PDA

View Full Version : Orbit Dowloader - sự lựa chọn khác ngoài IDM

minh_hg
02-09-2010, 11:55 PM
Lúc nãy em mới đọc cái topic: "Internet Download Manager 6.0 Beta - Trình tăng tốc download số 1 Thế giới" của anh ba0123t nên h lập cái topic này để giới thiệu 1 phần mêm dowload khác mà theo em có nhiều ưu điểm hơn IDM đó là Orbit Dowloader.
Ngày trước em cũng dùng IDM từ bản 4.1 đến bản 4.18, ban đầu thì khá là tốt và trơn tru nhưng sau đó kể từ bản 4.15 trở đi thì cái IDM của em rất hay gặp trục trặc như ko bắt link, tốc độ giảm đột ngột trong khi dow ( đang hơn 200 kb/s nhảy xuống 30 kb/s ) rồi cứ thế ko tăng đc. Đến bản 4.18 thì chịu, ko bắt link nữa, mặc dù đã google mọi cách và hỏi anh Hảo nữa nhưng vẫn ko thể đc. Thế là đành remove nó đi và tìm phần mềm khác, cuối cùng đã thấy vị cứu tinh là Orbit.
So vs IDM, Orbit có 1 ưu điểm vượt trội là hoàn toàn miễn phí, ko phải mất công đi tìm bản crack, việc update đơn giản nhẹ nhàng. Về tốc độ thì theo đánh giá của bản thân thì ko thua kém IDM, toàn trên dưới 200, bắt link cũng tốt, cứ có nhạc, video, ảnh là nó sẽ hiện lên cái ô Getlt và chỉ việc nhấn vào đó để dow. Nhưng quan trọng nhất vs mình là tính ổn định, mình nghĩ do IDM toàn là bản crack chứ ko phải bản quyền nên dễ gặp các lỗi khiến phần mềm hay bị trục trặc, còn vs Orbit thì là miễn phí nên ko có lỗi như thế. Cái máy vứt xó gần 3 tháng trời thế mà đến lúc dùng lại chỉ cần update hơn 10 s lại dow bình thường, IDM ngày trước thì hôm lành hôm hỏng, rất khó chịu.
Mọi người có thể vào đây dowload và tìm hiểu thêm về Orbit Dowloader.
http://www.download.com.vn/internet+email+tools/downloaders/5341_orbit_downloader_2_8_8.aspx

sepanbanh_nep
04-09-2010, 07:51 AM
ờ há, nghe cũng được đấy.......dow về dùng thử coi

hung_kut3
04-09-2010, 08:57 AM
nhà em cũng có cả IDM với nhiều cái nữa
ai cần dùng IDM vĩnh viễn ko
-----------------------------------------
link đây :http://www.mediafire.com/?gs2gpinn26n cài theo đúng nó chỉ dẫn là ok
đc thì tk em cái nhá

vitaminb12
04-09-2010, 11:57 AM
Lúc nãy em mới đọc cái topic: "Internet Download Manager 6.0 Beta - Trình tăng tốc download số 1 Thế giới" của anh ba0123t nên h lập cái topic này để giới thiệu 1 phần mêm dowload khác mà theo em có nhiều ưu điểm hơn IDM đó là Orbit Dowloader.
Ngày trước em cũng dùng IDM từ bản 4.1 đến bản 4.18, ban đầu thì khá là tốt và trơn tru nhưng sau đó kể từ bản 4.15 trở đi thì cái IDM của em rất hay gặp trục trặc như ko bắt link, tốc độ giảm đột ngột trong khi dow ( đang hơn 200 kb/s nhảy xuống 30 kb/s ) rồi cứ thế ko tăng đc. Đến bản 4.18 thì chịu, ko bắt link nữa, mặc dù đã google mọi cách và hỏi anh Hảo nữa nhưng vẫn ko thể đc. Thế là đành remove nó đi và tìm phần mềm khác, cuối cùng đã thấy vị cứu tinh là Orbit.
So vs IDM, Orbit có 1 ưu điểm vượt trội là hoàn toàn miễn phí, ko phải mất công đi tìm bản crack, việc update đơn giản nhẹ nhàng. Về tốc độ thì theo đánh giá của bản thân thì ko thua kém IDM, toàn trên dưới 200, bắt link cũng tốt, cứ có nhạc, video, ảnh là nó sẽ hiện lên cái ô Getlt và chỉ việc nhấn vào đó để dow. Nhưng quan trọng nhất vs mình là tính ổn định, mình nghĩ do IDM toàn là bản crack chứ ko phải bản quyền nên dễ gặp các lỗi khiến phần mềm hay bị trục trặc, còn vs Orbit thì là miễn phí nên ko có lỗi như thế. Cái máy vứt xó gần 3 tháng trời thế mà đến lúc dùng lại chỉ cần update hơn 10 s lại dow bình thường, IDM ngày trước thì hôm lành hôm hỏng, rất khó chịu.
Mọi người có thể vào đây dowload và tìm hiểu thêm về Orbit Dowloader.
http://www.download.com.vn/internet+email+tools/downloaders/5341_orbit_downloader_2_8_8.aspx

Hồi trước thì anh cũng có dùng qua Orbit một thời gian, chủ yếu là để bắt link ở nhiều trang mà IDM ko bắt được. Phải công nhận là về điểm này - hồi ấy - thì Orbit mạnh hơn IDM thật.c:big_smile:
Tuy thế, IDM vẫn xứng đáng là soft hỗ trợ download số 1 vì nhiều mặt. Có thể kể đến là tốc độ download cao và ổn định vì khả năng cắt file thông minh (liên tục cắt file trong quá trình download), tự động bắt link và rất dễ sử dụng, hỗ trợ đa ngôn ngữ,... blah blah...c:hungry:
Nếu là một leecher, anh khuyên em nên dùng IDM c:smile:
Còn nếu muốn chơi đểu hay chèn mạng thằng hàng xóm dùng chung line c:look_down:, thì nên xài BitComet c:boss: Mọi người thường chỉ biết đến BitComet như là một torrent client mà ko biết rằng nó cũng hỗ trợ download rất tốt (tốc độ ko thua kém IDM đâu ợ c:hungry:) và lại còn sở hữu thêm một đặc điểm rất ... bựa c:beat_shot: nữa là ... chiếm hết băng thông c:surrender: Hậu quả ra sao thì tự tìm hiểu c:look_down:

dinothong
04-09-2010, 12:07 PM
Obit bây giờ không thể so sánh với IDM được :)):))
IDM là trình download nhanh nhất hiện nay, có thể resume file đang down bất cứ lúc nào tại bất cứ máy nào :)):))

minh_hg
05-09-2010, 05:56 PM
Hồi trước thì anh cũng có dùng qua Orbit một thời gian, chủ yếu là để bắt link ở nhiều trang mà IDM ko bắt được. Phải công nhận là về điểm này - hồi ấy - thì Orbit mạnh hơn IDM thật.c:big_smile:
Tuy thế, IDM vẫn xứng đáng là soft hỗ trợ download số 1 vì nhiều mặt. Có thể kể đến là tốc độ download cao và ổn định vì khả năng cắt file thông minh (liên tục cắt file trong quá trình download), tự động bắt link và rất dễ sử dụng, hỗ trợ đa ngôn ngữ,... blah blah...c:hungry:
Nếu là một leecher, anh khuyên em nên dùng IDM c:smile:
Còn nếu muốn chơi đểu hay chèn mạng thằng hàng xóm dùng chung line c:look_down:, thì nên xài BitComet c:boss: Mọi người thường chỉ biết đến BitComet như là một torrent client mà ko biết rằng nó cũng hỗ trợ download rất tốt (tốc độ ko thua kém IDM đâu ợ c:hungry:) và lại còn sở hữu thêm một đặc điểm rất ... bựa *** Hidden Content *** nữa là ... chiếm hết băng thông c:surrender: Hậu quả ra sao thì tự tìm hiểu c:look_down:

Thì em cũng lâu rồi ko dùng IDM, chắc chắn nó phải tốt hơn cái bản hồi trước em dùng rất nhiều, đơn giản là em chỉ giới thiệu 1 phần mềm dowload khác tiện lợi cho các máy nào cũng vớ nhầm phải bản crack đểu như máy em thôi. Anh có bản IDM nào dùng tốt ( mà hiện tại anh đang dùng ấy ) thì gửi link cho em cái

sepanbanh_nep
05-09-2010, 06:04 PM
có cần ko anh gửi cho này.....=))....dùng cái IDM 5.14 dow sướng thật...dow các file có dung lượng lớn bé nhanh.....1 buổi sáng anh dow đột kích với thuận thiên kiếm về(mất có 45 phút..cả cài =)) ) tốc độ thì cực khủng đột kích tầm 550Kb/1 sec ~ 600Kb/1 sec c:look_down: thuận thiên kiếm thì ít hơn tầm 350Kb ~ 400Kb "thôi" c:boss:...cần ko em minh =))

yukiPro1011
05-09-2010, 06:27 PM
up lên mega share vn đi sếp ăn bánh nếp :)))

hung_kut3
05-09-2010, 07:36 PM
ủa em cho IDM vĩnh viễn mà ko ai thank em cái à hjc chán thật

vitaminb12
05-09-2010, 10:42 PM
Thì em cũng lâu rồi ko dùng IDM, chắc chắn nó phải tốt hơn cái bản hồi trước em dùng rất nhiều, đơn giản là em chỉ giới thiệu 1 phần mềm dowload khác tiện lợi cho các máy nào cũng vớ nhầm phải bản crack đểu như máy em thôi. Anh có bản IDM nào dùng tốt ( mà hiện tại anh đang dùng ấy ) thì gửi link cho em cái

Anh vẫn đang dùng bản 5.18, khá là ổn định Ít ra là từ hồi anh cài bản này chưa gặp bất cứ vấn đề gì hết c:adore: c:go:

Thuốc anh đang xài là của REA team (http://www.mediafire.com/?zj0lwummkzx) thì phải c:smile:
Cái bản cài 5.18 thì các bợn tự kiếm bằng google vậy #:-s
ở đây vtm đưa 1 link có cả setup + crack http://www.mediafire.com/?tdgzt1k3dvm <~ chưa test!

sepanbanh_nep
08-09-2010, 09:50 PM
ủa em cho IDM vĩnh viễn mà ko ai thank em cái à hjc chán thật

đây. thanks .................................................. ..................
à mà em nói cách cài đi chứ, anh dow về mà ko biết cài