PDA

View Full Version : Kết thúc giải vô địch bóng rổ các trường THPT toàn tỉnh !!!

He0pr0_B7
05-04-2010, 07:56 PM
Thế là 4 ngày thi đấu đã thực sự kết thúc...!!!!
Đội bóng rổ trường mình năm nay đã cố gắng chơi bóng bằng tất cả niềm đam mê và ý thức danh dự của trường...! Bao nhiêu ngày luyện tập miệt mài...! Nào đến sớm tập bài giữa cái trời nắng oi bức, nào rèn thể lực mỏi nhừ tay chân...! Tất cả đều dồn sức đến ngày thi đấu....!
Thứ 6, ngày 2/4/2010, sau khi tham dự lễ khai mạc tại sân vận động tỉnh, đội Nam D2T đã ra quân chơi trận đầu tiên tại sân bóng trường THPT Hàm Rồng...! Trận đầu tiên ấy, cả đội nam lẫn đội nữ khi trên đường lên trường HR đã cùng hát ....! Sao mà vui, sao mà đoàn kết....!
Chiến thắng, nhất bảng....!! Tất cả những chiến thắng đó phải đánh đổi bằng những vết thâm, vết cào xước, lưng, cái hông, vai...đau nhức trên người của cả đội...! Thương Việt Anh, phải tháo bột sớm để có thể đi thi đấu..., tiếc cho Bách, chỉ vì ko tự kiềm chế được mình mà không được tham gia giải.....!
Trận chung kết sáng nay, mọi người đã rất cố gắng....!
Đội nữ, đã không phục thù được trận thua năm ngoái, không thực hiện được lời hứa với Michi,...!
Đội nam, em biết, đấu trên sân khách, đấu giữa những sự reo hò cổ vũ của trường họ, những lần bắt lỗi oan uổng hay thiên vị bất công của trọng tài đã khiến mọi người bị áp lực rất nhiều....!
Chức vô địch đã giành cho đội Lam Sơn và Vĩnh Lộc...!
Nhưng có hề gì....!
Có phải trường nào đội nam và nữ cũng đoàn kết thế này ko ?! Taxi đi đi về về giữa HR và LS ngày một vì đấu khác sân, là để cổ vũ tinh thần thi đấu đấy....! Đội nam là động lực của đội nữ và ngược lại....! Có trường nào các anh chị đã từng đi thi đấu bỏ về để chỉ bảo đàn em ko ?! Có trường nào có "Huấn luyện viên" nhiệt tình như anh Đông, như anh Thức, như No, như Heat...chưa ?!
Làm gì có...!!
Đơn giản vì chúng ta là Đào Duy Từ....!
Chúng ta có Đội trưởng đội nam Dũng trâu, vui thì vui nhưng tập thì rất nghiêm túc...!
Đội trưởng đội nữ Mai Anh...! Lùn đấy, nhưng thử hỏi đã ai đc bằng 1 nửa của chị ấy chưa ?!
Họ đã dẫn dắt cả đội, hay đúng hơn là liên kết cả đội thành một...! Chúng ta có những con người mà chỉ nhắc đến tên cũng đủ gây nên sự kiêng nể của đội bạn !
Chúng ta đoàn kết, là chúng ta đã chiến thắng...!
Đây là năm đầu tiên và cũng là năm thì đấu cuối cùng của em với các anh chị...!
Quả thật, những ngày thi đấu rất vui, vì em được ở bên các anh chị, học hỏi được rất nhiều điều....!!!
Chẳng dám hứa nhiều, nhưng chắc chắn, tuyển bóng rổ năm tiếp theo sẽ không để các anh chị thất vọng đâu !!!!
Em tự hào vì em là một thành viên của đội !!!

Chúng ta không phải số 1, nhưng chúng ta là duy nhất !
Lý do ư ?! Vì chúng ta là Đào Duy Từ !!!

Jubi
05-04-2010, 08:02 PM
hehe
thanks Heo
Trường mềnh vẫn là nhất, vì chúng ta là Đào Duy Từ :)), tự hào vì m` học Đào ;))
đề nghị mọi ng`có ảnh hay clip thi đấu vừa rồi thì up cho mọi ng` xem cùng vs naz :loa:

thomit.com
05-04-2010, 08:09 PM
Năm nay ko vô địch đc, đối với những mem lớp 12 sẽ cảm thấy tiếc nuối vì đã là năm cuối cấp . Còn đối với các mem 10-11 đây sẽ là kinh nghiệm làm nền tảng cho chức vô địch năm sau .
Thăng thua ko quan trọng, quan trọng là mọi ng đã cho trường khác thấy đc Đào Duy Từ luôn là ứng cử viên cho ngôi đầu :heheh:

He0pr0_B7
05-04-2010, 08:10 PM
Hôm nay Heat mệt nên cho anh í ngủ mai đi sớm ! Mai là có ảnh í mà !
Còn lại trong 2 cái máy ảnh thì từ từ để ta cop về đã...! Nhiều ảnh lắm...! Nhưng tiếc là cả đội nam và nữ ko hề chụp chung kiểu nào...! Lạ !!

kẻ xấu
05-04-2010, 08:18 PM
Điều vui nhất trong thể nào là sự hồi hộp. Đào thắng mãi rồi phải cho Lam Sơn vô địch một năm chứ. Để năm sau còn hứng thú xem. Mong rằng Đào năm sau sẽ chứng minh cho Lam sơn biết rằng mình là chỉ là Một phút đại bàng trong ngàn năm chim sẻ

He0pr0_B7
05-04-2010, 08:21 PM
Công nhận 1 điều Lam Sơn năm nay mạnh và quyết tâm cao....!!!
Hmmmm........!!!
Chà, hôm nay tổng cộng đã ôm khoảng hơn 3 chục ng là ít !
Còn từ đầu giải thì đếm ko xuể....!!! Hà hà !!!

AkayB1
05-04-2010, 08:48 PM
Cảm ơn mi vì bài viết, con heo hâm.Năm sau cùng cố gắng nhé...
Cảm ơn cái ôm của mi nữa nha...
Nụ cười, những giọt nước mắt..của tất cả..4 ngày qua, thời gian trôi nhanh lắm, đủ để hiểu, đủ để biết những điều quan trọng đối vs mình.
Đúng vậy đấy.Chúng ta đoàn kết, là chúng ta đã chiến thắng...!

Snow
05-04-2010, 09:08 PM

:redface: Chuẩn hok cần chỉnh
10 điểm cho Heo :)) .

heat_pointguard13
05-04-2010, 09:31 PM
Đây là những ngày anh đc sống lại cảm giác ngày xưa, nhưng đúng là 1 kết thúc ko hoàn hảo. Anh ko cam chịu! Bực lắm! Anh ko thi đấu, nhưng anh có cảm giác như chính anh bị thua. Anh xin lỗi, có lẽ anh cũng chẳng thể giữ nổi bình tĩnh nữa, anh đã nói thất vọng về các em. Thôi bỏ qua, chúng ta thua vì nhiều lý do mà anh nghĩ tất cả đều hiểu hết rồi. Anh vẫn hy vọng năm sau DDT lại vô địch, anh muốn bọn em phục thù, anh nói rồi, anh ko cam chịu đâu, năm sau anh lại về, đừng để anh phải bỏ buổi kiểm tra điều kiện như hnay một cách vô ích :|
Còn nữa, nói riêng với mấy thằng em, chiều này anh muốn đánh 1 trận thật nghiêm túc, hết mình, vậy mà như thế đấy...Cái này anh thất vọng thật. Nếu bọn em nghĩ là đùa thì thật là buồn cười, kể cả đánh với nhau ntn, cũng phải đánh cho ra đánh chứ! Anh chưa bgiờ thấy buồn như hnay luôn.

Candy
05-04-2010, 09:35 PM
Mày chỉ là bài kt điều kiện, đây bài kiểm tra lượng giá thực hành 2 môn + 1 môn giữa kì trong 4 ngày cuối tuần, éo về đc :|
Từ giờ rút kinh nghiệm nhé mất ku. Ko đc chủ quan trong luyện tập nữa :|

kẻ xấu
05-04-2010, 09:38 PM
Đây là những ngày anh đc sống lại cảm giác ngày xưa, nhưng đúng là 1 kết thúc ko hoàn hảo. Anh ko cam chịu! Bực lắm! Anh ko thi đấu, nhưng anh có cảm giác như chính anh bị thua. Anh xin lỗi, có lẽ anh cũng chẳng thể giữ nổi bình tĩnh nữa, anh đã nói thất vọng về các em. Thôi bỏ qua, chúng ta thua vì nhiều lý do mà anh nghĩ tất cả đều hiểu hết rồi. Anh vẫn hy vọng năm sau DDT lại vô địch, anh muốn bọn em phục thù, anh nói rồi, anh ko cam chịu đâu, năm sau anh lại về, đừng để anh phải bỏ buổi kiểm tra điều kiện như hnay một cách vô ích :|

Cái gì cũng có giá của nó. Có lẽ ai học Đào Duy Từ cũng sẽ buồn cả mà thôi. Tau cũng về vì muốn nhìn thấy trường Đào thắng mà. May mắn hơn mi là tau được nghỉ đúng dịp. Nhưng có một điều tau thấy rất thú vị trong thể thao : Có thắng - có thua, thế mới có cái để phấn đấu. Đào thua năm nay nhưng ko phải là mãi mãi, thua để sau này có những chiến thắng ngọt ngào hơn - xứng đáng hơn. Mà mi cũng ích kỉ thế, để cho Lam Sơn thắng - rồi sau mình lại thắng ... Thắng mãi, cũng chán chứ.
Có khi nào Lam Sơn đọc những dòng này rồi bảo rằng : Đào đang ngụy biện cho Chiến bại của mình hoặc đang tự an ủi mình ko nhỉ ? =))

heat_pointguard13
05-04-2010, 09:43 PM
Cái gì cũng có giá của nó. Có lẽ ai học Đào Duy Từ cũng sẽ buồn cả mà thôi. Tau cũng về vì muốn nhìn thấy trường Đào thắng mà. May mắn hơn mi là tau được nghỉ đúng dịp. Nhưng có một điều tau thấy rất thú vị trong thể thao : Có thắng - có thua, thế mới có cái để phấn đấu. Đào thua năm nay nhưng ko phải là mãi mãi, thua để sau này có những chiến thắng ngọt ngào hơn - xứng đáng hơn. Mà mi cũng ích kỉ thế, để cho Lam Sơn thắng - rồi sau mình lại thắng ... Thắng mãi, cũng chán chứ.
Có khi nào Lam Sơn đọc những dòng này rồi bảo rằng : Đào đang ngụy biện cho Chiến bại của mình hoặc đang tự an ủi mình ko nhỉ ? =))

Tau thíck những điều mi nói, đọc xong tau thấy kiểu như trút đc bao nhiêu bực tức trong người :) Thông cảm cho tau, thật sự là tau chưa bgiờ bị thua (ko phải là kiêu, mi hiểu mà) nên tau mới cảm thấy như thế. Uhm cũng nên thua, để rút ra kinh nghiệm nhiều hơn, sau này thi đấu sẽ có động lực hơn.

Candy
05-04-2010, 09:48 PM
hứ.

có mi ạ =)) ở bên Trần Mai Ninh mấy đứa nó nói suốt =)).

kẻ xấu
05-04-2010, 09:49 PM
Tau thíck những điều mi nói, đọc xong tau thấy kiểu như trút đc bao nhiêu bực tức trong người :) Thông cảm cho tau, thật sự là tau chưa bgiờ bị thua (ko phải là kiêu, mi hiểu mà) nên tau mới cảm thấy như thế. Uhm cũng nên thua, để rút ra kinh nghiệm nhiều hơn, sau này thi đấu sẽ có động lực hơn.

Chính vì Đào Duy Từ chưa bao h thua nên khi thua dễ bị áp lực tinh thần. Rõ ràng khi bị dẫn trước điểm, dù ném nhiều hơn nhưng vẫn ko vào được. Còn cái cảm giá đó thì Lam Sơn đã quá nhiều lần rồi. Họ đã chuẩn bị tâm lý từ lâu. Nên khi vào trận họ tự tin.
Không những năm nay, còn nhiều năm sau nữa. Cứ tin vào Đội nhà chứ. Đào mà, sẽ lấy lại những gì đã mất. Phong độ chỉ là nhất thời, đẳng cấp mới là mãi mãi.

có mi ạ =)) ở bên Trần Mai Ninh mấy đứa nó nói suốt =)).

Tau mà là Lam Sơn thì tau cũng nói thế thôi, con người mà. Dù văn minh đến đâu chăng nữa thì cũng thế cả mà thôi.

heat_pointguard13
05-04-2010, 09:55 PM
Chính vì Đào Duy Từ chưa bao h thua nên khi thua dễ bị áp lực tinh thần. Rõ ràng khi bị dẫn trước điểm, dù ném nhiều hơn nhưng vẫn ko vào được. Còn cái cảm giá đó thì Lam Sơn đã quá nhiều lần rồi. Họ đã chuẩn bị tâm lý từ lâu. Nên khi vào trận họ tự tin.
Không những năm nay, còn nhiều năm sau nữa. Cứ tin vào Đội nhà chứ. Đào mà, sẽ lấy lại những gì đã mất. Phong độ chỉ là nhất thời, đẳng cấp mới là mãi mãi.

Uh, mi nói đúng. Thôi, thua năm nay thì năm sau vô địch sẽ vui gấp đôi :))

trangarsenal
05-04-2010, 10:13 PM
Thua thì cũng thua rồi.
Ta thua trong vinh quang nên anh em ko phải buồn.
Năm sau phục thù là đc.Dù gì bên LS ăn đc chiến thắng này cũng chả vẻ vang j`.

Leovsmoon
05-04-2010, 10:22 PM
Phong độ là nhất thời đẳng cấp là mãi mãi...
Trong cuộc chơi bao giờ cũng có thẳng và thua cả...
LS và Đào sẽ cùng hẹn so tài với nhau vào năm sau và rất nhiều năm khác nữa...
Thông cảm cho em vì em chỉ có thể tiếc cho mình đội nữ... Các chị năm sau vô địch nhé :x
Phải công nhận trọng tài hnay bắt quá dở, hqua đội nam LS bị bắt lỗi phát tức điên cuối giờ vây xung quanh trọng tài hỏi tội.... haizz.
Cảm ơn vì D2T đã cổ vũ LS trong một số trận thi đấu, chúng ta vẫn sẽ là những người bạn tốt chứ ạ ...:)

kẻ xấu
05-04-2010, 10:53 PM
Phong độ là nhất thời đẳng cấp là mãi mãi...
Trong cuộc chơi bao giờ cũng có thẳng và thua cả...
LS và Đào sẽ cùng hẹn so tài với nhau vào năm sau và rất nhiều năm khác nữa...
Thông cảm cho em vì em chỉ có thể tiếc cho mình đội nữ... Các chị năm sau vô địch nhé :x
Phải công nhận trọng tài hnay bắt quá dở, hqua đội nam LS bị bắt lỗi phát tức điên cuối giờ vây xung quanh trọng tài hỏi tội.... haizz.
Cảm ơn vì D2T đã cổ vũ LS trong một số trận thi đấu, chúng ta vẫn sẽ là những người bạn tốt chứ ạ ...:)

Tất nhiên vẫn là bạn tốt chứ sao ? Hàng xóm bao nhiêu năm rồi còn. Chả nhẽ vì thua Lam Sơn mà Đào Duy Từ coi Lam Sơn là kẻ thù chăng. Mọi năm Lam Sơn vẫn vui vẻ đấy thôi.

tRai_Xinh_a6
06-04-2010, 07:57 AM
Đào năm nay phải thay đổi cách tập luyện đi thôi, lấy cả những em lớp 10 vào đội không cứ hết 1 giải lại không còn ai để thi đấu, cho các em lớp 10 tập cơ bản vs thể lực trước rùi hãy cho đấu. Nhìn đội đào năm nay to con mà yếu quá :sigh:,

zack
06-04-2010, 12:19 PM
Nói thât. Là tu` hôm qua den b.h tôi vân~ còn rât' buôn` , luôn co' suy nghi la do minh . Nên không muôn' noi' gì , nhung mây' nguoi bên LS noi' lam t rât' buc . Ban gì bên c.van viêt' thi rât' hay , nhung do chi la cam xuc cua b , neu ban hoc. Them khoa tâm ly thì se hiêu Ðào bi áp luc ntn và không phai chi minh LS bi nhu thê' hôm bán kêt' , nên t chi noi' dên hôm chung kêt' thôi . Còn t.Hai Phi là ae vs nhau ca nên t không muôn' nói nh , t chi muôn' mi suy nghi ky rôì hãy nói . Nguoi không biêt' gì và cân im là mi dây' . T.NAM cung chi 1,2 lân` pham lôi~ , còn t thì mi biêt' t chiu bao nh cái danh' tay không . VÀ CÅU CUÔI' CÙNG LÀ MI NGHI ÐÂY ÐÃ LÀ ÐÀO MANH NHÂT' CHUA , Trân. Ck có phai là 2 dôi manh nhât' giai chua .
T tuong chi nhung nguoi không biêt' gì moí nói thê' thôi , ai ngo ... À quên mât' . Mi dung quên là thây` Huy day truong mi

heat_pointguard13
06-04-2010, 12:50 PM
Tất nhiên vẫn là bạn tốt chứ sao ? Hàng xóm bao nhiêu năm rồi còn. Chả nhẽ vì thua Lam Sơn mà Đào Duy Từ coi Lam Sơn là kẻ thù chăng. Mọi năm Lam Sơn vẫn vui vẻ đấy thôi.

Em yên tâm, dù có ntn thì Đào và LS vẫn luôn là bạn mà, 2 trường dù sao vẫn từ 1 mà ra ;)
-----------------------------------------

Nói thât. Là tu` hôm qua den b.h tôi vân~ còn rât' buôn` , luôn co' suy nghi la do minh . Nên không muôn' noi' gì , nhung mây' nguoi bên LS noi' lam t rât' buc . Ban gì bên c.van viêt' thi rât' hay , nhung do chi la cam xuc cua b , neu ban hoc. Them khoa tâm ly thì se hiêu Ðào bi áp luc ntn và không phai chi minh LS bi nhu thê' hôm bán kêt' , nên t chi noi' dên hôm chung kêt' thôi . Còn t.Hai Phi là ae vs nhau ca nên t không muôn' nói nh , t chi muôn' mi suy nghi ky rôì hãy nói . Nguoi không biêt' gì và cân im là mi dây' . T.NAM cung chi 1,2 lân` pham lôi~ , còn t thì mi biêt' t chiu bao nh cái danh' tay không . VÀ CÅU CUÔI' CÙNG LÀ MI NGHI ÐÂY ÐÃ LÀ ÐÀO MANH NHÂT' CHUA , Trân. Ck có phai là 2 dôi manh nhât' giai chua .
T tuong chi nhung nguoi không biêt' gì moí nói thê' thôi , ai ngo ... À quên mât' . Mi dung quên là thây` Huy day truong mi

Anh hiểu Việt Anh là đứa buồn nhất, thôi cố lên em, em vẫn còn hơn DŨng, Trung, Tiến, Trường là còn cơ hội để làm lại những gì chưa làm đc mà...

He0pr0_B7
06-04-2010, 12:58 PM
Tau không ngờ V.A lại nhạy cảm như thế đâu nhé...!
Cho đến sáng nay nhìn V.A mà tau lại nghĩ đến cảnh hôm qua...!
Tất cả mọi ng`, ai cũng buồn và tiếc nhất cho đội nam, chỉ khác mi là ko thể hiện ra thôi...!
Em biết, có những giọt nước mắt mọi ng đã kìm nén rất nhiều...!
Nhưng hãy tin vào đàn em của các anh chị....!
^^ ! Còn có ngày mai mà.......!!!!!

Meo_Hen
06-04-2010, 02:14 PM
Thua thì cũng thua rồi.
Ta thua trong vinh quang nên anh em ko phải buồn.
Năm sau phục thù là đc.Dù gì bên LS ăn đc chiến thắng này cũng chả vẻ vang j`.

" Dù gì bên LS ăn đc chiến thắng này cũng chả vẻ vang j" :sigh: Tớ nghĩ cậu nhầm rồi.
Cả hai đội năm nay đã rất cố gắng, anh Thắng và Việt Anh đều đau chân nhưng vẫn cố ra trận. Nếu muốn bình luận điều gi đó về trận đấu này tớ nghĩ cậu nên cân nhắc trước khi nói.:)
@ Heo: Dù không học trường này nhưng t vẫn thích bài viết của mi...

heat_pointguard13
06-04-2010, 02:24 PM
Thôi bgio ko ai bàn cãi về chuyện thắng thua ntn nữa nhé, còn nhiều cái để nói mà :)

zack
06-04-2010, 02:27 PM
ok , coi như là bài học kinh nghiệm để năm sau cố gắng . năm sau LS cố giữ mình nhé

heat_pointguard13
06-04-2010, 02:30 PM
ok , coi như là bài học kinh nghiệm để năm sau cố gắng . năm sau LS cố giữ mình nhé

Đc, năm sau anh về anh dạy tiểu xảo cho thằng Việt Anh =))................

zack
06-04-2010, 02:37 PM
thôi không cần đâu anh ạ . anh chỉ cần mang em đôi giày ngon ngon là được rồi . ok

heat_pointguard13
06-04-2010, 02:39 PM
thôi không cần đâu anh ạ . anh chỉ cần mang em đôi giày ngon ngon là được rồi . ok

:)) đc đc, chân cứ ngon lành là có giày ngon ngay, tập tành tốt nhé!

anhhung236
06-04-2010, 02:54 PM
hi.mọi người có vẻ cãi nhau nhiều nhờ.mình thua cũng đúng mà.năm nay bọn nó chơi tốt hơn mình.nhưng dù sao sau giải này mình cũng có thêm kinh nghiệm chiến đấu.cố lên mọi người năm sau phục thù.Ok

zack
06-04-2010, 03:30 PM
Không có quy định nhưng việc 3 thành viên đội nữ cổ vũ cho Đào lại làm nhiều người "không liên quan, không biết gì" phải bức xúc, vaiz.
Nếu như đội nam tức đội nữ về việc này thì cũng không còn gì để nói:-. Không giải thích gì thêm, tình bạn giữa 2 đội bóng nam từ xưa đến nay như thế nào thì những người trong đội đều được chứng kiến không thì cũng được nghe kể lại. Nên hành động của đội nữ như thế ai hiểu được thì hiểu, không thì bọn tớ cũng không cần.

sự việc này cũng không có gì để nói,các bạn đội nữ,theo tớ nên cổ vũ cho đội nam,vì sao chúng ta đều là học sinh LS,nếu các bạn muốn cổ vũ cho DDT thì có cần mặc đồng phục LS không? trong khi lúc đó ai mặc áo LS đều cổ vũ cho LS.
Về chuyện tập luyện,không phải đội nam không tập cho đội nữ,các thành viên đội nam cũng ức chế lắm,cả đội mà để 1 thằgn bên DDT sang,thế khác nào bảo đội nam này nọ,khi vào trận đấu,cả đội nam nói mà lại sang chỗ Bx,cái đó hơi lạ,thôi ,có thể coi là Bx huấn luyện đi.khi vào trận tứ kết,cả đội nữ nghe lời thằgn Tuấn I ,trong khi tớ và Văn đông hét khản cổ bắt 1 1, các bạn vẫn theo nó bắt vị trí,theo lời nó thì hiệp 2 mới bắt 1 1 để giữ sức ,nhưng nếu đã thua từ đầu tâm lí sẽ cực kì loạn ,làm sao mà giữ bình tĩnh , lại nó cũng không tham gia giải,kinh nghiệm không có,về hiểu biết về nữ DDT chắc chắn không thể bằng bọn tớ , không phải bọn tớ không nói, đã nói từ đầu hiệp 1,nhưng cả đội nữ nghe Tuấn để bà MA ném 8 quả,kiểu chả vào,đã vào chắc chắn tâm lí,sau trận đấu tớ chỉ góp ý lại,hoàn toàn không nóng giận,chửi bới gì, thế mà thằng Bx quay lại chửi tới tấp.thôi chuyện đó coi như xong
sự việc này cũng không có gì để nói,các bạn đội nữ,theo tớ nên cổ vũ cho đội nam,vì sao chúng ta đều là học sinh LS,nếu các bạn muốn cổ vũ cho DDT thì có cần mặc đồng phục LS không? trong khi lúc đó ai mặc áo LS đều cổ vũ cho LS.các bạn có biết khi đấu với đội nữ trước vòng tứ kết,tớ không quản ngủ trưa,lên cổ vũ ,ai chứng kiến thì khnôg thể bảo tớ khnôg cổ vũ hết mình,tớ đã không nói được nữa,do bị khàn,tại sao? có thể các bạn sẽ hiểu được.
Chúng ta chiến đấu vì cái gì?,chẳng phải vì màu cờ sắc áo LS sao,vì niềm kiêu hãnh của HS LS sao? ai đã từng nói đội nam thắng không vinh quang.LS đã tập luyện như thế nào,2h chiều đã lên tập,không kể mưa nắng,chúng ta đã chiến đấu hết sức mình,đã đổ mồ hôi công sức.chiến thắng được đánh đổi bằng mồ hôi,nước mắt,máu...rồi kết lại KHÔNG VINH QUANG.
có người nói tại trọng tài bắt không đúng,thế ai đã giơ củ trỏ Văn đông(sau sẽ có ảnh),ai đã túm áo,túm quần tớ.khi anh Đông xin hội ý ,trọng tài chưa cho,các bạn có hiểu khi nào mới được hội ý không? phải khi đội xin hội ý được quyền kiểm soát bóng ,có nghĩa là dẫn bóng từ sân nhà lên,mà anh Đông đứng chỗ cột rổ giơ tay báo hiệu,theo tớ phải đứng bên chỗ trọng tài bàn chứ.
Tớ chỉ nói nhiêu đây,các bạn ý kiến thoải mái.ít nhất cũng đã có 1 số thành viên của đội nam cổ vũ nhiệt tình đến 200% cho đội nữ.vậy mà chỉ do hiềm khích mà dẫn đến đội nữ LS đi cổ vũ cho nam DDT. hãy tự hỏi lại bản thân xem làm như vậy đã đúng là HỌC SINH LAM SƠN CHƯA?"

t không biết trích kiểu gì nên làm ntn . đây là những gì LS nói về mấy bạn nữ trong đội của mình , t đọc xong cũng thấy hơi tức , định viết bài bên 4rum LS mà không được . không hiểu vì lý do gì mà các bạn nữ LS lại bị nói như vậy nữa , hay là LS cũng cảm thấy cay cú đội ĐÀO

vitaminb12
06-04-2010, 04:03 PM
Chúng ta chiến đấu vì cái gì?,chẳng phải vì màu cờ sắc áo LS sao,vì niềm kiêu hãnh của HS LS sao? ai đã từng nói đội nam thắng không vinh quang.LS đã tập luyện như thế nào,2h chiều đã lên tập,không kể mưa nắng,chúng ta đã chiến đấu hết sức mình,đã đổ mồ hôi công sức.chiến thắng được đánh đổi bằng mồ hôi,nước mắt,máu...rồi kết lại KHÔNG VINH QUANG.
Phù, cũng ko đến mức các bạn bên ý phải nói thế này chứ :( Anh em dứt 1 khúc ruột mà ra chứ làm gì mà "chiến đấu vì màu cờ sắc áo" ghê thế #:-s
Thắng là "vinh quang" thế thua là "nhục nhã" sao #:-s
Quan điểm có vẻ hơi quá nhỉ :))

Candy
06-04-2010, 04:58 PM
Mình cảm thấy ai viết bài này mới là người không hiểu rõ mối quan hệ của 2 trường từ trước đến nay :|
Tôi nói thật, trong trận năm ngoái dân Đào chúng ta cổ vũ cho LS không sót trận nào, kể cả trận chung kết :|. Lúc cổ vũ cho nam LS thi đấu, nữ Đào vẫn mặc áo thi đấu cổ vũ cho LS đấy thôi !?
Cái câu cuối cùng: "hãy tự hỏi lại bản thân xem làm như vậy đã đúng là HỌC SINH LAM SƠN CHƯA?". Vâng, các bạn ấy không cần phải xem xét cái gì cả, vì họ học LS, và vì họ thể hiện một tinh thần chỉ riêng Đào và LS có (HR ko có :|), đó là tinh thần bạn bè, dù là đối đầu nhau nhưng vẫn vui vẻ, vẫn thể hiện phong cách fairplay. Người viết bài này (có thể là thành viên trong đội nam), cho tôi hỏi, bạn có dám chắc là bạn thể hiện được tinh thần đó không? khi mà bạn viết ra những lời như thế? Việc mặc đồng phục LS để cổ vũ cho Đào chẳng có j là đáng trách cả :|. Bạn là một người ích kỉ :|
Còn vấn đề luyện tập, tại sao lại không có một ai đủ dũng cảm (hay chỉ là quan tâm) để làm cái việc là huấn luyện đội nữ !?, rồi giờ đây lại trách Bx ??? Bx nó cũng nhiệt tình, chỉ bảo đúng chứ có sai cái j đâu. Nó dân Đào đấy, đội nam của Đào đấy !!!
Kết lại: Đội nữ LS chẳng có j đáng trách :|

Nino
06-04-2010, 05:53 PM
t không biết trích kiểu gì nên làm ntn . đây là những gì LS nói về mấy bạn nữ trong đội của mình , t đọc xong cũng thấy hơi tức , định viết bài bên 4rum LS mà không được . không hiểu vì lý do gì mà các bạn nữ LS lại bị nói như vậy nữa , hay là LS cũng cảm thấy cay cú đội ĐÀO

Đúng là cứ có những cá nhân như thế này gây nên xích mích giữa 2 bên, biết giải quyết sao được nhỉ? Thôi thì ta hơn nó nên ta không thèm chấp nó vậy^^
Giới thiệu kĩ hơn về thằng ku viết bài đó
Tên: (Họ) Đức Anh

Candy
06-04-2010, 05:58 PM
Hóa ra là nó :))
Ấn tượng với bài viết này của nữ LS: http://www.ptthlamson.net/forums/showpost.php?p=298375&postcount=1620
Phải như thế mới là ace mới nhau, nhỉ :))

ferrari
06-04-2010, 08:00 PM
Thua là thua, không phải nói nhiều về vấn này nữa.
Trọng tài, sân bãi, tâm lý....ai cũng có một kiểu để nói, nhưng cứ nhìn vào sự thật là rõ ràng chúng ta đã thua.
Các bạn năm sau hãy cố gắng tập luyện nhé.
Vì một mục tiêu, chúng ta phải chiến thắng. Còn những vấn đề trên, hy vọng ban tổ chức rút kinh nghiệm.

He0pr0_B7
06-04-2010, 08:05 PM
Thưa em, đó là một trong những thăng ngu học nhất của Lam Sơn.
Đúng là cứ có những cá nhân như thế này gây nên xích mích giữa 2 bên, biết giải quyết sao được nhỉ? Thôi thì ta hơn nó nên ta không thèm chấp nó vậy^^
Giới thiệu kĩ hơn về thằng ku viết bài đó
Tên: (Họ) Đức Anh
Tức: Dinh "con" - Cái tên quá nổi tiếng về sự ngu học rồi, còn gì phải bàn nữa không?

Tưởng ai...! Hóa ra là cái tên đàn bà đó...!
Chuyện 3 thành viên đội LS cổ vũ cho Đào chẳng nói lên đc cái gì gọi là KHÔNG PHẢI HS LAM SƠN cả...! Sao thằng đấy không hỏi tại sao nữ LS nghe lời BX mà không nghe tụi nó nhỉ ?!
Tại sao BX chửi mà đội nữ LS không đá phăng nó ra đi ?!
Ngắn nghĩ !!!

Thua là thua, không phải nói nhiều về vấn này nữa.
Trọng tài, sân bãi, tâm lý....ai cũng có một kiểu để nói, nhưng cứ nhìn vào sự thật là rõ ràng chúng ta đã thua.
Các bạn năm sau hãy cố gắng tập luyện nhé.
Vì một mục tiêu, chúng ta phải chiến thắng. Còn những vấn đề trên, hy vọng ban tổ chức rút kinh nghiệm.

Thì thua là thua chứ là cái gì nữa ...;)) !
Không phải em mở thớt này ra để bàn cãi chuyện thắng thua đâu ấy nhé....!!!
Tóm lại là chuyển chủ đề đi....!
Bao nhiêu chuyện hay ho cơ mà...!
Chẳng hạn như bữa hát karaoke chiều qua ấy ;)) !!!

heat_pointguard13
06-04-2010, 08:13 PM
Bao nhiêu chuyện hay ho cơ mà...!
Chẳng hạn như bữa hát karaoke chiều qua ấy ;)) !!!

Vâng, bữa Karaoke đấy thật dã man ;)) Đến bgiờ tai tôi đang còn ong ong ạ :-s

Snow
06-04-2010, 08:18 PM
=)) ối zời ơi
đi hát thì tốt nhất là hok cho con Heo đi
chỉ khổ anh em thôi ;))

heat_pointguard13
06-04-2010, 08:19 PM
=)) ối zời ơi
đi hát thì tốt nhất là hok cho con Heo đi
chỉ khổ anh em thôi ;))

Ai mà ngờ, bgiờ mới biết :-& Thật kinh khủng, đúng là nội lực của 1 con heo =))

Candy
06-04-2010, 08:21 PM
ặc, còn vụ này nữa :-ss
Biết thế bỏ kiểm tra về (năm sau sẽ bỏ :()
Mà này, tình hình là ăn chơi đến mấy giờ mới về thế :-?

heat_pointguard13
06-04-2010, 08:25 PM
ặc, còn vụ này nữa :-ss
Biết thế bỏ kiểm tra về (năm sau sẽ bỏ :()
Mà này, tình hình là ăn chơi đến mấy giờ mới về thế :-?

Năm nay còn đi chơi ít hơn năm ngoái đấy nhớ ;)) Năm nay mình hò hét nhiều quá nên ứ hát đc :-< Ko thì con heo tắt điện ;))

Snow
06-04-2010, 08:26 PM
Ai mà ngờ, bgiờ mới biết :-& Thật kinh khủng, đúng là nội lực của 1 con heo =))

=)) đỡ làm sao đc anh
Nó là siêu nhân rồi
=)) hét cái à quên hát cái là chạy hết ;))

heat_pointguard13
06-04-2010, 08:27 PM
=)) đỡ làm sao đc anh
Nó là siêu nhân rồi
=)) hét cái à quên hát cái là chạy hết ;))

Anh cũng trụ lại đc 1 lúc, nhưng sau đấy thì anh gục luôn, hỏi bọn nó xem, anh nằm vật ra =)) Lúc sau thêm thằng Dũng trâu "phối khí" Xe đạp theo phong cách rock nữa chứ :-s

zack
06-04-2010, 08:28 PM
em thì làm được một đoạn trong mấy bài của m4u . mất giọng mà vẫn hay

Candy
06-04-2010, 08:31 PM

Tự sướng mãn tính :-"
Ta cóc biết hát, đi off hoặc đi hát lần nào cũng ngồi làm khán giả =))

heat_pointguard13
06-04-2010, 08:32 PM

Từ nay anh sẽ ko hát bài Xe đạp nữa :-s.......................................

Snow
06-04-2010, 08:33 PM
Hà hà
:))
Thế có đoạn nào bác Dũng Trâu với em Heo pờ rồ hợp tác chiến hok ;))
Đấy mới là đẳng cấp âm nhạc :))

zack
06-04-2010, 08:36 PM
Tự sướng mãn tính :-"
Ta cóc biết hát, đi off hoặc đi hát lần nào cũng ngồi làm khán giả =))

ấy cái ông này , để em vơi nỗi buồn tí chứ , khen một câu chết ai

heat_pointguard13
06-04-2010, 08:40 PM
Hà hà
Thế có đoạn nào bác Dũng Trâu với em Heo pờ rồ hợp tác chiến hok ;))
Đấy mới là đẳng cấp âm nhạc :))

Thôi, hy vọng là sẽ ko bgiờ có :| Từng đứa solo là anh đã khiếp lắm rồi :-s

zack
06-04-2010, 08:43 PM
sau giải thì đây cngx là bài học đáng nhớ để cả đội rút kinh nghiệm , phải chuẩn bị những gì trước khi đi hát karaoke vs HEO

heat_pointguard13
06-04-2010, 08:45 PM
sau giải thì đây cngx là bài học đáng nhớ để cả đội rút kinh nghiệm , phải chuẩn bị những gì trước khi đi hát karaoke vs HEO

Đúng! Kết thúc giải thì đấy là kinh nghiệm cần rút ra nhất =)) =))

zack
06-04-2010, 08:48 PM
à , hay đến hè mấy anh về huấn luyện đội theo phong cách và các bài tập của c3 ngoài HN , hè năm nay em định rủ mấy thằng ra ngoài đấy xem sao

Snow
06-04-2010, 08:50 PM
=)) kinh nghiệm sau giải của anh Hùng đc em học hỏi cách đây gần năm trời rồi
=)) mỗi lần con heo nó chọn bài là em thôi xjn phép ra ngòai cho lành

heat_pointguard13
06-04-2010, 08:53 PM
à , hay đến hè mấy anh về huấn luyện đội theo phong cách và các bài tập của c3 ngoài HN , hè năm nay em định rủ mấy thằng ra ngoài đấy xem sao

Hè này bọn anh về sẽ tập thật hoành nhé! :D Để anh đi tiếp thu kiến thức đã ;))

mỗi lần con heo nó trọn bài là em thôi xjn phép ra ngòai cho lành

Theo anh nghĩ là chọn nghe hợp lý hơn =)) =))..........................

Snow
06-04-2010, 08:54 PM
:"> sai lỗi chính tả
chết chết thật

heat_pointguard13
06-04-2010, 08:55 PM
:"> sai lỗi chính tả
chết chết thật

Ko xao =))............................................... ....................

zack
06-04-2010, 08:55 PM
Hè này bọn anh về sẽ tập thật hoành nhé! :D Để anh đi tiếp thu kiến thức đã ;))

Theo anh nghĩ là chọn nghe hợp lý hơn =)) =))..........................

ok , em đã nhờ bx rủ thằng bạn chơi tay trái lớp hấn rồi , em cũng thấy cách chới của thằng ấy , tốt phết đấy . thế là đội hình 12 năm sau cũng tạm ổn , từ giờ đến giải năm sau phải thật hiểu nhau mới được

heat_pointguard13
06-04-2010, 08:58 PM
ok , em đã nhờ bx rủ thằng bạn chơi tay trái lớp hấn rồi , em cũng thấy cách chới của thằng ấy , tốt phết đấy . thế là đội hình 12 năm sau cũng tạm ổn , từ giờ đến giải năm sau phải thật hiểu nhau mới được

Uh quan trọng là hiểu nhau mà, đánh ăn ý chỉ cần 1 quả thì tinh thần cả đội lên kinh khủng luôn :D

zack
06-04-2010, 09:01 PM
a` mà snow là thằng khang b3 đúng không nhỉ , t nể mi ở khoản tán gái đấy

Snow
06-04-2010, 09:03 PM
a` mà snow là thằng khang b3 đúng không nhỉ , t nể mi ở khoản tán gái đấy

:cool: tau làm gì đâu mà nể T_T
đang cô đơn hok có ai đâu. Tán gái giỏi đếch gì

zack
06-04-2010, 09:05 PM
gớm , bọn t thì đấu hộc mật ra , mi đứng ngoài la liếm 1 tí là tan xong rồi , có vẻ hiệu quả mà năng suất nhỉ . hô, nào dạy t với

heat_pointguard13
06-04-2010, 09:13 PM
gớm , bọn t thì đấu hộc mật ra , mi đứng ngoài la liếm 1 tí là tan xong rồi , có vẻ hiệu quả mà năng suất nhỉ . hô, nào dạy t với

Quan trọng là khả năng này nó có sẵn trong người rồi >:) ;))

He0pr0_B7
07-04-2010, 06:12 PM
Mới từ sáng thôi mà ra đây đã thấy ngta nói xấu mềnh....!
Tôi tủi thân quá......!!!!
Đã thế lần sau các ông biết tay tôi.....!!!!

zack
07-04-2010, 09:20 PM
bây giờ em chỉ muốngặo ku LINH để lấy lại clip của em thôi:phew: . LINH ơi em ở đâu :amitabha:hahaha::

vyna_candy
07-04-2010, 10:51 PM
ta thua thằng trọng tài chứ hôk thua lam sơn.:-S
còn về phần đội nữ thì....haizzzzzzz,chấp nhận thôy,Vĩnh Lộc nó trâu quá...:-<

slam on
08-04-2010, 11:12 AM
Phong độ là nhất thời đẳng cấp là mãi mãi, Đào Duy Từ chúng ta mãi là số 1, Đào Duy Từ number one :chuckle:

He0pr0_B7
08-04-2010, 02:41 PM
Hê hê !
Thế ai về khóc sưng cả mắt ấy nhỉ ?!!!

slam on
14-04-2010, 09:44 AM
Hê hê !
Thế ai về khóc sưng cả mắt ấy nhỉ ?!!!

sưng có một hôm thôi mà, làm chi đâu mà nói mãi rứa, năm nay năm cuối rồi, năm sau không phục thù được nữa, buồn lắm chứ:can'tbe::can'tbe::can'tbe:

anhhung236
15-04-2010, 02:25 PM
Chịu rồi mi ơi,nhà nó ở xa bố mẹ nó không cho chơi rồi.hix. Đành để tuyển thêm một thằng lớp 10 năm nay nữa vậy.:empty:

ܓܨOrion.p0n
15-04-2010, 03:56 PM
cố gắng lên, các chú tìm nhiều cháu bên lớp 9 có ý định học trường đào mà mê bóng rổ ý. Huấn luyện trước là ổn :heheh:

slam on
16-04-2010, 02:54 PM
cố gắng lên, các chú tìm nhiều cháu bên lớp 9 có ý định học trường đào mà mê bóng rổ ý. Huấn luyện trước là ổn :heheh:

trường ta đã để ý được 1 thèng cao hơn 1m90 bên trường Quang Trung nhưng em ý người to nhưng óc hơn hạt nho 1 tí, đến là nản :fallout:

He0pr0_B7
16-04-2010, 03:12 PM
Hơ...!
Nhìn cái em Trung phong tương lai lớp 10 mà Nam nghiện huấn luyện mãi ấy là đủ biết ;)) !!!

ferrari
16-04-2010, 04:38 PM
huấn luyện xong mà vào LAm SƠn, Nguyễn Trãi hay Hàm Rồng thì cũng vứt

He0pr0_B7
17-04-2010, 04:48 PM
Hờ, ai dại gì huấn luyện cấp II nữa, nhìn kinh nghiệm đau thương đấy...:runaway:.!!!

ܓܨOrion.p0n
17-04-2010, 06:26 PM
??? cách hay nhứt là chờ kết quả xong òi tìm đứa nào học trường đào mà huấn luyện thôi :ign:

Tester_B1
17-04-2010, 06:36 PM
Tia ngay từ ghế cấp 2 ấy, tìm hiểu kĩ về tình hình học tập cũng như là khả năng thể thao, ưu tiên đã biết bóng rổ, như thằng Việt Anh mới học từ hồi lớp 10 chứ mấy ;))

vietengland_15_7
17-04-2010, 10:51 PM
Tia ngay từ ghế cấp 2 ấy, tìm hiểu kĩ về tình hình học tập cũng như là khả năng thể thao, ưu tiên đã biết bóng rổ, như thằng Việt Anh mới học từ hồi lớp 10 chứ mấy ;))

cũng không hẳn thế còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm anh HOT k. t tập từ hồi lớp 10 thật đấy nhưng phải tập căng lắm mới khá lên được tí như bây giờ . còn có một số thằng chỉ tập khoảng vài tháng là dã thấy khá rồi bọn ấy có tư chất sẵn trong người rồi

Tester_B1
17-04-2010, 11:18 PM
thế mới gọi là đi tìm kiếm tài năng, chứ cái thằng bắp thịt như mi thì không cố có mà ra lề nhá ;))

He0pr0_B7
19-04-2010, 05:50 PM
Hờ...! Trước mắt lo cho cái sân thể dục đi đã rồi hẵng nói đến đào tạo nhân tài... !

slam on
20-04-2010, 01:29 PM
Hờ...! Trước mắt lo cho cái sân thể dục đi đã rồi hẵng nói đến đào tạo nhân tài... !

rứa bây giờ đội đinh làm reng roài, để thế mà chết à :can'tbe:

He0pr0_B7
20-04-2010, 04:18 PM
À à ! Trc mắt là thi xong cái HK đi đã, mẹ em không cho chơi nữa đây này...!
Nhưng cấm sao đc...! Chỉ là đang tạo hình tượng ngoan ngoãn chút, thi xong chiến tiếp !
Bây h cũng có mấy em lớp 10 lên đây..;)) !!!

0o_summer_o0
21-04-2010, 01:54 PM
Bây giờ tạm thời cả đội lên sân nhà thi đấu mà tập thôi. Chả biết đi đâu cả. Chán quá!!!

Candy
21-04-2010, 07:17 PM
sân nhà thi đấu 25k/h.
tềnh hềnh là cái sân đóng cửa thật rồi à =.='

vietengland_15_7
23-04-2010, 10:15 AM
sân trường mình vẫn chơi được mà anh . đang làm bên trong nên buổi chiều mở cửa mà

ܓܨOrion.p0n
23-04-2010, 10:19 AM
chỗ thi công ấy làm xong chưa thế zack england :tadaa::tadaa:

nhox10no.1
21-06-2010, 09:53 AM
o*.. BS tưởng Đào năm nay vô địch chứ...hoá ra là lam sơn ah`...tiếc vậy..ko đi xem đc trân chung kết neen cứ tưởng Đào vô địch chứ..........???

vietengland_15_7
22-06-2010, 08:42 AM
tưởng tượng nhiều quá không tốt đâu . Đào chỉ suýt vô địch thôi , chơi kém phải chấp nhận thôi