PDA

View Full Version : [Đề xuất] Lập 1 box tiếp sức mùa thi

#06-Center
19-03-2010, 12:03 PM
theo em thấy sắp đến lúc thi ĐH nên việc chọn trường và kinh nghiệm thi cử là rất quan trọng, nên em đề nghị lập ra 1 box tên là tiếp sức mùa thi, trong box đó, mem sẽ đặt ra những câu hỏi mà mình thắc mắc, như trường A lấy bao nhiêu điểm, việc học tập, các nghành và thang điểm trong trường đó như thế nào, và các anh các chị đang học ĐH sẽ vào post bài chia sẻ kinh nghiệm cũng như những lời khuyên của mình, hoặc cũng có thể tìm trên mạng để cung cấp thêm thông tin về vấn đề đó, em xin hết :D

Candy
19-03-2010, 09:24 PM
dạ thưa, công sức lập lên cái trung tâm hỗ trợ mùa thi đc đền đáp bằng việc ko có rep nào cả :|
http://daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?t=9891

Pisces
19-03-2010, 09:53 PM
Cái đấy là thời kỳ dành cho các bé thi lên cấp 3, và gần như chỉ là topic mang tính thông báo thành lập nhóm tiếp sức. Và vì nó lập trong hè nên ít người để ý, cộng thêm các học sinh chưa vào trường thường có biết cái gì về 4rum mình đâu mà đọc với lại hỏi. Còn vấn đề ở đây là cái kỳ thi ĐH :/

Đan sọt lại cứ nhầm sang trồng trọt...

Nếu em nhìn xuống cái khu vực Thông tin tuyển sinh, sẽ thấy đến kỳ thi mỗi năm sẽ có một box tuyển sinh riêng. Năm nay cũng sẽ có, có điều nhìn lại mấy năm trước thì cái phần khu vực này nó cũng khá tĩnh lặng, có lẽ vì thế mà đến bây giờ giữa tháng 3 cũng chưa ai đả động gì. Tớ sẽ lập box, nhưng nói thật là chưa biết nên viết gì vào đó vì tớ ko có trình độ chuyên môn trong lĩnh vực này ^ ^".

Edit: xem qua trang chủ tớ thấy cũng có vài tin, nếu có thể Hùng cập nhập vào box, vì mấy bài đấy đều do đồng chí đăng trên Hamepage =).

#06-Center
19-03-2010, 10:37 PM
em nghĩ là lập box xong sẽ tuyển người quản lý box đó, để cho nó không bị mọc rêu, thường xuyên cập nhật thông tin và tư vấn về các vấn đề được đề cập đến :D

Pisces
19-03-2010, 10:41 PM
Đồng chí làm nhé?! =)

#06-Center
19-03-2010, 10:55 PM
Đồng chí làm nhé?! =)

dạ đó là ý kiến của em thôi :stress: chứ em cũng đang cần tư vấn mà :-s , em nghĩ chắc sẽ có người đảm nhận thôi, vì tương lai con em chúng ta mà :D

Candy
20-03-2010, 12:20 PM
cần 1 mod quản lí có một kiến thức vững chắc về nền giáo dục việt nam, có khả năng nhận xét khả năng của người khác và quan trọng là phải có thời gian. các bác thống nhất đc thì lập box đi, tư vấn e ko làm đc, còn thông tin bên lề e có thể post đc :)

Pisces
20-03-2010, 12:23 PM
http://daoduytu.edu.vn/forum/forumdisplay.php?f=56 <-- có điều trống trơn!

Thông tin bên lề cũng được. Còn chuyện kiếm được mod quản lý thì tốt, không thì cứ như mọi năm, ai thắc mắc về trường nào, lập topic hỏi rồi cả làng nhảy vào góp vui thôi :)

kẻ xấu
22-03-2010, 05:52 PM
Dễ ợt thôi mà, cái tư vấn có quái gì đâu ?
Chỉ cần em ý trả lời 2 câu hỏi : Khả năng được bao nhiêu điểm ? và Em thích kĩ thuật - kinh tế hay kiểu trường như thế nào ( nhiều gái xinh - vẽ vời - văn nghệ - thể thao ) thế thì đưa ra một list trường em có thể tham dự và dùng sự hiểu biết để tư vấn, nếu ko biết thì search GG ko khó lắm. Nhưng tình hình các trường thì ko khó để biết lắm.