PDA

View Full Version : Người Yêu tôi gửi cho tôi

Snow
22-01-2010, 09:45 PM
Ngốc à
Anh biết ko , những điều ngọt ngào thì rất có thể nói ra nhưng những cảm xúc thật trong trái tim lại khiến người ta rất khó mở lời . Khi viết em có thể nói dối về những cảm xúc thật của mình cũng như anh bảo như văn biết nói dối nhưng em sẽ ko làm như vậy vì những tình cảm xuất phát từ trái tim còn quý giá hơn hàng ngàn lời văn vẻ mà sáo rỗng . Đó cũng là lý do tại sao em luôn nhớ mãi bài viết đầu tiên mà em đc đọc của anh mặc dù đó là bài tệ nhất . Anh biết không em có rất nhiều câu muốn hỏi anh nhưng em sẽ ko hỏi đâu vì em muốn từ từ cảm nhận câu trả lời như một điều thú vị trong cuộc sống khi ko có anh bên cạnh , để bớt cô đơn . Nhưng anh có biết ở bên cạnh anh em hạnh phúc bao nhiêu thì xa anh em lại sợ bấy nhiêu không , còn lý do tại sao thì em nghĩ là anh hiểu em , biết anh luôn hiểu em , em tin như thế . Nhưng liệu anh có biết nếu mùa đông bớt lạnh , mùa hè ko nóng , mây ngừng trôi , gió ngừng thổi , mặt trời thôi ngừng sáng và trái tim em ngừng đập có lẽ lúc đó em sẽ gạt bỏ hình bóng của anh ra khỏi tâm trí em , sạch bong như anh chưa bao giờ đến , chưa bao giờ cho em những cảm xúc này . Vì thế em tin em sẽ ko đổi thay , anh hãy tin như thế nhé vì em sẽ ko nói dối anh nữa đâu . Thật đấy ! Còn một câu hỏi của anh nữa nhỉ nhưng khi nào gặp anh em mới trả lời vì với em nó rất quan trọng . Có một điều em ko thể làm đc đó là cần ghét anh , em ko thể và ko bao giờ làm đc điều đó và vì thế em ko thể kiếm tìm một nửa còn lại của mình nếu anh ra đi ... vì anh chính là nửa còn lại đó . Em ko biết tự bộc lộ cảm xúc của mình trước mặt anh như thế nào nên mỗi câu hỏi của anh em lại chẳng bao h trả lời cả . Nhưng anh có cần em phải nói ra ko , phải nói ra câu này ko : " EM YÊU ANH NHIỀU LẮM : "
ĐỒ NGỐC Ạ " yêu chết đi đc . Có cần em phải hét lên như thế ko chứ em là con gái mà . Em mạnh mẽ thật nhưng em là con gái 100% đâu phải con trai .
ĐỒ NGỐC NGHẾCH ĐẦN ĐỘN
Nhưng Em Yêu Anh mà ........
Tí quên : Thứ 5 em có chuyện cần nói với anh . Em nói xong nhớ tặng em một nụ hôn nhé NHỚ ANH NHIỀU !

minh_hg
22-01-2010, 11:18 PM
:shock:
Thằng bé này, có phải mày sướng quá hóa rồ rồi ko em =)).
Thôi, thế là sướng nhé, hết " đóng cửa trái tim" nhá.
Còn non lắm em ạ, may mắn cho chú mày là người ta cũng nặng lòng với chú rồi. Đàn ông con trai gì mà đụng cái đã nản, bỏ cuộc. Đến lúc mất ko lấy lại được rồi mà day dứt

Candy
22-01-2010, 11:24 PM
còn non và xanh lắm =))

Micyarak.A5
22-01-2010, 11:45 PM
:-o :-o kênh nhểy, bít....hôn là giề rồi hở iêm :proud:

còn non và xanh lắm =))

ế ;)) cái câu giống trong Bước nhảy xì tin ;))

vitaminb12
23-01-2010, 12:08 AM
Các cụ chín nõn chín nà, chín mềm èo mềm uột ra rồi thì cũng đừng chém các cháu nặng tay rứa chớ :)) Để cho "lứa trẻ" nó phát triển khả năng "văn học" chứ lậy :))

Nino
23-01-2010, 12:57 AM
Anh ghen với em này thế.
Tình yêu ở đâu cũng có sức sống mãnh liệt, từ già đến lũ chã! :))
-----------------------------------------

:-o :-o kênh nhểy, bít....hôn là giề rồi hở iêm :proud:

Teen giờ giỏi lắm, yêu đương cũng giỏi, học hành cũng ngon, nhất là môn tin học. Cả ngày thấy mấy cu cậu cứ loay ha loay hoay nhét phần cứng vào ổ mềm (thuật ngữ tin học) =))

Jimmy Page
23-01-2010, 01:01 AM
Ước gì mình được như chú ấy :sweat:

Micyarak.A5
23-01-2010, 11:20 AM
;)) ;)) mềnh nhớ hôm trước e K còn lập topic "kêu gào thảm thiết" kiểu "lòng đau xót khi tình quay gót" ;)) Thế mà hôm nay lại thế này rồi ;))

Snow
23-01-2010, 11:44 AM
-*- Just Be Yourself ! -*-

Lời mở đầu
Cũng đã 4 năm trôi qua kể từ ngày thành lập Forum D2T. 4 năm, đó ko hẳn là khoảng thời gian quá dài, nhưng cũng đủ lâu để khẳng định vị trí của 4r trong lòng những học sinh đã, đang và sẽ là học sinh dưới mái trường Đào Duy Từ. Tiếp nối "âm hưởng" từ cuộc thi D2t Idol lần thứ nhất, và được sự ủng hộ, động viên, khích lệ từ phía các bạn thành viên dễ thương, đáng yêu của D2T , Ban Quản Trị Forum đã cố gắng mang lại cho các bạn một sân chơi lành mạnh, thú vị và bổ ích, những phút giây thư giãn tinh thần sau những giờ học tập và làm việc căng thẳng... !!!

Để trở thành gương mặt đại diện của forum, ngoài yếu tố sắc đẹp, các bạn còn phải hội đủ tài - đức. Và bây giờ chúng ta hãy hoà mình vào cuộc thi D2T Icon năm 2010 !!!

Cuộc thi sẽ có 3 vòng : Vòng sơ khảo, Vòng chung khảo và Vòng Chung kết.
Vòng sơ tuyển :
Thời gian : bắt đầu từ 10-05-2010 có thể là ngày 15, vì khoảng thời gian này học sinh đã thi học kì cũng sẽ rảnh rỗi hơn đến hết ngày 30-05-2010
BTC sẽ chọn lọc đến hết ngày 31-05-2010.

* Cách gửi bài tham gia cuộc thi :
Lập 1 topic riêng cho bạn tại Nơi tổ chức cuộc D2T Icon với cú pháp :

_Nếu là Nữ: [♀] SBD:... - Tên Nick - Tên thật

_Nếu là Nam: [♂] SBD:... - Tên Nick - Tên thật

SBD = Số Báo Danh, thí sinh ko cần ghi "SBD", BTC sẽ edit SBD nếu bài thi đạt yêu cầu, bao gồm Hình ảnh dự thi và 1 bản thông tin cá nhân :

1. Họ và tên :
2. Nickname :
3. Ngày tháng năm sinh :
4. Địa chỉ : ( lớp học, khoá học )
5. Số điện thoại liên lạc :
6. Sở thích :
7. Tài năng – Năng khiếu :
8. Yahoo ID – Email :
9. Tự viết về bản thân : ( trên 200 chữ )
10. Cảm nhận về cộng đồng Forum Đào Duy Từ: (từ 300 -1000 chữ)

Chú ý :

- Bài dự thi còn bao gồm 1 bài cảm nhận về cộng đồng Forum Đào Duy Từ: (từ 300 -1000 chữ).
Chấp nhận mọi hình thức thể hiện cảm nhận của thí sinh về Forum (có thể hát, thu âm, vẽ, thiết kế ...)

- Tự viết về bản thân 1 cách ngắn gọn, súc tích, không lan man. Trong vòng 500 chữ, bạn phải làm sao để lại ấn tượng cho mọi người và BGK ( ngôn từ đúng chính tả, không viết tắt, không dùng từ ngữ 9X và những kí hiệu khác )

- Trong thời gian diễn ra Vòng 1, thí sinh có quyền Edit bài dự thi của mình. Topic nào đạt yêu cầu (đầy đủ hình ảnh, Profile) thì sẽ được Edit SBD.

- Hết hạn dự tuyển, toàn bộ topic sẽ được Close. Mong tất cả thí sinh chú ý để Edit bài hợp lý!

* Yêu cầu :

Bạn nên gửi hình chụp 1 mình bạn, hạn chế chụp chung từ 3 người trở lên nhé!

Tối thiểu 4 hình, 2 hình chân dung (cận mặt) và 2 hình toàn thân ( tối đa 10 hình ). Size hình cho phép (600 pixels x 400 pixels).

Chỉ cho phép resize lại kích cỡ ảnh và chỉnh sáng ảnh [ nếu cần thiết ], những trường hợp khác đều bị xem là vi phạm Nội Qui. Tuyệt đối ko sửa gì trên khuôn mặt, và nghiêm cấm dùng PTS để chỉnh sửa gương mặt cho mịn da hay xóa nếp nhăn, v.v... []. Lưu ý: không sử dụng ảnh WC để làm hình dự thi.

Hình chụp cận mặt phải rõ ràng, không mờ nhạt, khó nhìn. Hình chụp toàn thân lấy từ đầu đến chân, không chụp tư thế đang ngồi hoặc nằm. Ăn mặc và cách tạo dáng phải lịch sự, không hở hang, phản cảm. không chấp nhận ảnh chụp chu mỏ hoặc các tư thế ôm hôn, trườn bò hoặc tương tự.

Dùng hình thật của thí sinh, nghiêm cấm Fake. Nếu BGK biết hoặc có người phát hiện thì thí sinh sẽ bị loại.

Thang điểm cho vòng 1:

1. Hình thức [cách trình bày... ]: 10 đ

2. Thông tin cá nhân: tổng 30 đ gồm

• Bài tự giới thiệu: 10 đ
• Bài cảm nhận: 15 đ
• Ấn tượng: 5 đ

3. Hình ảnh: tổng 60 đ gồm

• Khuôn mặt: 20 đ
• Ngoại hình: 20 đ
• Nghệ thuật (hậu cảnh, góc chụp, tư thế khi chụp): 10 đ
• Chất lượng ảnh: 10 đ

vyna_candy
23-01-2010, 05:53 PM
Haizzz tất cả chỉ là ảo :))

ac,cái câu này là dễ ăn dòn nhất :ablaze::ablaze:
tự nhiên post lên cho mọi người rồi lại bảo ảo là thế nào,có thể ảo sẽ thành thật chú anh giai :D

Snow
23-01-2010, 06:24 PM
ac,cái câu này là dễ ăn dòn nhất :ablaze::ablaze:
tự nhiên post lên cho mọi người rồi lại bảo ảo là thế nào,có thể ảo sẽ thành thật chú anh giai :D

:) từ ảo đến thật ... như con đường từ trái tim này đến trái tim kia :))
Có thể xa mãi .... mà cũng có thể sát bên...
Haizz

Nal
23-01-2010, 06:36 PM
oh Micheal Jackson !!! ko biết chuyện j nhưng mà văn hay wa'
hjx mong dc 1/2 trình độ viết văn:redface:

Snow
23-01-2010, 09:38 PM
oh Micheal Jackson !!! ko biết chuyện j nhưng mà văn hay wa'
hjx mong dc 1/2 trình độ viết văn:redface:

:) hãy viết ... hãy nói những gì trái tim mình mách bảo .. .

Nal
23-01-2010, 09:54 PM
:) hãy viết ... hãy nói những gì trái tim mình mách bảo .. .
nhưng mà ko có dài dc như thế..:) chỉ dc vài câu là hết đát:yawn:

vyna_candy
24-01-2010, 07:05 AM
:) từ ảo đến thật ... như con đường từ trái tim này đến trái tim kia :))
Có thể xa mãi .... mà cũng có thể sát bên...
Haizz

hazzzz nói thế thì em gái chịu rồi :yawn::yawn:
tặng anh giai mấy câu nè(mấy câu trong bài hát em tự sáng tác :whistle:)
Cơn mưa đang rơi rơi ngoài kia
Anh ngồi 1 mình thật buồn bã
Đưa tay lên cao với bầu trời
Nhưng sao bầu trời lại quá xa xôi
Anh mong
Một mai nắng ấm mang hạnh phúc tới...
còn nhiều lắm,khi nào gặp em hát cho mà nghe,mà bài này em chỉ sáng tác lời thôi,nhạc có sẵn rồi,Đạo nhạc ấy mà(chắc là zậy :)) )

Snow
24-01-2010, 08:37 AM
hazzzz nói thế thì em gái chịu rồi :yawn::yawn:
tặng anh giai mấy câu nè(mấy câu trong bài hát em tự sáng tác :whistle:)
Cơn mưa đang rơi rơi ngoài kia
Anh ngồi 1 mình thật buồn bã
Nhưng sao bầu trời lại quá xa xôi
Anh mong
Một mai nắng ấm mang hạnh phúc tới...
còn nhiều lắm,khi nào gặp em hát cho mà nghe,mà bài này em chỉ sáng tác lời thôi,nhạc có sẵn rồi,Đạo nhạc ấy mà(chắc là zậy :)) )

:hmm: Liệu anh có với đc hok em gái ...
:x mà em gái sáng tác nhạc nữa cơ á :P ghê thế
lúc nào phải hát cho anh nghe nhes :D

snow_b7
24-01-2010, 12:32 PM
chẹp chẹp... mùi mẫn ry !!! Mình cũng vài lần viết thư tềnh, cũng dài dài nhưng hẻm nuột nà ngữ nghĩa như bé nầy!!!cảm xúc cũng nhiều nhưng văn thì ít quá!!! Chẹp ... phải siêng tham khảo văn mẫu mới đc:can'tbe::can'tbe:
@ Khang: tẩm ngẩm tầm ngầm mà đấm chết... :)) :)) Hết than thở nhá... đào hoa thế còn gì!!! :):)

vyna_candy
24-01-2010, 12:36 PM
:hmm: Liệu anh có với đc hok em gái ...
:x mà em gái sáng tác nhạc nữa cơ á :P ghê thế
lúc nào phải hát cho anh nghe nhes :D

câu tiếp theo là :Nhưng sao bầu trời lại quá xa xôi
anh trai ạ,nếu muốn với tới phải bay = máy bay đấy:^_^::^_^:
nhưng mà vẫn chúc anh trai thành công:congratz:
p/s: ok khi nào gặp,để ăn mấy chục quả chanh cho giọng nó" chua"rồi hát :)):))

Snow
24-01-2010, 01:57 PM
chẹp chẹp... mùi mẫn ry !!! Mình cũng vài lần viết thư tềnh, cũng dài dài nhưng hẻm nuột nà ngữ nghĩa như bé nầy!!!cảm xúc cũng nhiều nhưng văn thì ít quá!!! Chẹp ... phải siêng tham khảo văn mẫu mới đc:can'tbe::can'tbe:
@ Khang: tẩm ngẩm tầm ngầm mà đấm chết... :)) :)) Hết than thở nhá... đào hoa thế còn gì!!! :):)

@Huyền: haizz ... tất cả chỉ là ảo mi ợ ...

câu tiếp theo là :Nhưng sao bầu trời lại quá xa xôi
anh trai ạ,nếu muốn với tới phải bay = máy bay đấy:^_^::^_^:
nhưng mà vẫn chúc anh trai thành công:congratz:
p/s: ok khi nào gặp,để ăn mấy chục quả chanh cho giọng nó" chua"rồi hát :)):))

:cool: anh sẽ cố ... cố với đc ngôi sao xa - người mà anh yêu chắc còn xa hơn nữa
Vì thế anh sẽ cố :))
;)) ăn chanh nhiều vào náh ;)) giọng êm anh nghe suốt ... giọng chát mới hiếm thôi =))

vyna_candy
24-01-2010, 02:21 PM
@Huyền: haizz ... tất cả chỉ là ảo mi ợ ...

:cool: anh sẽ cố ... cố với đc ngôi sao xa - người mà anh yêu chắc còn xa hơn nữa
Vì thế anh sẽ cố :))
;)) ăn chanh nhiều vào náh ;)) giọng êm anh nghe suốt ... giọng chát mới hiếm thôi =))

ko chát đâu,chỉ chua thôy anh trai ạk :)):))
chỉ sợ anh trai nghe xong ngất xỉu :)):))
p/s:cố gắng nhưng có mức độ thoy anh,đừng như em gái cố quá thành quá cố :)):))