PDA

View Full Version : Re : Nữ công nhân tự tử vì tình

HoangHiep12C6
14-09-2010, 09:04 AM
Buồn chuyện tình cảm, một nữ công nhân 22 tuổi đã leo ra lan can, gieo mình từ trên tầng 3 xuống, chết ngay tại chỗ.

Liên quan đến cái chết của nữ công nhân Trương Thị Sang (22 tuổi, quê Bến Tre) vào trưa ngày 11/9, hôm nay (13/9), cơ quan chức năng đã xác định nguyên nhân dẫn đến cái chết trên là do nhảy lầu tự tử… vì chuyện tình cảm.

Trưa ngày 11/9, hàng trăm công nhân đi trên đường D, khu chế xuất Linh Trung 1, phường Linh Trung, quận Thủ Đức – TPHCM hốt hoảng khi phát hiện Sang trèo ra lan can trên tầng 3 của một công ty, rồi gieo mình từ trên xuống chết ngay tại chỗ.

Sau khi vào cuộc để điều tra, cơ quan chức năng xác định nạn nhân nhảy lầu tự tử là do… buồn chuyện tình cảm. Hiện lãnh đạo công ty, công đoàn cũng như đồng nghiệp đã hỗ trợ kinh phí để đưa xác nạn nhân về quê mai táng.

Nguyễn Đăng

Tổng hợp

Bây giờ trường hợp tự tử xảy ra nhiều thật . Chẳng biết đường nào mà lần ..

snow_b7
14-09-2010, 08:27 PM
tự tử vì tình nhan nhản... răng mà hâm và điên thế nhở!!! c:misdoubt:

(*_Teen_bOy_*)
14-09-2010, 08:32 PM
Chết vì tình là cái chết bất thình lình , chết lãng xẹt , phí kiếp làm người , chắc kiếp sau hoá ... quá , công nhận là những đứa nào ngu mới vì tình mà tự tử , lãng nhách ! c:canny:

my my
14-09-2010, 08:32 PM
hu hu,sao phải thế nhỉ
thật là hok bít quý trọng mạng sống

HoangHiep12C6
14-09-2010, 09:00 PM
hu hu,sao phải thế nhỉ
thật là hok bít quý trọng mạng sống

Em chưa biết yêu đau khổ như thế nào đâu ...

my my
14-09-2010, 09:28 PM
hì hì
em cũng biết yêu đấy anh ạ,nhưng đơn phương
nghe anh nói tâm trạng gớm
khéo em có phần giống anh
nhưng có lẽ nó chỉ bắt nguồn từ phía em thui
nên hok có j phải đau khổ đến mức tự tử

HoangHiep12C6
14-09-2010, 09:30 PM
Anh không yêu đơn phương . Tất cả đều từ 2 phía . Nhưng mà 5 điều không thể tha t hứ khi yêu thì anh đã bị nó cho dính đủ 4 đòn . Đau hơn hoạn .

my my
14-09-2010, 09:33 PM
he he,buồn cười
thì ko phải từ 2 phía
nên chưa cảm thấy tình yêu khiến ng` ta chết đi sống lại

HoangHiep12C6
14-09-2010, 09:34 PM
Nhiều trường hợp từ 1 phía vẫn tự tử đấy . Khi yêu thì mù quáng lắm ...

my my
14-09-2010, 09:38 PM
sặc,sao lại thế
chắc giờ em thik anh ấy chưa đủ nhiều để có ý định tự tử
hik
giờ chỉ thấy buồn và đau khổ thui,hehe

_♥NH♥Only_
15-09-2010, 11:53 AM
Yêu làm cho con người ta có cảm giác như bay lên thiêng đàng, hoặc có thể dìm ta xuống 7 tầng địa ngục. Hãy biết giữ mình khi yêu & không mù quáng nhé các bạn trẻ ( vs cả tui nữa c:haha:)

sặc,sao lại thế
chắc giờ em thik anh ấy chưa đủ nhiều để có ý định tự tử
hik
giờ chỉ thấy buồn và đau khổ thui,hehe

Em nói gì thế, e có ny rùi àh Thúyc:pudency:

HoangHiep12C6
15-09-2010, 11:57 AM
Thế là mình vỡ mộng rồi :( Hóa ra ẻm có người yêu rồi :((

my my
15-09-2010, 12:32 PM
có thik 1 ng` 4 năm nhưng
sợ 5 năm nữa anh ấy lấy vợ mất nên cố hok thik nữa
c:byebye:

_♥NH♥Only_
15-09-2010, 01:57 PM
có thik 1 ng` 4 năm nhưng
sợ 5 năm nữa anh ấy lấy vợ mất nên cố hok thik nữa
c:byebye:

Hơ hơ, e cứ hù a hoài, mà sáng nay a qua trg chẳng gặp e đâu c:pudency:

HoangHiep12C6
15-09-2010, 02:56 PM
Hơ hơ, e cứ hù a hoài, mà sáng nay a qua trg chẳng gặp e đâu c:pudency:

Ớ ! Anh tưởng mày gặp rồi ? Nhưng mà papa ẻm đèo đi nên mày không dám gặp ? Thế rút cục là thế nào đây ?

_♥NH♥Only_
15-09-2010, 02:58 PM
Ớ ! Anh tưởng mày gặp rồi ? Nhưng mà papa ẻm đèo đi nên mày không dám gặp ? Thế rút cục là thế nào đây ?

a nhầm hàng rồi, e đấy là e khác, còn My my hẹn e hum nay ở cổng trg, mà e liếc hoài có thấy đâu, c:sad:

HoangHiep12C6
15-09-2010, 03:00 PM
a nhầm hàng rồi, e đấy là e khác, còn My my hẹn e hum nay ở cổng trg, mà e liếc hoài có thấy đâu, c:sad:

Điện thoại đâu mà không gọi ?
@ my my : Hôm nay nó không thấy em mà nó định đâm đầu vào xe tải tự tử đấy . May mà anh ngăn cản kịp thời . Có vẻ nó kết em lắm rồi ;))

duy dai ca
15-09-2010, 03:53 PM
không biết nói gì @@@@@@@@@@ c:beat_plaster:
http://www.nhaccuatui.com/l3/mzZGkDjcHeAA

_♥NH♥Only_
15-09-2010, 05:12 PM
Haizzz, tình yêu thật là mù quáng quá, phí hoài một sinh linhc:adore:

Điện thoại đâu mà không gọi ?
@ my my : Hôm nay nó không thấy em mà nó định đâm đầu vào xe tải tự tử đấy . May mà anh ngăn cản kịp thời . Có vẻ nó kết em lắm rồi ;))

Vậy hả a, sao e lại ko biết điều này nhỉ. đã thế e xúc tiến luônc:beauty:

snow_b7
15-09-2010, 05:24 PM
chẹp. lại sắp có sét đánh mang tai c:beauty:c:beauty:
@ mymy & NH: Em không chịu gặp anh... sống chết thế nào a cũng... lên tận lớp em đễ được nhìn thấy em;)) ;))

_♥NH♥Only_
15-09-2010, 05:29 PM
chẹp. lại sắp có sét đánh mang tai c:beauty:c:beauty:
@ mymy & NH: Em không chịu gặp anh... sống chết thế nào a cũng... lên tận lớp em đễ được nhìn thấy em;)) ;))

Hơ Hơ, phương án 1: nhẹ nhàng không thành công, NH sẽ cùng phương án 2: phương án không hạnh phúc c:beauty:

my my
16-09-2010, 01:17 PM
phương án ko hạnh phúc là j đấy ạ

_♥NH♥Only_
16-09-2010, 01:41 PM
phương án ko hạnh phúc là j đấy ạ

Ồh, một phương án đang trong dự kiến của a. Nhưng a cam đoan sẽ e sẽ không cảm thấy cái gọi là "kinh khủng" đâu^^. Một phương án mang tính chất răn đe và nhẹ nhàngc:adore:

vyna_candy
16-09-2010, 01:44 PM
Em chưa biết yêu đau khổ như thế nào đâu ...

Bọn em con nít hiểu sao thấu hả anh :|
Thế nên không nên yêu :|
Chốt câu hay nhất ngày =))

_♥NH♥Only_
16-09-2010, 01:52 PM
Bọn em con nít hiểu sao thấu hả anh :|
Thế nên không nên yêu :|
Chốt câu hay nhất ngày =))

Ai cũng trải qua giai đoạn "con nít" mà Vy.
Con người ta không ai nói trc được điều gì hết, bởi vì tương lai là một ẩn số mà. Nhỡ đâu đó 1 ngày mình chợn nhận ra, mình đã yêu lúc nào không hay. Có thể lừa dối ng` khác rằng mình rất can đảm, mình sắt đá, thế nhưng liệu chăng có lừa dối đc cảm nhận của trái tim không. T/c là thứ thiêng liêng, quý giá, nếu như a, a sẽ không bao giờ phủ nhận nó.

vyna_candy
16-09-2010, 02:16 PM
Ai cũng trải qua giai đoạn "con nít" mà Vy.
Con người ta không ai nói trc được điều gì hết, bởi vì tương lai là một ẩn số mà. Nhỡ đâu đó 1 ngày mình chợn nhận ra, mình đã yêu lúc nào không hay. Có thể lừa dối ng` khác rằng mình rất can đảm, mình sắt đá, thế nhưng liệu chăng có lừa dối đc cảm nhận của trái tim không. T/c là thứ thiêng liêng, quý giá, nếu như a, a sẽ không bao giờ phủ nhận nó.

Chắc chắn em sẽ phủ nhận nó trong 2 năm =))
vì em đã có lời thề...Và đối với con gái thì lời thề là thật,không phải gió bay
Phủ nhận để sống tốt...ít nhất là đến khi em có thể lớn hơn và suy nghĩ..2 năm em nghĩ là đủ :"

my my
16-09-2010, 02:37 PM
Ồh, một phương án đang trong dự kiến của a. Nhưng a cam đoan sẽ e sẽ không cảm thấy cái gọi là "kinh khủng" đâu^^. Một phương án mang tính chất răn đe và nhẹ nhàngc:adore:

ok thui,em sẽ chờ để xem nó là j
c:smile:

He0pr0_B7
16-09-2010, 02:41 PM
Một nửa thế giới này là đàn ông, và trong số 1 nửa ấy con số đàn ông hợp với mình là vô số...!!!
Đau khổ vật vã vì cái thằng chết tiệt nào đó đã là ngu xuẩn, tự tử vì nó thì đúng là hết thuốc chữa...!!!
Hơn 20 năm zời bố mẹ nuôi nấng chưa báo đáp đc, nay chết đi há chẳng phải mang tội danh bất hiếu ?!!!

my my
16-09-2010, 02:48 PM
em đồng ý vs chị
thiếu j ng` mà phải chết cho phí ra

He0pr0_B7
16-09-2010, 02:52 PM
Hè hè !!!
Gì chứ TY chỉ là thứ yếu ;)) !!!
Tham gia vào Độc thân Hội đi em ;)) !!
@ Í, sao lại gọi mình là chị được nhỉ ?!

my my
16-09-2010, 02:56 PM
độc thân hội ở mô rứa ạ
ý em nhầm
thế là anh ạ

vyna_candy
16-09-2010, 02:57 PM
Hè hè !!!
Gì chứ TY chỉ là thứ yếu ;)) !!!
Tham gia vào Độc thân Hội đi em ;)) !!
@ Í, sao lại gọi mình là chị được nhỉ ?!

Hey hey,bọn em đang có cái chương trình độc thân hội đây =))
3 lây đì 10c4 ;));))
Ngày nay con trai càng ngày càng nhiều,mà con gái lại hiếm...của hiếm phải biết cất giữ bảo toàn chứ ;))

He0pr0_B7
16-09-2010, 03:17 PM
độc thân hội ở mô rứa ạ
ý em nhầm
thế là anh ạ

Đấy đấy, cô Vy ra tay ngay đấyc:misdoubt: !!!
Độc thân Hội của rum mình họp đc đúng 1 hôm, mà chưa đánh chén được gì là phải giải tán vì hết giờ ra chơi ...!!!
Ôi chao là buồn cười :))!!!
Chắc hẳn em đã thấy ai đó để chữ kí của ĐTH ròi chứ ;)) !
Tham gia đi, sẽ ko phải luỵ đàn ông như cái chị dở hơi trong bài đâu c:big_smile:!!!

my my
16-09-2010, 03:27 PM
ok
vui phết anh nhể
thế đăng kí thế nào

trangarsenal
16-09-2010, 03:33 PM
Sao to đầu lớn xác mà cái óc bằng hát kờ no thế nhỉc:confuse:.
Bố mẹ nuôi chưa đền đáp đc thì thôi,ít ra cũng phải trả công dưỡng dục cho bố mẹ rồi muốn làm j` thì làm chứ.Ở đời chưa làm đc j` chỉ biết báo hại vì mấy chuyện chả ra đâu với đâu.
Đúng là cái cuộc đời,người muốn sống chả đc,người lại...c:confuse:
Hay là muốn tạo sờ căng đan,đc lên khắp mặt báo c:confuse:
Những con người như thế này bị người yêu bỏ là đúng :whistle:

kimhoang
16-09-2010, 03:34 PM
ok
vui phết anh nhể
thế đăng kí thế nào

e cứ đăng kí vào đó đi
hok a lại suốt ngày nhìn cái bợ mặt đưa đám của ec:choler:

my my
16-09-2010, 03:36 PM
đưa đám lúc nào
mà em là bồ anh mà anh nói thế hả?
ra chat box em nói tí

Micyarak.A5
16-09-2010, 09:17 PM
haizzzz, lại tự tử vì tình :-< sống sao mà thiếu nghị lực thế ko biết, tưởng Tình yêu là tất cả àh :-< Lụy quá :-<

kẻ xấu
16-09-2010, 09:25 PM
Mình đang học một môn gọi là " Văn Hóa Hà Nội". Cô giáo có nói " Học Văn Hóa Hà Nội để biết làm người là phải sống và ko tự tử =)).
Và nhiều khi mình tự hỏi " Trước khi tự tử con người ta nghĩ gì ? " - Có nhiều người rơi vào tình trạng chết một nửa ( chết hụt ) họ đều nói, khi sống nhiều khi chúng ta nghĩ chết là hết, chết là xong chuyện, nhưng rơi vào tình trạng sắp chết thì con người ta muốn sống hơn bao h hết. Đó là sự thật, ai đọc bài này trước khi muốn tự tử thì phải rút kinh nghiệm và tự hỏi mình thật sự muốn chết chưa nhá =))