PDA

View Full Version : Có không, đồng phục váy cho các bạn nữ..?!!!

m0n0_B7
30-07-2010, 07:00 PM
Nghe nói trường mềnh năm nay định thi hành chính sách đồng phục cho học sinh hã??/// Tình hình là thế nào ế mọi người......c:beat_shot:
Khối 12 hok phải mặc váy...kakaka,,,chỉ phải may áo thui hử?? Nếu thế thì khổ cho bọn đàn em roài...chia buồn trước nhớ các nhox.....hihi

He0pr0_B7
03-08-2010, 09:14 AM
Hihi, vụ may váy ấy nghe đc đấy chứ, sao lại nói là tin vịt nhỉ ;))?!

He0pr0_B7
03-08-2010, 02:11 PM
Hihi, tớ thì tớ tin đấy, cô Vân có gì mà ko thể làm ;)) !!
Nhất là cô mặc váy rất là chuẩn nữa chứ =)) !!!

vyna_candy
03-08-2010, 07:27 PM
Thấy chữ váy là thích roài...hôm qua vừa nghe mấy anh bảo kiểu gì cũng may váy,nhưng khối 12 không phải mặc ;));))....
Lại có tin từ...Cơ số người nói là năm nay may áo đồng phục mùa hè toàn trường còn mặc quần thoải mái...tin nào mới đúng đây ta :|
p/s:mình là thích mặc váy cực ý ;))

thanhkhoeo
03-08-2010, 08:45 PM
thêws thì hôm nào cũng phải mang quả 10. đi mới đc :hahaha:

ảnh sốc tung lên fr hay hay

vyna_candy
03-08-2010, 09:46 PM
Không biết cô Vân tính sao,mà nghĩ năm nay truờng có đồng phục mới là thích roài c:beauty:
@ thành:anh mang cái ý nghĩ đen tối đó té sang 1 bên đi cho người khác bàn luận :|

vitaminb12
04-08-2010, 12:43 AM
Thấy chữ váy là thích roài...hôm qua vừa nghe mấy anh bảo kiểu gì cũng may váy,nhưng khối 12 không phải mặc ;));))....
Lại có tin từ...Cơ số người nói là năm nay may áo đồng phục mùa hè toàn trường còn mặc quần thoải mái...tin nào mới đúng đây ta :|
p/s:mình là thích mặc váy cực ý ;))

É hé hé hé hé c:look_down: kiểu lày phải bố trí về bắn phá phát chứ các cụ nhể c:nosebleed:

@thành khoèo : 10. tuổi gì vậy tình yêu c:sweet_kiss:

He0pr0_B7
04-08-2010, 07:52 AM
Uh thì đấy, để may 1 bộ váy thì giá tiền không phải ít, mà chỉ mặc mùa hè thôi, nên chắc chắc khối 12 sẽ k bị ép buộc, vậy nên ta mới ủng hộ ;)) !!!
Mặc áo dài và váy áo khác nhau h.toàn ý chứ...!!! Áo dài làm sao thoải mái bằng váy đồng phục đc !!!
Đơn giản, và đẹp...!!!
Ủng hộ cô Vân c:surrender: !!!

haminhvan
04-08-2010, 08:48 AM
Theo tớ thì cứ quần jean + áo sơ mi là đẹp. Con gái thì ko phải sơ vin. Như thế là ổn nhất. Còn chuyện may váy đồng phục thì tớ thấy ko đc ổn cho lắm vì VN ko giống bên Hàn. Ko phải chị em nào cũng hợp vs váy đồng phục.

He0pr0_B7
04-08-2010, 09:00 AM
Lúc nào cũng nghĩ.., VN không thể bằng nước này nước nọ, tư tưởng ăn sâu vào máu đến nỗi nó thành "định lý thừa nhận" rồi hay sao ấy....!!!
Mấy chuyện nhỏ nhặt này, chỉ là đồng phục thôi mà cũng
Ko phải chị em nào cũng hợp vs váy đồng phục....!!! Thế là thừa nhận ng VN xấu hơn ng Hàn có phải không ?!!!
Là ng thì ở đâu chẳng thế, phải có ng xấu ng đẹp chứ...!!!
Ngay cả trên phim cũng có đứa béo múp xấu xí chuyên bị bắt nạt đấy thôi...!!!
Thế này mà cũng đòi làm ng Việt Nam !!!

letheanh
04-08-2010, 10:30 AM
Uh thì đấy, để may 1 bộ váy thì giá tiền không phải ít, mà chỉ mặc mùa hè thôi, nên chắc chắc khối 12 sẽ k bị ép buộc, vậy nên ta mới ủng hộ ;)) !!!

Đã đưa ra rồi thì cái chuyện giá cả k quan trọng lắm. Phụ huynh nào có khó khăn thì nhà trường trợ giúp. K khó khăn thì chả có lý do nào nói đến giá cả. :))
Mà làm gì có chuyện k bị bắt buộc. @@ (vớ vẩn)

thanhkhoeo
04-08-2010, 11:14 AM
ừ thì ủng hộ váy cái Dù là theo nghĩa không tích cực cho lắm

@ min vjt : thôi dồn tiền mua 14. vậy

ܓܨOrion.p0n
04-08-2010, 11:29 AM

làm gì đủ tuổi mà đòi 14 c:choler:
mặc váy thì càng xì tin chứ sao :))

Snow
04-08-2010, 11:47 AM
Ít nhất đến Mùa đông năm nay là hok có gì về váy vủng cả =)
còn hè sang năm thì chưa bik thế nào ;))

haminhvan
04-08-2010, 12:43 PM
Lúc nào cũng nghĩ.., VN không thể bằng nước này nước nọ, tư tưởng ăn sâu vào máu đến nỗi nó thành "định lý thừa nhận" rồi hay sao ấy....!!!
Mấy chuyện nhỏ nhặt này, chỉ là đồng phục thôi mà cũng ...!!! Thế là thừa nhận ng VN xấu hơn ng Hàn có phải không ?!!!
Là ng thì ở đâu chẳng thế, phải có ng xấu ng đẹp chứ...!!!
Ngay cả trên phim cũng có đứa béo múp xấu xí chuyên bị bắt nạt đấy thôi...!!!

Dùng từ ngữ hay đấy nhờ. Cái điều chị muốn nói ở đây là VN khác vs Hàn chứ ko phải là VN ko = Hàn. Ko ai nói ng` VN xấu hơn ng` Hàn Quốc cả. Phim ảnh nó khác vs đời thực nhiều lắm em ạ.

Câu này mới hay này. Em xem lại cách dùng từ ngữ của em xem. Dù sao thì em cũng đang reply ý kiến của 1 ng` hơn tuổi em nên đừng có mà ăn nói cộc lốc, câu cú ko có chủ ngữ như thế. Cha mẹ chị là ng` VN nên sjnh ra chị là ng` VN. Đơn giản như thế thôi.

Còn về cái câu "Ko phải chị em nào cũng hợp vs váy đồng phục" thì ý của chị là: cá tính của mỗi ng` là khác nhau, ko phải ai cũng thích mặc váy. Ý kiến j` thì cũng phải nghĩ cho g` khác 1 tí. Chị hỏi thật em 1 câu: Nếu như năm học tới đây, con gái cả 3 khóa học đều phải mặc váy đồng phục thì em có ủng hộ việc này? Khj mà em đã có 1 câu: "Uh thì đấy, để may 1 bộ váy thì giá tiền không phải ít, mà chỉ mặc mùa hè thôi, nên chắc chắc khối 12 sẽ k bị ép buộc, vậy nên ta mới ủng hộ ;)) !!!"

He0pr0_B7
04-08-2010, 02:05 PM
Đã đưa ra rồi thì cái chuyện giá cả k quan trọng lắm. Phụ huynh nào có khó khăn thì nhà trường trợ giúp. K khó khăn thì chả có lý do nào nói đến giá cả. :))
Mà làm gì có chuyện k bị bắt buộc. @@ (vớ vẩn)

Nhưng thg thì đâu cũng thế anh ạ !!!
Mặc có 1 kì thôi thì may làm gì cho phí ;)) !!!

letheanh
04-08-2010, 02:17 PM
Nhưng thg thì đâu cũng thế anh ạ !!!
Mặc có 1 kì thôi thì may làm gì cho phí ;)) !!!

Năm nào may mà chả có 1 khối phải mặc 1 kì or 1 năm. Phải chịu thôi. K có chuyện đc miễn đâu.

He0pr0_B7
04-08-2010, 02:24 PM
Dùng từ ngữ hay đấy nhờ. Cái điều chị muốn nói ở đây là VN khác vs Hàn chứ ko phải là VN ko = Hàn. Ko ai nói ng` VN xấu hơn ng` Hàn Quốc cả. Phim ảnh nó khác vs đời thực nhiều lắm em ạ.

Câu này mới hay này. Em xem lại cách dùng từ ngữ của em xem. Dù sao thì em cũng đang reply ý kiến của 1 ng` hơn tuổi em nên đừng có mà ăn nói cộc lốc, câu cú ko có chủ ngữ như thế. Cha mẹ chị là ng` VN nên sjnh ra chị là ng` VN. Đơn giản như thế thôi.

Còn về cái câu "Ko phải chị em nào cũng hợp vs váy đồng phục" thì ý của chị là: cá tính của mỗi ng` là khác nhau, ko phải ai cũng thích mặc váy. Ý kiến j` thì cũng phải nghĩ cho g` khác 1 tí. Chị hỏi thật em 1 câu: Nếu như năm học tới đây, con gái cả 3 khóa học đều phải mặc váy đồng phục thì em có ủng hộ việc này? Khj mà em đã có 1 câu: "Uh thì đấy, để may 1 bộ váy thì giá tiền không phải ít, mà chỉ mặc mùa hè thôi, nên chắc chắc khối 12 sẽ k bị ép buộc, vậy nên ta mới ủng hộ ;)) !!!"

Đúng, em ủng hộ vì em chỉ thích ngắm ng mặc chứ em không thích mặc, có gì sai không ?! Em có ủng hộ cả nghìn lần mà chẳng thầy cô nào duyệt thì cũng bằng không ;)) !!! Thế chị bảo em phải nghĩ cho ng khác với là nghĩ ntn ?!
Còn đã là đồng phục thì ko cần biết có hợp với từng ng hay không mà chỉ theo số đông, theo hoàn cảnh, và nhất là theo ý kiến của BGH thôi...!!!
Như áo dài, trang phục truyền thống đấy, có phải ai mặc cũng đẹp đâu...!!! Cao ráo dễ coi thì đẹp đấy, nhưng những ng bé như que củi, gầy tong teo hay những ng mập thù lù khó khăn lắm mới ních nổi ng vào cái áo dài thì sao ?!! Đấy, khôgn phải ai cũng hợp, nhưng đồng phục nó vẫn là đồng phục, vẫn phải mặc thôi....;))!!!

Xin lỗi, em nói thế không phải là cộc lốc đâu, chị tìm xem có ai đang tranh luận lại đủ ngoan hiền để : "Chị à, chị nói như thế thì làm gì phải ng VN !!!" , có chăng, nó đang mỉa đấy ;)) !!!

Đúng, HQ khác với VN, nghĩa là HQ mặc váy thì đẹp, còn VN mặc váy thì xấu ?! Còn nghĩa nào khác chăng ?!!!
Phim ảnh khác với đời thực là điều đg nhiên, cho nên mấy bạn chân dài mặc váy xinh lung linh trong các bộ phim học đg của HQ cũng đâu phải thật ;))?!!!

P/S : Chị nhìn mấy cái icon đừng hiểu nhầm kẻo lại tưởng em cười đểu chị nữa thì khổ ;)) !!!

Năm nào may mà chả có 1 khối phải mặc 1 kì or 1 năm. Phải chịu thôi. K có chuyện đc miễn đâu.

May cái gì đấy ạ ?! Trc h chỉ có mỗi cái đồng phục mùa đông chứ còn cái gì nữa đâu mà bảo Năm nào mà chả có... ?!!!
Hehe, nhưng mà không sao, ta có cách giải quyết của ta ;)) !!!

vitaminb12
04-08-2010, 03:44 PM

c:surrender: hâm mộ bạn này c:sweet_kiss: dân chơi săn ảnh bằng máy ảnh du lịch c:sweat:

^ Đá ngang mặc dù ko hiểu lắm mấy bợn ở trên đang nói về chuyện giề c:bad_smelly: Cơ mà chân gái Hàn đúng là đẹp hơn con gái Vn thiệt c:feel_good: Nói chung là chân của người Vn xấu, cong cong, vòng vòng Hem biết là do gen hay là do cái cách được bế khi còn là trẻ con nữa c:angry: c:byebye: Thế nên mặc váy xấu là điều đương nhiên.
Tất nhiên là ở trường Đào cũng có nhiều bạn chân thẳng c:smile: nhưng xét về tỉ lệ thì chân cong vẫn là đại đa số c:shame:

letheanh
04-08-2010, 04:06 PM
May cái gì đấy ạ ?! Trc h chỉ có mỗi cái đồng phục mùa đông chứ còn cái gì nữa đâu mà bảo [COLOR="SeaGreen"]Năm nào mà chả có... ?!!!
Hehe, nhưng mà không sao, ta có cách giải quyết của ta ;)) !!!

Em hiểu nhầm ý anh rồi. Ý anh là may cái váy hay đồng phục mới cho học sinh vào bất cứ năm nào thì chả có cái khối 12 đó. Theo ý em khối 12 mà đc miễn thì chả bao h may đc đồng phục rồi. Dù mặc đc có mấy tháng cũng phải may thôi.

Snow
04-08-2010, 04:52 PM
=) Chắc gì đã có mà may
Và lúc có rồi mà hok may thì lại tiếc =)
vì nó là đồng phục của trường, của kỉ niệm cấp 3 =)

vyna_candy
04-08-2010, 08:09 PM
Em nghĩ là khối 12 nên có đồng phục giống 2 khối còn lại...kỉ niệm cuối cùng của mái trường thân iu :x
Còn gái Việt với gái Hàn...đều là gái châu Á cả,sao cứ mang nhau ra so đo tính toán.Gái Hàn họ mặc váy quen rồi,giờ mình đổi mới cũng là tốt thôi mà...phải đi lên theo xu hướng hội nhập xã hội chứ ;)

Thế nên mặc váy xấu là điều đương nhiên.
Đụng chạm đến lòng tự ái của nhau rồi nhé anh...:|.Một nước có khí hậu xích đạo ẩm như nước ta thì kiếm đâu được 1 làn da trắng nõn nà của cái vùng Ôn đới đó chứ :-?,thêm nữa,gái Hàn có bao giờ tinh nghịch và cá tính (với những trò chơi nảy lửa có thể gây sát thương cho chính bản chủ) như gái Việt mình không ?
Nói chung,con gái ai mặc váy cũng đẹp.chỉ là họ có tự tin để khoác lên mình bộ cánh mới hay không thôi :).

sepanbanh_nep
04-08-2010, 08:31 PM
mà trường mình sắng việc này từ lâu rồi còn gì, ko biết đến đời nào mới thực hiện được đây.......c:embarrassed:

vitaminb12
04-08-2010, 08:59 PM
Đụng chạm đến lòng tự ái của nhau rồi nhé anh...:|.Một nước có khí hậu xích đạo ẩm như nước ta thì kiếm đâu được 1 làn da trắng nõn nà của cái vùng Ôn đới đó chứ :-?,thêm nữa,gái Hàn có bao giờ tinh nghịch và cá tính (với những trò chơi nảy lửa có thể gây sát thương cho chính bản chủ) như gái Việt mình không ?

Ây dà, anh đâu có lói chuyện da trắng lõn là hay là ko đâu c:byebye: Anh đang nói chuyện chân cong kia c:haha:

I_l0v3_Kibum
04-08-2010, 10:33 PM
c:angry:mình chẳng thấy măc váy có j hay ho cả
ở nước ngoài thì người ta đi oto, đi xe buyt' or đi bộ nên măc váy là chuyện bt
nhưng ở mình mà măc váy đạp xe,gió thổi wa thì ôi thôic:misdoubt:
nói chung là không đươc thiết thưc cho lắm
còn nếu mà phải mặc váy thật thì chắc mình phải chuyển trưởng mất

ܓܨOrion.p0n
04-08-2010, 10:35 PM
đâu mà mặc 1 kì, mùa đông cóa mấy tháng đâu. năm nay mà mặc váy thì nhìn ít chất đi. nghe bảo nếu mặc thì váy dài quá gối c:haha:

He0pr0_B7
05-08-2010, 08:25 AM
Em hiểu nhầm ý anh rồi. Ý anh là may cái váy hay đồng phục mới cho học sinh vào bất cứ năm nào thì chả có cái khối 12 đó. Theo ý em khối 12 mà đc miễn thì chả bao h may đc đồng phục rồi. Dù mặc đc có mấy tháng cũng phải may thôi.

Khối 12 thì may đồng phục từ năm lớp 10 vào trg còn gì...c:angry:!!! May cái gì nữa mà may...c:misdoubt:!!! Từ trc đến h vẫn thế, đâu bắt lớp nào cũng phải may, anh buồn cười...;)) !!!!
Năm nay chẳng qua nghe phong thanh về vụ đp mới thôi chứ chưa có qđ chính thức, ta vào chém phát cho vui chứ gì..c:big_smile:.!!!

c:angry:mình chẳng thấy măc váy có j hay ho cả
ở nước ngoài thì người ta đi oto, đi xe buyt' or đi bộ nên măc váy là chuyện bt
nhưng ở mình mà măc váy đạp xe,gió thổi wa thì ôi thôic:misdoubt:
nói chung là không đươc thiết thưc cho lắm
còn nếu mà phải mặc váy thật thì chắc mình phải chuyển trưởng mất

Ra HN đi, ngắm các bạn mặc váy đi xe đạp, nhé !!!
Váy đi xe đạp còn dễ hơn áo dài đi xe đạp đấy !!!

zX.TT.Xz
05-08-2010, 08:58 AM
... con gái mặc váy con trai mặc áo sơ mi với quần tụt đen là đẹp... =)) =))
P/S:... bác V... muôn năm... ;;)

Z-Kite
05-08-2010, 09:43 AM
Váy mà dài quá gối thì các chị em úp sọt thằng nào thằng ấy chết , cấm có ho he đc gì c:amazed:c:amazed:c:amazed:
Váy đến gối thôi cho anh em còn dễ thở c:byebye:c:byebye:
Mặc váy đẹp đấy chứ ?
Mùa đông cũng mặc đc váy mà ? thêm bộ áo Vest nữa cho nó giống Hàn Quốc c:haha:c:haha:

vyna_candy
05-08-2010, 09:55 AM
Ây dà, anh đâu có lói chuyện da trắng lõn là hay là ko đâu c:byebye: Anh đang nói chuyện chân cong kia c:haha:

Anh nghĩ như thế nào đuợc gọi là cong ;))
Nếu em trả lời cong vì không thẳng thì hơi hâm,nhưng có 1 người phụ nào không có khuyết điểm.Gái Hàn cũng thế,chả phải em nào cũng...dài và thẳng đâu anh :))
Nên nhớ cái câu :Chân dài tới nách là của nước mình anh nhé c:beauty:

He0pr0_B7
05-08-2010, 10:03 AM
... con gái mặc váy con trai mặc áo sơ mi với quần tụt đen là đẹp... =)) =))
P/S:... bác V... muôn năm... ;;)

Ngon....!!!
Chị thích thắt quả cravat nữa cơ...!!!
Thật là chuẩn men ;))c:matrix: !!!

Váy mà dài quá gối thì các chị em úp sọt thằng nào thằng ấy chết , cấm có ho he đc gì c:amazed:c:amazed:c:amazed:
Váy đến gối thôi cho anh em còn dễ thở c:byebye:c:byebye:
Mặc váy đẹp đấy chứ ?
Mùa đông cũng mặc đc váy mà ? thêm bộ áo Vest nữa cho nó giống Hàn Quốc c:haha:c:haha:

Công nhận, váy ngắn nhìn hiện đại hơn, và tiên khoe chân dài nữa,,,!!!
Đỡ làm thảm cảnh cho bé nào lùn mà tống quả váy dài qua đầu gốithì tìm mỏi mắt cũng không thấy chân đâu ;)) !!!

letheanh
05-08-2010, 10:14 AM
Khối 12 thì may đồng phục từ năm lớp 10 vào trg còn gì...c:angry:!!! May cái gì nữa mà may...c:misdoubt:!!! Từ trc đến h vẫn thế, đâu bắt lớp nào cũng phải may, anh buồn cười...;)) !!!!
Năm nay chẳng qua nghe phong thanh về vụ đp mới thôi chứ chưa có qđ chính thức, ta vào chém phát cho vui chứ gì..c:big_smile:.!!!

Ra HN đi, ngắm các bạn mặc váy đi xe đạp, nhé !!!
Váy đi xe đạp còn dễ hơn áo dài đi xe đạp đấy !!!

Thôi mỗi người nói 1 chuyện. Dừng vậy. 60 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrr

Z-Kite
05-08-2010, 10:14 AM
ôi zồi c:beat_plaster: con nghĩ thượng đế đã sai lầm khi nghĩ ra quần áo c:shame:
cứ cởi truồng cả lũ cho khỏi cãi nhau c:big_smile:c:big_smile:
Vì 1 Việt Nam ngày càng nghèo hơn !!!
c:big_smile: c:big_smile: c:big_smile: c:big_smile: c:big_smile: c:big_smile:

He0pr0_B7
05-08-2010, 10:18 AM
Thôi mỗi người nói 1 chuyện. Dừng vậy. 60 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrr

Dở...!!!
Ng ta đang nói về nhiều vấn đề chứ bộ...c:doubt:!!!
Thôi ra trường rồi, sau này lại tiếc hùi hụi cho xem ;)) !!!

letheanh
05-08-2010, 10:21 AM
Dở...!!!
Ng ta đang nói về nhiều vấn đề chứ bộ...c:doubt:!!!
Thôi ra trường rồi, sau này lại tiếc hùi hụi cho xem ;)) !!!

Uh đó là chuyện sau này. Thời học sinh h cũng còn có vài năm. Thôi để sau này nhìn các em mặc đồng phục mới vậy.

He0pr0_B7
05-08-2010, 04:36 PM
Hí hí, thời cô Vân, ai cho hs cũ vào trường nữa mà đòi vào nhìn ;)) !!!
Chẹp, 16 đi học rồi, muốn biết thực hư tn chờ hồi sau sẽ rõ ;)) !!!

vitaminb12
05-08-2010, 06:06 PM
Anh nghĩ như thế nào đuợc gọi là cong ;))
Nếu em trả lời cong vì không thẳng thì hơi hâm,nhưng có 1 người phụ nào không có khuyết điểm.Gái Hàn cũng thế,chả phải em nào cũng...dài và thẳng đâu anh :))
Nên nhớ cái câu :Chân dài tới nách là của nước mình anh nhé c:beauty:

Em cứ đưa chân đây anh kiểm định cho c:feel_good:
Với cả, anh nói là

Tất nhiên là ở trường Đào cũng có nhiều bạn chân thẳng c:smile: nhưng xét về tỉ lệ thì chân cong vẫn là đại đa số c:shame:
c:still_dreaming: nhiều em xùy tuyn ở mềnh chân điệp lắm chớ lại c:beauty:
Cô Vân cứ ok cái vụ váy đi c:look_down: rùi sẽ có cách vào c:boss:
Mấy đứa mới đang đi học được nhiêu đó năm còn trèo tường trốn học được, chẳng nhẽ tụi này đến bị đuổi đi rồi mà còn ko biết lỗ nào mà chui vào hay sao c:matrix:

Jimmy Page
05-08-2010, 06:08 PM
Trường mình ở khu vực môi trường tương đối không đảm bảo, nước đọng ao tù nhiều, mặc váy muỗi đốt cho đừng kêu c:burn_joss_stick:

1105
05-08-2010, 06:20 PM

Chính xác. Ko phải ai cũng đc đôi chân thẳng. Chân cong mà mặc váy thì ẹp phải biết... :heheh:

zX.TT.Xz
05-08-2010, 07:55 PM
.... chân cong thì nên đi đăng kí váy cong mà mặc... :-"... với lại đc đo mà chẳng nhẽ ai cũng " dài " giống nhau... hý hý hý... =))

He0pr0_B7
06-08-2010, 10:17 AM
Mỗi ng 1 số đo, chắc cũng chỉ lấy chuẩn thôi chứ sao đo hết được, giống áo đồng phục mùa đông ý ;)) !!!

Rain.V
08-08-2010, 05:59 PM
c:feel_good:theo mình mặc váy là chuẩn.nhưng nên linh động một tí. khối 10 và 11 thì nên bắt buộc.còn khối 12 thì tuỳ các bạn nữ,ai thích thì mặc.ko mặc thì thui.c:feel_good:c:feel_good:

Braveheart7472
08-08-2010, 09:50 PM
theo em thì cứ như bây giờ là đẹp,mỗi cái phải sơ vin cũng ngại,nên có thêm cái áo đồng phục mùa hè cho đẹpc:feel_good:

cugiahamchoi_94
08-08-2010, 09:59 PM
hình như là có váy mà .. nhưng cũng hình như là nó ko đẹp chút nào =.= .. ko biết làm sao đây ~.~

kẻ xấu
08-08-2010, 10:08 PM
Thông tin hiện h theo anh được biết khá chính xác ( do người có thể quyết định ) là Sẽ may đồng phục mùa hè và váy cho các bạn nữ

Hyt.b3
09-08-2010, 09:23 AM
Mấy cái khoản chân cong thì ko lo
nhưng mà mặc váy mà đi xe đạp... với lại mặc váy mấy hôm thể dục quốc phòng thì ngại chít

ܓܨOrion.p0n
09-08-2010, 10:42 AM
Thông tin hiện h theo anh được biết khá chính xác ( do người có thể quyết định ) là Sẽ may đồng phục mùa hè và váy cho các bạn nữ
sẽ là khi nào ah anh, năm nay hay năm sau c:surrender:
nhìn đồng phục bên hàn nhìn đẹp ghê, váy của bên hàn ngắn dã man còn trường mình mà làm thì chắc cũng qua đầu gối c:angry:

chiphoi001
09-08-2010, 11:39 AM
ốh yề,
may váy là 9 xác rồi còn gì,
mát mẻ khỏe người,
tán thành lám lắm

kẻ xấu
09-08-2010, 02:44 PM
sẽ là khi nào ah anh, năm nay hay năm sau c:surrender:
nhìn đồng phục bên hàn nhìn đẹp ghê, váy của bên hàn ngắn dã man còn trường mình mà làm thì chắc cũng qua đầu gối c:angry:

Váy mà qua đầu gối thành bà già à em ? Dài lắm cũng 3/4 đùi thôi =)). mặc qua đầu gối chỉ có mấy bà già thôi =))

Mấy cái khoản chân cong thì ko lo
nhưng mà mặc váy mà đi xe đạp... với lại mặc váy mấy hôm thể dục quốc phòng thì ngại chít

Ngại gì em =)) Mấy môn đó sẽ mặc quần thể thao dài ( Đúng kiểu nước ngoài ). Anh thích như thế =)). Tự nhiên muốn đi học lại cấp III quá :-*

vyna_candy
09-08-2010, 03:16 PM
Váy mà qua đầu gối thành bà già à em ? Dài lắm cũng 3/4 đùi thôi =)). mặc qua đầu gối chỉ có mấy bà già thôi =))

Ngại gì em =)) Mấy môn đó sẽ mặc quần thể thao dài ( Đúng kiểu nước ngoài ). Anh thích như thế =)). Tự nhiên muốn đi học lại cấp III quá :-*

Sư phụ chuẩn ý kon à nha c:embarrassed:
Eo ơi,thích thế nhờ...đúng là cái gì cũng nên có sự thay đổi,thế mới thích c:byebye:

kẻ xấu
09-08-2010, 03:47 PM
Sư phụ chuẩn ý kon à nha c:embarrassed:
Eo ơi,thích thế nhờ...đúng là cái gì cũng nên có sự thay đổi,thế mới thích c:byebye:

Thay đổi về hình thức sau đó là phong cách. Phải thể hiện trường Đào phong cách, Đào đẳng cấp chứ =)). Nhưng vải may váy xấu lắm =)) Thô thô ạ =)) Giống hệt bọn trẻ con =))

vyna_candy
09-08-2010, 07:35 PM
Thay đổi về hình thức sau đó là phong cách. Phải thể hiện trường Đào phong cách, Đào đẳng cấp chứ =)). Nhưng vải may váy xấu lắm =)) Thô thô ạ =)) Giống hệt bọn trẻ con =))

Ạc,anh có đùa không á :|...nếu mà như kiểu học cấp 1 thì miễn đi :(
Con nít chết mất :(

wind_and_sky
09-08-2010, 08:30 PM
theo em nghĩ mặc váy làm gì cho rắc rối. thế những lúc học thể dục hay quốc phòng thì sao ạ????

vyna_candy
09-08-2010, 08:35 PM
theo em nghĩ mặc váy làm gì cho rắc rối. thế những lúc học thể dục hay quốc phòng thì sao ạ????

Nếu đã có đồng phục váy thì chắc chắn sẽ có thêm 1 bộ quần áo thể dục để học rồi.Với lại,học quốc phòng có quần áo của học quốc phòng,chả lẽ lại mặc váy mà lết chắc...Không rắc rối tý nào đâu bạn ạ,bạn thấy bên nước ngoài họ có rắc rối không c:byebye:

giamdocb12
09-08-2010, 09:55 PM
ủng hộ việc mặc váy. lên ĐH thoải mái ế mà trường mình ít đứa mặc váy thật :-< .

vitaminb12
09-08-2010, 10:27 PM
ủng hộ việc mặc váy. lên ĐH thoải mái ế mà trường mình ít đứa mặc váy thật :-< .
c:go: Trường tớ chưa bao giờ thấy có bợn nào mặc váy đi học c:sweet_kiss:

vyna_candy
09-08-2010, 11:03 PM

Thì quy định mặc quần đi học mà,ai dám mặc váy chứ ;))
Năm nay không biết sẽ thay đổi dư lào đây c:haha:

kẻ xấu
09-08-2010, 11:06 PM

Trường mình đầy ... nhưng vẫn là số ít đối với số SV của trường =))

He0pr0_B7
10-08-2010, 07:26 AM

Ít chứ không phải không có...;)) !!!
Hy vọng hs mặc váy sẽ đem lại 1 bộ mặt mới cho trường mình ;)) !!!
Cô Vân muôn lăm !!!

ܓܨOrion.p0n
10-08-2010, 09:42 AM
theo thông tin mới nhất là hok cóa váy đâu :D
hiện tại là chỉ cóa đồng phục mùa đông là học sinh lớp 10 sẽ mặc khác một chút
cái khác nữa là có thể cóa đồng phục mùa hè là áo :D chứ hok cóa đồng phục quần đâu... các bác đừng lo c:byebye:
mà lớp 11 với 12 thích mua đồng phục mùa đông thì mua, hok thích mua thì thôi đấy chớ

vyna_candy
10-08-2010, 10:05 AM
theo thông tin mới nhất là hok cóa váy đâu :D
hiện tại là chỉ cóa đồng phục mùa đông là học sinh lớp 10 sẽ mặc khác một chút
cái khác nữa là có thể cóa đồng phục mùa hè là áo :D chứ hok cóa đồng phục quần đâu... các bác đừng lo c:byebye:
mà lớp 11 với 12 thích mua đồng phục mùa đông thì mua, hok thích mua thì thôi đấy chớ

Tin này ở đâu ra vậy,đừng làm bà con mất hứng chứ c:canny:
Biết hi vọng lắm không mà dám cắt ngang dòng tư tưởng hả c:choler:

ܓܨOrion.p0n
10-08-2010, 10:52 AM
Tin này ở đâu ra vậy,đừng làm bà con mất hứng chứ c:canny:
Biết hi vọng lắm không mà dám cắt ngang dòng tư tưởng hả c:choler:
thông tin đặc biệt em ah, anh mới hỏi thầy chủ nhiệm, các thầy cô mới họp hôm trước thì phải c:byebye:
nhưng mà việc đồng phục váy chắc sẽ có trong tuơng lai gần, đến lúc đó thì thôi e cứ chờ vậy c:nosebleed:
ai có ý kiến gì về áo hè mới hok :D, hok biết trường có cho học sinh tự chọn mẫu để mà làm hok biết ??c:hell_boy:

vyna_candy
10-08-2010, 10:59 AM
thông tin đặc biệt em ah, anh mới hỏi thầy chủ nhiệm, các thầy cô mới họp hôm trước thì phải c:byebye:
nhưng mà việc đồng phục váy chắc sẽ có trong tuơng lai gần, đến lúc đó thì thôi e cứ chờ vậy c:nosebleed:
ai có ý kiến gì về áo hè mới hok :D, hok biết trường có cho học sinh tự chọn mẫu để mà làm hok biết ??c:hell_boy:

Haizz,ai cũng nói thông tin mật..chả tin ai đc...thôi thì để time nó phán quyết tất cả vậy :)

ܓܨOrion.p0n
10-08-2010, 11:16 AM
Haizz,ai cũng nói thông tin mật..chả tin ai đc...thôi thì để time nó phán quyết tất cả vậy :)

ờ thì đóa chỉ là thông tin chung thôi, mới cập nhâp mà em :D........
nhưng chắc là thông tin chuẩn, có thể khẳng định chắc chắn là hok có váy và đồng phục mùa đông có đổi một tí xíu, còn tí xíu như thế nào thì còn chưa biết.chắc phải hỏi bác vũ bão c:go:, thôi đừng mong mõi nữa,
Thực ra có nhiều chị em hok có được chân dài lí tưởng để mặc váy đâu ;)

snow_b7
10-08-2010, 03:52 PM
Váy á.. gớm ạ... học sinh mặc váy đi học bất tiện bỏ xừ... đạp phòi mắt ra không đc còn váy với viếc... trời thì nắng... mặc váy rùi đi tất chống nắng ah... nghe đã thấy khó thực hiện rùi. mÀ giờ váy => phụ kiện => điệu => ẹc ẹc...
mà không kể những người mẩu như mềnhc:sweat:c:sweat:

wind_and_sky
11-08-2010, 09:35 AM
Ủng hộ chị Snow. Hì em thà mặc áo dài cả tuần còn hơn. vày với chả áo bất tiện lắm nếu mặc váy thì cả trg phải mặc chứ. he he cả phái k phải nữ nữa thế mới công bằngc:hell_boy:

ܓܨOrion.p0n
11-08-2010, 09:48 AM
ờ cũng hok chắc mấy mô, hồi chị tớ còn học bên đào cũng ca thán năm nào cũng phải may một bộ mới, mà giờ may áo cũng đắt lắm chớ bộ :@_@:

m0n0_B7
17-08-2010, 04:16 PM
Mặc áo dài và váy áo khác nhau h.toàn ý chứ...!!! Áo dài làm sao thoải mái bằng váy đồng phục đc !!!
Đơn giản, và đẹp...!!!
Ủng hộ cô Vân c:surrender: !!!

Nguoi 0y, tinh' king te^' wa' da".......hehec:look_down:
May vay' thi` may^" nhoc" kh0a' saU mi' phai? lo..........bon. mjnh lo lam gi....An vs ngU? cho sUong"
Nhung ma neu^' co' phai? may thi` cung~ phai? cha^p' nhan^. th0y..........hjxhjx.....mac vay" di xe dap....ac.ac...kho^? than^ mua* to gio' nhon"...........c:beat_plaster:

datcangbuon_92
19-12-2010, 10:09 PM
năm nay cô Vân làm Hiệu trưởg thì điều đó kiểu gì kủg sảy ra cko mà xem đó mấy emc:look_down:

eckkute 10c6
20-12-2010, 01:16 PM
mặc váy không đẹp bằng áo dài.nhìn xấu lắm,chẳng thướt tha gì cả.em thích mặc áo dài!!!!!!!!!!!!

voimonster
20-12-2010, 01:38 PM
mặc váy không đẹp bằng áo dài.nhìn xấu lắm,chẳng thướt tha gì cả.em thích mặc áo dài!!!!!!!!!!!!

Anh thích con gái mặc váy nhất sau rồi mới đến áo dài. c:big_smile:
Mắc váy trông dễ thương còn mặc áo dài trông dễ gần.:http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/http://photobucket.com/images/scared%20of%20santa/