PDA

View Full Version : Một vài lời muốn nói với Đội bóng rổ Đào

.:HCN:.
08-04-2010, 12:58 AM
Tôi là một học sinh của trường Đào Duy Từ, một trong những người rất yêu trường của mình, bài viết này của tôi ko hề có ý định chê bai hay chỉ trích đội brổ của Đào Duy Từ mà chỉ muốn gửi đến đội bóng Đào những suy nghĩ của tôi, những suy nghĩ chân thành nhất và mong muốn các thế hệ sau này luôn chiến thắng ... ko phải Lam Sơn mà các đội bóng khác trong tòan tỉnh.

Đội Đào thua Lam Sơn trong trận chung kết - đó là một sự thật hiển nhiên mà các bạn, đội brổ và cả CĐV nên chấp nhận thực tế, dù kết quả có bị ảnh hưởng tiêu cực từ khía cạnh nào đi nữa. Các bạn - đội brổ - rõ ràng là chưa hội tụ đủ những tố chất của một nhà vô địch.
Những khía cạnh khách quan : Sân Bãi - Trọng Tài - Luật là một phần ảnh hưởng rất lớn tới kết quả của trận đấu nhưng đó là một phần của thể thao, các giải qui mô hơn rất nhiều đang còn có những sai sót huống hồ chỉ là một giải béo tẹo của tỉnh thế này. Và, yếu tố quan trọng nhất mà chưa thấy các bạn nhắc tới đó là Thành Viên của đội. Thử hỏi các bạn rằng, nếu các bạn thật sự chơi hay, lấn lướt đội Lam Sơn, thử hỏi kết quả sẽ thế nào ? Nếu ghi bàn - dẫn điểm trước thì CĐV có phải chửi trọng tài và có bị trọng tài ghét ko ? Câu hỏi quan trọng nhất : Nếu đội hình năm ngóai của Đào, liệu có thua ko ? Chắc chắn là ko chứ đúng ko ? vì năm ngóai đội hình mạnh hơn, lấn lướt hơn. ( Mấy bạn đội cũ cũng đường vì thể mà phổng mũi nhé )

Có một điều mà tôi chắc chắn : Đội Đào ko hề yếu. G/sử đội Lam Sơn mạnh hơn chúng ta thật, thì họ thắng là điều đương nhiên, chính vì thế cta cần cố gắng hơn nữa, nỗ lực hơn nữa để giành lại ngôi vị mà chúng ta từng có. Còn nếu g/sử Đào có mạnh hơn đi chăng nữa, thì thua cũng đã là sự thật hiển nhiên tôi - bạn - các bạn - chúng ta đều thấy. Chẳng nhẽ chúng ta cứ nghĩ nó yếu hơn là yếu hơn thật sao. Sao ko để thời gian đó để luyện tập, để cố gắng để có thề đè bẹp, đập chết ăn thịt đội Lam Sơn, ko cho nó có cơ hội ngấp ngỏai cho dù có Sân bãi - Trọng tài - Luật đều thiên về nó.

Đấy, suy cho cùng sự thật là Đào thua cũng đã rồi, dù có chuyện gì đi nữa thì Đào vẫn phải cố gắng để năm sau có thể chiến đấu tiếp. Phải chứng minh rằng phong độ chỉ là nhất thời, đẳng cấp mới là mãi mãi. Cố gắng lên các bạn

vyna_candy
08-04-2010, 01:03 AM
quá khứ là phủ định
hiện tại là khẳng định
nhưng tương lai mới là quyết định
giờ hôk phải là lúc nói những điều này,cùng nhau cỗ vũ để tinh thần của đội bóng rổ lại dâng cao nào.
năm sau ta sẽ nâng chiếc cúp vô địch. :)

ܓܨOrion.p0n
08-04-2010, 06:52 AM
Nếu muốn thắng trog năm sau, đương nhiên đội đào cần phải cố gắng nhiều hơn nữa :idea::idea:

slam on
08-04-2010, 11:15 AM
Tôi là một học sinh của trường Đào Duy Từ, một trong những người rất yêu trường của mình, bài viết này của tôi ko hề có ý định chê bai hay chỉ trích đội brổ của Đào Duy Từ mà chỉ muốn gửi đến đội bóng Đào những suy nghĩ của tôi, những suy nghĩ chân thành nhất và mong muốn các thế hệ sau này luôn chiến thắng ... ko phải Lam Sơn mà các đội bóng khác trong tòan tỉnh.

Đội Đào thua Lam Sơn trong trận chung kết - đó là một sự thật hiển nhiên mà các bạn, đội brổ và cả CĐV nên chấp nhận thực tế, dù kết quả có bị ảnh hưởng tiêu cực từ khía cạnh nào đi nữa. Các bạn - đội brổ - rõ ràng là chưa hội tụ đủ những tố chất của một nhà vô địch.
Những khía cạnh khách quan : Sân Bãi - Trọng Tài - Luật là một phần ảnh hưởng rất lớn tới kết quả của trận đấu nhưng đó là một phần của thể thao, các giải qui mô hơn rất nhiều đang còn có những sai sót huống hồ chỉ là một giải béo tẹo của tỉnh thế này. Và, yếu tố quan trọng nhất mà chưa thấy các bạn nhắc tới đó là Thành Viên của đội. Thử hỏi các bạn rằng, nếu các bạn thật sự chơi hay, lấn lướt đội Lam Sơn, thử hỏi kết quả sẽ thế nào ? Nếu ghi bàn - dẫn điểm trước thì CĐV có phải chửi trọng tài và có bị trọng tài ghét ko ? Câu hỏi quan trọng nhất : Nếu đội hình năm ngóai của Đào, liệu có thua ko ? Chắc chắn là ko chứ đúng ko ? vì năm ngóai đội hình mạnh hơn, lấn lướt hơn. ( Mấy bạn đội cũ cũng đường vì thể mà phổng mũi nhé )

Có một điều mà tôi chắc chắn : Đội Đào ko hề yếu. G/sử đội Lam Sơn mạnh hơn chúng ta thật, thì họ thắng là điều đương nhiên, chính vì thế cta cần cố gắng hơn nữa, nỗ lực hơn nữa để giành lại ngôi vị mà chúng ta từng có. Còn nếu g/sử Đào có mạnh hơn đi chăng nữa, thì thua cũng đã là sự thật hiển nhiên tôi - bạn - các bạn - chúng ta đều thấy. Chẳng nhẽ chúng ta cứ nghĩ nó yếu hơn là yếu hơn thật sao. Sao ko để thời gian đó để luyện tập, để cố gắng để có thề đè bẹp, đập chết ăn thịt đội Lam Sơn, ko cho nó có cơ hội ngấp ngỏai cho dù có Sân bãi - Trọng tài - Luật đều thiên về nó.

Đấy, suy cho cùng sự thật là Đào thua cũng đã rồi, dù có chuyện gì đi nữa thì Đào vẫn phải cố gắng để năm sau có thể chiến đấu tiếp. Phải chứng minh rằng phong độ chỉ là nhất thời, đẳng cấp mới là mãi mãi. Cố gắng lên các bạn

nếu có thể đánh giá như vậy thì bạn thử là người trong trận đấu xem bạn còn có thể đánh giá như vậy không :angry:

sock.hackkey
08-04-2010, 11:41 AM
nếu có thể đánh giá như vậy thì bạn thử là người trong trận đấu xem bạn còn có thể đánh giá như vậy không :angry:

em thấy hoàn toàn đúng...kể cả trong hay ngoài...đều đánh giá đc...nếu anh nói như vậy...liệu anh có thể đc đánh giá 1 trận giải bóng rổ Mĩ...vì anh không trong trận đấu ?

Snow
08-04-2010, 12:06 PM

Đi xem đi cổ vũ cho cả 2 đội từ đầu giải đến cuối giải chẳng bỏ xót trận nào :) mình cũng đã đựơc sống chung với cái cảm giác vui khi đội dẫn điểm, lo lắng khi bị đội bạn vượt lên, bức xúc khi trọng tài sai sót... những gì đội suy nghĩ mình cũng hiểu rõ phần nào.
Đào Duy Từ - cái nôi phong trào bóng rổ ở tỉnh Thanh, từ ngày có giải đấu thường niên hằng năm đến nay, Đào luôn là một trong những đội ứng cử viên vô địch. Năm nay, với đội bóng rổ nữ Đào là một sự cố gắng vượt bậc khi lần lượt vượt qua những đối thủ mạnh để vào đến trận chung kết, chúng ta thua về điểm số nhưng đó chỉ là một cái kết quả vô hồn. Mà đội nữ đã thắng, họ thắng chính bản thân mình với sự nỗ lực không ngừng nghỉ. Kết thúc một giải đấu, còn gì hơn là những người trong đội gắn kết với nhau hơn ( trước giải đấu chắc chắn là đội ta chưa đồng sức đồng lòng 100% :) ), chúng ta có thêm những người bạn mới từ Vĩnh Lộc, Ba đình, ... Liệu còn gì hơn cái chiến thắng với phần thưởng là niềm vui, sự hạnh phúc, đặc biệt là tình bạn bè.
Còn về phần đội nam, năm nay thực sự là nỗi lo. Trước giải đấu thì đội bị mất anh Bách vì không đủ đk tham gia, rồi Việt anh thì chấn thương. Nhưng qua từng trận đấu, đội nam đã tự khẳng định mình, sức mạnh của tập thể đã được nâng cao qua từng trận đấu, tỉ số các trận cũng dần tăng lên. Trận đấu với Nguyễn Trãi đã chứng minh cho một Đào Duy Từ tinh thần thép, đừng nói đội nào mạnh hay đội nào yếu :) liệu cả giải có đc mấy đội thể hiện cái tinh thần chiến đấu đến giây phút cuối cùng như Đào ( cùng lúc ấy Lam Sơn đã trật vật mới thắng được Đội Lê Hồng Phong và phải nhờ những quyết định rất "đẹp" của BTC đến trọng tài :) ) Rồi đến trận đấu với Lam Sơn, kết quả là vậy, với những tình huống trên sân thì chẳng ai có thể tránh được cái đầu nóng, nhưng sau trận mọi người đều ổn định tâm lý rất nhanh, phải thấy rằng qua giải năm nay các bạn đội năm "lớn" rất nhanh. Trận đấu với Lam Sơn nên gác qua một bên vì đành rằng là thua thật đấy, nhưng ngày nào 2 đội chẳng tập với nhau, tuần nào chẳng đấu với nhau. Thắng thua đôi khi chỉ là trong một phút giây, thực lực 2 đội thế nào những người trong cuộc hẳn hiểu rõ nhất. Năm nay chúng ta thua, nhưng các cụ đã nói: " Lùi một bước để tiến 2 bước."
P/s: người trong cuộc đã không nói gì nữa thì chúng ta cũng chẳng phải bàn luận nhiều nữa đâu.
Là học sinh Đào Duy Từ chúng ta chỉ cần duy trì tinh thần Đào là okie rồi. :)

He0pr0_B7
08-04-2010, 03:27 PM
Ng trong cuộc chẳng ai lên tiếng gì....tại sao những ý kiến kiểu ntnày xuất hiện nhiều thế nhỉ ?!!
Chẳng phải là mọi ng đều biết thực hư là thế nào rồi hay sao ?!
Trường khác họ vào đọc đc lại bảo dân Đào sao mà lèm bèm....!!
Tôi thấy những lời bạn nói là thừa đấy !

vjt♥
08-04-2010, 04:31 PM
Thực ra kô phải vì kém mà đội Đào Duy Từ thua , theo em phần lớn là do đội của trường ta kô đc đấu ở sân nhà như Lam Sơn , điều đó đã làm ý chí của đội jảm đi đáng kể .Hơn nữa, thì đấu trong khi có rất ít cổ động viên và hầu như là bị LS áp đảo.Em nghĩ khi thi đấu mà trường taz có cử 1 nhóm gọi là đại diện cho trường đi cổ động viên cho đội truyển thì sẽ nâng cao đc ý chí và quyết tâm của đội .Nhưng đằng này thì trường kô hề cử 1 cổ động viên nào đi cả và dường như là kô mấy quan tâm đến đội bóng zổ .Em nói nếu có điều j` kô đúng thì mong mọi người thông kảm nhá :D
-----------------------------------------

Ng trong cuộc chẳng ai lên tiếng gì....tại sao những ý kiến kiểu ntnày xuất hiện nhiều thế nhỉ ?!!
Chẳng phải là mọi ng đều biết thực hư là thế nào rồi hay sao ?!
Trường khác họ vào đọc đc lại bảo dân Đào sao mà lèm bèm....!!
Tôi thấy những lời bạn nói là thừa đấy !

Em nghĩ đấy cũng kô hẳn là lèm bèm , đây chỉ đơn jản là kiểm điểm lại thôi anh ạ , có lẽ người viết bài này có mục đích là júp đội bóng rổ năm sau rút kinh nghiệm từ năm nay thôi ạ :sparkling:.

He0pr0_B7
08-04-2010, 04:35 PM
Cử cổ động viên đi là 1 điều hão huyền viển vông em ạ...! Nhất là bây h Hiệu Trưởng lại không phải thầy Hùng ;)) !!!
H bàn cãi về vấn đè này đâu có ích gì nữa nhỉ ?!
Tóm lại
Thua là thua !!!! .....!!!

zack
08-04-2010, 10:03 PM
thua thì đúng là thua thật . nhưng quan trọng là sau khi thua chúng ta có thêm những gì , rút ra được bài học kinh nghiệm để sau này cố gắng hơn . là thành viên trong đội bóng rổ ĐÀO t nghĩ là chuyện về trận CK bóng rổ nên dừng ở đây thôi , các bạn không nên bàn cãi nhiều nữa (mau già lắm) . người khác thì không biết sao chứ t bây giờ vẫn nói chuyện một cách bình thường với LONG DK , TÙNG LÁNG, VĂN ĐÔNG ... tuy là cũng rất buồn nhưng bạn bè thì mãi vẫn là bạn bè

rapperdq
08-04-2010, 10:57 PM
Thắng là thắng, thua là thua. Lịch sử chỉ ghi nhận tên của đội số 1 thôi :duno:

Năm sau chúng ta lấy lại cup, ko vấn đề gì cả :picknose:

Ko có mình đi cổ vũ là y như rằng... :proud:

Té :plug:

heat_pointguard13
09-04-2010, 03:12 PM

Yên tâm, mình nghĩ sau 1 trận thua thì cả đội đã rút ra đc nhiều điều quý giá rồi, bây giờ thì mình biết 1 trận thua THẬT SỰ RẤT QUAN TRỌNG

slam on
09-04-2010, 03:21 PM
Yên tâm, mình nghĩ sau 1 trận thua thì cả đội đã rút ra đc nhiều điều quý giá rồi, bây giờ thì mình biết 1 trận thua THẬT SỰ RẤT QUAN TRỌNG

em ủng hộ yé kiến của anh heat, nhưng đội bóng ko đáng bị nói như vậy :refused::refused::refused:

vjt♥
09-04-2010, 06:19 PM
Cử cổ động viên đi là 1 điều hão huyền viển vông em ạ...! Nhất là bây h Hiệu Trưởng lại không phải thầy Hùng ;)) !!!
H bàn cãi về vấn đè này đâu có ích gì nữa nhỉ ?!
Tóm lại .....!!!

Vẫn biết thế nên em chỉ ghóp ý thôi, thực sự chẳng mấy hi vọng :P
-----------------------------------------
Thất bại là mẹ thành công , thất bại năm nay coi như là để cho đội bóng năm sau rút kinh nghiệm , có sao đâu :)

Reddevils
09-04-2010, 06:24 PM
Điều lo lắng hiện tại bỏ qua yếu tố chuyên môn đó là năm sau trường có còn mặn mà với đội ko , cô Vân ko hề thích , chính sách của cô có vẻ quá đáng quá mức , riêng việc đóng cửa sân đã cho thấy điều ấy. Nhưng dù j đi nữa , cố gắng lên các bạn . Thất bại để đứng lên . Keep The Faith :)

heat_pointguard13
09-04-2010, 07:19 PM
Điều lo lắng hiện tại bỏ qua yếu tố chuyên môn đó là năm sau trường có còn mặn mà với đội ko , cô Vân ko hề thích , chính sách của cô có vẻ quá đáng quá mức , riêng việc đóng cửa sân đã cho thấy điều ấy. Nhưng dù j đi nữa , cố gắng lên các bạn . Thất bại để đứng lên . Keep The Faith :)

Chỉ cần bọn em cố gắng thôi, tác động vào các thầy thể dục đi, có cần hsau về anh nói khéo với thầy Hùng để thầy ý nói khéo với cô Vân ko ;))

Jubi
09-04-2010, 07:22 PM
Chỉ cần bọn em cố gắng thôi, tác động vào các thầy thể dục đi, có cần hsau về anh nói khéo với thầy Hùng để thầy ý nói khéo với cô Vân ko ;))
có!!!!!!!! rất cần anh ơi :noo:
mai a về luôn naz :freely:

ܓܨOrion.p0n
09-04-2010, 07:54 PM
giá mà trường mở lại khu sân chơi cho tụi nó thì tút biết mí :dazzle: :dazzle: :dazzle:

heat_pointguard13
09-04-2010, 08:11 PM
có!!!!!!!! rất cần anh ơi :noo:
mai a về luôn naz :freely:

Uầy, từ từ 30/4 anh mới về đc :)) Bgio nhìn trường Đào anh thấy chán quá đi mất :-<, khu học nhìn đã như cái tù rồi, bgio đến cả khu thể chất cũng thế :| Thôi cố lên các em (a ra trường rồi ;)))

Candy
09-04-2010, 09:11 PM
30 tháng tư mình về, có ai cùng mình lên trường gặp cô Vân ko? Gặp trực tiếp nói chuyện trước chứ nhờ ngay thầy Hùng thì cũng ... ngại. Cái j có thể làm được thì nên tự làm trước, nhờ vả sau.

ferrari
14-04-2010, 09:27 PM
Em nghỉ là Đào sắp giải thể đến nơi rồi anh ah ! :angry:<ác cảm hay sao ấy :growl: >... Đóng cửa, đi học thì 6h55 đánh trống :shock:, tạo cơ hội bọn nó ăn xôi bà Thu vs lượn lờ chứ làm ☀☀☀ gì nữa. Còn kín cổng cao tường, mẹ, nhìn cái song sắt đã ngại rồi giờ đóng cốt bê tông cao 3m thêm thép thế kia, cửa ốp tôn thì ai đi qua cũng bảo là cái nhà Tù hay khu đặc biệt của trại giam nghiện :hot:. Thành tích học tập đặt lên thế thì khác gì bên HÀM RỒNG đâu. May mà mình năm cuối, té đi khỏi nhìn nhau thêm phần tức. :dummy:

anhhung236
15-04-2010, 02:50 PM
Cô Vân làm vậy cũng muốn thay đổi nề nếp trường đào thôi, nhưng co vẻ hơi quá. Cả đội giờ tập trung lại viết đơn lên gặp ban giám hiệu thử xem vậy. Không được rồi tính tiếp.Đù sao cũng thanhks các anh chị khóa trứơc. Mọi người ra trường rồi nhưng chúng ta vẫn là người một nhà, vẫn là thành viên của đaò duy từ, vẫn là thành viên của đội bóng rổ. Em thấy rất vui khi được học, chơi cùng mọi người, dù thế nào thì chúng ta vẫn mang tinh thần của ĐÀO DUY TỪ.OKKKKK