PDA

View Full Version : tại sao lại thế

thanhkhoeo
20-06-2010, 09:47 PM
Nhục, nhục, nhục quá là nhục.

Nó là một con người bình thường ít nhất là về trí tuệ. Nó cũng lô, đề , bóng đá như ai. Thế mà…

Hôm đó, nó từ xưởng về nhà với mục tiêu rõ ràng : chụp ảnh để dự thi D2T icon. Với mục tiêu đó, nó vừa về đến nhà, không vào phòng mẹ, nó vọt sang phong chú nó( vì chú nó có con sony chụp nét). Nhưng…

Khi vừa bước vào nó đã nghe thấy:

- Ra ngoài. Bẩn nhà. Giọng thím nó chua chát.

Nó tưởng thật vì nhà chú đang xây thêm nhà ngoài cửa có nhiều xi măng. Vậy là nó vui vẻ đi vòng cửa sau. Nhưng nó vẫn bị một lời khinh rẻ

- ra ngoài mày bẩn lắm có gì gọi điện thoại đi.

sao phải gọi điện thoại khi cách nhau 1 mét

Chẳng lẽ nó bẩn đến thế. không nó chỉ bị bại não thôi. Thé mà nó bị như thế

tại sao nó lại bị khinh bỉ như vậy. Nó cũng là người cơ mà. Nó còn đang là người dạy các em nhà thím học cơ. Tại sao??

only you(b!! 05-08)
20-06-2010, 10:48 PM
có lẽ thím trêu bạn chăng.... bạn nên suy nghĩ xem... tại sao thím lại nói vậy... nếu thím của bạn là 1 ng ích kỉ như vậy... =>> tẩy chay đi bạn c:beated:

thanhkhoeo
20-06-2010, 11:12 PM
có lẽ thím trêu bạn chăng.... bạn nên suy nghĩ xem... tại sao thím lại nói vậy... nếu thím của bạn là 1 ng ích kỉ như vậy... =>> tẩy chay đi bạn c:beated:

c:big_smile:c:big_smile:c:big_smile: bạn phải biết nó là ai rồi hãy nói thím nó đùa hay thật . Thím nó khinh nó hay không. nó đang giận và đã giận quá 10 phút rồi

only you(b!! 05-08)
20-06-2010, 11:18 PM
c:sad:c:sad: cso ẩn ý gì ở đây vậy, c:sad:c:too_sad: nó là ai c:too_sad:

kẻ xấu
21-06-2010, 12:15 AM
Nhân vật " Nó " thật đáng khâm phục nếu như ko một lời nào than trách đối với những việc như vậy. Thật đáng khâm phục hơn là cố vươn lên trong khó khăn. Và không bao h nên ỷ lại, than vãn chờ đợi điều gì đó đến với mình. Nếu không thay đổi được môi trường xung quanh, hãy thay đổi chính mình :-?

thomit.com
21-06-2010, 12:30 AM
Đọc bài này thì mình nghĩ nó ở đây là bạn @@.
Nhưng bạn lại cm cái cái đoạn này vào @@

c:big_smile:c:big_smile:c:big_smile: bạn phải biết nó là ai rồi hãy nói thím nó đùa hay thật . Thím nó khinh nó hay không. nó đang giận và đã giận quá 10 phút rồi

Có vẻ ko phù hợp tí nào cả . Tóm lại chả hiểu @@

thanhkhoeo
21-06-2010, 10:12 AM
Đọc bài này thì mình nghĩ nó ở đây là bạn @@.
Nhưng bạn lại cm cái cái đoạn này vào @@

Có vẻ ko phù hợp tí nào cả . Tóm lại chả hiểu @@

vì nó đã từng tự nhận trên D2T icon rằng Chưa bao giờ giận ai quá 10 phút nên sau ngày đó nó đã thay đổi lời tự bạch về nó

thanhkhoeo
21-06-2010, 10:12 AM
c:sad:c:sad: cso ẩn ý gì ở đây vậy, c:sad:c:too_sad: nó là ai c:too_sad:

nó là ai ư bạn có thể suy luận từ câu nói sau

Nó là một con người bình thường ít nhất là về trí tuệ.

Chẳng lẽ nó bẩn đến thế. không nó chỉ bị bại não thôi. Thé mà nó bị như thế

cẩm ơn các bajn đã chia sẽ với nó . nó sẽ không bao giờ quên c:sweat:c:sweat:

snow_b7
21-06-2010, 12:13 PM
Nhân vật " Nó " thật đáng khâm phục nếu như ko một lời nào than trách đối với những việc như vậy. Thật đáng khâm phục hơn là cố vươn lên trong khó khăn. Và không bao h nên ỷ lại, than vãn chờ đợi điều gì đó đến với mình. Nếu không thay đổi được môi trường xung quanh, hãy thay đổi chính mình :-?

đúng như vậy đấy. Hãy mỉm cười trước mọi khó khăn... " Nó" ah!!!c:smile:

ܓܨOrion.p0n
21-06-2010, 10:05 PM
hành văn hay đấy chứ, mượn "nó" để tỏ lòng mình ha. đừng nên suy nghĩ nhiều về ngoại hình bản thân, có lẽ nó làm người khác sợ, thậm chí khinh bỉ nhưng đừng vì thế mà cảm thấy chán nản, hãy chứng tỏ rằng mình là một có người có ích, để người khác nghĩ đúng về bạn :)

Leovsmoon
21-06-2010, 10:48 PM
Bạn hồn nhiên quá... nhưng cuộc đời này chẳng hề hồn nhiên và dễ thở chút nào cả...
Nhưng như thế cũng hay, ít nhất là không phải suy nghĩ nhiều về cách người khách đối xử vs mình.
Tớ đã để ý rất nhiều bài bạn viết.
Và cách mọi người cm hoặc im lặng....
Dẫu sao thỳ tớ thấy khâm phục bạn...dù là ở 1 số điểm thoy ...
Hãy lạc quan lên nhé ... ai cũng có 1 cuộc sống riêng... đau khổ hay hạnh phúc thỳ cũng "phải" bước tiếp thoy... Mong bạn luôn vui vẻ :)
Thân !

thanhkhoeo
23-06-2010, 06:49 PM
và nó đang thay đổi. Nó đang tập tự làm tất cả mọi việc nho nhỏ của nó. :tắm (mọi khi nhờ bố ) , giặt , gấp quần áo (mẹ) nấu mỳ dù rất sơ bỏng. Nói chung là nó quyết tâm ra Hà Nội học. Để ra Hà Nội nó phải học giỏi hơn, nó phải sống tự lập hơn dù cuộc sống của nó phụ thuộc hoàn toàn vào bố mẹ. Nó học để chứng minh nó hơn thím Nó. Như câu khẩu hiệu :"học để khẳng định mình" treo ở truớc khu A. trường Đào

Nó đang trên con đường tìm ra con người "nó"

-----------------------------------------

Bạn hồn nhiên quá... nhưng cuộc đời này chẳng hề hồn nhiên và dễ thở chút nào cả...
Nhưng như thế cũng hay, ít nhất là không phải suy nghĩ nhiều về cách người khách đối xử vs mình.
Tớ đã để ý rất nhiều bài bạn viết.
Và cách mọi người cm hoặc im lặng....
Dẫu sao thỳ tớ thấy khâm phục bạn...dù là ở 1 số điểm thoy ...
Hãy lạc quan lên nhé ... ai cũng có 1 cuộc sống riêng... đau khổ hay hạnh phúc thỳ cũng "phải" bước tiếp thoy... Mong bạn luôn vui vẻ :)
Thân !

nó không hồn nhiên, nó thực dụng vô cùng

và nó thanks tất cả những người đã cm cho nó

hrockvn
23-06-2010, 06:54 PM

Nó là một con người bình thường ít nhất là về trí tuệ. Nó cũng lô, đề , bóng đá như ai. Thế mà…

thanhkhoeo
23-06-2010, 06:59 PM

thật khó hiểu . ẩn ý gì đây anh. Khinh thường ??? chắc thế !!!!!!!!!!!!!

hrockvn
23-06-2010, 07:04 PM
Vậy những người không lô đề, không bóng đá thì sẽ là ... không bình thường????
Đời tôi ghét nhất những kẻ lô đề bóng bánh.

thanhkhoeo
23-06-2010, 07:07 PM
Vậy những người không lô đề, không bóng đá thì sẽ là ... không bình thường????
Đời tôi ghét nhất những kẻ lô đề bóng bánh.

đó chỉ là quá khứ ...........................................

He0pr0_B7
05-07-2010, 07:48 AM
Lấy chuyện quá khứ ra làm minh chứng cho sự thật rằng mình là một con người bình thường hay sao ?!
Nhục à ?!
Đúng !!! Tôi mà có đứa cháu lên diễn đàn trường viết về thím nó như này tôi cũng nhục lắm, nhục kinh khủng !!!

thanhkhoeo
05-07-2010, 01:15 PM
Lấy chuyện quá khứ ra làm minh chứng cho sự thật rằng mình là một con người bình thường hay sao ?!
Nhục à ?!
Đúng !!! Tôi mà có đứa cháu lên diễn đàn trường viết về thím nó như này tôi cũng nhục lắm, nhục kinh khủng !!!

Chị yên tâm nó là một con người đặc biệt. Và đang cố gánh trờ thanh bình thường

đúng thím nó sẽ nhục nhưng không phải vì có một đứa chsu như nó mà nhục vì chính bản thân gây ra