10:28 AM
Tôi thấy CMC AV dùng được đấy, mọi người dùng thử xem sao. Nó diệt được con này rồi mà.
BK lởm lắm ko tính tiền được. Suốt ngày báo có virus mà chả diệt được con nào. Chán:(
Dùng BKAV Pro coi cũng ok mà còn về CMC AV thì đúng thôi nói hơn BKAV là điều dễ hiểu :freeze: Khi nào mình gữi cái hay hay cho các bạn coi nhé

hacker_dragon_09
20-07-2009, 07:56 PM
Dùng AVG vừa nhẹ lại free nữa diệt virus cũng tốt link:http://avg.com

Nguyen_xd2_nuce
20-07-2009, 09:34 PM
theo tớ thi phần mềm diệt virus manh nhất là bitdefender. anh em DDT thử tìm rồi dùng thử nhá:^_^:

Nhoc Hoang
21-07-2009, 07:29 AM
Theo mình thì con W32 mà bạn nói khi một số phần mềm quét thì báo là macro N mà diệt bằng BKAV thì không hoàn toàn cái vấn đề máy bạn có thể do nhiều rác IT và chứa thêm mã độc và nhiều thứ lắm cái bạn diệt được không phải là tốt nhất đâu bạn ạ.:luckybadge: