PDA

View Full Version : Ứng xử khi bị nháy máy!!!

leduythe
02-06-2010, 03:29 PM
Hơ....không hiểu sao mấy hôm nay, đt cứ bị rung liên hồi bởi những số lạ...(ít bắt máy số lạ.....)

Hờ hờ....Nếu một ngày bạn tình cờ bị đưa vào cuộc giỡn chơi, một người ẩn mặt mà bạn không biết (rất có thể ng ẩn mặt đó biết bạn) nháy máy liên tục chọc phá....chỉ để chọc phá, hok để làm gì hết....

Bạn sẽ nghĩ như thế nào về những con người ấy ? Một người rỗi hơi, sắm điện thoại để làm phiền phức người khác ? Một loại người rảnh rỗi...

Mình thấy rất khó chịu và thường có những ý nghĩ hok tốt về những người này...

Lần 1: Nt nhắc nhở...

Vẫn còn mặt lỳ...phá tiếp....

Lần 2: nặng hơn tí (Con người có cái đầu để học, để tiếp thu những điều hay lẽ phải, nó hơn con vật là ở chỗ đó...và tôi tin bạn là người có học...)

Hơ...vẫn còn phá tiếp hả ?...........

Lần 3: Bó chiếu.bơ

Hjc....nhưng vẫn cảm thấy khó chịu...nếu là bạn, bạn sẽ cư xử thế nào ??
Bức xúc thật!!! :sigh:

Hyt.b3
02-06-2010, 03:40 PM
mình thỳ thấy cứ ngó lơ ngay từ đầu......
m chẳng có nt nhắc nhở gì đâu, tự nhiên tốn tiền nt.........

snow_a5_online
02-06-2010, 04:22 PM
Máy e là máy j?? Nếu ko phải loại cục gạch thì trc đây đêm khuya c hay cắm tai nghe vào, để chế độ auto answer ý:D
Tât nhiên chỉ thích hợp vs lúc đêm thui, ko phải lúc nào e cũng cắm tai nghe dc mà:)

He0pr0_B7
02-06-2010, 04:29 PM
Mình hiếm khi bị nháy máy ! Do độ trơ cao và thg quẳng máy ở đâu k biết, cho nên có nháy ngày đêm thì cũng thế mà thôi ;))!!!

hrockvn
02-06-2010, 07:23 PM
Blacklist. Reject thẳng cánh.
P/S: Chủ đề tốt, có điều chủ thớt copy full từ một forum nào đó. Ghét kiểu này.

Tester_B1
02-06-2010, 07:34 PM
Cái này nghe nói có phần mềm tự động trả lời, kẻ nào nháy máy thì chỉ nhận được trả lời tự động, tất nhiên kẻ nháy máy sẽ phải mất tiền giống như gọi điện bình thường, đảm bảo còn lâu mới dám nháy lại (trích echip) =))

kẻ xấu
02-06-2010, 07:40 PM
Auto Answer hay đấy. Chứ lỡ may người khác điện đến có chuyện thì sao. Đặc biệt là người lớn, tự động trả lời trong khi mình đang nói lung tung trong đó à =))

He0pr0_B7
02-06-2010, 08:20 PM
Thì cái gì chả có 2 mặt ;)) !
Mà ai đủ kiên nhẫn để nháy cả tháng trời...! Bơ đi tự khắc nó chán;))!!!

Hyt.b3
02-06-2010, 08:37 PM
hjx..... máy mình cài hộp thư thoại
mà nhìu người gọi đến ko biết..... vừa nghe thấy hộp thư thoại nói cái là đã vội tắt ngay.......
ai mà nháy máy khéo lại tưởng mình alo... chắc lại vội vội vàng vàng tắt ngay kẻo dính mất mấy s.... ka

ܓܨOrion.p0n
02-06-2010, 08:47 PM
cách tốt nhất là cứ để máy ở chế độ keep silen, vừa nhanh vừa đỡ mất công

vyna_candy
04-06-2010, 08:43 AM
Trước em bị thằng nào đấy chơi trò này,3 lần em làn giống như trên mà vẫn nháy.Em tức quá gửi số của nó qua cả list bạn bè trên mọi nơi và yêu cầu mọi người nháy lại,hôk thì dùng số chiêu nho nhỏ để bắt buộc mọi người nháy..và 5p' sau thằng bé tịt ngóm :))

yondaime
05-06-2010, 07:27 PM
úi trời mất công quá đi...cứ bơ thẳng luôn cho lành
cứ số máy lạ điện cho e mà k xưng tên tuổi thì e cho đi tàu bay giấy hết... nháy chán thì nản thui àh
...vậy mà ng cần nháy thì k thấy nháy ng k cần thì cứ như ruồi hn ý
P/S: hùi tr e dùng gạch nên toàn cài nhạc chờ cho tụi bạn nó nháy... số nào lạ muốn nháy cũng k có phần =))