PDA

View Full Version : 7 kì quan của anh...(dành tặng người đang yêu)

b12muonnam
23-02-2010, 02:25 AM
Khi anh đọc thấy người ta rầm rộ bầu chọn bảy kỳ quan của thế giới, mỗi người chọn cho mình một kỳ quan riêng. Anh cũng vậy nhưng với anh, kỳ quan mà anh lựa chọn rất đặt biệt và không gì sánh được.

1. Giọt nước mắt của em khi em khóc

Anh thật sự xúc động khi thấy những giọt nước mắt lăn trên đôi má em. Không có công trình kiến trúc, khung cảnh thiên nhiên nào có thể làm anh xúc động đến vậy.

Mỗi khi em khóc, trái tim anh như cũng rơi lệ. Anh đau lòng vì chính mình đã khiến em phải khóc. Nước mắt em rất quý giá, vì vậy em đừng khóc vì những vấp ngã trong đời, đừng khóc khi thấy sự dối trá của những kẻ không biết trân trọng tình cảm. Anh muốn nhìn những giọt nước mắt hạnh phúc của em khi em đón nhận tình yêu từ cuộc sống và từ những niềm hạnh phúc.

Cảm ơn những giọt nước mắt ấy vì chúng giúp anh nhận ra điều gì là đúng, là sai, nhận ra em thật sự quan trọng thế nào.

2. Khuôn mặt rạng rỡ của em mỗi khi em cười

Điều anh muốn nhìn nhất không phải là cảnh hoàng hôn xuống, hay cảnh mặt trời mọc mà chính là ánh mắt long lanh của em, khuôn mặt rạng rỡ của em mỗi khi em cười.

Anh từng nhiều lần thấy cảnh mặt trời mọc lên trên biển, từng nhìn thấy hoàng hôn khuất sau chân núi, nó rất đẹp. Anh đã có lần nghĩ cảnh tượng này đẹp nhất trong những gì mình thấy. Đến khi anh bắt gặp ánh mắt của em cười, anh mới biết với anh nó đẹp hơn tất thảy. Em hãy luôn cười em nhé. Đây là kỳ quan rất đặc biệt đấy.

3. Khi em nằm ngủ

Bình yên lắm mỗi khi được thấy em nằm ngủ. Khi đối diện với cuộc sống là những tiếng còi xe, tiếng người qua lại, sự ồn ào... được nhìn thấy em ngủ làm mọi thứ dường như tan biến. Không còn ồn ào. Chỉ em nằm đó với không gian lặng lẽ và bình yên.

4. Khi em hờn dỗi

Mỗi khi em hờn dỗi, khoé mắt em, ánh mắt em làm cho anh thật sự bối rối.( đá chit àh...)

Em đã cho anh thấy mình cần có em bao nhiêu và không thể thiếu vắng em được trong cuộc sống này. Cảm ơn vì những điều em mang lại. Anh sẽ cố gắng để đến một ngày em thật sự tự hào về anh về người mà em yêu.

5. Khi em ôm chặt tay anh

Khi em ôm chặt tay anh, ngả đầu trên vai anh, giây phút đó em đã mang đến cho anh một nguồn sức mạnh, một niềm tin, khát vọng về một tương lai có anh và em.

Em không nhỏ bé khi ôm chặt tay anh, chính em là bước nối dài của anh, là tương lai mà anh muốn, anh muốn được bên em, được gần em.

6. Khi em ngả đầu trên ngực anh

Em làm cho anh thấy mình thật mạnh mẽ. Và anh muốn trưởng thành hơn mỗi ngày để làm chỗ dựa vững chắc cho em. Nó cũng là nguồn lực động viên anh làm được những điều mà anh từng nghĩ là không thể.

Mỗi khi em nằm trên ngực anh, anh bỗng thấy mình thật giá trị biết bao. Em như một cô gái nhỏ bé cần sự che chở của anh. Điều đó làm cho anh muốn mình hoàn thiện hơn nữa để là người đàn ông đích thực em cần.

Hình ảnh em ngả đầu trên ngực anh là một trong những hình ảnh không gì có thể sánh được. Người ta có thể tạo ra được nhiều thứ nhưng không ai có thể tạo ra sự kỳ diệu này, một kỳ quan kỳ diệu và tuyệt đẹp cho riêng anh.

7. Khi em ngượng ngập, e ấp, nũng nịu

Như là ánh nắng ban mai, như hạt sương ban sớm, em thật đẹp mỗi khi ngượng ngùng. Không gian dường như dừng lại, mọi thứ đều nở hoa và em của anh thật đáng yêu.

Đôi khi những gì đẹp đẽ lại là những gì mắt thường không thể thấy, chỉ có thể cảm nhận từ trái tim.

snow_b7
26-02-2010, 06:39 PM
ô, mình mở hàng nè...
có ng bảo mình cười giống như một thiên thần... :darling::darling: đúng quá còn giề:heheh::heheh:
@B12muonnam: bài này a tự viết a.???

[JuL]
26-02-2010, 11:49 PM
Mình chưa đc thấy ny mình ngủ ntn cả:falldown::falldown:.......................... .........

amy_lee
27-02-2010, 12:09 AM
mình thik nhất kì quan t6 ;))............................................... ..................................

vyna_candy
27-02-2010, 02:40 PM
oài,7 cái kì quan này cái nào mình cũng gặp r` thì phải :)) :))

Tester_B1
27-02-2010, 10:17 PM
cũng được, tự hỏi đây có phải là những lời chân thật không nhỉ, dù sao cũng thank vì bài viết hay :D

b12muonnam
28-02-2010, 01:16 AM
alone đọc sẽ chẳng hiểu gì hoặc mang máng hiểu,k có tình cảm thật trong tình yêu có lẽ sẽ hiểu nhưng hiểu hời hợt.thanks vì đã đọc đã cảm nhận

leduythe
31-03-2010, 06:58 PM
Thích nhất kì quan thứ 5.keke..........................:crave:

b12muonnam
06-04-2010, 09:11 PM
:uwaah::uwaah::uwaah::uwaah::uwaah: bài này giờ cả mình đọc lại cũng thấy hay

yondaime
06-04-2010, 09:24 PM
pé mà gặp được cả 7 kì quan này thì tốt bít mấy:freeze::freeze: nhưng tiếc rằng đã k còn cái cơ hội ấy nữa rùi:aah::aah::aah::aah::uwaah::uwaah: anh wả cũng là ng may mắn đấy:luckybadge::sigh::sigh::sigh: thía mà k chia bớt cho pé một phần:redface::redface::redface::redface::redface :