PDA

View Full Version : Cảm xúc đêm đông .... sát ngày Noel !!!

Snow
23-12-2009, 10:26 PM
Sắp tới noel!
không hỉu sao nó thấy buồn....
nó rất muốn một ai đó sẽ đến, cầm lấy tay nó vào ngày noel.
nó cũng muốn sẽ được đi chơi..........
uh. nó rất muốn ai đó sẽ đi chơi cùng nó... đi dọc các con đường giăng đầy đèn điện.
Nhưng nó biết, nó hiểu rất rõ là sẽ chẳng có bao giờ.
Người ấy. người đã đến vào mùa noel trước cũng đã ra đi rùi... khi mùa xuân tới...
nhanh quá nhỉ?
phải rùi... vì nó đấy... vì nó đã ko thể cầm lấy tay người ấy, nó đã để người ấy ra đi... nó ko muốn như thế nhưng ko biết làm gì khác...
nó đã rất buồn, cảm giác bơ vơ, hụt hẫng và có chút gì đó gọi là đau đớn nữa...
nhưng giờ thì ổn rùi. nó đã chấp nhận thực tế và tập quen với điều đó, nó cũng cố gắng để cho mình ko còn nhớ nhiều và giờ đây thì tất cả chỉ còn là kí ức, là kỷ niệm trong lòng nó. nó hiểu người ấy ra đi là một điều tất yếu của cuộc sống. trái tim nó đã bình yên và cũng đã biết yêu thương
nó không phủ nhận rằng nó không thể yêu người ấy, nhưng người ấy là 1 phần gì đó quan trọng trong lòng nó và thực lòng nó không muốn mất
người ấy đã dạy nó rất nhiều điều và nó nghĩ có lẽ là phải cám ơn nguời ấy
nếu ko có người ấy...nếu người ấy ko đến... và ko ra đi... thì nó đã ko gặp một người, 1 người mà nó thực sự muốn sẽ cầm lấy tay người đó.
nó rất muốn sẽ như người ấy... mạnh mẽ để yêu.
người ấy đã đến, đã cầm lấy tay nó vào ngày noel... và giờ đây nó cũng muốn thế, muốn sẽ tự cho mình một cơ hội...
nhưng có lẽ người ấy là người ấy và nó mãi mãi sẽ là nó, nó ko giống người ấy...dù là con trai nhưng nó ko mạnh mẽ...trái tim nó yếu đuối và dễ bị tổn thương lắm...
nó sợ... nó nghĩ rằng.......
ah ko. nó biết chắc rằng người ta sẽ ko cầm lấy tay nó, cũng giống như nó đã ko thể cầm lấy tay người ấy. nó tự biết rằng nó không có cơ hội.... có lẽ mãi mãi sẽ chỉ là thằng nhóc " invisible " mà thôi.

viethieu1012
23-12-2009, 10:29 PM
cuộc sống là o chờ đợi hãy tận dụng những cơ hội o có lần thứ 2, thể hiện cảm xúc tình cảm của mình o phải là việc gì đó quá khó khăn hhihi

zX.TT.Xz
23-12-2009, 10:34 PM
Người ấy đến với mình thật nhanh... cho mình những hơi ấm của hạnh phúc và cũng lặng lẽ ra đi... Để mình lại trong giá băng... nhưng dần với thời gian... con tim sẽ được " một trong số những tia sáng khác của mặt trời " sửi ấm... tia nắng này tắt... sẽ có tia nắng khác sửi ấm cho mình... Đó là quy luật của cuộc sống... và chung ta không thể níu kéo được... thà gượng cười, vui vẻ chấp nhận cho nó ra đi... còn hơn là để nó biến thành " hạt tuyết "... Đó là sự thật. :demoralize::demoralize:

thomit.com
24-12-2009, 10:29 AM
Có những cái mất đi mà chúng ta sẽ ko bao giờ tìm lại đc. Đừng để nó vuột mất khỏi tầm tay mình. Cơ hội đâu đến nhiều lần. Cố mà giữ lấy ku ạ :))

cur_sera
24-12-2009, 10:32 AM
Ôi các bạn trẻ............................................. .............................................:darl ing::darling::darling:............................ ........:heheh::heheh::heheh:

zX.TT.Xz
24-12-2009, 12:05 PM
Mất cơ hội là mất tất cả... em đã mất đi điều đó... nhưng không vì thế mà có thể buông xuôi cuộc sống được... Sẽ phải bước đi tiếp... Bởi vì con đường là rất dài... và đó chỉ là sự khởi đầu thôi....:heheh::heheh:

giamdocb12
24-12-2009, 04:43 PM
Mạnh mẽ lên Snow :) .