PDA

View Full Version : Đạo diễn siêu phẩm Avatar gửi lời cám ơn khán giả Việt Nam

Reddevils
30-01-2010, 02:40 PM
Theo Vietnamnet
Nhân dịp Avatar trở thành bộ phim Hollywood đầu tiên phát hành tại thị trường VN đạt doanh thu 1 triệu USD, đạo diễn James Cameron đã gửi một thông điệp đặc biệt riêng tới khán giả VN. Ông nói: "Xin chào, tôi là James Cameron, đạo diễn bộ phim Avatar. Tôi muốn gửi lời chào và lời cảm ơn chân thành tới các bạn khán giả Việt Nam. Bộ phim Avatar đã đạt doanh thu phòng vé trên 1 triệu USD tại đất nước các bạn. Đây là một kỷ lục, một kết quả tuyệt vời trên cả mong đợi. Và vì thế, từ tận đáy lòng tôi cảm ơn tất cả các bạn rất nhiều."

Theo nguồn tin từ MegaStar, đoạn clip này đã được thực hiện ngay sau lễ trao giải Quả cầu vàng và bữa tiệc ăn mừng chiến thắng của đoàn làm phim Avatar tại hãng Fox hôm 17.01. Đại diện MegaStar đã nhờ tới sự giúp đỡ của hãng 20th Century Fox để sắp xếp một cuộc gặp gỡ chớp nhoáng với đạo diễn James Cameron nhằm thực hiện video clip trên.

http://k14.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2010/01/29/000130CineJ2.jpg
Đạo diễn James Cameron trên phim trường Avatar.

Ngày 15.01, Avatar đã cán mốc doanh thu 1 triệu USD tại thị trường Việt Nam. Không chỉ tạo nên cơn sốt tại thị trường VN, Avatar là bộ phim thống trị các phòng vé suốt 7 tuần qua. Tính đến thời điểm này (sáng 29.01), Avatar đã thu về 1,897 tỉ USD trên toàn cầu kể từ thời điểm phát hành 18.12.2009 và đã vượt qua Titanic của chính đạo diễn James Cameron để trở thành bộ phim ăn khách nhất mọi thời đại..

Avatar-James Cameron's personal thanks to Vietnam
C3Hm1elnINU

leduythe
30-01-2010, 04:29 PM
Con số đáng nể từ trước đến giờ chưa từng có bộ phim nào có thể phá được! và... nó vẫn đang tiếp tục tăng lên chóng mặt:@_@: Mà phải công nhận bộ phim đó chuẩn không cần chỉnh!:can'tbe: Tuyệt...có thể xem là siêu phẩm của thế kỉ:hot:

kẻ xấu
30-01-2010, 09:24 PM
Con số đáng nể từ trước đến giờ chưa từng có bộ phim nào có thể phá được! và... nó vẫn đang tiếp tục tăng lên chóng mặt:@_@: Mà phải công nhận bộ phim đó chuẩn không cần chỉnh!:can'tbe: Tuyệt...có thể xem là siêu phẩm của thế kỉ:hot:

Thế hả ? Ấy xem ở chỗ nào thế chỉ cho tớ với. Híc, cũng định đi làm mà ko có tiền. Nghe nói sau khi xem phim này đã có một người chết :-??

vyna_candy
31-01-2010, 10:56 AM
film này ta xem rồi :heheh::heheh:
hay phết,nhưng mà ko đc dịch tử tế(xem online mừk)
thành ra phải căng 2 con mắt đọc :cool:

Tester_B1
31-01-2010, 11:00 AM
ồ, phim này với phim 2012 thuộc hàng kiệt tác về khoản phá hoại, cháy nổ tùm lum, nhưng xem 3D mới hay, bác nào ở HN nhớ đi xem rạp megastar để có thể xem luôn 3D nha :heheh:

Micyarak.A5
31-01-2010, 10:53 PM
3D thì trên Mega cháy vé rồi, buồn.

vitaminb12
31-01-2010, 11:02 PM
3D thì trên Mega cháy vé rồi, buồn.

Chính xác thì là 1tr $ + Tổng số tiền trong ví của em Rác :)) + giá trị đã khấu hao của cái ví :))

Micyarak.A5
31-01-2010, 11:09 PM
Chính xác thì là 1tr $ + Tổng số tiền trong ví của em Rác :)) + giá trị đã khấu hao của cái ví :))

/:) /:) cái đấy đâu đc tính vào doanh thu phòng vé hả thưa ngài Vice Admin khả kính /:) /:)

rainzeboy
04-02-2010, 05:51 PM
vé khó mua quá , ko đỡ nổi =(( đành đợi ra bluray 3d ra chợ làm con kính về xem tạm vậy ;))

Micyarak.A5
04-02-2010, 06:59 PM
ơ, mềnh vừa mua đc vé 3D ngày...23/2 xem :heheh: đang còn cả đống vé đấy thôi, đã hết đâu.

vitaminb12
04-02-2010, 07:19 PM
/:) /:) cái đấy đâu đc tính vào doanh thu phòng vé hả thưa ngài Vice Admin khả kính /:) /:)
;)) anh đang nói đến tổng doanh thu từ phòng vé mà ra chứ đâu có nói doanh thu vào túi nhà sx đâu ;))