PDA

View Full Version : Yêu lắm 12 ơi ....

cur_sera
16-01-2010, 01:36 AM
Đọc bài này không khiến ta buồn, mà ta thêm nhớ về một thời đẹp đẽ, bao hoài bão, ước mới (dồn dập cháy), ta đã thầm thì những gì, ta đã hứa những gì, ta đã hét vang những gì...nhớ lại, rồi ta lấy lại được những gì đã thôi thúc, đã bùng cháy trong ta...tiếp tục sống, tiếp tục yêu...:sparkling:

Yêu lắm 12 ơi...

Tôi bước vào năm cuối cấp một cách miễn cưỡng, cố quên đi môi trường học tập ảm đạm...

Những ngày cuối năm 11...:empty:
Hai năm. Một khoảng thời gian đủ lâu để tôi thích nghi với sự chững chạc.

Đôi lúc tôi muốn có một cô bạn gái đứng trước mặt mình và nói: "Tôi không ưa bạn", hoặc bọn con trai trong lớp chọc ghẹo tôi. Tôi cũng mong bị ai đó ném vào đầu một nhúm giấy vo viên để tôi tức lên, giãy nãy, và..."phản pháo" lại...:shoot:

Nhưng đó chỉ là những hình ảnh thời cấp hai xưa...

Lớp 11 - đủ lớn và đã biết suy nghĩ sâu xa. Vì thế, những bạn "không thích" tôi sẽ không bao giờ biểu lộ ra khuôn mặt, cử chỉ. Bên ngoài, họ vẫn nói cười, giao tiếp vui vẻ. Nhưng kì thực, tôi "nghe loáng thoáng" những sự "bình phẩm", và cảm nhận được những cái bĩu môi sau lưng mình.:duno:

Bọn con trai cũng đã lớn, đã biết tôn trọng phái yếu. Và tất nhiên, mọi người hành xử với nhau "kiểu người lớn" nên cuộc sống cũng vì thế mà "người lớn" nốt...Lớp không có lấy một cặp "tình nhân", và mọi người chỉ thích chơi thân với "bạn bên ngoài"....:phew:
Họ quan trọng từng con điểm và chẳng để ý đến những chuyến đi dã ngoại.

Tâm trạng của tôi: lạc lõng, buồn bã và nuối tiếc thời thơ ấu...:loser:

Quen rồi những sự hời hợt, nỗi cô đơn và những sự hiểu lầm giữa những cái đầu suy nghĩ phức tạp:(

Mong thời gian trôi nhanh...Sống trong một bầu không khí lớp học quá ngột ngạt, bao mâu thuẫn xô đẩy chen lấn, và phải mang vác một tính cách giả tạo, tôi chịu không được...:noo:

Lớp 12 yêu thương...:^o^:

Vậy mà...

Tôi hoàn toàn bất ngờ trước những điều bí mật được "phanh phui"...Nào là Bin và Jam đã từng...quen nhau (nhưng không công khai), và chia tay một tháng sau đó; nhỏ lớp trưởng từng "say nắng" một anh chàng ngồi cạnh mình; và cậu Fuyu đã từng...để ý tôi vào đầu năm học...Tất tần tật mọi chuyện, tôi "tổng hợp" được từ nhiều nguồn...Hai năm qua, vì mãi chúi mũi vào chuyện học, tôi chẳng hề quan tâm đến...:alert:

Thì ra, lớp mình cũng có những chuyện thật thú vị...:sweat::knife:

Lên 12, tự nhiên lớp tôi có nhiều nhân vật bắt đầu...để ý nhau công khai. Họ trở thành đề tài bất tận của những bạn còn lại trong lớp. Năm cuối cấp, chúng tôi học chung mỗi ngày 10 tiết, nên trò chuyện ngày càng nhiều...Những "tình cảm khó nói" dần nhen nhóm từ khi ấy, có thể là tình bạn, tình yêu, hoặc cái gì đó cao đẹp hơn...

Tôi phát hiện ra mình cười nhiều hơn...Tiết học nào đối với tôi cũng là sự thú vị, khi bạn bè pha trò hoặc thầy cô đùa ghẹo.:^o^:

Tôi không còn học vì danh hiệu. Vì thế mà việc học trở nên nhẹ nhõm dù bài vở càng nhiều mỗi ngày. Đối với chúng tôi, bằng tốt nghiệp loại trung bình cũng được, miễn là đậu đại học và làm được những điều mình muốn khi chạm vào tuổi 18...:sparkling:

Tôi bắt đầu mong ngóng được đến lớp vào mỗi ngày. Vì khi ấy, tôi có thể quan sát cảnh anh chàng mọt sách "liếc mắt đưa tình" với cô bạn lớp phó, hay "xóm nhà lá" thường làm những trò quái đản, vui vui...Tôi cũng muốn được nghe những trận cãi nhau ùm trời từ hai nhân vật bàn cuối (có lẽ họ đang thích nhau đấy, hi hi)... Lớp mình ngày càng vui, lúc nào cũng có sự mới lạ...:phew:

Vì phải học hai buổi nên rất nhiều bạn ở lại trường để nghỉ ngơi sau khi học xong 5 tiết buổi sáng. Chúng tôi thường bày đủ trò để giết thời gian, khi thì tán phét, lúc lại...kể chuyện nhảm...Lớp học như một "trại tị nạn" khi bàn ghế xếp cạnh nhau la liệt, và mỗi người...nằm một góc để ngủ, nghe nhạc hoặc làm bài! Thỉnh thoảng, một số đứa lại "tự sướng" bằng những bức ảnh cực vui...:whistle:
Tôi bắt đầu cảm thấy nhớ những điều đang hiện hữu trước mắt. Vì không lâu nữa, chúng tôi sẽ phải rời xa trường, chia tay nhau...Không ngờ, năm cuối cấp cũng chính là lúc chúng tôi xích lại gần nhau nhất, nhiều kỉ niệm nhất và vui nhất...

o0o

Lớp học đang chí chóe..."Xóm nhà lá" không hiểu có chuyện gì mà làm nhóm nữ ở tổ 4 "nổi điên", họ rượt nhau, gồng tay, so chuột, thậm chí...ngắt nhéo, cấu xé, những tiếng thét inh ỏi cũng những tràng cười thả giàn liên tục cất lên. Giờ ra chơi nhộn nhịp như cái chợ...:sweat:

o0o

Đêm đã khuya, tôi vẫn chong đèn học bài và hàng loạt tin nhắn bay tới tấp thông báo: "E hèm, ngày mai có áo lớp đó bà con!"...
Một cảm xúc lạ chợt xuất hiện, dâng đầy trong tim tôi...
Và tôi hiểu rằng, tôi đang yêu lớp mình, nhiều lắm lắm...:sparkling:
( Nguồn: truongxua.vn)

hungd09vt3
16-01-2010, 02:20 AM
Haizz bỗng dưng lại nhớ.......................:sparkling::sparkling:

000_000
16-01-2010, 10:04 PM
Không phải bỗng dưng đọc cái này mới nhớ lớp , mà hầu như lúc nào nỗi nhớ đó cũng thăm thẳm trong tim, càng đọc càng nhớ

kẻ xấu
16-01-2010, 10:46 PM
Chẳng giống lớp mình tí nào :(
Lớp mình được cái bỏ học tập thể và mỗi đứa một nơi thôi =))

Reddevils
17-01-2010, 03:45 PM
CÓ lẽ lớp 12 là thời điểm lớp em gắn bó nhất , tuy vẫn còn nhiều khúc mắc cá nhân ( điều này khó tránh khỏi) tuy vậy thì lớp vẫn đoàn kết và yêu thương nhau nhiều hơn :)
J' aime 12C8 :x

haminhvan
17-01-2010, 03:51 PM
Thoáng bỡ ngỡ, rụt rè của ngày đầu tiên đặt chân vào lớp 10 đã nhẹ nhàng bay đi... Quãng thời gian của lớp mười một cũng đã trôi qua em đềm với đầy những kỉ niệm…

Giờ là những kỉ niệm thật êm đềm còn lưu lại trong tâm khảm. Thầy cô, bạn bè chừng như là một phần cuộc sống của tôi. Yêu biết mấy bảng xanh phấn trắng, nhớ biết bao giọng trầm ấm của cô thầy trên bục giảng...

Tôi đã sống, đã thở trong vòng tay mến thương của bè bạn, từng sẻ chia những ngọt ngào của tuổi học trò đây hoa thơm và nắng ấm...

Một năm nữa thôi, khi phải xa trường, có lẽ trong tiềm thức tôi mãi mãi khắc sâu những kỉ niệm thân yêu. Ngày tháng sẽ qua đi, tôi sẽ bước vào đời với đủ thứ hành trang mà thầy cô đã ân cần, với những trìu mến của bạn bè chất đầy trong cặp...

Có nhà thơ nào đó đã viết:

“Không ai sống hai lần trong một kỉ niệm

Không ai tìm lại được tháng ngày qua...”

Phải, thời gian không đứng đợi mà lặng lẽ và vô tình trôi. Vậy thì hôm nay, còn ngồi trong lớp học, tại sao chúng ta không sống thật đẹp cho nhau, không đem đến những kỉ niệm thần tiên của tuổi học trò,...? Để mai này lần giở lại trang kí ức, ta sẽ thấy hài lòng, không tiếc nuối vì xưa ta không sống chân thành và học tập thật tốt...

http://vn.myblog.yahoo.com/van-114/article?mid=85

Tester_B1
17-01-2010, 05:12 PM
Ôi chẳng lẽ lại phải xa nhau vậy sao,mình cũng còn gặp may quá, mới lớp 11, còn thời gian để làm mọi việc. Lên lớp 12 nhìn lại thì tiếc không kịp, lớp 12 sẽ không còn thời gian nữa, tất cả sẽ rơi vào một cuộc chạy đua mang tính chất quyết định trang mới của cuộc đời sẽ có màu gì, sẽ là màu đỏ, hay một màu xám xịt, không ai đoán trước được điều gì.Vậy nên, khi còn thời gian hãy làm nhưng việc mà mình cho là nên làm kẻo sau này lại hối hận.:smoking:

thomit.com
19-04-2011, 01:32 AM
Đọc lại bài này mình lại thấy nhớ và có nhiều cảm xúc , thoáng chốc mà đã 3 năm qua rồi . Nhanh như một cơn gió . Nhưng dư âm của nó k vì thế mà theo gió bay đi . Những vui buồn , những nụ cười , những giọt nước mắt ... Nhớ quá cái thời nhất quỷ nhì ma . Nhớ quá những rung động đầu đời của một cậu bé mới lớn . Nhớ quá....nhớ quá đi thôi..

Quãng thời gian của 3 năm cấp 3 trôi nhanh lắm . Nhất là năm 12 . Vì vậy các bạn hãy cố gắng làm sao để khi mình ra trường mà mỗi khi nhớ lại đó là những kỉ niệm tuyệt vời trong cuộc đời của mỗi chúng ta .

Dưới đây là những gì có thể giúp cho chúng ta có đc những kỉ niệm đẹp mà mình đọc được . Và mình đã chon lọc ra và muốn gửi đến tất cả các bạn và nhất là những mem lớp 12 :)

Làm lành♫
Quãng thời gian của lớp 12 giờ chẳng còn nhiều, đếm từng ngày, từng giờ.. ở bên nhau nữa thôi .Giận dỗi nhau là chuyện bình thường, nhưng đừng để những mâu thuẫn ấy xảy ra thường xuyên, và hơn hết cả là không thể xí xóa cho nhau khiến nỗi giận vu vơ trở thành thù hận.
Đi chơi♥
Không có nhiều thời gian, nhưng các bạn nên đi chơi , vừa để xả stress, vừa để thắt chặt tình thân. "Lớp chúng mình rất rất vui, anh em ta chan hòa tình thân... "Mai này khi ra trường, bạn sẽ khó có thể tìm lại những khoảnh khắc vui vẻ, thoải mái, những trò đùa tinh quái, những pha chọc gẹo hoặc thậm chí là... dở hơi của những đứa bạn cùng lớp :) Không cần đi chơi xa, miễn là cuộc vui có thể lôi kéo được tất cả lớp
Viết lưu bút♥
Chuyện... thường thôi, mà có khi cũng chẳng cần thiết lắm, bây giờ thiếu gì cách để bày tỏ cảm xúc, cần gì đến lưu bút đâu. Nhưng thế mà không phải đã vậy. Một ngày bạn cầm quyển lưu bút trên tay, bạn sẽ thấy... chao ôi là nhớ, nét chữ của thằng bạn gà tồ, những bức ảnh giấu vội dán lem nhem vào góc sổ lưu bút... những chia sẻ, tâm sự thầm kín dành riêng cho bạn, chỉ mình bạn đọc được, biết được...
Tập trung ôn kiến thức♥
Ôn kiến thức lúc này phải được đặt lên hàng đầu. Và hãy tổng ôn toàn bộ kiến thức . Tổng ôn giúp bạn có cái nhìn toàn diện về toàn bộ chương trình học, không bị bỏ sót kiến thức, trước khi bắt tay học từng bài một.

kẻ xấu
19-04-2011, 07:52 AM
Thật thà mà nói mình chẳng có tí cảm giác gì với lớp cấp III của mình cả. Cảm xúc dâng trào, bồi hồi ở đâu sao mình ko thấy. Mình không phủ nhận rằng "mình muốn đi học lại cấp III" - Nhưng sự thật là mình chỉ muốn học lại cấp III để được sống thỏai mái hơn bây h thôi :-".
Nhưng mình vẫn thấy cấp III rất là đẹp nhé. Chẳng qua là không có cảm giác với nó thôi. Nó là cái thời trong trẻo, ko cần phải lo cơm, áo, gạo ... và thức ăn. Rồi những lúc phải vất vả để bon chen trong cuộc sống thì lại nhớ tới thời cấp III được bao bọc bởi bố mẹ. Cái gì cũng đã có bố mẹ lo cho hết rồi.

None
19-04-2011, 09:02 AM
nói thẳng 1 câu là mình ghét đi học đại học kinh khủng :((

MUSVN
19-04-2011, 10:34 AM

me too =.="

kẻ xấu
19-04-2011, 05:35 PM

me too =.="

Một năm rồi mà vẫn chưa quen à =)).

duongyhoa
19-04-2011, 07:24 PM
Lớp 12 cũng vui đó, nhưng ko thể mãi ko lớn đc. Phải bươn trải thôi, cái hay của ĐH ở chỗ đó mà :D

L'Devil239
19-04-2011, 07:50 PM
ôi lớp 12.. tuần này bạn bè gặp nhau cả ngày..học cả ngày..chơi cả ngày...~~>phờ cả người..nhưng vẫn chưa thấy chuyển biến gì mới..vẫn vậy.:(

lhg1892_gunner
19-04-2011, 08:38 PM
học đại học còn vui hơn học cấp 3 nhiềuc:haha:

Reddevils
19-04-2011, 10:08 PM
Chả có j là nếu :( , k thích cũng phải chấp nhận :( . Sống mãi vào bố mẹ sao được , :(

snow_b7
26-04-2011, 05:56 PM
3 năm trời gắn bó, cuối cùng cũng sắp phải xa bọn mi rùi
Ngỡ ngàng c:ops:
sầu não c:baffle:
buồn bã c:sad:
Khóc c:too_sad:
quá nhiều cung bậc cảm xúc..
Buồn đến tận tim gan phèo phổi... c:too_sad:c:too_sad:
còn có 3 tuần nữa thôi, sao mà nhanh thế chứ, còn chưa tác thành đc cho đôi nào với đôi nào, còn chưa đến ăn trực cơm của hết mỗi đứa trong lớp, còn chưa tụ tập nhau đi chơi khắp phố, chưa kịp viết xong quyển lưu bút... thế mà đã chuẩn bị nói lời TẠM BIỆT rồi!!! c:too_sad: chỉ là tạm xa thôi nhưng sao vẫn thấy buồn thế chứ... Làm sao quên đc bọn mi, làm sao mà không nhớ đến những ngày tháng quá vui của lớp mình.
Vì quá đoàn kết nên nhiều khi gây tai hoạ, làm thầy cô phiền lòng. Nhìn cả lũ rồng rắn lên mây giữa trưa nắng đến nhà thầy tạ tội.. hỏi có ai mà không động lòng chứ!! c:baffle:
Bộp...bộp...bộp... cố lên....cố lên. cái hình ảnh cổ động nhiệt tình của con trai khi con gái đá bóng sẽ chẳng ai quên đc đâu!!!
rồi cả cái dịp đi SS... 10h đêm mà vẫn kéo nhau đến nhà từng đứa xin phép các bậc phụ huynh khó tính đồng ý cho lớp đi chơi...
rồi mùng 2tết... cả lũ nô nức quần quần áo áo tíu tít đến chúc tết từng nhà...
... nhiều nhiều nhiều kỉ niệm lắm, có kể ra phải mất đến cả ngày... càng nói càng buồn não nề...
dù ít hay nhiều, dù thể hiện hay không thể hiện, tất cả chúng ta đều muốn hét lên rằng:
B7 ơi... Yêu lắm!!!
B7 ơi... Nhớ lắm!!!
B7 ơi... Chúng ta là một gia đình!!!

lhg1892_gunner
27-04-2011, 01:59 PM
Học làm gì cho đầu to mắt cận
Học làm gì cho ân hận cả đời
còn vài ngày học nữa ở trường thi chơi đi thôi =))

thomit.com
27-04-2011, 02:25 PM
Học làm gì cho đầu to mắt cận
Học làm gì cho ân hận cả đời
còn vài ngày học nữa ở trường thi chơi đi thôi =))

Bạn nói câu này mà k thấy chối tai à . Chả hiểu đầu óc bạn ntn mà thốt ra được những cái lời này :(

L'Devil239
28-04-2011, 12:13 AM
Mùa thi - mùa hè...mùa chia tay...c:sad:

None
28-04-2011, 05:56 PM
Bạn nói câu này mà k thấy chối tai à . Chả hiểu đầu óc bạn ntn mà thốt ra được những cái lời này :(

Bạn thông cảm đi... nó đậu ĐH rồi nên chém gió vậy thôi :)) c:beat_shot:
Chứ ngày xưa nó chả giám thế đâu ;)) c:big_smile: