PDA

View Full Version : [Đề xuất] Mở box Olympic Đào Duy Từ và tổ chức lại cuộc thi Olymipic Đào Duy Từ

Jimmy Page
20-01-2010, 09:17 PM
Gần đây, mod box Học tập Trao đổi minh_hg đã đứng ra tổ chức cuộc thi Olympic Đào Duy Từ. Tuy nhiên, có lẽ do chưa có nhiều kinh nghiệm tổ chức các cuộc thi online nên mod minh_hg xử lý các tình huống phát sinh chưa được tốt. Do đó, em đề nghị tổ chức lại Olympic Đào Duy Từ thành một cuộc thi có quy mô, nhằm tạo một sân chơi hấp dẫn cho những thành viên đam mê kiến thức.

Để tổ chức lại cuộc thi, em đề xuất mở thêm một box con ở box Học tập - Trao đổi, mang tên Olympic Đào Duy Từ. Sau khi lập box, BTC sẽ post thông báo chính thức về cuộc thi, cơ cấu giải thưởng, đối tượng và cách thức tham dự cuộc thi. Tạm thời, em sẽ cùng với minh_hg cùng tổ chức nên xin được set làm mod box mới này.

Mong BQT xem xét đề xuất :D

Candy
20-01-2010, 09:26 PM
Duyệt .

kẻ xấu
20-01-2010, 10:22 PM
Nhất trí.
Nhưng vấn đề nảy sinh vẫn là cách câu trả lời. Nhìn bài nhau - mất khách quan =))

Jimmy Page
20-01-2010, 10:49 PM
Cái đấy đã có BTC lo, nằm trong phần cách thức tham gia. Các đồng chí cứ yên chí nhớn, Đã là gameshow toàn forum thì phải đảm bảo công bằng.

kẻ xấu
20-01-2010, 10:52 PM
Cái đấy đã có BTC lo, nằm trong phần cách thức tham gia. Các đồng chí cứ yên chí nhớn, Đã là gameshow toàn forum thì phải đảm bảo công bằng.

Thế thì mới là Nhất trí.
Để đảm bảo công bằng thì người gửi đáp án sau sẽ ko thấy được đáp án của người trước :-?? Nghe có vẻ khó thực hiện nhỉ. Cùng số câu trả lời đúng, ai trả lời trước thì giành chiến thắng :D

vitaminb12
21-01-2010, 10:34 AM
Phương án mở box mới :
Tên box : Game show
Vị trí : thuộc Diễn đàn chung
Nội dung: là nơi tập trung các game show của 4r : Phỏng vấn thành viên, Olympic D2T và nhiều dự án khác trong tương lai.
Tổ chức :
Box game show sẽ là một box lớn, mỗi game show tại box lớn tổ chức thành công sẽ được tạo box con để dễ hoạt động.
Tùy theo thể lệ từng game show, các box con sẽ có chế độ Moderate Posts hoặc ko, đảm bảo tính công bằng cho cuộc chơi.
Quản trị viên : hiện tại chỉ định cho minh_hg và Jimmy Page

Chờ sự chấp thuận của các thành viên khác thuộc BQT :)

hrockvn
21-01-2010, 10:51 AM
Tiến đi em. Anh thấy topic này của Minh đang rất thu hút. Mở rộng ra đi :).

Candy
21-01-2010, 11:13 AM
nếu vậy thì không nên đặt ở diễn đàn chung. Làm cái box con trong box góc học tập là đc rồi.

vitaminb12
21-01-2010, 11:14 AM
nếu vậy thì không nên đặt ở diễn đàn chung. Làm cái box con trong box góc học tập là đc rồi.
Vậy các game show khác ko liên quan đến học tập thì tính làm sao :-??
À #:-s nhân tiện tìm ai đó có khả năng đảm nhận lại box "phỏng vấn" :)

minh_hg
21-01-2010, 03:41 PM
Nhất trí, em thấy để cái olimpic ở trong box của em nó cũng hơi hẻo lánh. Cho vào Gameshow cho nó hoành tráng :heheh:
Nhưng mà 1 box mà có mỗi 2 topic là cũng hơi ít đấy, hay là cho thêm các trò đố chữ rồi ghép chữ trong các box khác vào luôn đi
@ Jimmy: lúc nào bác rỗi nào để lên chat box bàn cho nó tiện
À quên mất, bây h em mới để ý move cái olimpic của em thì cái box góc học tập của em càng nghèo hơn, hay là để cái olimpic ở cả 2 box có được ko

Pisces
23-01-2010, 01:30 AM
Nếu khi move topic em sử dụng tuỳ chọn "Leave Permanent Redirect" thì ở cả 2 box đều có link dẫn đến cùng 1 topic =).
Nếu việc em làm mod của 2 box mà 1 box "sôi" còn 1 box "nguội" cũng chả sao, cái quan trọng là mục đích chính của em khi làm mod là gì?! Cho dù box có nguội nhưng nếu em có thể khiến phong trào học tập - tìm tòi kiến thức của thành viên lên cao thì đó cũng là một thành công rồi. Còn nếu vẫn sợ box "nghèo", thế thì cố nghĩ thêm cách gì đó để làm nó "giàu" lêm #Devil.