PDA

View Full Version : Trojan mới qua mặt bàn phím ảo

changtrai_internet_vip
28-09-2006, 03:23 PM
Theo thông tin lấy từ "iak3" :
Các chuyên gia nghiên cứu bảo mật đã phát hiện ra một loại Trojan keylogger mới có khả năng ghi nhận không chỉ các thao tác bàn phím mà cả các thao tác chuột."]

Con trojan PWSteal-Bancos-Q được lập trình nên với mục tiêu tấn công khách hàng của các tổ chức tài chính ngân hàng trực tuyến - chủ yếu là tại Brazil. Tuy nhiên, PC Tools - một hãng bảo mật Úc - lại cảnh báo các biến thể khác của virus này có thể sẽ được tạo ra để tấn công các trang web tài chính trực tuyến khác trên toàn cầu.

Bên cạnh khả năng ghi nhận các thao tác bàn phím, con trojan PWSteal-Bancos-Q còn có khả năng ghi nhận các thao tác nhắp chuột của người sử dụng sau đó gửi các thông tin này qua thủ tục FTP về cho tác giả. Đây chính là kĩ thuật để qua mặt việc sử dụng bàn phím ảo của các ngân hàng trực tuyến chống lại sự tác động của keylogger
Hiệu quả thực tế của kĩ thuật ghi nhận thao tác chuột hiện vẫn là một điều chưa được làm rõ. Tuy nhiên, sự xuất hiện của kĩ thuật mới này đã cho thấy tác giả các loại phần mềm độc hại đang ngày càng phát triển các kĩ thuật mới chống lại các giải pháp bảo mật.

letien
28-09-2006, 05:37 PM
hic ông có con trojan này không share đê . Hic tôi cũng thích nghịc trojan lám à ai có share tôi 1 con nghịc chút nhé ngại thì gửi vào mail dùm . Thank

changtrai_internet_vip
29-09-2006, 09:28 AM
:suyt: Nói nhỏ thui chứ, con trojan này chơi dzui lắm, ông muốn mượn cũng được nhưng đợi tui vài ngày nữa nhé, giờ tui đang dùng nó để tấn công vào trang web của Mỹ lấy thông tin về Bust :daulau: :daulau: . Khi nào xong sẽ cho ông mượn đợi nhé
:D :D

hrockvn
29-09-2006, 09:36 AM
:suyt: Nói nhỏ thui chứ, con trojan này chơi dzui lắm, ông muốn mượn cũng được nhưng đợi tui vài ngày nữa nhé, giờ tui đang dùng nó để tấn công vào trang web của Mỹ lấy thông tin về Bust :daulau: :daulau: . Khi nào xong sẽ cho ông mượn đợi nhé
:D :D

Ôi, sợ quá a. Hik, tấn công Bush. Viết còn sai chính tả. Làm gì mà dữ vậy bạn.

changtrai_internet_vip
29-09-2006, 10:04 AM
Ôi, sợ quá a. Hik, tấn công Bush. Viết còn sai chính tả. Làm gì mà dữ vậy bạn.

Úi ai tấn công Bush vậy. Tui đâu có nói tấn công Bush tui chỉ muốn lấy ít thông tin về Bush thui mờ :D Còn viết sai chính tả thì đã sao miễn là mọi người hiểu được tui đang nói j` :tucgian:

nhuhoang_bk
19-10-2006, 09:23 PM
nghe hoang đường nhỉ =)) dùng trojan để tấn công một trang Web hả. tớ chỉ biết dùng trojan,virus để tấn công admin hoặc server chứa nó thôi. tấn công một trang web thì phải dùng lỗi lập trình của trang web để đoạt quyền quản trị, đòi hỏi hacker phải rành về lập trình và networking. VD trong các bản cũ của phpbb, có thể dùng một lỗi của file profile.php để trở thành admin. Tớ đã thử với www.daoduytu.net nhưng không được :tay: bản mới bà con ạ