PDA

View Full Version : A...e...& mùa đông ngày ấy !!!

Snow
26-12-2009, 01:28 PM
Em có nghe thấy trời mùa đông đã về không? Mở mắt với những tia nắng không còn nóng bức và anh cảm nhận ánh nắng cũng mang một hơi lạnh, trời đã không còn những cơn mưa mùa thu nhưng không khí vẫn giá rét đến tê người. Em à có phải mùa đông đang đến, như ngày xưa em đã đến bên anh?

Em đến khi mùa đông bắt đầu và khi anh yêu em... anh cảm nhận rằng đông đã hết, em mang lại hơi ấm trong trái tim anh như mùa xuân ấm áp. Anh muốn ôm lấy em để thấy một mùa đông đẹp, nhưng giờ đây anh đâu thể ôm lấy chính mình cho qua một mùa đông buốt giá...

Có một đêm mùa đông như thế, anh nắm tay em - bàn tay lan toả những hơi ấm diệu kỳ. Cùng nói cười và hát bên nhau. Nụ cười của em giữa đêm mùa đông xua tan cái lạnh trong tâm hồn anh, một cảm giác len lỏi vào trái tim đang hướng về em để biết rằng, anh yêu em nhiều lắm... Nhưng nhút nhát khiến anh chẳng thể thốt nên lời, để khi em đi xa anh, xa khỏi đêm đông ấm áp ngày trước. Anh chỉ còn lại một mình đối mặt với mùa đông bây giờ, lạnh buốt trong một tâm hồn cô đơn...

Em đã đi ư?Không phải, mà chính anh đã không giữ em ở lại bên mình. Vụng về và ngây ngô, anh mới biết chỉ tình yêu thôi là chưa đủ... Chưa đủ để giữ em lại trong trái tim anh. Anh tự hỏi có phải đã vô tình đánh mất một hạnh phúc, vì anh đã không nắm bắt và để nó lướt qua nhanh thế...

Mùa đông năm nay, anh vẫn nghĩ về em, vẫn nhớ về em, và vẫn mong em được hạnh phúc... bên một ai đó... không phải là anh..

Có bao giờ em muốn nhìn về quá khứ nơi ta đã từng bên nhau một đêm đông như thế...?

Có bao giờ em nhớ đến những kỉ niệm ngô nghê ngày trước...?

Có bao giờ em thấy... yêu anh...như anh đã từng... một tình yêu như thế...?

zX.TT.Xz
26-12-2009, 01:36 PM
:((:((:((:((...Sao anh lại si tình như vậy chứ... tại sao người con gái kia lại không hiểu được tình cảm của anh chứ... Thôi anh ạ... yêu là phải biét hi sinh, chịu đựng... hãy dấu nó vào một góc trái tim đi anh... Bước đi tiếp...:):)

Leovsmoon
26-12-2009, 01:37 PM
Là cô gái cùng anh đợi chờ tiếng chuông nhà thờ vang vọng trước kia ạ.
Mong cho mỗi người đều sẽ tìm được một nửa của mình và ........hạnh phúc :)
Bài viết này cảu anh xúc động quá..............
Hình như nó đã viết nên tâm trạng của rất nhiều người...............:x

zX.TT.Xz
26-12-2009, 01:42 PM
Đúng thế đấy... anh khang si tình quá cậu ợ... nhưng anh ấy cũng dũng cảm nữa... :x

Snow
26-12-2009, 06:35 PM
Là cô gái cùng anh đợi chờ tiếng chuông nhà thờ vang vọng trước kia ạ.
Mong cho mỗi người đều sẽ tìm được một nửa của mình và ........hạnh phúc :)
Bài viết này cảu anh xúc động quá..............

:) Thanks em nhiều.
Ừm vẫn là chị ấy. Chẳng bik mấy hôm nay anh bị cái gì hok bik. Đêm ngồi một mình toàn viết lung tung.
Chẳng bik post đâu :) Toàn post vào 4r với blog.
;) anh hok chắc là nó giống cảm xuc của nhiều người ... nhưng anh mong rằng hok ai đi vào vết xe đổ của anh.
Khi tình yêu đến hãy biết nắm lấy," khoá " nó vào trái tim của mình, và giữ nó suốt đời.

...Sao anh lại si tình như vậy chứ... tại sao người con gái kia lại không hiểu được tình cảm của anh chứ... Thôi anh ạ... yêu là phải biét hi sinh, chịu đựng... hãy dấu nó vào một góc trái tim đi anh... Bước đi tiếp...

Có những chuyện cố quên sao vẫn nhớ, có những kỉ niệm hok bao giờ phai.
Anh vẫn bước ... vẫn lặng lẽ đi giữa dòng đời đầy cám dỗ :))
Còn bước thế nào ... thì chỉ có ngày mai mới bik dc

thomit.com
27-12-2009, 12:28 AM
Yêu 1 người là mong cho người ấy được hạnh phúc. Nên trân trọng tình cảm mà mình dành cho người ấy. Cứ cho đi, rồi mình sẽ nhận lại đc. Đến 1 ngày nào đó:tadaa::tadaa: