PDA

View Full Version : Ai thích kiếm tiền nóng thì vào đây !

boy_quansu
24-10-2006, 10:00 PM
đối với mỗi sinh viên , sáng dậy mới mở mắt ra đi ra ngoài loay hoay làm gì thì làm phải làm ly trà đá or nhân trần đá + 1 điêu vina hay làm 1 bi thuốc lào cái đã rồi làm gì thì làm , kể ra uống chè đá mang đậm chất pro đóa chứ , do vậy muốn có tiền cuối tháng không phải uống nước lọc moi tẩu thuốc thì phải kiếm tiền! cách kiếm dễ nhất là đi gia sư , làm thêm tối , làm ...( buôn lậu cho máu B-) ) còn tui ra fang con lô cái trúng tối có tiền liền à! bác nào có cách giúp anh em giải quyết nhu cầu tiền nong thì vào đây up bài nhé
đừng có mà spam lung tung ăn đòn với pác admin đóa :xpam:

cuongpro411
25-10-2006, 01:20 AM
namthao dạo này ghê ta , trúng lô mà ko báo anh em một tiếng , đúng là thánh nhân đãi kẻ khù kờ ..hahaha ...đến nhà anh chơi ko có thuốc lá và trà đá mời chú nhưng có rượi tây và gái đó hahha đời sinh viên thật là khổ ...

classic_arc
25-10-2006, 09:43 AM
hị hị :-S
mấy thằng ngồi nhà nói phét[-X =))

boy_quansu
25-10-2006, 02:23 PM
đề nghị anh em góp ý cho em kiếm ít tiền chứ không phải vào đây mà spam bài loạn xì ngầu đâu đấy nhé
mà nè Cường mèo ! hôm nào xuống nhà anh nhảy Audition với anh
kekekeke

cuongpro411
27-10-2006, 01:25 PM
nhảy AU hả, bây giơ` mấy giờ rồi mà nhảy. lên NEW đê , nhảy hay hơn ...khà khà ..chú thích hôm nào anh đua đi ...

boy_quansu
29-10-2006, 01:11 AM
okie ! hôm nào rủ cả bọn thằng Trung , Đạt lên New chơi nhé , ☀☀☀ lâu lắm không vào rùi , nhớ các em New váy ngắn quá trời rùi nè

cuongpro411
31-10-2006, 12:08 AM
ặc thế trúng lô hay sao mà rủ nhiều vậy , hay được trận bóng nào hả ...ok men , vụ này bọn nó ok liền ah ... chuẩn bị đạn nhiều vào , súng ống nữa nhé hehehe

zencsa
02-11-2006, 09:55 AM
nhảy AU hả, bây giơ` mấy giờ rồi mà nhảy. lên NEW đê , nhảy hay hơn ...khà khà ..chú thích hôm nào anh đua đi ...
Chắc cậu này chơi ghê lắm nhỉ.. Mấy cậu hay lên New thì chắc phải tốn tiền lắm đúng kô ? Vé vào cửa có đắt kô vậy ???

classic_arc
02-11-2006, 11:35 AM
:)) bọn này ăn chơi ấy hả
ăn khoai đọn rau rồi lên đây nói phét ấy mà[-O<

-OT-
03-11-2006, 03:58 AM
Phong cách xì tin của Rới chẻ bây dờ ấy mà :D

boy_quansu
03-11-2006, 09:28 PM
chúng mày vào đừng nói linh tinh , chúng mày không biết đây là diễn đàn à , an nói phải lịch sự ! nếu không thích thì té , thằng OT mày tuổi teen hay tuổi thần tiên thế, sao mày ngu thế ,biến đi cho nước nó trong

boy_quansu
03-11-2006, 09:31 PM
dạo này đang thi cử bận rôn ít vào diễn đàn , còn chuyện tiền nong là nhu cầu cấp bách , không có tiền thì ở nhà , có tiền thì đi chơi , nếu không tự tin thì về quê mà kiếm rau má nhá

ToanA4_03_06
03-11-2006, 09:53 PM
noi phet trat lo phat thi 10 ngay o ki tuc con 20 ngay lam ma ngoai` duong. neu anh em ko muon di lam them thi chat bop tien ong ba` gia gui len cung du song hay di lam them cung dc

cuongpro411
04-11-2006, 12:16 AM
ặc , này ông , ông thấy tôi bao giờ phải thiếu ăn hay chưa mà bảo là anh khoai độn rau ... hay ông tự chuyện về mình vậy ... chắc là đói quá lên đây nói linh tinh hả ...chán ...đói thì ngủ đi , hôm nào anh trúng bóng anh đưa chú đi chơi , cho biết không lại bảo anh nói phét , không thi` con nít nó cười cho

cuongpro411
04-11-2006, 12:57 AM
Chắc cậu này chơi ghê lắm nhỉ.. Mấy cậu hay lên New thì chắc phải tốn tiền lắm đúng kô ? Vé vào cửa có đắt kô vậy ???
ăn chơi gì đâu anh chỉ đủ sống thôi (sinh viên mờ)!!! hôm nào xông xênh, máu ,mấy anh em lên đó chơi , nói vậy không tốn nhiều đâu
còn vé vào New thi` 50 nghìn , nếu đi đông thì bọn em mua rượi ở quán được thẻ rượi , lại không mất tiền vé ...còn rượi có đủ loại , đủ giá ...uống không hết để lại , hôm sau uống tiếp (có thẻ mờ) ...nên vào cho biết ...mấy em trong đó thì ..chẹp chẹp ...-^_^!!! lâu roài không có dịp vào , nhắc lại ..nhớ

ngayxua
04-11-2006, 05:40 AM
Đi đâu rồi cũng đến lúc cần phải suy nghĩ lại thôi. Còn kiếm tiền thì nhiều cách lắm: chẳng hạn như là đi dậy thêm, đì làm bán thời gian ( như là buổi tối hoặc giữa buổi...). Tham gia kinh doanh nho nhỏ các mặt hàng tự làm, hoặc môi giới, sang tay các đồ, hàng... chỉ cần chút thời gian, kiên trì và siêng nămng là được thôi mà.

hrockvn
04-11-2006, 04:12 PM
chúng mày vào đừng nói linh tinh , chúng mày không biết đây là diễn đàn à , an nói phải lịch sự ! nếu không thích thì té , (Edit bởi hrockvn) ,biến đi cho nước nó trong

Cảnh cáo boy_quansu nhé. Bạn nên sử dụng từ ngữ cho cẩn thận. Cho dù OT có là em của bạn cũng không được nói như thế, huống hồ anh OT là đàn anh của bạn xa lơ xa lắc.

-OT-
04-11-2006, 04:29 PM
chúng mày vào đừng nói linh tinh , chúng mày không biết đây là diễn đàn à , an nói phải lịch sự ! nếu không thích thì té , thằng OT mày tuổi teen hay tuổi thần tiên thế, sao mày ngu thế ,biến đi cho nước nó trong

Ôi dời ! Anh chả có thời giờ mà đôi co với chú. Chú tưởng ăn được tiền của thiên hạ là oách lắm hả. Chú giải nghĩa cho anh cái từ " ngu " xem nào , nghe có lọt lỗ nhĩ được không, nên nhớ chú còn dặn anh đây là diễn đàn đấy, ăn nói còn phải lịch sự nữa chứ . Là chú phát biểu đó nhé. Cái này người ta gọi là " Từ tay bóp ... trái" :D.

Còn nữa. Nghe chú khoe là đang học cái gì gì đó bên HVKT Quân Sự. Mấy cái trường này nghe qua nổi tiếng lắm đó. Không dậy cho các chú cái gì gọi là nề nếp à. Để các chú nhẩy múa ghê thế. Anh thì anh khuyên chú chân thành. Cái gì đẹp thơm tho thì hẵng khoe, cái gì xấu thì che cho kĩ vào :D

ngayxua
04-11-2006, 07:47 PM
Ôi dời ! Anh chả có thời giờ mà đôi co với chú. Chú tưởng ăn được tiền của thiên hạ là oách lắm hả. Chú giải nghĩa cho anh cái từ " ngu " xem nào , nghe có lọt lỗ nhĩ được không, nên nhớ chú còn dặn anh đây là diễn đàn đấy, ăn nói còn phải lịch sự nữa chứ . Là chú phát biểu đó nhé. Cái này người ta gọi là " Từ tay bóp ... trái" :D.

Còn nữa. Nghe chú khoe là đang học cái gì gì đó bên HVKT Quân Sự. Mấy cái trường này nghe qua nổi tiếng lắm đó. Không dậy cho các chú cái gì gọi là nề nếp à. Để các chú nhẩy múa ghê thế. Anh thì anh khuyên chú chân thành. Cái gì đẹp thơm tho thì hẵng khoe, cái gì xấu thì che cho kĩ vào :D

He... ông -OT- có vể nổi nóng rồi, thôi bỏ qua cho các em, tuổi trẻ đang bồng bột, nếu không thay đổi thì cũng bị xã hội lên an thôi mà, những con người như vậy chấp làm gì, cha mẹ sinh con trời sinh tính mà. :))
Đâu cứ phải là trường nổi tiếng là toàn những người có học đâu. Xã hội bây giờ không nên đánh giá ( họ học trường tốt, danh tiếng là họ có học thức và tốt đâu)...

-OT-
04-11-2006, 08:01 PM
He... ông -OT- có vể nổi nóng rồi, thôi bỏ qua cho các em, tuổi trẻ đang bồng bột, nếu không thay đổi thì cũng bị xã hội lên an thôi mà, những con người như vậy chấp làm gì, cha mẹ sinh con trời sinh tính mà. :))
Đâu cứ phải là trường nổi tiếng là toàn những người có học đâu. Xã hội bây giờ không nên đánh giá ( họ học trường tốt, danh tiếng là họ có học thức và tốt đâu)...

ấy tôi đã nói giảm nói tránh rồi, ông còn huỵch toẹt ra thế làm gì em nó nghe được thì shock lắm >:P

mà ông bảo tôi nổi nóng là sai rồi -:?? , chỉ vào post bài tý gọi là cho vui, và cũng để cho mấy đứa nó biết lối sống là thế nào thôi. Chứ tôi mà lại đi chấp nhặt bọn trẻ à. Ông nghĩ quá sai về tôi rồi :-W

ngayxua
04-11-2006, 08:09 PM
ấy tôi đã nói giảm nói tránh rồi, ông còn huỵch toẹt ra thế làm gì em nó nghe được thì shock lắm >:P

mà ông bảo tôi nổi nóng là sai rồi -:?? , chỉ vào post bài tý gọi là cho vui, và cũng để cho mấy đứa nó biết lối sống là thế nào thôi. Chứ tôi mà lại đi chấp nhặt bọn trẻ à. Ông nghĩ quá sai về tôi rồi :-W

Tôi biết tính ông mà... ông chỉ răn dậy đàn em thôi chứ gì, dù gì ông cũng là một người đi làm, chứng tỏ được mình là người có ích cho xã hội nói chung và cho Thanh Hóa nói riêng, là người được tiếp xúc nhiều với những người có học thức cao mà... he...he... :D

cuongpro411
05-11-2006, 07:21 PM
dạy thôi chứ đừng có răn nhé mấy anh trai ...không bọn e sợ...camorun quá nè ...nói vậy thôi ai cũng có 1 phần trong chuyện này ...hòa là cùng

-OT-
06-11-2006, 09:49 AM
các chú có biết ý nghĩa của câu " chiến thắng bản thân " là gì không ?

hrockvn
06-11-2006, 09:20 PM

This good post. :compu:

boy_quansu
07-11-2006, 11:10 AM
dis cụ thằng OT mẹ mày nuôi mày đến ngần tuổi đầu mà lại ngu thế à , mày kém ☀☀☀ biết kiếm tiền của xã hội về cho mày => đời chú vứt đi quá nhục kakaka
Cảnh cáo chú boy_quansu vì chửi tục chửi bậy! Lần 1!

-OT-
07-11-2006, 02:58 PM
Chà ban căng đây ! #-o tiếc là chưa kịp đọc thì chú Hải đã edit. Nhưng nói chung cũng hiểu phần nào nội dung rồi. Chắc là cậu lại " giãy đành đạch như trạch phải muối " lên khi bị đụng chạm đến lòng tự ái chứ gì ???. Thiết nghĩ sao cậu quá đỗi tầm thường [-X . Ngoài việc chơi bời và chửi tục, cậu ko nói năng được 1 từ cho ra hồn à ??? Thế cũng là sinh viên sao. Còn học trong môi trường giới nghiêm của quân đội. Chà ngày xưa tôi thi vào trường đó nhưng ko có đủ khả năng đấy. Cậu phải tự hào vì mình đang được sống và học tập trong môi trường đó chứ. Hãy để trống 1 khoảng lặng và tự suy nghĩ về bản thân. Chúc cậu vượt qua.

cuongpro411
07-11-2006, 03:07 PM
quá đau , :D làm sao bây giờ :D chẳng lẽ anh em liều chiến xông lên , song phi đá quay , hohoho cùng lám là ngã xuống thôi có gì ...đất không sợ , trời không sợ , đến cái chết cũng coi nhẹ như lông dú ...<quốc ca của BOY_quân sư > phát huy đê -^_^!! hãy hỏi "tôi phải làm gì tiếp đây" Nam thao nhỉ , mong chú đừng làm anh em thất vọng :D

classic_arc
07-11-2006, 03:33 PM
chà
bên này nhộn nhịp nhỉ
thôi mọi người ai về nhà nấy đi
cậu hảo khóa topic đi
còn anh OT sang bên box guitar pót bài đi (lâu nay kô thấy đâu)
còn Nam thao thôi đi mày văng tục ra mày chỉ có thiệt thôi
ai cũng chỉ nhìn mày
đừng làm thằng đại ca NAm tái xuất 2 nhá

cuongpro411
07-11-2006, 04:09 PM
có hiểu lầm thì anh em làm rõ ràng ra ,đang còn gặp nhau nhiều , sao lại phải khóa topic lại, sao lại phải ai về nhà nấy .Trưởng thành rồi , 1 thằng đàn ông mà chuyện gì cũng sợ đối mặt , không đi đến cùng , không có lòng tự trọng thì làm đeo gì cho đời . mỗi người có 1 phong cách riêng , ảnh hưởng đến ai chưa , tao thấy thằng nam thao đâu phải tất cả lỗi là do nó .Nên giải quyêt dứt điểm để anh em tôn trọng nhau hơn.Sống trên đời này đẻ người khác phục mới đáng mặt thằng đàn anh, mà làm điều đó thì tôi thấy anh em xem lại mình đi , bằng ai chưa mà chê người khác , quan trọng là mỗi người biết nhận lỗi hay không mới đáng mặt anh hào , anh em mới phục .

boy_quansu
07-11-2006, 10:07 PM
Vâng Chỉ Anh đạt Làm Con Chiên Ngoan đạo, Em Xin Phục đóa

-OT-
07-11-2006, 10:18 PM
có hiểu lầm thì anh em làm rõ ràng ra ,đang còn gặp nhau nhiều , sao lại phải khóa topic lại, sao lại phải ai về nhà nấy .Trưởng thành rồi , 1 thằng đàn ông mà chuyện gì cũng sợ đối mặt , không đi đến cùng , không có lòng tự trọng thì làm đeo gì cho đời . mỗi người có 1 phong cách riêng , ảnh hưởng đến ai chưa , tao thấy thằng nam thao đâu phải tất cả lỗi là do nó .Nên giải quyêt dứt điểm để anh em tôn trọng nhau hơn.Sống trên đời này đẻ người khác phục mới đáng mặt thằng đàn anh, mà làm điều đó thì tôi thấy anh em xem lại mình đi , bằng ai chưa mà chê người khác , quan trọng là mỗi người biết nhận lỗi hay không mới đáng mặt anh hào , anh em mới phục .

Có chí khí ! Anh đọc mãi mới ngộ được bài viết này của chú. Anh tiếp chú vậy.

Đầu tiên: anh khuyên chú học lại Tiếng Việt ( cái này quan trọng nhất - phần chữ đỏ anh đã đánh dấu) viết sai chính tả tùm lum. Trình độ học vấn thế là ko ổn [-X

Tiếp đến : chú bảo ko ảnh hưởng đến ai ?? sai nhé. Chú và các đồng môn của chú văng tục lên trên diễn đàn <-- cái này ảnh hưởng rõ đến mọi người tham gia diễn đàn, nếu 1 người khách ko phải thành viên forum vào đây và đọc được những bài này của các chú thì họ sẽ nghĩ gì và lần tới họ sẽ còn vào đây nữa không ???. Các chú đang phát triển diễn đàn 1 cách tích cực đấy [-X

Tiếp nữa :

tao thấy thằng nam thao đâu phải tất cả lỗi là do nó

Vậy ý chú là lỗi của anh. Chỉ hộ anh cái. Có thể anh hơi ngu, học thức chưa cao nên chưa nhận ra là đã làm điều gì xúc phạm đến cậu bạn của chú. Chú chỉ cho anh để anh thông.

Sống trên đời này đẻ người khác phục mới đáng mặt thằng đàn anh

Anh có cần các chú phải phục anh đâu. Anh đúng là chưa bằng thằng nào cả. Anh đâu có diễm phúc được học những trường nổi tiếng như các chú :D. Vào được những trường như thế khện là phải rồi. Ôi giá như ngày xưa mình ko tiếc tiền thì giờ có lẽ cũng học An Ninh như chơi đấy.

quan trọng là mỗi người biết nhận lỗi hay không mới đáng mặt anh hào , anh em mới phục

Mỗi câu này anh thấy chú phát ngôn được tuy nhiên phải sửa lại chút : Quan trọng là phải biết mình sai ở chỗ nào và biết sửa sai chứ đừng có cố đấm ăn xôi. Coi chừng xôi ko được ăn mà lại bị đấm oan :D.

Chốt lại 1 câu. Các chú tự xem lại bản thân mình đê. Chiến thắng quan trọng nhất trong đời là " Tự mình chiến thắng bản thân mình " :-? .

Thân ái. Có gì bức xúc thì cứ phọt ra anh tiếp hết. Cho dù các chú có nghĩ về anh như thế nào đi chăng nữa. Anh cũng chỉ muốn tốt cho các chú thôi. Hehe

cuongpro411
07-11-2006, 11:52 PM
Đầu tiên: anh khuyên chú học lại Tiếng Việt ( cái này quan trọng nhất - phần chữ đỏ anh đã đánh dấu) viết sai chính tả tùm lum. Trình độ học vấn thế là ko ổn [-X
ông anh thích văn , thì thằng em xin phục vụ
Đàn ông mà để ý từng ly , từng tí như ông anh , thì tôi mới thấy lần đầu.(Chắc sở thích của ông anh là mặc váy :)) , giống người sờ cô lém
mong anh thông cảm iem học t.anh kiém ):D chỉ có 1 câu tiếng em thế này accepts you as you are - Chấp nhận con người thật của bạn

Tiếp đến : chú bảo ko ảnh hưởng đến ai ?? sai nhé. Chú và các đồng môn của chú văng tục lên trên diễn đàn

ông anh bảo thằng này văng tục ,thế "đeo" là tục hử , có dấu sắc đâu nhỉ , viết sai chính tả thì làm gì có nghĩa ..cái này ông anh xem lại cho thằng iem kía , :-h =)) , chắc là bị mù màu =))

Vậy ý chú là lỗi của anh. Chỉ hộ anh cái. Có thể anh hơi ngu, học thức chưa cao nên chưa nhận ra là đã làm điều gì xúc phạm đến cậu bạn của chú. Chú chỉ cho anh để anh thông.

Phong cách xì tin của Rới chẻ bây dờ ấy mà .
Ai đụng chạm ai trước , bọn tôi có phong cách thì làm gì ảnh hưởng đến ông chưa " không có lửa làm sao có khói " , suy nghĩ của ông anh sao mà sâu xa quá vậy , tôi đã nói cụ thể là lỗi tất cả không phải 1 mình nó , ý tôi không phải nói tất cả là do ông anh , có một phần ..."chiến thắng bản thân đê" nói mà không làm được con nít nó cười cho [-(
còn phần tôi , tôi không bênh ai cả , tôi cũng chỉ muốn ông anh và nó hiểu ra mọi chuyện , tính thằng em hay nói thật mà sự thật thì hay khó nghe

Anh có cần các chú phải phục anh đâu. Anh đúng là chưa bằng thằng nào cả. Anh đâu có diễm phúc được học những trường nổi tiếng như các chú :D. Vào được những trường như thế khện là phải rồi. Ôi giá như ngày xưa mình ko tiếc tiền thì giờ có lẽ cũng học An Ninh như chơi đấy..
Ông anh thật hiểu đời đó , sử lý tất cả mọi chuyện đều bằng tiền ^:)^ phục , phục, chắc không có tiền thì vỡ mồn [-X , chán, bằng này tuổi đầu ...mà ông anh tưởng bọn này thuộc loại thích lấy tiền sử lý vấn đề như cách nghĩ của ông anh . Bọn iem chưa đi làm nên không được nhiều tiền như ông anh , mà khện nghĩa là gì vậy đúng là ông anh viết thông .Đọc thạo gớm nhẻy , "cười người hôm trước,hôm sau ngươi cười "
(cám ơn ông anh đã nói những điều ai cũng biết (:| )

Mỗi câu này anh thấy chú phát ngôn được tuy nhiên phải sửa lại chút : Quan trọng là phải biết mình sai ở chỗ nào và biết sửa sai chứ đừng có cố đấm ăn xôi. Coi chừng xôi ko được ăn mà lại bị đấm oan :D. ..

Anh dọa em , em sợ lắm , :(( khóc rồi nè , có gì không phải anh bỏ qua cho thằng em zai , có cần em phải quỳ xuống để lạy ,xin anh đấm thằng em ko ^:)^ Nói chung trong cái trường hợp này là cá đã nằm trên thớt rồi, có băm có chặt được hay không là do ông anh mà thôi.
... Nên nhớ rằng Tử Tế thì không ai tế, mất dạy thì có người lạy(e lạy đóa)

Chốt lại 1 câu. Các chú tự xem lại bản thân mình đê. Chiến thắng quan trọng nhất trong đời là " Tự mình chiến thắng bản thân mình " :-? . ..

Câu này thằng em nhận (Lại cảm ơn ông anh đã nói những điều ai cũng biết =D> ) , đúng là học sâu, hiểu rộng . Ngày em mới tốt nghiệp mẫu giáo nhớn em được nghe câu này của bác " Tự mình chiến thắng bản thân mình " :D

Thân ái. Có gì bức xúc thì cứ phọt ra anh tiếp hết. Cho dù các chú có nghĩ về anh như thế nào đi chăng nữa. Anh cũng chỉ muốn tốt cho các chú thôi. Hehe
Mong ông anh sớm ngộ ra , ông bà ta có câu (ai cũng biết ấy mờ) "Nói đúng cái thúng cũng phải nghe"
Cuối cùng thằng em xin nói 1 câu (nói ít hiểu nhiều) Don't be afraid to open up your eyes so you can see tomrow (Đừng ngần ngại mở to mắt để nhìn thấy ngày mai) †amen† chuẩn bị “khai phong phủ”

classic_arc
08-11-2006, 12:00 PM
tôi cũng không muốn nói thêm nhưng đọc bài lại phải nói
thằng nam nó đã thôi rồi ông còn thêm pha vào làm gì
cũng như đánh nhau ngoài đường nó chỉ biết đến thằng đánh trước
bọn ông chửi trước là bọn ông thua rồi tại sao lại phải lăn tăn thế nhỉ
tôi chỉ muốn mọi người không phải cãi nhau nên mới bảo ai về nahf nấy thôi
ông lại còn đá tôi câu"đeo là thằng đàn ông" bó tay .. buồn một chút .. nhưng không ssao tôi hiểu ông mà . tôi mà lại sợ chửi nhau à ,tôi mà là thằng không có tự trọng à sao ông lại nói với tôi như thế
biết kiềm chế khi mình nóng giận nhất để chọn con đường tốt vậy mới là tốt , chứ như bây giờ là sắp cãi nhau to rồi đấy
mọi người mỗi người nhịn 1 chút, đâu cần phải thể hiện qua những câu khoách mé nhau
có lẽ tôi là thằng đàn ông "kém cỏi" nên tôi dừng tại đây, còn ai kiềm chế tốt thì nhào zoo

thuthuy89
08-11-2006, 01:13 PM
òi các bé ơi vào đây để dạy nhau kiếm tiền hay vào đây để chửi nhau dạy đời nhau chị nói cho biết nhá chưa thằng nào đủ trình vào đây mà khoe mẽ với dạy đời nhau đâu nên các chú rút kinh nghiệm bày đặt dẫn nhau lên new dân Hà Thành chưa chắc đã "ăn chơi" như mấy chú đâu. nói thế không phải là chê các chú đâu nhưng sống ở đời nên biết mình là ai và phải tự lượng sức mình nữa chứ!!!!

cuongpro411
08-11-2006, 01:52 PM
Thủy ơi!!! anh có bảo em pót bài linh tinh vậy đâu, tí post lại hộ anh .Đúng là gái hà nội.Post lại nhé , anh hứa điều gì anh sẽ làm , cô yên tâm đi , không lo thiệt đâu ...
còn đạt này , ông xem tôi chỉ muốn giúp ông anh OT và thằng Nam , tính tôi thì hay nói thẳng ,không để trong bụng , nhưng ông anh không hiểu thì đành chịu , còn tôi không phí sức , chẳng qua bạn bè có chuyện thì cũng nên giúp ...ông hiểu tôi điều đó nhất , còn chuyện nói bóng gió gì ông thì tôi chỉ muốn tốt hơn cho ông thôi .Ông nói vậy thì tôi cũng gác kiếm
Có gì không phải với ai thì cho xĩn lỗi . ok men

-OT-
08-11-2006, 06:37 PM
Lại phải hầu chú vậy

ông anh thích văn , thì thằng em xin phục vụ
Đàn ông mà để ý từng ly , từng tí như ông anh , thì tôi mới thấy lần đầu.(Chắc sở thích của ông anh là mặc váy , giống người sờ cô lém
mong anh thông cảm iem học t.anh kiém ) chỉ có 1 câu tiếng em thế này accepts you as you are - Chấp nhận con người thật của bạn

- Sai chính tả Tiếng Việt lè ra, anh góp ý thì lại không chịu nhận --> sai ko biết sửa.
- Tiếng Việt chưa sõi bày đặt dùng Tiếng Anh - chú ko sợ bị người ta cười sao. Học lại Tiếng Việt đi. Không lại mang tiếng là mất gốc.
- Còn nữa : Anh dám chắc 1 điều, cha mẹ + thầy cô + anh chị của các chú thấy cũng sẽ hành động như anh ( Chú nên nhớ ngày xưa khi mới chập chững biết đi chú học ăn học nói như thế nào, ai dậy ??? ) Chẳng lẽ chú cũng phát ngôn như vậy với những người đã dậy dỗ chú thành con người như bây giờ???

ông anh bảo thằng này văng tục ,thế "đeo" là tục hử , có dấu sắc đâu nhỉ , viết sai chính tả thì làm gì có nghĩa ..cái này ông anh xem lại cho thằng iem kía , , chắc là bị mù màu

Chú dường như quên đi cái chuyện đồng môn của chú đã post bài với thái độ như thế nào ( đã bị vuminhhai cảnh cáo - bằng chứng vẫn còn sờ sờ ra đó - cái này ko thể đổ lỗi cho hoàn cảnh được ). Mà do nhận thức của mỗi con người, không thể kiềm chế nổi bản thân thì ko làm nên được đại sự. Dường như các chú chỉ chực có tý khói là bùng lên thành ngọn lửa. Bản chất của con người các chú đang lộ rõ cho mọi thành viên biết đấy các chú biết ko. Anh đã bảo rồi, cái gì tốt đẹp hẵng khoe, cái xấu thì che cho kín vào :-"

Ai đụng chạm ai trước , bọn tôi có phong cách thì làm gì ảnh hưởng đến ông chưa " không có lửa làm sao có khói " , suy nghĩ của ông anh sao mà sâu xa quá vậy , tôi đã nói cụ thể là lỗi tất cả không phải 1 mình nó , ý tôi không phải nói tất cả là do ông anh , có một phần ..."chiến thắng bản thân đê" nói mà không làm được con nít nó cười cho
còn phần tôi , tôi không bênh ai cả , tôi cũng chỉ muốn ông anh và nó hiểu ra mọi chuyện , tính thằng em hay nói thật mà sự thật thì hay khó nghe

Chú đọc lại phần trên nhé. Những bài post của anh chưa bao giờ cố ý xúc phạm một ai. Là do các chú tự nghĩ ra đó nhé. Hay bị nói nhiều rồi nên giật mình <-- thế này thì nguy lắm.

Ông anh thật hiểu đời đó , sử lý tất cả mọi chuyện đều bằng tiền phục , phục, chắc không có tiền thì vỡ mồn , chán, bằng này tuổi đầu ...mà ông anh tưởng bọn này thuộc loại thích lấy tiền sử lý vấn đề như cách nghĩ của ông anh . Bọn iem chưa đi làm nên không được nhiều tiền như ông anh , mà khện nghĩa là gì vậy đúng là ông anh viết thông .Đọc thạo gớm nhẻy , "cười người hôm trước,hôm sau ngươi cười "

Chẳng phải các chú cũng đang điên đầu vì tiền đấy thôi. Đừng để tiền nó chi phối con người mình các chú ạ. Làm nô lệ của đồng tiền thì khổ lắm :D . Với lại vấn đề đó anh chỉ nói chơi cho vui. Vô thưởng vô phạt ai ngờ các chú lại giật mình tiếp. Hài ! :D . Chính cách nghĩ và sự hiểu biết của các chú làm anh suy nghĩ hơi lệch lạc về thế hệ SV nói chung và SV trường Quân Sự nói riêng.

(cám ơn ông anh đã nói những điều ai cũng biết )

Ai cũng biết cả rồi đấy. Thế mà các chú đến giờ vẫn không chịu biết. Buồn 1 chút. Tặng các chú câu này nữa " Này vịt ! Tao sắp đổ nước lên đầu mày đấy, NƯỚC SÔI chứ không phải nước lạnh đâu " :D

Anh dọa em , em sợ lắm , khóc rồi nè , có gì không phải anh bỏ qua cho thằng em zai , có cần em phải quỳ xuống để lạy ,xin anh đấm thằng em ko Nói chung trong cái trường hợp này là cá đã nằm trên thớt rồi, có băm có chặt được hay không là do ông anh mà thôi.

Lại buồn tiếp các chú không thể bỏ được cái ý nghĩ đấy ra khỏi đầu à. Nhắc các chú một điều anh không thuộc tầng lớp của các chú. Không phải động 1 tý là chửi tùm lum lên rồi dọa nhau này nọ. Chú đọc lại 1 lần nữa xem ý của anh là gì ??? và anh đang nhắc đến điều gì ??? rõ ràng chú đọc chưa thông đã vội vàng lên ăn vạ. Ăn nói qua loa. Tự nhiên anh thấy chú giống Chí Phèo thế.

Vẫn chốt lại là chú nên học lại Tiếng Việt kẻo bị mang tiếng là mất gốc. Muốn có 1 cái nhà to thì cái móng phải chắc. :-?

-OT-
08-11-2006, 07:07 PM
tôi cũng không muốn nói thêm nhưng đọc bài lại phải nói
thằng nam nó đã thôi rồi ông còn thêm pha vào làm gì
cũng như đánh nhau ngoài đường nó chỉ biết đến thằng đánh trước
bọn ông chửi trước là bọn ông thua rồi tại sao lại phải lăn tăn thế nhỉ
tôi chỉ muốn mọi người không phải cãi nhau nên mới bảo ai về nahf nấy thôi
ông lại còn đá tôi câu"đeo là thằng đàn ông" bó tay .. buồn một chút .. nhưng không ssao tôi hiểu ông mà . tôi mà lại sợ chửi nhau à ,tôi mà là thằng không có tự trọng à sao ông lại nói với tôi như thế
biết kiềm chế khi mình nóng giận nhất để chọn con đường tốt vậy mới là tốt , chứ như bây giờ là sắp cãi nhau to rồi đấy
mọi người mỗi người nhịn 1 chút, đâu cần phải thể hiện qua những câu khoách mé nhau
có lẽ tôi là thằng đàn ông "kém cỏi" nên tôi dừng tại đây, còn ai kiềm chế tốt thì nhào zoo

Đọc bài của chú tự dưng anh lại thấy mình xấu hổ quá. Một thằng như anh cả đời chẳng chịu viết bài, giờ lại vô cãi nhau với mấy chú trẻ con :D hài thật. Thôi xin lỗi trước các " anh tài trường Đào " cho nó lành. Giờ các chú nói anh thế nào cũng mặc kệ vậy. Mọi người sẽ tự hiểu bản chất của các chú là như thế nào, anh khỏi giải thích lằng nhằng tốn " nước bọt " vô ích

vuminhhai
08-11-2006, 07:10 PM
Chà ban căng đây ! #-o tiếc là chưa kịp đọc thì chú Hải đã edit. Nhưng nói chung cũng hiểu phần nào nội dung rồi. Chắc là cậu lại " giãy đành đạch như trạch phải muối " lên khi bị đụng chạm đến lòng tự ái chứ gì ???. Thiết nghĩ sao cậu quá đỗi tầm thường [-X . Ngoài việc chơi bời và chửi tục, cậu ko nói năng được 1 từ cho ra hồn à ??? Thế cũng là sinh viên sao. Còn học trong môi trường giới nghiêm của quân đội. Chà ngày xưa tôi thi vào trường đó nhưng ko có đủ khả năng đấy. Cậu phải tự hào vì mình đang được sống và học tập trong môi trường đó chứ. Hãy để trống 1 khoảng lặng và tự suy nghĩ về bản thân. Chúc cậu vượt qua.

Tôi chưa xóa, nếu cậu muốn đọc thì bôi đen đi mà đọc.Tôi muốn để lại bằng chứng nhưng kô muốn để lộ ra bài viết đó!
Vậy nhé!
Chúc bình tĩnh và bản lĩnh!

cuongpro411
08-11-2006, 09:36 PM
Thằng Nam nó bởi , nó chửi thế nào thì tôi không biết vìbài viết nó xóa rồi.Nhưng vừa bôi đen tôi mới biết nội dung, nói thật tôi cũng giận nó vì nó bới như vậy là không phải.Làm gì thì làm đừng bao giờ đụng chạm đến cha mẹ của nhau.
"Sự tha thứ không phải là những điều mà chúng ta làm cho người khác, mà chúng ta làm cho chính chúng ta đấy thôi. Vì khi chúng ta không tha thứ, có phải là chúng ta đã xây dựng trong tâm trí mình những bực bội và tức giận ngày càng lớn đó không?
Có một câu nói : “Bạn không phải là người hoàn hảo, nên bạn cũng có những sai lầm. Nếu bạn tha thứ những sai lầm của người khác đối với bạn, bạn cũng sẽ được những người khác tha thứ những sai lầm của bạn”.
tất cả những điều cần nói tôi đã nói rồi .Còn thằng Nam cũng nên có 1 lời đi , vụ này tao khó mà giúp anh em , mẹ bới như thế thì tệ , đừng bao giờ đụng chạm đến cha mẹ nhau

-OT-
09-11-2006, 01:42 AM
Tôi chưa xóa, nếu cậu muốn đọc thì bôi đen đi mà đọc.Tôi muốn để lại bằng chứng nhưng kô muốn để lộ ra bài viết đó!
Vậy nhé!
Chúc bình tĩnh và bản lĩnh!

Cậu nên xóa bài viết đó đi thì phải chứ :-" ( chậc tổng cộng đã chửi mình 2 bài rồi :D ). Quả thật hôm nay mới được đọc. Shock thật. Tưởng ku đó nó nói tục vài câu thôi chứ không ngờ lên mức này. Thật là văn hóa không biết để đâu nữa :D . Nếu đọc được bài này từ trước thì có lẽ tôi không viết bài trong này đâu. Tôi viết bài trả lời tưởng là còn " chữa được " nhưng giờ thì hết thuốc chữa rồi. Bệnh này là bệnh thường niên ông ạ. Thật là buồn. Sẽ không có 1 sự tha thứ nếu không có lời xin lỗi.

mẹ bới như thế thì tệ

Thế theo chú phải bới như thế nào để bớt tệ đi. Lúc nào căng thẳng hay bực tức thì cứ lên diễn đàn chửi bới cho đã ( miễn không tệ - không đụng chạm đến cha mẹ của người khác là được chứ gì ? Có phải ý chú là thế không ) :-?

Thằng Nam nó bởi , nó chửi thế nào thì tôi không biết vìbài viết nó xóa rồi.Nhưng vừa bôi đen tôi mới biết nội dung, nói thật tôi cũng giận nó vì nó bới như vậy là không phải.Làm gì thì làm đừng bao giờ đụng chạm đến cha mẹ của nhau.
"Sự tha thứ không phải là những điều mà chúng ta làm cho người khác, mà chúng ta làm cho chính chúng ta đấy thôi. Vì khi chúng ta không tha thứ, có phải là chúng ta đã xây dựng trong tâm trí mình những bực bội và tức giận ngày càng lớn đó không?
Có một câu nói : “Bạn không phải là người hoàn hảo, nên bạn cũng có những sai lầm. Nếu bạn tha thứ những sai lầm của người khác đối với bạn, bạn cũng sẽ được những người khác tha thứ những sai lầm của bạn”.
tất cả những điều cần nói tôi đã nói rồi .

Chú này cũng ba phải phết. Gió đổi chiều nhanh thế. Anh thấy chú đang cố gắng làm cho mọi người thấy mình là một người hiểu lí lẽ :D Toàn châm ngôn sách thánh hiền. Chẳng giống chú lúc trước kia tý nào. Bó tay luôn với chú này. Có điều vẫn còn chữa được :-? .

cuongpro411
09-11-2006, 02:18 AM
tôi cũng nhắc OT 1 điều . Việc này đừng lôi cha me tôi vào , tôi chưa lôi cha mẹ ông anh ra, nên đừng chạm cha mẹ tôi
Còn thằng Nam nó sai khi làm điều đó , tôi nhận điều đó.Bây giờ tôi cũng không thừa hơi ma` giải thích giúp nó , ☀☀☀ tự nhiên bực mình chuyện không đâu vào với đâu , chán vl

-OT-
09-11-2006, 03:50 AM
tôi cũng nhắc OT 1 điều . Việc này đừng lôi cha me tôi vào , tôi chưa lôi cha mẹ ông anh ra, nên đừng chạm cha mẹ tôi
Còn thằng Nam nó sai khi làm điều đó , tôi nhận điều đó.Bây giờ tôi cũng không thừa hơi ma` giải thích giúp nó , ☀☀☀ tự nhiên bực mình chuyện không đâu vào với đâu , chán vl

Anh là con người như thế nào hầu như thành viên trong này cũng biết. Đừng đem anh ra so sánh với " đồng môn " của chú. Anh viết như thế không hề có 1 lời xúc phạm cha mẹ chú. Còn chú thấy ngược lại thì đó là do chú tự nghĩ ra. Lời lẽ của anh không thối tha như đồng môn của chú. Phân biệt rõ ràng 1 chút đi.

Anh nhận thấy chú cũng không còn giữ được bình tĩnh nữa rồi. Anh thấy các chú hiếu thắng quá. Nói riêng với chú : Để đưa ra 1 lời xin lỗi với những người hiếu thắng thì cực kì đơn giản. Nhưng để thay đổi suy nghĩ lệch lạc đã ăn sâu vào trong óc thì mới khó. Chú cũng phải biết là anh đang cố gắng để thực hiện cái điều khó đấy.

Còn giờ thì anh khuyên chú không nên vào chủ đề này để post bài nữa thì hơn. Kẻo bản chất lại lộ ra đến mức ko chữa được nữa thì hỏng. Anh đang cố giúp chú đấy. Mong là chú hiểu được lời anh nói.

-OT-
09-11-2006, 03:51 AM
chài 2 bài à. . Mod xóa giùm cái coi :D

A_B
10-11-2006, 10:07 AM
Lâu không vô thấy nhiều nhân tài ghê . Đọc từ trang 1 đến trang 5 chẳng hiểu được mấy thằng ni nói chuyện chi nữa .Đúng là "hậu sinh khả úy". Nhưng mà úy gì thì úy cũng nên nhìn trước nhìn sau chút . Làm hỏng cái topic có ý đồ tốt đẹp của người ta vậy mà....Làm điều tốt mới khó chứ làm vậy ai chả làm được . Đi xa nhà chỉ mong người ta nói " Dân Thanh Hóa học hành chăm chỉ , làm việc tốt " chứ nào muốn người ta nói dân Thanh Hóa thế nọ thế kia ...
Dù gì thì mọi chuyện cũng nên ngừng ở đây thôi . Còn các chú thích chiến "văn" với nhau thì xin mod 1 cái topic mà chiến đừng làm hỏng topic của người khác . Chú OT già rồi mà vẫn còn máu nhỉ =D>

hrockvn
10-11-2006, 12:35 PM
..... không có lòng tự trọng thì làm đeo gì cho đời ....

Tình hình là có lẽ xuất hiện thêm một "Đại ca Nam tái xuất" nữa đây. Quả thật là em rất bực mình khi đọc Topic này.
Quote lại mấy câu này nhé. Đừng để em đưa nó bào thư viện từ cấm, cũng đừng có lấy lý do sai chính tả chính tiếc ở đây nhé. Đến đứa con nít nó cũng hiểu anh viết gì.
Bao nhiêu tuổi rồi, đã được công nhận là người lớn mấy năm rồi. Có thể về nhà gặp đứa em mà xoa đầu bảo: Cố mà học em ạ. Đã đủ tuổi để coi là có chín chắn, nhưng cách sử xự, hành động và lời nói quả đáng buồn.
Đôi co nhau, tranh nhau thắng lợi hả?
Thứ nhất, sai trước hết ở chỗ "các đồng môn" 2k-2k3, cụ thể là bác boy_quansu đặt ra một chủ đề với tên quả là hấp dẫn, nhưng nội dung bên trong duy nhất được từ "đi làm gia sư" là đúng chủ đề. Làm sao anh lại đi viết trên diễn đàn bảo các bạn, các em đi sau chơi lô đề. Nên không?

Hãy đọc những đoạn sau:

đến nhà anh chơi ko có thuốc lá và trà đá mời chú nhưng có rượi tây và gái đó hahha đời sinh viên thật là khổ ...

☀☀☀ lâu lắm không vào rùi , nhớ các em New váy ngắn quá trời rùi nè

Cái gì đây, truyền cho các em thế hệ sau kinh nghiệm, giúp các bạn kiếm tiền bằng sức lao động của mình hay là đang hủy hoại các em và nêu gương xấu ????[-X -:?? :(

Và vì những câu nói trên, có câu này là đúng thôi:

Phong cách xì tin của Rới chẻ bây dờ ấy mà

Thứ nhất, OT là người thế nào, anh em trong diễn đàn quá rõ, đã từng quản lý diễn đàn, giờ "già yếu" rồi, không muốn làm nữa nhưng thỉnh thoảng vẫn online xem đàn em làm ăn thế nào là mừng rồi. Anh ấy cũng phải lo công việc cá nhân, gia đình. -OT- thế nào, gặp là hiểu, tôi cũng không nói nhiều. Giống như vụ của "Đại ca Nam" thôi. No Comment!!!!

Thứ hai, em không đứng về cá nhân nào cả, mà đứng trên phương diễn điều hành diễn đàn thì rõ ràng boy_quansu và cuongpro411 đang hơi quá đà. Nên nhớ đây là diễn đàn của trường mình, có sự tham gia của cựu học sinh, các bạn trong trường và vừa rồi mới có sự tham gia của thầy cô. Đừng làm cho công sức bao lâu nay của chúng ta về con số 0. Đừng để các bạn, các em nhìn vào mà chê cười chúng ta. Xấu hổ lắm.

Cuối cùng, em Close cái Topic vơ vẩn này lại.