PDA

View Full Version : Không bắn pháo hoa - Đại lễ ý nghĩa hơn bao giờ hết :)

vitaminb12
08-10-2010, 11:52 AM
Hà Nội không bắn pháo hoa tại 29 điểm, dành tiền gửi tặng các tỉnh miền Trung

(HNMO)- Sáng nay (8/10), Thường trực Thành uỷ TP Hà Nội đã ra Thông báo số 412 TB/TU về việc không tổ chức bắn pháo hoa tại 29 điểm trên địa bàn Thành phố trong dịp Đại lễ kỷ niệm 1.000 năm Thăng Long - Hà Nội.

Trong những ngày qua, tình hình mưa lũ, diễn biến phức tạp, gây tổn thất lớn, liên tiếp về người và của đối với đồng bào các tỉnh miền Trung. Với tinh thần tương thân, tương ái, Thành uỷ, HĐND, UBND, Uỷ ban MTTQ đã phát động quyên góp, ủng hộ các tỉnh miền Trung và đã được đông đảo các tầng lớp nhân dân Thủ đô tích cực hưởng ứng, tham gia.

Nhằm tiếp tục chia sẻ, đồng thời thể hiện sâu sắc hơn nữa tình cảm và trách nhiệm của Thủ đô đối với cả nước nói chung, đối với đồng bào các tỉnh miền Trung nói riêng, Thường trực Thành uỷ quyết định không tổ chức bắn pháo hoa tại 29 điểm trên địa bàn TP (riêng quận Hoàn Kiếm có 2 điểm) trong dịp Đại lễ như theo kế hoạch đã định. Riêng màn bắn pháo hoa tại đêm hội Văn hóa – Nghệ thuật kỷ niệm 1000 năm Thăng Long – Hà Nội tại SVĐ Quốc gia Mỹ Đình (tối ngày Đại lễ 10-10) vẫn thực hiện theo như kế hoạch. Toàn bộ kinh phí này sẽ được dành gửi tặng các tỉnh miền Trung gặp thiên tai.

Đồng thời, Thường trực Thành uỷ, HĐND, UBND, Uỷ ban MTTQ TP kêu gọi các tổ chức, cá nhân tiếp tục quyên góp, ủng hộ nhằm giúp các tỉnh miền Trung khắc phục hậu quả do mưa, lũ gây ra. Thành phố quyết định sẽ cử các Đoàn đại biểu trực tiếp đến thăm hỏi, động viên và tặng quà các tỉnh miền Trung.

Dưới đây là toàn văn thông báo của Thành ủy Hà Nội.

c:smile: Vậy là ngày bế mạc Đại lễ sẽ không rợp trời pháo hoa như dự kiến c:smile:
Cả nước vì Hà Nội - Hà Nội vì cả nước c:smile:

Snow
08-10-2010, 12:17 PM
Đấy phải thế chứ :D
Ôi Tổ quốc mến yêu :x .

duynamckbk7
08-10-2010, 12:40 PM
Như vậy, với quyết định này, Hà Nội sẽ chỉ tổ chức duy nhất một màn bắn pháo hoa nghệ thuật tại Sân vận động Mỹ Đình vào thời điểm kết thúc đêm hội văn hóa nghệ thuật kỷ niệm 1.000 năm Thăng Long - Hà Nội vào tối 10/10.

ܓܨOrion.p0n
08-10-2010, 12:50 PM
c:cry: xem nhiều mới thích nhưng đây cũng là vì miền Trung đang gặp nạn...
Hành động cao cả của Hà Nội :nosebleed:

blue_horizon
08-10-2010, 12:51 PM
Duyệt, đáng ra phải quyết định sớm hơn. Mình lại mặc áo I luv Hanoi đi tung tăng mấy các tình yêu thôi :x. Bây giờ là luv Hà Nội thật sự nhá ^^

xoxodetoan
08-10-2010, 01:00 PM
Hơi tiếc vì không được xem bắn pháo hoa nhưng cũng vui vì tình thần người Việt!
c:big_smile:c:big_smile:

duynamckbk7
08-10-2010, 01:14 PM
Vẫn bắn đấy thôi, cố mà bon chen ra Mỹ Đình :D

chuduckhai
08-10-2010, 01:14 PM
thế pháo hoa đã mua sẵn lại bán đi rồi lấy tiền đưa vào miền trung hả :-/

thanhkhoeo
08-10-2010, 01:22 PM
đã mua rồi thì để đén dịp khác sẽ dùng còn tiền thì lấy từ ngân sách nhà nươc anh khải ạ

vitaminb12
08-10-2010, 01:23 PM
thế pháo hoa đã mua sẵn lại bán đi rồi lấy tiền đưa vào miền trung hả :-/

Pháo hoa bắn ở 28 điểm kia là do các nhà máy của Bộ Quốc phòng sản xuất, lúc nào cũng có sẵn trong kho. Không bắn hôm nay thì ta đợi đến Tết bắn c:smile: Ko thì xuất qua Lào, Kam hay đâu đó c:misdoubt: Bên Nhật còn mua pháo của mình nữa là c:look_down:
Nói chung, cơm không ăn - gạo còn đó. 28 điểm kia không bắn cũng chẳng mất đi đâu mà lo c:smile:
Hy vọng là các bác lãnh đạo miền Trung sẽ thương dân, đảm bảo số tiền ủng hộ tới tay nhân dân gặp nạn toàn bộ chứ ko để làm đầy túi tham một ai đó...

duynamckbk7
08-10-2010, 01:59 PM
Pháo hoa bắn ở 28 điểm kia là do các nhà máy của Bộ Quốc phòng sản xuất, lúc nào cũng có sẵn trong kho. Không bắn hôm nay thì ta đợi đến Tết bắn c:smile: Ko thì xuất qua Lào, Kam hay đâu đó c:misdoubt: Bên Nhật còn mua pháo của mình nữa là c:look_down:
Nói chung, cơm không ăn - gạo còn đó. 28 điểm kia không bắn cũng chẳng mất đi đâu mà lo c:smile:
Hy vọng là các bác lãnh đạo miền Trung sẽ thương dân, đảm bảo số tiền ủng hộ tới tay nhân dân gặp nạn toàn bộ chứ ko để làm đầy túi tham một ai đó...

:D Nhà các bác lãnh đạo cũng trong vùng lũ mờ, phải no mình thì mới giúp người đc chớ c:hungry:c:hungry:c:hungry:

Pisces
08-10-2010, 02:46 PM
Tiền quan là từ đâu, từ dân mà ra. Dân ko còn thì quan lấy đâu ra tiền ~~> Cứ phải cứu dân cái đã, bòn rút sau :)).

Về chủ đề chính. Hoan nghênh quyết định và hành động của các cụ Hà Nội, nhưng qua đó tớ lại cũng nhận ra được vài chuyện và càng có cơ sở để củng cố giả thuyết của mình. Hơi phức tạp và ngoài luồng nên tớ sẽ ko bàn ở đây. Có điều phải nói đây là một nước đi thông minh và sáng suốt :-j.

vitaminb12
08-10-2010, 04:42 PM
Tiền quan là từ đâu, từ dân mà ra. Dân ko còn thì quan lấy đâu ra tiền ~~> Cứ phải cứu dân cái đã, bòn rút sau :)).

Về chủ đề chính. Hoan nghênh quyết định và hành động của các cụ Hà Nội, nhưng qua đó tớ lại cũng nhận ra được vài chuyện và càng có cơ sở để củng cố giả thuyết của mình. Hơi phức tạp và ngoài luồng nên tớ sẽ ko bàn ở đây. Có điều phải nói đây là một nước đi thông minh và sáng suốt :-j.

Đất nước này tồn tại 65 năm qua đâu có dễ hả chị c:smile:
Dưng mà thế lày thì các bạn Rận lại có thớt hót để abc rồi =))

http://www.hanoimoi.com.vn/newsdetail/xa_hoi/383576/ket-luan-cua-ha-noi-ve-chuong-trinh-phao-hoa-dem-1010.htm

Pisces
08-10-2010, 07:12 PM
Đất nước thì tồn tại 4000 năm rồi c:smile:, còn nhà nước tồn tại được hay không hoàn toàn là do nhân dân có còn chấp nhận được nó hay ko c:smile:. Nhà nước nếu ko đáp ứng được đến một mức độ chấp nhận được nào đó yêu cầu của người dân, không hợp lòng dân thì tất nhiên ko tồn tại được.

Đừng chỉ nhìn ở một khía cạnh, xoay vấn đề nhiều hướng mới thấy nhiều hình thù thú vị ;)).

Ý bài trước của tớ, có thể nói gọn lại đơn giản: thay vì tản mát lực lượng trên 29-30 điểm, ta chỉ dồn về 1 chỗ, cái nào chắc chắn đảm bảo trật tự anh ninh hơn? \m/

Từ đấy, tớ đưa ra vài câu hỏi cho các đồng chí tự "suy diễn" cho vui ;)):

Vì sao lại phải tập trung tăng cường an ninh về 1 điểm?
Việc huỷ bắn pháo hoa ở 29 điểm kia để dồn tiền ủng hộ miền Trung được quyết định sau khi xảy ra sự cố, nhưng trước đó ko hề có đả động gì. Vậy đây chỉ là 1 quyết định trong phút chót dựa theo tình hình hay là 1 quyết định chiến thuật? Bởi lẽ đâu phải tình hình lũ mới chỉ chuyển biến xấu trong 1,2 ngày gần đây đâu!

Vụ sự cố này dù vì nguyên nhân gì thì nó vẫn ảnh hưởng đến danh tiếng của chính quyền VN, thế nên chuyện này sẽ còn bị báo chí nước ngoài bàn tán, mổ xẻ nhiều. Mà đâu phải chỉ đến mấy vụ như này mới có đâu, bình thường cũng đã đầy ra rồi :-j.

Việc huỷ bỏ bắn pháo rải rác trên nhiều điểm, chỉ tập trung lại 1 điểm được chuẩn bị kỹ càng nhất, vừa tăng cường an ninh, vừa phòng ngừa kế hoạch phá hoại khác nếu có. Cuối cùng tung ra 1 chiêu an dân: dồn kinh phí ủng hộ vùng lũ, làm thoả mãn lòng người mấy bữa nay đang hoang mang. Vừa được tiếng thơm, vừa triệt bỏ được mầm mống bất an, hỗn loạn trong lòng người dân mà kẻ xấu có thể lợi dụng. Vậy mới nói đây là một nước đi thông minh và sáng suốt =).

Bàn về chiến thuật và kế hoạch:
Một kế hoạch được chuẩn bị lâu dài, kỹ lưỡng và có đầu tư, thì cho dù có xảy ra sự cố cũng chỉ có thể ở mức sửa đổi, thay thế nhỏ mà thôi. Một khi kế hoạch phải thay đổi gần như hoàn toàn thì có nghĩa là vấn đề tác động không nhỏ. Nói đơn giản như trong chiến tranh, nếu phát hiện âm mưu của địch, và kế hoạch của ta có nguy cơ bị bại lộ thì lập tức phải huỷ bỏ kế hoạch cũ và đưa ra phương án mới. Địch động thì ta cũng phải động. Vậy điều này càng đưa ra nhiều bằng chứng ủng hộ giả thuyết, sự cố vừa rồi không phải chỉ là 1 tai nạn đơn thuần.

xoxodetoan
08-10-2010, 07:17 PM
Haaaaaaaaaaaaa ! c:big_smile:
Nghe chị Píc suy luận thấy thú vị lắm!
Nhưng em nghĩ đơn giản thôi!
Dù sao thì hành động ngừng bắn là một hành động hơi khó hiểu !
Chắc phải có nguyên nhân khác. Chứ nguyên nhân ủng hộ miền trung thì hơi vô lý nhỉ? c:matrix:
c:big_smile:
( À quên chị Pic ơi lâu nay không có câu đố của chị thấy buồn buồn lắm! )

Pisces
08-10-2010, 07:26 PM
Tập hoạt động đầu óc cho nó đỡ phí hoài chất xám ấy mà c:smile:

Chỉ cần nó có khả năng xảy ra (dựa trên các bằng chứng và dữ kiện thực tế chứ ko phải do tưởng tượng, phịa phọt ra), thì mình đều phải tính toán đến. Nghĩ nhiều tuy hơi đau đầu 1 tí nhưng mà nó giúp mềnh khôn ra, sau này có gì ra đời đỡ bị người ta lừa c:byebye:.

Thông cảm cái topic kia ko có thời gian đầu tư nữa, bận quá #:-s.

xoxodetoan
08-10-2010, 07:33 PM
Tập hoạt động đầu óc cho nó đỡ phí hoài chất xám ấy mà c:smile:

Chỉ cần nó có khả năng xảy ra *** Hidden Content ***, thì mình đều phải tính toán đến. Nghĩ nhiều tuy hơi đau đầu 1 tí nhưng mà nó giúp mềnh khôn ra, sau này có gì ra đời đỡ bị người ta lừa c:byebye:.

Thông cảm cái topic kia ko có thời gian đầu tư nữa, bận quá #:-s.
Cảm ơn lời khuyên của chị !
Nhưng mà em nghĩ ta nên đầu tư vào những vấn đề cần thiết thôi !
Những thứ lặt vặt rất nhiều trong cuộc sống ! Cần phải loại bỏ bớt cho đỡ mệt chứ!
c:big_smile:c:big_smile:

Pisces
08-10-2010, 07:50 PM
Practice makes perfect!
v( ^.^)v

Jimmy Page
08-10-2010, 09:35 PM
Chậc, thấy không hiểu sao các bạn cứ đưa ra lý lẽ miền Trung lũ lụt để chỉ trích Đại Lễ. Đại Lễ là vấn đề thể diện quốc gia, không thể không cân nhắc được. Kể cho các bạn nghe một chuyện, năm 1985 Mexico hứng chịu một trận động đất khủng khiếp, hơn 10.000 người chết, nhà cửa tan tành, ngay cả thủ đô Mexico City cũng chỉ còn là đống đổ nát. Vậy mà 8 tháng sau, khi chưa hoàn toàn khôi phục được, người ta vẫn đăng cai World Cup, vẫn đầu tư rất nhiều tiền để tổ chức các trận bóng đá. Tại sao lại thế? Vì đó là thể hiện hình ảnh của cả một đất nước.

Sau khi Mexico tổ chức thành công World Cup, không ai bảo họ là lố lăng kệch cỡm, không lo cứu trợ thiên tai, khắc phục hậu quả mà lại đổ tiền phung phí cho World Cup. Người ta nói Mexico "biết vượt qua mọi khó khăn để đăng cai thành công một sự kiện lớn"

vitaminb12
08-10-2010, 10:20 PM
@ Chị Pis : c:hungry: em nhầm giữa từ "nhà nước" với "đất nước" c:hungry: Còn nói về cái đó ở đây một cách hơi rõ ràng như thế là lại hơi lạc sang vấn đề ko được phép bàn rồi đó nha c:look_down: Ai hiểu được thì tự hiểu, tự biết thôi c:smile:
Về chuyện vì sao một chế độ tồn tại được - xin hẹn chị dịp khác ta cùng thảo luận ;))

Chậc, thấy không hiểu sao các bạn cứ đưa ra lý lẽ miền Trung lũ lụt để chỉ trích Đại Lễ. Đại Lễ là vấn đề thể diện quốc gia, không thể không cân nhắc được. Kể cho các bạn nghe một chuyện, năm 1985 Mexico hứng chịu một trận động đất khủng khiếp, hơn 10.000 người chết, nhà cửa tan tành, ngay cả thủ đô Mexico City cũng chỉ còn là đống đổ nát. Vậy mà 8 tháng sau, khi chưa hoàn toàn khôi phục được, người ta vẫn đăng cai World Cup, vẫn đầu tư rất nhiều tiền để tổ chức các trận bóng đá. Tại sao lại thế? Vì đó là thể hiện hình ảnh của cả một đất nước.

Sau khi Mexico tổ chức thành công World Cup, không ai bảo họ là lố lăng kệch cỡm, không lo cứu trợ thiên tai, khắc phục hậu quả mà lại đổ tiền phung phí cho World Cup. Người ta nói Mexico "biết vượt qua mọi khó khăn để đăng cai thành công một sự kiện lớn"

Nói thế này là chuẩn rồi c:smile: Cơ mà ở thớt này của tao làm gì có ai chỉ trích gì Đại lễ đâu c:waaaht:

ܓܨOrion.p0n
08-10-2010, 10:27 PM
c:waaaht: iêm nghĩ khác
vì vụ nổ vừa rồi ảnh hưởng không nhỏ đến lượng pháo chuẩn bị bắn
Hà Nội định làm một quả thật hoành tráng chỉ tập trung ở 1 điểm bắn và tăng cường số pháo bắn ra trong ngày hôm đó.... chứ pháo mua rồi bán lại để có tiền cho miền Trung ah... điêu điêu ấy c:shame:

Jimmy Page
08-10-2010, 10:28 PM
Ơ tao nhầm :"> đang tức cần tìm chỗ xả :">

Tiện thể, một tin mới, một trong những trang web chỉ dẫn du lịch uy tín nhất thế giới là Frommer đã bình chọn là một trong những điểm đến hấp dẫn nhất năm 2010
http://www.frommers.com/articles/6469.html

Hanoi also happens to be Asia's most Asian city.
-- Ron Emmons, author Frommer's Thailand, co-author Frommer's Southeast Asia

Dù HN nhiều lần làm mình sống dở chết dở nhưng đọc câu này vẫn thấy vui vui :">

vitaminb12
08-10-2010, 10:36 PM
c:waaaht: iêm nghĩ khác
vì vụ nổ vừa rồi ảnh hưởng không nhỏ đến lượng pháo chuẩn bị bắn
Hà Nội định làm một quả thật hoành tráng chỉ tập trung ở 1 điểm bắn và tăng cường số pháo bắn ra trong ngày hôm đó.... chứ pháo mua rồi bán lại để có tiền cho miền Trung ah... điêu điêu ấy c:shame:
Đọc lại post này của anh (http://daoduytu.edu.vn/forum/showpost.php?p=181254&postcount=10) xem có hiểu ra chút vấn đề nào ko nhé c:confuse:
2 Container pháo bị nổ vừa rồi chỉ là 2/3 lượng pháo dùng cho tổng duyệt đêm m6 thôi em ạ c:hungry: Còn nếu nói các nhà máy của Bộ Quốc phòng ko thể có đủ lượng pháo hoa để cung cấp cho Hà Nội bắn đợt này thì quá sai lầm c:confuse:
Hà Nội chỉ bắn có 29 điểm, thấm tháp gì so với dịp Tết, cả nước có tới gần trăm điểm bắn pháo hoa c:confuse: Ngoài ra, đối với những thứ như pháo hoa - khi làm công tác chuẩn bị người ta luôn luôn tính tới phương án dự phòng - đề phòng pháo bị ướt, hỏng hoặc ... nổ như đợt rồi c:look_down:
Thêm một điều nữa là pháo hoa dành bắn 24 điểm tầm thấp và 4 điểm tầm cao toàn loại pháo ... tầm thường c:beat_shot: Ko dùng để bắn biểu diễn c:amazed: Bắn cái loại ấy ở sân Mỹ đình để mà vào mặt các bác tay to à c:after_boom:

Nói chung, nhiều bạn chẳng hiểu đầu dùng để làm gì mà rất là lười suy nghĩ :-<

thanhkhoeo
09-10-2010, 12:13 PM
Đọc lại post này của anh (http://daoduytu.edu.vn/forum/showpost.php?p=181254&postcount=10) xem có hiểu ra chút vấn đề nào ko nhé c:confuse:
2 Container pháo bị nổ vừa rồi chỉ là 2/3 lượng pháo dùng cho tổng duyệt đêm m6 thôi em ạ c:hungry: Còn nếu nói các nhà máy của Bộ Quốc phòng ko thể có đủ lượng pháo hoa để cung cấp cho Hà Nội bắn đợt này thì quá sai lầm c:confuse:
Hà Nội chỉ bắn có 29 điểm, thấm tháp gì so với dịp Tết, cả nước có tới gần trăm điểm bắn pháo hoa c:confuse: Ngoài ra, đối với những thứ như pháo hoa - khi làm công tác chuẩn bị người ta luôn luôn tính tới phương án dự phòng - đề phòng pháo bị ướt, hỏng hoặc ... nổ như đợt rồi c:look_down:
Thêm một điều nữa là pháo hoa dành bắn 24 điểm tầm thấp và 4 điểm tầm cao toàn loại pháo ... tầm thường c:beat_shot: Ko dùng để bắn biểu diễn c:amazed: Bắn cái loại ấy ở sân Mỹ đình để mà vào mặt các bác tay to à c:after_boom:

đầu bọn này chỉ để trên cổ cho đẹp thôi anh ạ không còn ích lợi nào đâu

vyna_candy
09-10-2010, 12:49 PM

Anh nói thế là không đúng đâu :-s
Haizz,thì nghe cái câu Hà Nội đốt tiền,Miền Trung thiếu tiền ai mà chả xót...LÀm thế này để lấy lại danh tiếng trong lòng người dân (những người mà có tấm lòng to hơn bình thường ấy)để họ nguôi ngoai cơn giận trước mắt chứ.
Đại lễ chỉ bắn pháo hoa ở 1 điểm đơn giản là vì đỡ tốn hơn 1 chút về mặt kinh tế để góp cái 1 chút đó miền Trung cơ mờ cái 1 chút đó cũng phởi to lắm ấy nhể ;))
Vừa ổn thỏa lòng dân lâu nay,vừa làm nổi bật lên vị trí được bắn pháo hoa,vừa dễ quản lí về mặt giao thông...v..v..Có nhiều mặt lợi =>đúng đắn và sáng suốt Mình thuờng tự hỏi là sao mà người lớn đầu lại to hơn trẻ em,giờ thì tự có câu trả lời rồi,và câu trả lời này cũng ổn đấy ;))
Dù sao thì không bắn pháo hoa rải rác thì dân nó vẫn mừng và phục hơn...
Có nhân dân thì mới có đất nước.
Dân không phục đất cũng chả còn
Lúc đó thì có 10000 năm cũng vậy cả thôi.
Đến ngược thời gian còn lại 11h20p nữa thôi,là lá la.c:beauty:

kẻ xấu
09-10-2010, 02:22 PM
Miền Trung lũ lụt, năm nào chẳng thế, năm nào Nhà Nước chẳng phải " Rót tiền " xuống để cứu trợ. Nhưng " rót " bao nhiêu thì có người dân nào biết đâu. Năm nay, cắt bắn pháo hoa ở 29 điểm để ủng hộ Miền Trung, ờ thì làm thế cũng tốt nhưng ủng hộ bao nhiêu mọi người có biết ko ?

bakit_b1
09-10-2010, 04:44 PM
ko bắn pháo hoa để ủng hộ miền trung hay là vì 2 xe container chở pháo hoa đã bị nổ :-?

thanhkhoeo
09-10-2010, 08:58 PM
ko bắn pháo hoa để ủng hộ miền trung hay là vì 2 xe container chở pháo hoa đã bị nổ :-?

thêm một thằng đâu chỉ để trên cổ cho đẹp đâu có để suy nghĩ hix hix

không biết đọc à em

Tester_B1
10-10-2010, 07:41 AM
thêm một thằng đâu chỉ để trên cổ cho đẹp đâu có để suy nghĩ hix hix

không biết đọc à em

Lâu ngày không onl vào thấy cái bài viết bức xúc quá, anh hỏi chú Thành chú hơn nó bao tuổi mà ăn nói như vậy thế.
@Anh Vịt: Đúng như lời anh gì nói ở trên, trong đây nhiều bài viết viện cớ Miền Trung lũ lụt để chỉ trích Hà Nội quá, đây đúng hơn là hành động biết nhưng "cố tình" giả vờ không biết nhằm mục đích chính là spam, đúng không hả các spamer. Ở trên đã viết là số pháo nổ chỉ chiếm 2/3 số pháo dành cho buổi duyệt, chứ có nói là buổi chính đâu, chắc chắn các cụ chưa đọc bài trước khi post đây mà.

kẻ xấu
10-10-2010, 08:21 AM

Bọn này chú định ám chỉ những ai trong topic này. Theo lời chú nói thì chú sinh năm 91 :-?? sự thật ko ai biết, thì cứ cho là thật đi. Nhưng dù sao trong cái Thông tin cá nhân của chú đề 93 và chú đang học cùng với bọn khóa 94. Chú chắc mình giỏi hơn suy nghĩ tốt hơn Dương ( bakit_b1 ) hả ? Ngày trước bọn này còn thấy quý chú vì biết vượt khó, nhưng bây h thì khác rồi đấy ... !!!

Thật ra mà nói các cụ lớn hơn, tiếp xúc nhiều hơn mới biết được phần nào thể loại chính trị của đất nước. Bọn trẻ con tuổi ăn, tuổi lớn chưa để ý đến mấy việc đó. Chúng nó có những suy nghĩ ngây thơ và trong trắng đáng lẽ phải mừng cho chúng nó chứ. ( Các bác ko thấy bây h trẻ con khôn như rận, lớn nhanh như phổng hả ) Hồi bé mình còn chuối hơn nhiều. Các bác trách dùng các " Tính từ ", " Động từ " mạnh để ko làm tổn thương tới tâm hồn tuổi thơ mong manh dễ vỡ của các cháu chứ.

Riêng cái vụ pháo hoa này thì ko thể mê được. Hôm qua lượn đường định lên Hồ Gươm chơi nhưng ko thể nào lên được đông khinh khủng, nếu tưởng tượng tối nay ở Mỹ Đình thì chắc là nghìn nghịt người. Tốt nhất ở nhà xem Tivi. Ai mà xem tối nay thì sáng mai mong mới về tới nhà =))

ܓܨOrion.p0n
10-10-2010, 10:07 AM
c:nosebleed: sáng nay thấy đông phết
p/s: chú Thành sai lè lè còn gì :))

thanhkhoeo
10-10-2010, 02:47 PM
em biết sai rồi mong mọi người tha thứ vì em bức xúc quá nên thế em xin lỗi

vitaminb12
10-10-2010, 11:13 PM
*** Hidden Content ***

Thật ra mà nói các cụ lớn hơn, tiếp xúc nhiều hơn mới biết được phần nào thể loại chính trị của đất nước. Bọn trẻ con tuổi ăn, tuổi lớn chưa để ý đến mấy việc đó. Chúng nó có những suy nghĩ ngây thơ và trong trắng đáng lẽ phải mừng cho chúng nó chứ. ( Các bác ko thấy bây h trẻ con khôn như rận, lớn nhanh như phổng hả ) Hồi bé mình còn chuối hơn nhiều. Các bác trách dùng các " Tính từ ", " Động từ " mạnh để ko làm tổn thương tới tâm hồn tuổi thơ mong manh dễ vỡ của các cháu chứ.

Riêng cái vụ pháo hoa này thì ko thể mê được. Hôm qua lượn đường định lên Hồ Gươm chơi nhưng ko thể nào lên được đông khinh khủng, nếu tưởng tượng tối nay ở Mỹ Đình thì chắc là nghìn nghịt người. Tốt nhất ở nhà xem Tivi. Ai mà xem tối nay thì sáng mai mong mới về tới nhà =))

Vừa về xong c:beat_shot: đúng là đông nhưng mà đừng có nói ngoa quá thế c:confuse:

kẻ xấu
11-10-2010, 07:41 AM
Vừa về xong c:beat_shot: đúng là đông nhưng mà đừng có nói ngoa quá thế c:confuse:

Vẫn về để kịp ngồi net lúc 11h thì chắc ko đông lắm à :-? Hay đứng xa ? hay đường Khuất Duy Tiền Rộng rãi. =)) 10 ngày đại lễ mình chẳng đi xem hôm nào, có khi từ h đến 20 đi xem bù =))