PDA

View Full Version : Ấy ơi

hrockvn
29-09-2006, 02:48 PM
[ - Ấy ơi - ]

Không biết bao nhiêu lần tớ nhìn lên bầu trời đầy sao kia để ước nguyện.
Tớ ước rằng chúng ta sẽ luôn mãi ở bên nhau.
Tớ ước rằng tớ sẽ mãi là người lau những giọt nước mắt trên má của ấy, sẽ luôn là người để ấy chia sẻ niềm vui nỗi buồn.
Và ấy ơi điều ước quan trọng nhất là gì ấy có biết không?
"Tớ ước rằng ấy là người hạnh phúc nhất trên thế gian để tớ là người hạnh phúc thứ hai sau ấy."

....Ấy ơi!.....
Giá như thời gian những lúc ngồi gần ấy cứ kéo dài mãi.
Giá như tớ có thể bước vào tâm hồn ấy.
Giá như tớ có thể ghi nhớ rõ ràng hình ảnh ấy trong tâm trí tớ.
Giá như tớ có thể mơ về ấy hàng đêm.
Giá như tớ biết ấy nghĩ gì về tớ. Giá như mà có ấy ở đây.
Giá như ấy là con mắt phải còn tớ là con mắt trái thì chúng ta sẽ mãi ở bên nhau. Chẳng có con mắt thứ 3 nào cả.
Giá như thế gian là một buổi hoàng hôn. Ấy là mặt trời còn tớ sẽ là biển rộng.
Giá như tớ sẽ chẳng bao giờ hoài nghi về câu chuyện cổ tích hoàng tử lấy vợ, công chúa lấy chồng. Sẽ chỉ có những đứa trẻ dắt tay nhau trên những cánh dồng cỏ nội.
Giá như chúng ta hiểu nhiều hơn những điều chúng ta biết, rằng mọi dòng sông sẽ đổ về một biển nhưng không phải con sông nào cũng sâu, cũng cạn nhưnhau.

----Và ấy ơi----
Giá mà tớ có thể biến mọi cảm xúc ấy thành lời. giá như tớ sẽ không bao giờ ngần ngại khi nhìn thẳng vào đôi mắt ấy, không phải đắn đo điều gì đó vô tình.
Giá như tớ hiểu được điều giản đơn sau những tiếng thở dài, sau ánh mắt, nụ cười, sau ánh mắt xa xôi, sau những nét trầm tư trên khuôn mặt ấy.

--Mỗi khi nghĩ về ấy --

Giá như ấy đừng bao giờ nghĩ rằng thi sĩ biết làm thơ-- Vì vậy họ mơ rất giỏi.
Giá như ấy đừng nghĩ rằng nhà văn biết viết truyện --- bởi vì thế mà họ bịa rất tài.
Tớ có thể là thi sĩ, là nhà văn hay một người viết kịch, tớ có thể tô màu lên những điều nhợt nhạt của cuộc sống, nhưng dường như trái tim tớ là điều mà tớ sẻ chẳng bao giờ viết hết thành lời.
Đơn giản vậy thôi.
Tớ yêu ấy!...
Và giá như có một sự đọc ngược lại để đừng bao giờ có một giấu "chấm" sau tất cả những điều được viết ra từ những nỗi niềm vô hạn.

Tớ.
Nhớ ấy vô cùng.
:momong:

changtrai_internet_vip
29-09-2006, 05:11 PM
Troài ui tưởng j` mới chứ mấy cái này ở các trang web khác thiếu j`
sau kiếm cái j` mới mới ấy nhé :kinh:

thúy vân b11
30-09-2006, 04:55 PM
đúng đấy, cái này em đọc rùi

ALLUCA
04-10-2006, 07:01 PM
chết, Hảo em chị, chị dặn này, có cop, paste ở đâu về thì cũng nên chỉnh sửa tí, biến nó thành của mình em ah, chứ để các mầm non bảo là cái nì em đọc rồi, ngượng quá!!
Mà các mầm nhá! chị cũng phải khẽ kéo áo tí, lần sau lịch sự hơn, đừng nói thẳng tưng thế, sốc lắm...may mà trời còn nóng đấy, mùa đông mà được gáo nước lấy từ tủ lạnh ra thì toi đời :D

à, nhắn Hrock luôn vụ nick mới của em bên LS net, đang có chiến dịch phủi bụi, chống phá bọn giặc chã xì pam diễn đàn, nên admin nhìn thấy nick hacked của em đã lỡ Del mất. Em lập lại cái khác nhé, rồi p.m cho chị tên nick, nick đó sẽ được active ngay lập tức...

zencsa
05-10-2006, 08:58 AM
Troài ui tưởng j` mới chứ mấy cái này ở các trang web khác thiếu j`
sau kiếm cái j` mới mới ấy nhé
Nếu có đọc rồi cảm thấy kô hay thì cũng đừng góp ý như vậy chứ, cậu thử nghĩ nếu đó là chính cậu sưu tầm ở đâu đó về hoặc đọc tại 1 nơi khác thấy hay thì mang về post lên cho diễn đàn cho mọi người cùng thưởng thức nhưng chẳng nhận đc 1 lời khen khích lệ lại còn chê bai như vậy, cậu cảm thầy thế nào. Nếu có muốn nhiệt tình nữa thì cũng chẳng có hứng thú gì. Rút kinh nghiệm nhé...

ngayxua
06-10-2006, 10:39 AM
Nếu có đọc rồi cảm thấy kô hay thì cũng đừng góp ý như vậy chứ, cậu thử nghĩ nếu đó là chính cậu sưu tầm ở đâu đó về hoặc đọc tại 1 nơi khác thấy hay thì mang về post lên cho diễn đàn cho mọi người cùng thưởng thức nhưng chẳng nhận đc 1 lời khen khích lệ lại còn chê bai như vậy, cậu cảm thầy thế nào. Nếu có muốn nhiệt tình nữa thì cũng chẳng có hứng thú gì. Rút kinh nghiệm nhé...

Đúng vậy. chúng ta sưu tầm về để làm cho diễn đàn ngày càng phong phú và đa dạng hơn, vì đó là những bài viết hay và có ý nghĩa. Việc đó chảng có gì sai trái cả, nếu đó không phải là spam bài là được. :kinh:

hrockvn
06-10-2006, 11:50 AM
Hơ bà chậy này, em thì em thấy hay thôi. Chả là hôm lên trường, đc nghỉ một tiết nên lên phòng máy trường chơi. Thấy có cái trang này mặc định, mở ra cái thấy nó hay hay nên copy về. Chứ em mô đủ trình viết cấy ni.
Thật ra thì em không mấy khi vào các trang web viết lung tung mấy cái code vơ vẩn đó, chỉ trừ khi đc yêu cầu. Nhưng cái bài này hay quá. Vì em khong hay truy cập nên không biết là có nhiều bạn đọc cái này rồi.
Xin rút kinh nghiệm vậy

đt_flp
18-10-2006, 05:48 PM
Bài này mình cũng đã đọc rồi nhưng vẫn thấy hay ...