PDA

View Full Version : My house...!!!

He0pr0_B7
13-03-2010, 09:24 PM
Nhà, cụ thể là cái nơi mà mình sống từ khi ở bệnh viện về Sinh ở viện mừ ;))!!...!
Mình vẫn thg tự hào :
Nhà mình có nhiều cây, có cái sân rộng ơi là rộng có thể chơi trốn tìm hay đuổi bắt quanh nhà cũng ok hết.:^_^:.!!
Nhà mình, nhìn lên nhìn xuống, nhìn trái nhìn phải, nhìn ngược nhìn xuôi nhìn đâu cũng thấy hoa với chả hoét..:shy:.! Đến mức bố đã tống đống gấu bông ra khỏi tủ "cho đỡ chướng mắt vì đã quá nhiều hoa hoét thế kia rồi" !!
Nhà mình, mùa nào thức ấy...! Cây ổi kia, xấu quả nhưng ngon ơi là ngon, ngọt ơi là ngọt...!! Na này vừa ngọt vừa thơm....! Bưởi nhỏ nhỏ, chua chua, để dành được đến Tết thắp hương cơ mà....!!! Sân rộng thì để đc đống thùng xốp trồng rau củ quả..:phew:.!!!
Nhà mình, xây theo kiểu nhà ống, chẳng lên đc sân thượng, chẳng có phòng riêng...:can'tbe:.!!!
Nhà mình, chỉ có Tết và Hè là trở nên yên tĩnh hơn bao h hết...! Vì sinh viên đc nghỉ mà..:ign:.!
Nhà mình, mỗi lần khách đến toàn "tống" khách lên gác vì chẳng có lấy cái gường thứ 3..:corner:.!!
Nhà mình, mỗi lần chị về là 1 lần phàn nàn vì đất rộng mà nhà bé quá, bạn đến nhà thì ngại ngại hà..:empty:.!!
Nhà mình,.....!!!!!
Ngôi nhà đc xây lại khi mình học lớp 3...! Mình, h là con nhóc lớp 11...!! Mình gắn với nó thật nhiều kỉ niệm...!
Những khi ở nhà 1 mình, bám lấy chân song cửa sổ, thò đầu ra ngoài chơi đồ hàng..:hahaha:.!
Những khi mò mẫm vào vườn nghịch rau hay là cả ...bắt sâu su hào...!!!
Những khi chơi trốn tìm trèo lên cả nhà hàng xóm rồi...không xuống đc...!!! La làng lên và con bạn phải tìm ghế cho mềnh xuống...!!!
Những khi đu cây bưởi đến gãy cả cành...:dummy:.!
....................
Nhưng,...!! Nếu 1 hôm mẹ bỗng nói " Nhà mình chuyển nhà, còn nhà bác sẽ ở đây !"...! Sao nhỉ ?! Một vương quốc riêng...! Nhà 2 tầng, 3 phòng lận...! Rộng, và hiện đại...!
Vui không ?!
Có ! Có phòng riêng, rộng mà...!!!
Nhưng sao vui mà mặt bí xị thế ?!
Mình hoài cổ hay sao ?! Lưu luyến..., và ....! Rất khó nói...!!!
Chỉ chuyển đi gần thôi mà....!
Uh, gần...! Nhưng vẫn chẳng phải nơi mình đã lớn lên...! 17 năm sống ở đây...! Chẳng lẽ dễ dàng quên đc :empty:?!!
.....Dù sao bố mẹ đã quyết định rồi...!! Mình sẽ rất nhớ nó.....!!!! Love....my house....:love:!!!

Tester_B1
13-03-2010, 09:51 PM
tem cái nhá, nhà tớ thì có cái bể bơi to lắm, dân gian người ta vẫn gọi là cái....ao =))

kẻ xấu
14-03-2010, 06:45 AM
Anh hỏi khí ko phải. Nhà em bé như cái kẹo :-?? để vài cái xe máy đã hết, sao trong này nổ to rứa tê chứ :-??

He0pr0_B7
14-03-2010, 10:07 AM
Anh vào là vào phòng khách...! Anh đã xuống hết chưa ;))?!!
Không tin sau xuống lần nữa biết liền...!!!

ܓܨOrion.p0n
14-03-2010, 03:08 PM
Mềnh tự hào là nhà mềnh ở tp mà có cái vuờn to..:heheh::heheh:

snow_b7
14-03-2010, 05:03 PM
Đối với Heo Kon ngôi nhà là một chốn bình yên, dù bé thì trong mắt nó ngôi nhà vẫn rất là đẹp và rộng lớn:redface::redface:( không biết dùng từ ngữ để miêu tả :smoking:) Duf sao cũng cách có vài bước chân thui, nếu nhớ quá thì thỉnh thoảng chạy về ngủ nhờ nhà bác vài hôm ná!!! :heheh::heheh:

He0pr0_B7
15-03-2010, 01:27 PM
Nhà anh mà bé hở em :empty:?!
Đừng bảo là em quên mất nhà anh thế nào rùi nhá ;)) !!!

snow_b7
21-03-2010, 05:05 PM
Nhà anh mà bé hở em :empty:?!
Đừng bảo là em quên mất nhà anh thế nào rùi nhá ;)) !!!

ô, Nhà a cũng be bé dễ thương...Bé như Heo...e chưa quên mừ anh:heheh::heheh::heheh: