PDA

View Full Version : Love_story_b1

redkiller
16-10-2006, 01:35 PM
Chiều hôm đó , TrờI mưa rất to . Thanh vô tình ghé vào một quán nước trú mưa , anh chưa khỏi bất ngờ vì cơn mưa mùa hạ đến thật đột ngột …. Anh ngó nghiêng tính gọi chủ quán gọi ly cafe ra uống cho ấm bụng …Đang ngó nghiêng …anh chợt khựng người lại. Như có 1 tia sét đánh trúng trái tim anh, làm trái tim anh rạn vỡ ….. Trung ma ma đang nắm tay Đức nái. Thanh quỳ sụp xuống , ko chớp mắt trước cảnh tượng mà có lẽ anh ko bao giờ tưởng tượng ra được . Mắt anh mở to hết cỡ , miệng anh há hốc ko nói lên được lờI nào . Đức nái đang nắm lấy tay Trung ma ma cười hớn hở tỏ vẻ mãn nguyện, hình như g đầu nghĩa vang lên câu nói trong điện thoai của Trung lúc chiều vừa gọi cho Thanh :" Anh Thanh đó hả , Em sang nhà Chị Dr.T chơi nha hôm nay người yêu chị ấy từ trâu phi về em sang đó chơi chút nha , À mà có khi em ăn cơm bên đó em sẽ về muộn đấy anh cứ ăn cơm trước đi đừng chờ em ". Trong đầu Thanh bắt đầu xuất hiện một mớ hỗn độn, những câu hỏi ko ai có thể giải thích được đã được đặt ra trong đầu anh ….
Tại sao Trung lại nói dối mình ?????
Tại sao thằng Đức bạn than nhất của mình lại Cũng lừa dối mình
Tại sao????
Thanh ngồi phệt xuống đất mặc cho những giọt nước mưa lạnh cắt da cắt thịt rơi xốI xả vào ngườI anh . Có lẽ anh ko cảm thấy cái lạnh về thể xác nữa , mà cái lạnh anh đang cảm nhận được ko đơn thuần là sự lạnh giá của Trung trong tâm hồn anh , mà nó là một sự đau đớn trái tim anh đang vỡ tan thành trăm mảnh . Những giọt nước mắt có lẽ là thứ mà anh cần sau tất cả những gì anh đang thấy .Mưa vẫn rơi Thanh vẫn ngồi đó như một kẻ mất hồn .
…..Một lát sau mưa tạnh hẳn
Lúc đó tầm 9h hơn cũng hơi muộn , lạch bạch đôi dép tong Trung ma ma túm váy cho khỏi ướt bước ra , 1 tay nắm nấy tay Đức cười hớn hở . Thanh bê đê lúc đó mới cử động . Trung ma ma giật "hết cả của mình" hét toáng lên , Á anh Đức ơi cái gì nó…động đậy trong góc tốI kia kìa anh .. huhuhuhuh em sợ quá .
Thanh bê đê lúc bấy giờ mới hùng hục phi ra …
Đức nái sợ quá Chạy rẽ đất , chui ngay vào WC anh hùng núp
Hằm hằm hổ hổ phi ra trước con mắt run sợ của Trung ma ma.. Thanh Hét to:
“Ôi bầu trờI ôi bao vị thần …đã chứng giám đã hiểu nong` ta… mà tại sao vẫn ko mỉm cườI ……rồI làm sao nữa nhỉ (đoạn này quên lời ) Trung nhìn Thanh với một sự kính nể . Thanh anh biết tai sao .. em lạI yêu anh ko ?????. Thanh phũ phàng lắc đầu . Trung nói: Chính vì anh điên hơn em nên em mớI yêu anh đấy : “ Em chui vào nhà xí chụp ảnh , các anh em chửI em điên . Nên em thề rằng , thằng nào điên hơn em em sẽ yêu và lấy làm chồng”.
Thanh bê đê gật đầu À ….thế thì hiểu vì sao em yêu anh rồi .
Mà nãy giờ em nói gì thế nhỉ . Nghĩa quay lạI hỏi .
Trung …Ngất …..( hết thuốc chữa )
Lúc này Trung đang nằm trên mặt đất . Ngất lịm
Bổng cánh cửa WC bật tung,Đức nái lúc này mới chui ra tay cầm khẩu Lục bạc ngang nhiên vênh mặt , đá xác Trung ma ma sang 1 bên anh bắt đầu giơ súng lên hăm dọa Thanh bê đê…
Thanh bê đê (còn có biệt hiệu là Thanh ba toác-đệ tử của Nam ba toác)cáo già nhanh như chớp,rút từ cạp quần ra 1 quả mìn mù .Ném mù xuyên tường ….và thò tay vào trong quần Rút khẩu 43 ra bắn ….Đức nái bất ngờ vì bị chơi móc lốp. Đau đít qua anh liền nằm Gục xuống …. Tay ôm vào lồng ngực miệng hét To : “Mẹ kiếp tao dặn ko chơi mìn mù rồi mà, mày chơi đểu nhá”
Thanh ba toác nham hiểm trả lời : “Tao nói mày ko chơi chứ có bảo tao ko chơi đâu .. ngu thì chết bệnh tật gì “ Nói rồI Nghĩa dê cườI, hềnh hệch hềnh hệch
Đức nái gục xuống vũng máu loang lổ dưới ánh đèn .
Lúc bấy giờ Trung nhìn thấy xác Đức nái. Chị vô cùng đau đớn. chưa kịp fang thì đã bị Nghĩa dê kill mất . cay cú vì mất hàng Trung liền chạy một mạch về nhà mua 46 ra chợ phục chờ sẵn … xung quang rắc đày mìn khói .
Gần đến chợ . Thanh nhìn thấy mìn khói bốc lên . biết là Trung đang phục kích.
Anh đành cho nông dân đi dò đường …. vừa mới thấy mỏ quả thì bị Trung ma ma Cắn chết ….Thanh biết Trung đang điên cuồng . Anh liền xin lệnh bay để quan sát cho dễ …Thấy Trung đang ngồi khóc vì hết giờ mua đạn …
Lúc này Thanh mới từ từ tiến lại Và hỏi ….
Tại sao ?? em lại lừa dối anh… sau tất cả những gì mình đã có vớI nhau …
Phải chăng tình yêu em dành cho anh chỉ toàn là giả dối ????.
Trung nói nói “Suốt cuộc đời này em chỉ yêu một mình anh mà thôi … Nhưng….hành dộng của anh hôm qua .. em ko thể chấp nhận một ngườI yêu như thế được”
Có lẽ hai ta ko còn là của nhau nữa anh ạ…..nói rồi Trung đứng dậy gạt nước mắt …
Trung ……Anh xin em …..Plzzzzzzz
Tiếng Thanh bê đê van nài xin Trung ma ma một lần tha thứ , Rưng rưng nước mắt Trung nói
Hai ta ko thể tiếp tục yêu nhau nữa đâu anh ạ , thôi thì có lẽ em sẽ ra đi . RồI anh sẽ tìm được ngườI hợp vớI anh hơn em , nói Rồi Trung ma ma cố nuốt nước mắt vào trong tim Chị cất bước ra đi . Thanh liền rút 43 ra tự sát nhưng….Trung đã ngăn lại….Thanh mừng lắm tưởng Trung muốn quay về … nhưng ngờ đâu … Trung vứt dướI chân Thanh Quả mìn nổ .. Vừa chạy vừa ngoái lại nói vớI Thanh. Quên mất lúc nãy mua mà chưa dùng … May quá đỡ tốn đạn …Thanh bê đê mỉm cười mãn nguyện rồi anh ôm quả mìn nổ tự sát .. Anh đã ra đi về cõi vĩnh hằng… Chim chuột Ếch nhãi sẽ luôn nhớ về anh ......† Amen † .. mô phật ^^
Tôi tin chắc rằng ở nơi xa ấy anh vẫn õi theo người con gái anh yêu …
Và đây: là hình ảnh cuối cùng còn lại của anh-Thanh bê đê.Một hình ảnh đẹp nhất về con người anh mà chúng ta còn lưu giữ được:
http://i112.photobucket.com/albums/n167/nguyen_duongminh/Thanhgaideolon.jpg