PDA

View Full Version : [vui] Lì Xì theo cung Hoàng đạo

Jubi
19-01-2010, 06:54 PM
Tết sắp đến rùi, rất có ích nhá :proud:

MA KẾT THAM VỌNG (22/12 - 20/1)

Ma Kết luôn tự hào mình là một “tay biết tuốt” và thực tế đây là cung có chỉ số IQ cao. Tuy nhiên, trong năm mới nên cẩn trọng hơn với sự tự tin của mình, vì những điều mình biết chỉ là một hạt cát nhỏ thôi nhé. Hãy lắng nghe người khác nhiều hơn, biết đâu Ma Kết sẽ tìm được “new” trong “knew” mà tưởng như biết hết đấy.

Niềm vui: Tham dự các game show kiến thức để chứng tỏ bản thân.

Tết của Ma Kết: Ngẫu hứng tùy tâm trạng.

Lì xì cho Ma Kết: Một bao lì xì... đúng nghĩa (nghĩa là có tiền đấy!).

BẢO BÌNH HỒN NHIÊN (21/1 - 18/2)

Nụ cười lúc nào cũng thường trực trên môi là đặc điểm nhận dạng của Bảo Bình, giúp tăng chỉ số thiện cảm đáng kể. Bảo Bình ít khi nào giận ai lâu, nhưng cũng đừng vì thế mà quá xởi lởi, sẽ làm cho đôi lúc mọi người cảm thấy hình như hơi bị vô tâm thì phải.

Niềm vui: Một buổi cafe náo nhiệt với bạn bè.

Tết của Bảo Bình: Sẽ là những ngày điệu đà xuống phố dạo Hội hoa xuân với bạn bè để sưu tập những album hình đẹp nhất.

Bao lì xì cho Bảo Bình: Những phụ kiện nho nhỏ giúp bạn ấy trở nên nổi bật.

SONG NGƯ NHẠY CẢM (19/2 - 20/3)

Luôn yếu đuối và cần một lời khuyên, Song Ngư đáng yêu và nhạy cảm luôn cho người ta cảm giác cần che chở, đôi lúc lại khiến họ “bực mình” vì cứ như một cái cây chẳng chịu lớn lên. Sự tự tin là điều Song Ngư tìm kiếm trong năm mới, hãy biết mình cần gì, cần phải làm gì chứ đừng chờ người khác nữa nhé.

Niềm vui: Một bộ phim xúc động cũng khiến tim Song Ngư rung lên.

Tết của Song Ngư: Sẽ là một ngày đến thăm và tặng quà cho những em nhỏ ở mái ấm mồ côi.

Lì xì cho Song Ngư: Một chậu cây tứ diệp thảo.

BẠCH DƯƠNG CẦN MẪN (21/3 - 19/4) moa na`y :hi:

Có thể ví Bạch Dương với hình ảnh chú ong chăm chỉ, tuy nhiên, những chú ong Bạch Dương gặp một vấn đề nho nhỏ là luôn phải bỏ thời gian gấp đôi để hoàn thành bài vở khiến cho mức độ căng thẳng cũng... hơi bị tăng. Bạch Dương hãy xem lại cách làm việc một cách hợp lí và nên có thời gian biểu cho những việc ưu tiên nhé.

Niềm vui: Thích lắng nghe tâm sự.

Tết của Bạch Dương: Chở mẹ đi chùa đầu năm và phần lớn thời gian ở nhà lên kế hoạch cho... học kì sau.

Bao lì xì cho Bạch Dương: Một quyển day - runner hay từ điển văn hóa đặc biệt nhé! ~~>> ứ mô, thích tiền cơ :XD::XD::XD:

KIM NGƯU THẬT LÒNG (20/4 - 20/5)

Ít nhiều trong năm qua, Kim Ngưu “bị xem” là... kẻ tàng hình vì quá khép kín, nhưng chính vì sự ít nói này mà Kim Ngưu dễ tạo được sự tin cậy với bạn bè nên có rất nhiều bạn thân. Hãy cởi mở hơn một chút để hoàn thiện mình, biết đâu Kim Ngưu sẽ tìm được một nửa thực sự trong năm nay thì sao.

Niềm vui: Đôi khi thích... vét hết tiền mua một cái áo đẹp hoặc “trốn” đến quán ăn ngon thưởng thức một mình.

Tết của Kim Ngưu: Nằm nhà “luyện phim chưởng”.

Bao lì xì cho Kim Ngưu: Những đĩa phim hấp dẫn nhất trong năm.

SONG TỬ KHÉO LÉO (21/5 - 21/6)

Hiếm có ai biểu lộ khả năng lãnh đạo ngay từ nhỏ giống như Song Tử, thậm chí, ngay từ bây giờ họ đã có một kế hoạch khả thi để... vươn tới một chức vụ cao hơn rồi đấy. Hãy “note” thêm những niềm vui giải trí nho nhỏ bên cạnh lịch làm việc học tập dày đặc để bớt xì trét hơn trong năm mới nhé Song Tử.

Niềm vui: Ngắm nhìn những bằng khen, huy chương hay một thành quả mà mình đạt được.

Tết của Song Tử: Rủ bạn bè đi thăm thầy cô cũ.

Bao lì xì cho Song Tử: Một quyển sách về những chính trị gia nổi tiếng khác.

CỰ GIẢI NĂNG ĐỘNG (22/6 - 22/7)

Bất cứ việc gì cũng được Cự Giải khởi động một cách quá hăng hái, đến nỗi quên hẳn một điều quan trọng nhất là sức khỏe. Nên dành thời gian để kết nối với bạn bè, đến những quán ăn ngon, săn hàng độc, bàn tán về các ngôi sao... Bằng cách ấy, Cự Giải sẽ chỉ tăng thêm sức sống và sự năng động trong mắt mọi người đấy.

Niềm vui: Những cuộc thảo luận hội, nhóm...

Tết của Cự Giải: Có thể Cự Giải sẽ “mất tích” trong những ngày Tết đấy!

Lì xì cho Cự Giải: Những vật trang trí hữu ích nhé.

SƯ TỬ CÁ TÍNH (23/7 - 22/8)

Những người mang cung Sư Tử luôn muốn mình là... nhất, vì thế bạn bè thường nhường nhịn để cho yên chuyện. Đó là điểm hạn chế khiến Sư Tử khó kết thân và có một người bạn thật lòng. Nếu muốn nhanh tiến bộ hãy dũng cảm thừa nhận khuyết điểm của mình nhé Sư Tử.

Niềm vui: Sư Tử rất thích nghe những lời khen.

Tết của Sư Tử: Phần lớn thời gian sẽ trang hoàng dọn dẹp nhà cửa và tạo cho góc riêng của mình một xì tai độc đáo.

Lì xì cho Sư Tử: Bất cứ cái gì to to, lấp lánh đều khiến Sư Tử phấn khích đấy.

XỬ NỮ TINH TẾ (23/8 - 22/9)

Có đôi mắt nhìn người rất đặc biệt, Xử Nữ là một ngôi sao ấm áp và thân thiện với mọi người. Ở bên cạnh Xử Nữ, bạn sẽ không cần phải che giấu cảm xúc hay bất cứ điều gì, họ sẽ giúp bạn khai phá những chuyện rắc rối một cách khéo léo.

Niềm vui: Tìm hiểu kho kiến thức bao la trên internet chiếm phần lớn quỹ thời gian rảnh của Xử Nữ.

Tết của Xử Nữ: Những cuộc hẹn dày đặc với bạn bè đã được lên list.

Lì Xì cho Xử Nữ: Một chiếc nhẫn bạc may mắn.

THIÊN BÌNH BẬN RỘN (23/9 - 23/10)

Lúc nào cũng thấy Thiên Bình kêu “bận” vì bị dìm trong tỉ thứ công việc, kế hoạch, đề xuất... Nói chung, điều đó báo hiệu cho năm mới tình hình cũng... y như vậy vì tính tình tham công tiếc việc của Thiên Bình. Nghỉ ngơi chút nào, nếu không Thiên Bình sẽ chẳng làm việc gì cho ra hồn nữa đâu.

Niềm vui: Bất cứ cuộc điện thoại nào của ai cũng sẽ làm cho Thiên Bình thấy mình đang... có ích.

Tết của Thiên Bình: Tết thì Tết mà làm việc cứ làm việc.

Lì xì cho Thiên Bình: Những CD ca nhạc đồng quê nhé.

THẦN NÔNG ĐỘC LẬP (23/10 - 21/11)

Thần Nông thích tự mình làm lấy mọi chuyện, ngay cả việc sẽ học ngành gì, làm nghề gì cũng đã có sẵn mục tiêu mà không chờ sự góp ý của gia đình, bạn bè. Nhưng, không phải quyết định nào của mình cũng đúng cả đâu nhé. Thử một lần ngồi nghe những ý kiến đóng góp, biết đâu bạn sẽ nghiệm ra nhiều điều.

Niềm vui: Được thử sức với những công việc part time khó nhằn và tự trang trải học phí cho mình.

Tết của Thần Nông: Khó tin là đến tận 29 vẫn còn bận rộn với việc làm thêm đấy.

Lì xì cho Thần Nông: Một tấm thiệp xinh xắn với những lời chúc ngộ nghĩnh.

NHÂN MÃ LẠC QUAN (23/11 - 21/12)

Một năm nhiều điều không vui vừa qua với Nhân Mã, nên tích cực hơn để tự hoàn thiện mình trong nhiều lĩnh vực nhé. Điều đáng khen là chưa bao giờ thấy Nhân Mã rầu rĩ, lúc nào cũng tươi vui sẽ có một tinh thần lạc quan để có một năm mới may mắn đấy.

Niềm vui: Nhân Mã rất yêu thú cưng.

Tết của Nhân Mã: Những bữa tiệc nhỏ tại nhà với những người bạn thân nhất.

Lì xì cho Nhân Mã: Với người ham chơi thể thao như Nhân Mã thì rất cần một... bộ sưu tập vớ đấy.

From: MucTim (2009)
Edit by kẻ xấu .

kẻ xấu
19-01-2010, 07:37 PM
Định cho cô Jubi cái thẻ vì tội MOD mà có hành vi gian lận điểm thưởng. Nhưng mà thấy nó ở trong box chat chit linh tinh nên thôi. Đề nghị lần sau cop về phải cho vào thẻ QUOTE.
Mình cũng Cung Kim Ngưu ... sao trên kia nói phét thế ko biết =))

haminhvan
19-01-2010, 07:40 PM
THẦN NÔNG ĐỘC LẬP (23/10 - 21/11)

Thần Nông thích tự mình làm lấy mọi chuyện, ngay cả việc sẽ học ngành gì, làm nghề gì cũng đã có sẵn mục tiêu mà không chờ sự góp ý của gia đình, bạn bè. Nhưng, không phải quyết định nào của mình cũng đúng cả đâu nhé. Thử một lần ngồi nghe những ý kiến đóng góp, biết đâu bạn sẽ nghiệm ra nhiều điều.

Niềm vui: Được thử sức với những công việc part time khó nhằn và tự trang trải học phí cho mình.

Tết của Thần Nông: Khó tin là đến tận 29 vẫn còn bận rộn với việc làm thêm đấy.

Lì xì cho Thần Nông: Một tấm thiệp xinh xắn với những lời chúc ngộ nghĩnh.
KO đúng lắm. Nhưng đến 29 tết vẫn còn bận rộn thì rất có thể bởi có lẽ cuối nắm (âm lịch) sẽ đc đi tình nguyện vs các anh chị SV của HVNH :)

snow_b7
19-01-2010, 08:00 PM
Song Tử... lãnh đạo chi cơ??? Tết gì mà nghe buồn thế? Sao lúc nào cũng phải dính đến sách vở thế? :fear::fear:

vyna_candy
20-01-2010, 12:19 AM
SƯ TỬ CÁ TÍNH (23/7 - 22/8)

Những người mang cung Sư Tử luôn muốn mình là... nhất, vì thế bạn bè thường nhường nhịn để cho yên chuyện. Đó là điểm hạn chế khiến Sư Tử khó kết thân và có một người bạn thật lòng. Nếu muốn nhanh tiến bộ hãy dũng cảm thừa nhận khuyết điểm của mình nhé Sư Tử.

Niềm vui: Sư Tử rất thích nghe những lời khen.

Tết của Sư Tử: Phần lớn thời gian sẽ trang hoàng dọn dẹp nhà cửa và tạo cho góc riêng của mình một xì tai độc đáo.

Lì xì cho Sư Tử: Bất cứ cái gì to to, lấp lánh đều khiến Sư Tử phấn khích đấy.
ôi sao mà đúng thế này :XD:
năm ngoái mình nhỏ nên nhận rất là nhiều xiền lì xì của mấy anh chị tốt bụng trong rum,năm nay cũng nhỏ nhất nhưng ko biết tình hình có cá kiếm như năm ngoái ko nhể :picknose:
năm ngoái toàn đc mấy anh mấy chậy khen nổ hết cả mũi,ko biết năm nay thế lào nhể :picknose:
(ôi cái tính của chị em cung sư tử ta :)) )

vjt♥
20-01-2010, 01:01 PM
Mình thuộc cung Song ngư này :D
Cái này cũng đúng phết á nhưng mà kô biết có đúng vs năm nay kô

Jubi
20-01-2010, 07:43 PM
Định cho cô Jubi cái thẻ vì tội MOD mà có hành vi gian lận điểm thưởng. Nhưng mà thấy nó ở trong box chat chit linh tinh nên thôi. Đề nghị lần sau cop về phải cho vào thẻ QUOTE.
Mình cũng Cung Kim Ngưu ... sao trên kia nói phét thế ko biết =))
hehe, tại lâu không posst bài nên quên mất, hum nay định vô edit lại đây nhưng anh làm rùi :uwaah:

forever_spam
20-01-2010, 07:55 PM
SONG NGƯ NHẠY CẢM (19/2 - 20/3)

Luôn yếu đuối và cần một lời khuyên, Song Ngư đáng yêu và nhạy cảm luôn cho người ta cảm giác cần che chở, đôi lúc lại khiến họ “bực mình” vì cứ như một cái cây chẳng chịu lớn lên. Sự tự tin là điều Song Ngư tìm kiếm trong năm mới, hãy biết mình cần gì, cần phải làm gì chứ đừng chờ người khác nữa nhé.

Niềm vui: Một bộ phim xúc động cũng khiến tim Song Ngư rung lên.

Tết của Song Ngư: Sẽ là một ngày đến thăm và tặng quà cho những em nhỏ ở mái ấm mồ côi.

Lì xì cho Song Ngư: Một chậu cây tứ diệp thảo.

..... song ngư chả giống cái gì cả.... :((:((