PDA

View Full Version : Hãy sống - Buratinox

hrockvn
08-11-2010, 01:26 PM
http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IW68U6FO||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent

Đời tôi như một giấc mơ không thành
Trái tim đang thanh xuân mà già nua
Người ta vẫn thường nói với tôi rằng
Sáng trăng tuy thanh cao nhưng hơi buồn.

Dẫu có như con chim vàng
Trong lòng liệu chăng sung sướng gì
Hãy sống như những con người
Có tham vọng, có ước mơ

Này! Hãy đi thật xa
Tới những vùng trời mới
Sống quên mình đi
Với ước mơ dâng trào!!

Người ta không thể sống mãi trên đời
Chết đi liệu được còn chút vấn vương
Bạn anh không thể sống cho anh đc
Hỡi ôi, có hay chăng mỗi con người

Hãy sống coi khinh ưu phiền
Dẫu rằng họ thường không tốt với anh
Hãy sống như những con người
Có tham vọng, có ước mơ

(Này! Hãy đi thật xa
Đến những vùng trời mới
Sống quên mình đi
Với ước mơ dâng trào!!)

hoacucdai2611
08-11-2010, 02:14 PM
Em không nghe rock nhiều. Chính xác là cũng không hiểu biết gì nhiều về rock. Thỉnh thoảng nghe Bức Tường, Microwave. Còn band nào nữa nhỉ? Thuỷ Triều Đỏ, Small Fire. Hết. Mới google về Buratinox của anh xong. Hôm nay đẹp trời, tự nhiên hứng thú nghe rock c:still_dreaming:

vitaminb12
08-11-2010, 05:20 PM
Em không nghe rock nhiều. Chính xác là cũng không hiểu biết gì nhiều về rock. Thỉnh thoảng nghe Bức Tường, Microwave. Còn band nào nữa nhỉ? Thuỷ Triều Đỏ, Small Fire. Hết. Mới google về Buratinox của anh xong. Hôm nay đẹp trời, tự nhiên hứng thú nghe rock c:still_dreaming:

Vậy là em đã biết nửa còn lại của thêm 1 band rock nữa rồi :))
Buratinox + Small Fire ~> Rose Wood :)

romeo thất tình
24-02-2011, 08:10 PM
Vậy là em đã biết nửa còn lại của thêm 1 band rock nữa rồi :))
Buratinox + Small Fire ~> Rose Wood :)

Buratinox + Small Fire chưa nghe bao h luôn mặc dù rock việt nghe khá là nhiều @-)

hoacucdai2611
24-02-2011, 08:49 PM
Buratinox + Small Fire chưa nghe bao h luôn mặc dù rock việt nghe khá là nhiều @-)

Nhìn chữ ký của anh cũng đoán ra. Nghe rock việt khá nhiều mà chưa từng nghe small fire sao ạ? Em ít nghe loại này cũng biết small fire :D

romeo thất tình
24-02-2011, 09:33 PM
:D rock việt mình nghe chủ đạo là microware vs ngũ cung thôi, còn rose wood thì ấn tượng mỗi bài " 1 điều là mãi mãi "

hoacucdai2611
24-02-2011, 09:44 PM
Ngũ cung ạ? Em đặc biệt thích bài Tuyết trắng, đỗ quyên đỏ. Microwave thì Tìm lại, Thời gian, Lối thoát, Chỉ là giấc mơ... là mấy bài em hay nghe :D

romeo thất tình
24-02-2011, 09:46 PM
chuẩn mấy bài mình thích luôn :))

hoacucdai2611
24-02-2011, 09:56 PM
chuẩn mấy bài mình thích luôn :))

Thế mà anh không thanks ;)) Đó toàn là những bài khá phổ biến mà :D

romeo thất tình
24-02-2011, 09:57 PM
mấy bài đấy a hát thì chất lượng luôn :)),chỉ có tuyết trằng và đỗ quyên đỏ thì hơi khó tí nhưng gào đc hết :))

hoacucdai2611
24-02-2011, 10:02 PM
Ái chà chà ;)) Vậy sau anh đi off với 4rum đi để em thưởng thức giọng hát của anh xem nào ;)) Tuyết trắng, hoa đỗ quyên đỏ thì hơi khó hát thật.

romeo thất tình
24-02-2011, 10:05 PM
hì hì nếu có dịp off gần đây nhất định a sẽ đi,đê e đc thuởng thức :D

hoacucdai2611
24-02-2011, 10:11 PM
Off gần đây nhất khả năng là 30-4 hoặc hè :D anh rảnh thì đi nha. mà anh đang học trường gì đấy ạ?

romeo thất tình
24-02-2011, 10:12 PM
oài lâu thế nhỉ.a học kinh tế kĩ thuật công nghiệp :)

hoacucdai2611
24-02-2011, 10:24 PM
Anh thích Linkin Park ạ? Qua trang cá nhân nc anh nha. Ở đây spam chết :D

hrockvn
24-02-2011, 10:37 PM
Vậy mà bảo là nghe khá nhiều c:amazed:c:doubt:

romeo thất tình
24-02-2011, 10:44 PM
Vậy mà bảo là nghe khá nhiều c:amazed:c:doubt:

thế a có công nhận là rock việt nổi bây h ở HN chỉ có bức tường, ngũ cung, microware,thủy chiều đỏ ko :D,còn vài nhóm khác hát hard rock ( hard rock VN khó nuốt c:beat_brick: ),cũng có vài nhóm rock sv mới lập nhưng chưa có style như mấy nhóm kia nên chưa nổi lắm c:big_smile:

hoacucdai2611
24-02-2011, 10:49 PM
thủy chiều đỏ

:warn:
Bức Tường - Ngày khác :crave:

hrockvn
24-02-2011, 10:52 PM
thế a có công nhận là rock việt nổi bây h ở HN chỉ có bức tường, ngũ cung, microware,thủy chiều đỏ ko :D,còn vài nhóm khác hát hard rock ( hard rock VN khó nuốt c:beat_brick: ),cũng có vài nhóm rock sv mới lập nhưng chưa có style như mấy nhóm kia nên chưa nổi lắm c:big_smile:
Nổi liên quan gì đến việc nghe nhiều hay ít c:oh:

romeo thất tình
24-02-2011, 11:01 PM
Nổi liên quan gì đến việc nghe nhiều hay ít c:oh:

đùa anh.... nổi > hay > mới nghe nhiều > mới đc biết đến :))

hrockvn
24-02-2011, 11:04 PM
c:oh: c:angry:

kẻ xấu
24-02-2011, 11:15 PM

Ủa, chẳng phải bạn nghe nhiều rồi mới cảm nhận được cái hay, rồi từ đó người ta mới nổi sao. =)), giải thích thế thì nói làm sao được.
Nghe và biết cách nghe cũng đã khác nhau lắm rồi. Tớ chẳng thích Rock nhưng tên mấy cái ban nhạc đó thì tớ cũng biết, tớ cũng kể ra được =)).

vitaminb12
24-02-2011, 11:17 PM
Thế bạn đã nghe đến tên Black Infinity chưa?
Chắc bạn cũng không biết đến Fulastray, Da Vàng hay The Light, Atomega, Black Wolf nhể :))
Tìm nghe thử xem nhé :))

Nếu có bạn nào có ý kiến trong đám kia hơi ít band Hn thì tớ cũng xin nói luôn là Microwave mà bạn kia nêu ra là của Xì Gòn nha

Vào đây lại nhớ một thời cày cuốc rock Việt :x
Bây giờ xuống cấp quá, toàn nghe vơ vẩn :-<

shevchenbe90
24-02-2011, 11:34 PM
nhạc bệnh hoạn,hôm bị dụ dỗ đi nghe.Gái trai nô nức toàn mấy anh hôi lách ko :@

romeo thất tình
24-02-2011, 11:47 PM
Ủa, chẳng phải bạn nghe nhiều rồi mới cảm nhận được cái hay, rồi từ đó người ta mới nổi sao. =)), giải thích thế thì nói làm sao được.
Nghe và biết cách nghe cũng đã khác nhau lắm rồi. Tớ chẳng thích Rock nhưng tên mấy cái ban nhạc đó thì tớ cũng biết, tớ cũng kể ra được =)).

thì đấy ng ta nghe mà thấy ko thích thì ko muốn nghe nữa thế nên mới ko nổi đc,mà còn vấn đề chạy show nữa chứ
Rock nhiểu thể loại lắm để nghe và biết cách nghe thì hết đời cũng chưa chắc đã đc =))

vitaminb12
25-02-2011, 12:02 AM
thì đấy ng ta nghe mà thấy ko thích thì ko muốn nghe nữa thế nên mới ko nổi đc,mà còn vấn đề chạy show nữa chứ
Rock nhiểu thể loại lắm để nghe và biết cách nghe thì hết đời cũng chưa chắc đã đc =))

Nói thật với bạn, trong 4r nhiều cao nhân ẩn mình, mình thì mình chẳng dám ho he gì đâu, nhưng khuyên bạn cũng đừng vội tưởng mới nghe được dăm ba bài của Linkin Park với cả Microwave là đã có thể vỗ ngực tự xưng mình là rock fan :)) Ngày xưa mình cũng thế ý mà :">
Những thứ vĩ đại thường nó lại giản dị lắm. Nghe nhạc cũng vậy thôi.

romeo thất tình
25-02-2011, 12:08 AM
Thế bạn đã nghe đến tên Black Infinity chưa?
Chắc bạn cũng không biết đến Fulastray, Da Vàng hay The Light, Atomega, Black Wolf nhể :))
Tìm nghe thử xem nhé :))

*** Hidden Content ***

Vào đây lại nhớ một thời cày cuốc rock Việt :x
Bây giờ xuống cấp quá, toàn nghe vơ vẩn :-<

black infinity....hard rock, ko nuốt nổi
Fulastray là gạt tàn đầy bây giờ thì miễn bàn rồi :))
Da Vàng hay The Light, Atomega, Black Wolf chưa nghe bao h luôn :-ss
-----------------------------------------

Nói thật với bạn, trong 4r nhiều cao nhân ẩn mình, mình thì mình chẳng dám ho he gì đâu, nhưng khuyên bạn cũng đừng vội tưởng mới nghe được dăm ba bài của Linkin Park với cả Microwave là đã có thể vỗ ngực tự xưng mình là rock fan :)) *** Hidden Content ***
Những thứ vĩ đại thường nó lại giản dị lắm. Nghe nhạc cũng vậy thôi.

đừng có đá,nói thẳng tao ghét nhất kiểu đấy,tao chỉ cho ý kiến thôi,còn cái tầm thì tự biết mình đến đâu
Nói xl chứ đm 1 admin 1 mod. tao mới quay lại 4room thấy room rock ảm đạm quá muốn vực dậy chút đã có 1 lũ lao vào quây đá đểu thế này bảo sao ........

vitaminb12
25-02-2011, 12:17 AM
black infinity....hard rock, ko nuốt nổi
Fulastray là gạt tàn đầy bây giờ thì miễn bàn rồi :))
Da Vàng hay The Light, Atomega, Black Wolf chưa nghe bao h luôn :-ss

đừng có đá,nói thẳng tao ghét nhất kiểu đấy,tao chỉ cho ý kiến thôi,còn cái tầm thì tự biết mình đến đâu

Black Infinity chuyển qua chơi hard rock hồi nào vậy c:hungry:
Mình thích những người thẳng thắn, và mình nói thẳng là bạn đừng nói nhiều nữa, im lặng và tìm hiểu tốt hơn là nói thật nhiều về những thứ mình không biết =))

Nói xl chứ đm 1 admin 1 mod. tao mới quay lại 4room thấy room rock ảm đạm quá muốn vực dậy chút đã có 1 lũ lao vào quây đá đểu thế này bảo sao ........
8-x admin hay mod thì cũng là người thôi 8-x Nói đúng thì nghe chứ sao bạn phải xoắn xít lên thế 8-x

romeo thất tình
25-02-2011, 12:29 AM
đừng vội tưởng mới nghe được dăm ba bài của Linkin Park với cả Microwave là đã có thể vỗ ngực tự xưng mình là rock fan.

đừng nghĩ ai khác cũng chỉ đc như mình

Black Infinity chuyển qua chơi hard rock hồi nào vậy
Mình thích những người thẳng thắn, và mình nói thẳng là bạn đừng nói nhiều nữa, im lặng và tìm hiểu tốt hơn là nói thật nhiều về những thứ mình không biết

ờ nhầm,death metal c:beat_brick:

Mình thích những người thẳng thắn, và mình nói thẳng là bạn đừng nói nhiều nữa, im lặng và tìm hiểu tốt hơn là nói thật nhiều về những thứ mình không biết
những thằng ngu mới im lặng, biết phát biểu biết lắng nghe thì mới sống đc

vitaminb12
25-02-2011, 12:33 AM
những thằng ngu mới im lặng, biết phát biểu biết lắng nghe thì mới sống đc

À nếu bạn nghĩ vậy, thì mình rất vui lòng làm thằng ngu c:sure:
Mà hình như với bạn chỉ tồn tại có mỗi Hard rock hay sao ý c:misdoubt:

p.s. nửa đêm có người cmt qua lại cũng thấy bớt hiu quạnh c:smile:

romeo thất tình
25-02-2011, 12:36 AM
À nếu bạn nghĩ vậy, thì mình rất vui lòng làm thằng ngu c:sure:
Mà hình như với bạn chỉ tồn tại có mỗi Hard rock hay sao ý c:misdoubt:

trả lời mà ko chịu đọc à :-ss

vitaminb12
25-02-2011, 12:44 AM
trả lời mà ko chịu đọc à :-ss

à ừ, mình nhầm, mình xin lỗi c:waaaht:
Mình đọc cái bài trước của bạn

Nên mình tưởng bạn bảo ở Vn ngoài mấy band bạn kể thì còn đâu toàn chơi hard rock c:adore:

romeo thất tình
25-02-2011, 12:50 AM
đùa, có cần phải bắt lỗi tí 1 thế ko

còn vài nhóm khác hát hard rock
chỉ là vài

Buratinox + Small Fire chưa nghe bao h luôn mặc dù rock việt nghe khá là nhiều

chỉ khá là nhiều chứ ko hẳn là nhiều,đủ để thích ứng với những rock show và các quán cafe rock
Còn niềm đam mê thực sự là Nu metal