PDA

View Full Version : [Truyện - Download] Vợ ơi anh biết lỗi rồi

hrockvn
15-01-2010, 11:21 PM
Truyện này mình biết khi đang lang thang bên vOz. Thấy hay quá nên lấy về cho anh em đọc.
Theo như mình được biết thì tác giả là một cô bé sinh năm 92. Nếu đúng là như thế này thì quả thật là tuổi trẻ tài cao.
Những phần đầu, người đọc sẽ cảm nhận sự "xùy tuyn" trong cách viết. Mang đậm chất của một "con nhóc" 92 bướng bỉnh và ngang tàng. Càng về sau, người đọc càng cảm nhận được sự sâu sắc trong từng câu văn. Như là một thiên bẩm của người phụ nữ vậy.
Tải ở dưới về đọc nhé.

vyna_candy
15-01-2010, 11:35 PM
Dài qá,em mới đọc phần đầu nhưng thấy cô nhóc đó...khá giống mình =))=)),quậy thật.
Chắc cuối cùng yêu cô em rồi.:whistle:
tác giả teen nên viết truyện cũng teen :whistle:

hrockvn
15-01-2010, 11:39 PM
Dài qá,em mới đọc phần đầu nhưng thấy cô nhóc đó...khá giống mình =))=)),quậy thật.
Chắc cuối cùng yêu cô em rồi.:whistle:
tác giả teen nên viết truyện cũng teen :whistle:
Ừ, xuỳ tuyn đoạn đầu thôi. Về sau, khi chính thức là một gia đình, bắt đầu nảy sinh những vấn đề như một gia đình thật. Khi đó mới thấy sự sâu sắc trong người con gái được :)

000_000
15-01-2010, 11:59 PM
Công nhận cô bé rất 9x, ngoài ra e cũng khoái anh chàng này vì có con xe SANTAFE =))

kẻ xấu
16-01-2010, 08:23 PM
Hu hu, đùa đấy chứ, sao chuyện ko nói rõ là : Thanh Mai có ngủ với Huy ko ? Nếu ko có chuyện đó xảy ra thì quá tốt. Nếu là mình, mình sẽ ko bao h độ lượng được như Lâm.

Pisces
16-01-2010, 09:22 PM
Hôm qua tải về đọc, và sau khi đi được tầm 6x/144 trang thì nói thật cảm giác là... khó hiểu?! :|

Khó hiểu vì tuy rằng câu truyện đọc có nhiều tình tiết hài hước, thú vị, nhưng quả thật đúng là nó được viết bởi một người còn thiếu vốn kinh nghiệm sống và cả cách xây dựng hình tượng - tích cách nhân vật còn chưa sâu sắc [tất nhiên đã loại bỏ các tiểu tiết như các từ ngữ mang phong cách 9x và một cơ số lỗi chính tả]. Đặc biệt hơn nữa, nội dung câu truyện mang ảnh hưởng từ plot của phim tình củm Hàn rõ rệt, tức là có nhiều chi tiết thừa thãi dài dòng mà những chi tiết đó chỉ làm câu truyện trở nên rối rắm và có vẻ... -bi kịch- một cách ko cần thiết -> hơi nhạt khi lặp đi lặp lại hoặc chỉ có tác dụng kéo dài câu truyện. Đã định viết luôn vài lời bình phẩm vào lúc đó, thế nhưng đọc lại comment của cụ Hảo, thấy cụ đánh giá tác phẩm này khá cao. Chẳng lẽ khả năng cảm nhận của cụ chỉ dừng ở mức này?!

Lạ.

Thế nên, bạn lại cố gắng đọc nốt cho hết câu truyện.

Và quả thật, giá trị nội dung của tác phẩm được bộc lộ dần khi tiến dần đến phần cuối của câu truyện: các tình tiết được sắp đặt hợp lý hơn, nhân vật thể hiện có chiều sâu nội tâm và sự trưởng thành trong suy nghĩ của những người lớn.

Nếu tác giả là một người sinh năm 92 mà viết được như thế thì quả là có tiềm năng đấy :). Ở đầu tác phẩm có đề nguồn là HHT, ko biết là có phải đã đc xuất bản đưa lên báo hay chưa :-?, vì qua đọc ở dưới có thể nhận thấy bản này được copy lại từ các bài post trên 1 forum [nhìn mấy cái vết của hệ thống lọc từ củ chuối để lại là thấy :-j]. Nếu chưa từng được xuất bản, chỉ cần có người sắp xếp lại câu chữ, fix lỗi chính tả và sửa đổi tình tiết ở một số đoạn thì có thể xuất bản thành sách được đấy :-?.

@kẻ xấu: đọc hết truyện chưa? chưa thì đọc hết đi. Còn đọc hết rồi mà còn hỏi câu đấy thì... :|

kẻ xấu
16-01-2010, 09:39 PM
Thật tình khi đọc Chương : Nhật kí buồn. Em thấy Thanh Mai có thừa nhận việc vào KS với H Em cảm thấy hơi buồn, vì một cuộc tình đẹp của Lâm và Mai lại vì phá vỡ bởi chuyện khó lòng chấp nhận được. Nhưng đọc đến gần cuối, chính xác là bức thư của Huy viết cho vc Lâm - Mai, làm cho em thêm một hi vọng, hi vọng rằng chưa có chuyện gì xảy ra giữa Huy và Mai cả. Còn việc Mai viết nhật kí như thế có lẽ do hôm đó cô ấy say mềm và ko nhớ điều gì cả ?

@ Pis : có lẽ em năng lực kém, nhưng thật tình em vẫn muốn biết thật sự đã có chuyện xảy ra hay chưa ? và cụ thể nó nói ở đoạn nào ?

Pisces
16-01-2010, 09:48 PM
Đọc trong Profile nhé =). Người đọc sẽ cảm thấy mất hay nếu những chi tiết quan trọng của truyện đều đã biết trước, thế nên ko nên nói nhiều đến tình tiết truyện - hạn chế spoiled. Ta chỉ bàn đến nội dung chung thôi, còn nếu thật sự thích bàn luận về các tình tiết, dùng thẻ hide _ nhé ;)).

kẻ xấu
16-01-2010, 09:53 PM
Khi đọc nhật kí của Mai thì chắc ai cũng hiểu rằng Mai và Huy đã xảy ra chuyện như thế. Nhưng có thêm tình tiết : Gọi tên Lâm làm cho em càng hi vọng ko có chuyện gì xảy ra. Một chuyện tình đẹp. Thế em mới muốn biết rõ.
Chẳng lẽ Mai ko ý thức được rằng Mình đã làm gì tối hôm qua sao, dù say khướt đi nữa, Mai vẫn có thể cảm nhận được mình bị hay ko bị từ cơ thể của mình cơ mà

Pisces
16-01-2010, 10:09 PM
Nếu uống rượu say đến ko biết gì mà vẫn còn "cảm nhận" được gì từ cái vụ đó thì tớ hỏi thật, làm gì trên đời này còn tồn tại cái chiêu "gái chuốc say cho giai để rồi giả vờ đã ăn nằm với nhau và bắt giai cưới gái" :|. Thêm nữa, trong truyện còn có nói đến một chi tiết là cũng trong đêm đó, Lâm cũng đã uống rượu đến say mềm mới đi ngủ, và chính vì cơn giận đang bùng cháy trong tâm trí nên Lâm đã quan hệ với vợ để thoả cơn giận dữ một cách vô thức. Và đến chính Lâm, người đã làm chuyện đó còn ko nhớ nổi, để hiểu lầm người vợ thì sao mà Mai nhớ được người mình thật sự đã quan hệ là ai trong tình trạng đó :/.

Đọc kỹ lại các tình tiết truyện, và chịu khó động não chút, cậu sẽ tìm đc câu trả lời :)

kẻ xấu
16-01-2010, 10:33 PM
Có những việc xảy ra mà ta chẳng hề hay biết. Có những điều đôi khi ta phải suy xét kĩ nếu ko sẽ phải ân hận cả đời!
Theo bác Pis, câu này là câu cần phải suy nghĩ sao ? Lần này em mới đọc kĩ. Thanks bác. Câu chuyện này quả thật kết thúc quá hay vì nó hợp với ý của em.
Huy và Mai ko xảy ra chuyện gì cả, Người đêm đó là ngủ với Mai ko ai khác chính là Lâm. Trong cơn say, Lâm đã làm những gì mà ko hay biết, đó là lí do khi xét nghiệm ADN Lâm là bố đứa trẻ

Pisces
16-01-2010, 10:42 PM
Câu đấy suy nghĩa ra thì nó hơi bị rộng, còn trong trường hợp cụ thể của tác phẩm thì đối với Lâm, có thể hiểu đơn giản... nếu như cuối cùng anh ta ko suy xét kỹ càng mà vẫn quyết định li dị Mai thì ko ai khác, người hối hận suốt đời và chịu nỗi đau lớn nhất là Lâm.

Ý kiến riêng, kết thúc ổn, có điều cái chi tiết dàn nhạc ở phiên toà trước đó hơi nhảm shit! Cái đấy 1 lần nữa thể hiện tác giả bị ảnh hưởng từ những pha lãng mạn chuối củ của phim Hàn. Ta hoàn toàn có thể thay đổi bằng một cách 'trở về' chín chắn, người lớn và hợp lý hơn cho trường hợp đó. Đang rất cuốn hút vào câu truyện, một lần nữa tớ đã phải cười khẩy khi đọc đến đoạn này :)).

haminhvan
16-01-2010, 11:03 PM
Truyện này em đã đọc xong rồi (mới hôm qua thôi)

Ở đầu tác phẩm có đề nguồn là HHT, ko biết là có phải đã đc xuất bản đưa lên báo hay chưa , vì qua đọc ở dưới có thể nhận thấy bản này được copy lại từ các bài post trên 1 forum

Truyện này là của caycodai (member của 4rum HHT - mọi người đừng nhầm là của báo Hoa học trò nhé) cũng may là mình có njk ở 4rum này từ lâu lắm rồi :)
Link gốc: http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=322171

hrockvn
16-01-2010, 11:55 PM
Theo bác Pis, câu này là câu cần phải suy nghĩ sao ? Lần này em mới đọc kĩ. Thanks bác. Câu chuyện này quả thật kết thúc quá hay vì nó hợp với ý của em.
Huy và Mai ko xảy ra chuyện gì cả, Người đêm đó là ngủ với Mai ko ai khác chính là Lâm. Trong cơn say, Lâm đã làm những gì mà ko hay biết, đó là lí do khi xét nghiệm ADN Lâm là bố đứa trẻ

Câu đấy suy nghĩa ra thì nó hơi bị rộng, còn trong trường hợp cụ thể của tác phẩm thì đối với Lâm, có thể hiểu đơn giản... nếu như cuối cùng anh ta ko suy xét kỹ càng mà vẫn quyết định li dị Mai thì ko ai khác, người hối hận suốt đời và chịu nỗi đau lớn nhất là Lâm.

Ý kiến riêng, kết thúc ổn, có điều cái chi tiết dàn nhạc ở phiên toà trước đó hơi nhảm shit! Cái đấy 1 lần nữa thể hiện tác giả bị ảnh hưởng từ những pha lãng mạn chuối củ của phim Hàn. Ta hoàn toàn có thể thay đổi bằng một cách 'trở về' chín chắn, người lớn và hợp lý hơn cho trường hợp đó. Đang rất cuốn hút vào câu truyện, một lần nữa tớ đã phải cười khẩy khi đọc đến đoạn này :)).
Về vấn đề Huy và Mai có quan hệ không. Ban đầu thì tớ nghĩ là Huy và Mai có quan hệ thật, hơn nữa trong nhật ký Mai có viết về cảm giác "tội lỗi" và "nhơ nhuốc". Điều đó khiến tớ khẳng định 2 đồng chí này có quan hệ. Nhưng khi tớ đọc cái thư của Huy, Huy nói rằng Mai chỉ gọi tên Lâm và Huy hiểu trong lòng Mai chỉ có mình Lâm. Chỗ này lại khiến tớ nghĩ rằng Huy sẽ chủ động ko quan hệ.
Tuy nhiên, theo phân tích của Vũ là đêm đó Lâm say và người ngủ với Mai là Lâm thì ko chính xác. Vì 2 ngày đó là 2 ngày khác nhau. Mai và Huy quan hệ trước rồi mới đến vụ Lâm đi nhà nghỉ. Nó không phải trong cùng 1 ngày.
Vì thế, cuối cùng tớ nghĩ rằng Mai và Huy có quan hệ. Nhưng các bạn cũng biết là ko phải quan hệ là đều có thai.
Quan điểm tớ thế ^^. Cũng hơi lằng nhằng. Nhở :D

Về cái chỗ dàn nhạc, đúng như Nam nói, đoạn này dở một cách điên đảo. Nhưng tớ đang tập trung cho kết quả cuối nên tạm thời bỏ qua đoạn đó và cho vào dạng là chấp nhận đc vì tác giả sinh năm 92 ^^

kẻ xấu
17-01-2010, 12:31 AM
Vừa mở khoá cửa, tôi thấy bóng vợ đứng ngay sau mình, ngã khuỵ xuống đất. Tôi vội vã bế vợ vào nhà, người cô ấy mềm nhũn, nồng nặc mùi rượu. Nhưng cái tôi quan tâm hơn cả là cái áo cô ấy mặc xộc xệch, đứt cúc, áo trong cũng bị tuột quai, trễ sâu để lộ bờ ngực trắng, phổng phao. Mím chặt môi, cố kìm cơn giận dữ, tôi bế cô ấy vào phòng, lấy khăn ướt chườm chán và đắp chăn cho vợ ngủ.

Gìơ đây chỉ còn mình tôi với nỗi đau đớn tột cùng. Tôi lôi chai rượu Pháp ra và bắt đầu gặp nhấm nỗi đau. Với ý nghĩ bị phản bội cứ xâm chiếm lấy đầu tôi, tôi uống cạn cả chai rượu Pháp hoà trong vị mặn và trở về phòng ngủ.

Có những việc xảy ra mà ta chẳng hề hay biết. Có những điều đôi khi ta phải suy xét kĩ nếu ko sẽ phải ân hận cả đời!

Anh Hảo có vẻ nhầm rồi, Cùng một ngày chứ. Anh đọc kĩ đoạn này sẽ rõ. Em cũng giống anh Hảo , khi đọc đoạn nhất kí cũng nghĩ rằng Mai - Huy đã có quan hệ với nhau. Cũng như anh nói, quan hệ với Huy chắc gì đã có thai. Sau đó, quan hệ với Lâm mới có thì sao ? Và sau khi đọc đoạn bức thư của Huy em vẫn giống anh Hảo : lại nghĩ xem đã có chuyện gì xảy ra chưa ?
Chính vì thế, thắc mắc lớn nhất của em vẫn chưa thể xác định được. Thật ra Huy và Mai đã có quan hệ gì chưa ? Dù đứa con là của Lâm nhưng chưa hẳn Mai và Huy ko có gì với nhau :-?

hrockvn
17-01-2010, 12:41 AM
Ừhm, có lẽ anh đọc vội quá. Mới đọc lại đoạn này (trang 107)

Vừa mở khoá cửa, tôi thấy bóng vợ đứng ngay sau mình, ngã khuỵ xuống đất. Tôi vội vã bế vợ vào nhà, người cô ấy mềm nhũn, nồng nặc mùi rượu. Nhưng cái tôi quan tâm hơn cả là cái áo cô ấy mặc xộc xệch, đứt cúc, áo trong cũng bị tuột quai, trễ sâu để lộ bờ ngực trắng, phổng phao. Mím chặt môi, cố kìm cơn giận dữ, tôi bế cô ấy vào phòng, lấy khăn ướt chườm chán và đắp chăn cho vợ ngủ.

Gìơ đây chỉ còn mình tôi với nỗi đau đớn tột cùng. Tôi lôi chai rượu Pháp ra và bắt đầu gặp nhấm nỗi đau. Với ý nghĩ bị phản bội cứ xâm chiếm lấy đầu tôi, tôi uống cạn cả chai rượu Pháp hoà trong vị mặn và trở về phòng ngủ.

Có những việc xảy ra mà ta chẳng hề hay biết. Có những điều đôi khi ta phải suy xét kĩ nếu ko sẽ phải ân hận cả đời!Và ở trang 143:

Chúng tôi tiếp tục bóc phong bao lớn. Bên trong là một tờ giấy. Giấy xét nghiệm ADN. Chúng tôi ko thể tin nổi. Tôi và con gái có chung mẫu ADN!

Những mảnh vụn kí ức chợt ùa về.

Đêm đó, cái đêm định mệnh đó:
“Gìơ đây chỉ còn mình tôi với nỗi đau đớn tột cùng. Tôi lôi chai rượu Pháp ra và bắt đầu gặp nhấm nỗi đau. Với ý nghĩ bị phản bội cứ xâm chiếm lấy đầu tôi, tôi uống cạn cả chai rượu Pháp hoà trong vị mặn và trở về phòng ngủ.”

Kết hợp với bức thư mà Huy gửi thì có thể nói là Huy đã ko quan hệ với Mai dù khi đó Mai đã say mềm :). Và đêm đó Lâm cũng đã quan hệ với Mai luôn. Chậc chậc.

kẻ xấu
17-01-2010, 08:10 AM
Phù !!!! Nghe anh Hảo mà mầng hết cả lòng, Nếu thật sự chưa có chuyện gì thì chuyện này thật là hay vì nó đúng ý của em. Một chuyện tình đẹp như thế ko bị phá vỡ, ko thể trở thành bi kịch được. hi hi

Pisces
17-01-2010, 09:23 AM
Nói tóm lại là các đồng chí đang còn cần phải luyện đọc nhiều ;)).
Chả bù cho mềnh, điểm reading cứ toàn 90-100/100% :-"

leduythe
22-01-2010, 03:51 PM
Truyện nè teen ghê.............................................. ......................Đọc cũng đc.

Tit yêu
24-01-2010, 09:28 AM
Truyện này hay các bác ạk,em đọc rồi,bọn bạn em nó in ra một tập cơ,hihi,đọc cũng thấy teen fết
Cô em đầu tiên nghịch thế mà sau này suy nghĩ đáo để:):):)
Em không thích cái tên truyện lắm.....

Nal
20-07-2010, 12:17 PM
truyện hay tuyệt..Mọi rắc rối có lẽ bắt nguồn từ Lâm..
dù sao kết thúc như vậy là cũng thoả lòng bạn đọc nhỉ ^^
tác giả là teen 92 nên nhiễm hơi bị nhiều từ phim ảnh Hàn ^^

tienkrc
03-03-2011, 09:03 AM
"Cánh cửa chợt mở tung.
- Anh Lâm! Anh điên rồi! - Một bàn tay chắc khoẻ kéo tôi ra khỏi cô gái. Cậu Đức. – Cô cầm lấy cái này rồi đi đi! – Cậu Đức rút ra mấy tờ tiến đưa cho cô gái. – Cút đi nhanh trước khi tôi nổi điên. – Cậu ta lớn tiếng.
- Đúng là!... Đi thì đi! – Cô ta cầm tiền đút vào ngực rồi đánh mông đi thẳng, liếc vợ tôi một cái rồi cười khẩy.
- Anh Lâm! Em thất vọng về anh quá đấy! – Tôi quay qua nhìn về phía cửa. Thanh Mai, cô ấy vẫn đứng nguyên chỗ cũ, khuôn mặt đã đẫm nước mắt. - Chị Thanh Mai, chúng ta về. - Cậu Đức kéo Thanh Mai đi để mặc tôi đó. Nhưng Thanh Mai lại kéo tay cậu Đức ra. Trước sự ngỡ ngàng của cả cậu Đức và tôi, cô ấy bước đến bên tôi, đỡ lấy người tôi và dìu bước đi.
- Về thôi anh! - Một giọt nước mắt chợt lăn dài trên má người vợ. Nóng bỏng. Tôi muốn đưa tay ra lau lấy nó."
Phụ nữ thật độ lượng c:beat_plaster:

tun6666
23-06-2011, 12:27 PM
k phải độ lượng mà cô ấy nghĩ mình là người có tội nên cô ấy không dám lên tiếng chứ không phải độ lượng đọc kĩ truyện nhá híhí

sagittariusth_LP
24-06-2011, 02:58 PM
"Cánh cửa chợt mở tung.
- Anh Lâm! Anh điên rồi! - Một bàn tay chắc khoẻ kéo tôi ra khỏi cô gái. Cậu Đức. – Cô cầm lấy cái này rồi đi đi! – Cậu Đức rút ra mấy tờ tiến đưa cho cô gái. – Cút đi nhanh trước khi tôi nổi điên. – Cậu ta lớn tiếng.
- Đúng là!... Đi thì đi! – Cô ta cầm tiền đút vào ngực rồi đánh mông đi thẳng, liếc vợ tôi một cái rồi cười khẩy.
- Anh Lâm! Em thất vọng về anh quá đấy! – Tôi quay qua nhìn về phía cửa. Thanh Mai, cô ấy vẫn đứng nguyên chỗ cũ, khuôn mặt đã đẫm nước mắt. - Chị Thanh Mai, chúng ta về. - Cậu Đức kéo Thanh Mai đi để mặc tôi đó. Nhưng Thanh Mai lại kéo tay cậu Đức ra. Trước sự ngỡ ngàng của cả cậu Đức và tôi, cô ấy bước đến bên tôi, đỡ lấy người tôi và dìu bước đi.
- Về thôi anh! - Một giọt nước mắt chợt lăn dài trên má người vợ. Nóng bỏng. Tôi muốn đưa tay ra lau lấy nó."
Đọc đoạn này với chương Nhật kí buồn..mình thấy thương Mai quá:((

vietdung36
24-06-2011, 08:50 PM
Truyện này cũng là 1 kỉ niệm vs mình,năm ngoái có cô bé đã nói mình thử đọc truyện này đi. Đọc cũng thấy được,buồn nhất là khi đọc chương " Nhật kí buồn ",đọc chương đó thấy những nỗi đau,những cảm xúc bị dồn nén của cô bé Thanh Mai quả thật là rất đáng thương.
Truyện này thật sự là có nhiều lúc thể hiện đuợc những tình tiết,cảm xúc rất "con người" nhưng nhiều lúc cảm giác nó hơi giống truyện cổ tich quá bởi vì nó có những chuyện rất khó xảy ra vs cuộc sống bây h.

oc_luv_kun_c11
25-06-2011, 04:21 PM
chuyện này cảm động ghê luôn á....em đọc mak ko kìm nổi nước mắt luôn....càng về sau chuyện càng lâm ly....thương Thanh Mai dã man luôn á...

vietdung36
26-06-2011, 12:26 AM
chuyện này cảm động ghê luôn á....em đọc mak ko kìm nổi nước mắt luôn....càng về sau chuyện càng lâm ly....thương Thanh Mai dã man luôn á...

Thực sự là những nỗi đau về tinh thần mà Thanh Mai phải chịu đựng thật là quá sức đối vs 1 người phụ nữ,cũng công nhận là nhân vật Lâm hơi sĩ diện và đôi khi còn ích kỉ,ko độ lượng nữa. Nhưng cái gì cũng phải nhìn vào 2 mặt của nó em ah. Là 1 thằng con trai rất...rất khó chấp nhận được người phụ nữ mình yêu thương phản bội mình ( trong truyện là hiểu nhầm vs kịch bản như thật ) dù cho tình yêu dành cho người đó có lớn đến đâu.

oc_luv_kun_c11
27-06-2011, 02:23 PM
Thực sự là những nỗi đau về tinh thần mà Thanh Mai phải chịu đựng thật là quá sức đối vs 1 người phụ nữ,cũng công nhận là nhân vật Lâm hơi sĩ diện và đôi khi còn ích kỉ,ko độ lượng nữa. Nhưng cái gì cũng phải nhìn vào 2 mặt của nó em ah. Là 1 thằng con trai rất...rất khó chấp nhận được người phụ nữ mình yêu thương phản bội mình ( trong truyện là hiểu nhầm vs kịch bản như thật ) dù cho tình yêu dành cho người đó có lớn đến đâu.

nhưng nếu đã yêu nhau thì cần tin tưởng và thông cảm cho nhau...tuy trong tyo ko có lòng bao dung nhưng nếu đã chấp nhận yêu nhau là chấp nhận mọi thứ của đối fương chứ anh...Đằng này Thanh Lâm mơ hồ suy nghĩ như thế rồi cho là thật...ko tin tưởng Mai nữa...em thấy như thế quá ích kỉ, chẳng có lòng tin j kả rồi cũng chọn cách để fản bội...như thế e thấy là sự ngu dốt, nhỏ nhen trong tình yêu của Thanh Lâm....c:cool:

vietdung36
27-06-2011, 04:36 PM
nhưng nếu đã yêu nhau thì cần tin tưởng và thông cảm cho nhau...tuy trong tyo ko có lòng bao dung nhưng nếu đã chấp nhận yêu nhau là chấp nhận mọi thứ của đối fương chứ anh...Đằng này Thanh Lâm mơ hồ suy nghĩ như thế rồi cho là thật...ko tin tưởng Mai nữa...em thấy như thế quá ích kỉ, chẳng có lòng tin j kả rồi cũng chọn cách để fản bội...như thế e thấy là sự ngu dốt, nhỏ nhen trong tình yêu của Thanh Lâm....c:cool:

Anh có công nhận là Lâm đã sai(vì truyện viết ly kì như Hàn Quốc ấy. He he ! ),nhưng nếu là em khi : em biết được người chồng đáng yêu của mình say rượu và đi cùng 1 người phụ nữ khác vào Hotel thì em nghĩ tn ? Với lại " thông cảm " ah ? thông cảm làm sao được khi mình bị người minh yêu thương nhất " cắm sừng ",nếu thông cảm và bỏ qua cho Mai thì 1 ngày nào đó cô ta say rượu và lại có bé " Lệ Dương " 2.0 thì tn ? He He!

Vs lại ngay trong cơ bản, suy nghĩ và quan niệm về tình yêu của con trai và con gái cũng khác nhau nữa em ah. Con gái khi yêu thường mù quáng (có thể do cg bao dung,độ lượng hơn) hơn,em có tin ko ? Con gái vẫn có thể chấp nhận người mình yêu sau khi biết họ phản bội mình,còn vs con trai thì điều đó thật sự rất khó em ah.

oc_luv_kun_c11
28-06-2011, 01:30 PM
có lẽ là vậy...nhưng em muốn hỏi một chút là bé Lệ Dương đó thực chất là con ai anh nhỉ....đọc qua lâu rồi em ko còn nhớ tình tiết truyện nữa...em nghĩ bé Lệ Dương là con ruột của Thanh Lâm mak nhỉ..:-?

hoacucdai2611
28-06-2011, 01:32 PM
có lẽ là vậy...nhưng em muốn hỏi một chút là bé Lệ Dương đó thực chất là con ai anh nhỉ....đọc qua lâu rồi em ko còn nhớ tình tiết truyện nữa...em nghĩ bé Lệ Dương là con ruột của Thanh Lâm mak nhỉ..:-?

Chính xác em ạ :))

oc_luv_kun_c11
28-06-2011, 08:12 PM
Chính xác em ạ :))

nếu là con của Thanh Lâm thì có j mak cắm sừng...em ko nghĩ Mai cắm sừng Lâm đâu...cô ý chung tình thế cơ mak...nói chung chuyện này nói lên nỗi khổ của Mai nhiều hơn.......c:burn_joss_stick:

vietdung36
28-06-2011, 08:34 PM
nếu là con của Thanh Lâm thì có j mak cắm sừng...em ko nghĩ Mai cắm sừng Lâm đâu...cô ý chung tình thế cơ mak...nói chung chuyện này nói lên nỗi khổ của Mai nhiều hơn.......c:burn_joss_stick:

Anh đã nói là Lâm đã sai vì hiểu nhầm(99% người đều nhầm trong trường hợp này. He he !). Chung tình thì có nhưng cứ chán chồng là có quyền uóng rượu say bét nhè và không kiểm soát được hành động của mình ah ? Nếu ko phải là Huy mà là là 1 người khác thì sẽ tn ?