PDA

View Full Version : Khối 10......bạn thấy thế nào

Tuhaigia1403
16-12-2010, 11:52 PM
Tình hình là tớ nghe các anh chị người thì bảo khối 10 năm nay chẳng có gì nổi bật,người thì bảo tạm ổn người thì bảo tạm ổn,cũng được,hay đấy,.....còn mọi người. Thấy khối 10 năm nay thế nào.
4tháng rồi. Đủ cho mọi người nhận xét.

kẻ xấu
17-12-2010, 08:38 AM
Chẳng có gì nổi bật. Đúng hơn là chưa có gì nổi bật
Theo đánh giá khách quan thì khóa 06-09 nổi về mọi mặt, cái gì cũng pro luôn Còn pro như thế nào thì nói sau nhé, nếu thích thì tớ nói cho mà nghe . Tiếp theo đó là 08-11 Thích thì tớ cũng kể cho mà nghe .

Còn lại các khóa khác cũng tàng tàng như nhau. Nói về chủ đề chính, khóa 10-13 năm nay chưa có gì thể hiện sự nổi bật của mình cả. Vì vậy, nếu ko muốn bị đánh giá kém các anh các chị thì hãy làm cái gì đó thể hiện sự nổi bật đi Nổi bật theo chiều hướng tích cực nhé, chứ ko phải tiêu cực như bị đuổi học cả khối đâu

thanhgaj.c7
17-12-2010, 12:14 PM
Khối 10 năm nay ấy àk. Vòng vèo và chùng chình. Nghe nói mọi năm các tiền bối không phải học thêm trên trường. Tự nhiên năm nay lại học là sao... ~~. Lại thêm nhiều quy chế mới, những quy chế đó lại "bị" khối 10 "dính" đầu tiên mới ác chứ.

hoacucdai2611
17-12-2010, 12:49 PM
Khối 10 năm nay ấy àk. Vòng vèo và chùng chình. Nghe nói mọi năm các tiền bối không phải học thêm trên trường. Tự nhiên năm nay lại học là sao... ~~. Lại thêm nhiều quy chế mới, những quy chế đó lại "bị" khối 10 "dính" đầu tiên mới ác chứ.

Là vì các tiền bồi không "được" học dưới quyền cô Đinh Phan Tường Vân đó em:chuckle:

Tuhaigia1403
17-12-2010, 01:09 PM
Chấp nhận năm nay lắm cái để mà nói thật. Đều từ hiệu trưởng đáng yêu mà ra cả.....

kẻ xấu
17-12-2010, 04:51 PM
Mình cũng thấy rất nhiều bạn có vẻ như ko thích các quy chế mới hay những cách làm mới của cô Tường Vân. Nhưng mình chưa thấy bạn nào nói rõ ràng về điều này cả. Các em khối 10 cứ than vãn mà mình chẳng hiểu cụ thể như thế nào cả =))
Ví dụ : Cô làm cái gì ? Cái đó ảnh hưởng tới học sinh/nhà trường như thế nào ? Đó là tiêu cực hay tích cực ?

Cái đầu tiên mình thấy là Áo đồng phục mùa đông. Chất lượng của chiếc áo ( vải và đường may ... ) mình chưa dám nói vì chưa tận tay sờ. Nhưng riêng cái phần Mẫu áo thì mình thấy ko phù hợp với cấp III lắm Đó là chưa muốn nói là quá xấu so với các áo trước . Hi hi Riêng cái này đúng là tội nghiệp các em khối 10.

### Nhưng ngòai cái này ra, còn cái gì nữa ko ?

thanhgaj.c7
17-12-2010, 05:09 PM
Công nhận khối 10 đen thật. Đen kinh người.

kẻ xấu
17-12-2010, 05:19 PM
Công nhận khối 10 đen thật. Đen kinh người.

Lại than vãn đấy, đen như thế nào ? Cụ thể hơn đi em !

thanhkhoeo
17-12-2010, 05:28 PM
Thứ 2 là vấn đề thi cử chỉ tội nghiệp cho em

thi tự luận 100% trong khi năm ngoái là thi trắc nghiệm 4 môn

kẻ xấu
17-12-2010, 08:55 PM
Thứ 2 là vấn đề thi cử *** Hidden Content ***

thi tự luận 100% trong khi năm ngoái là thi trắc nghiệm 4 môn

Theo anh hiểu thì việc thi tự luận sẽ giúp các em có tư duy một cách logic và hệ thống hơn. Một số thầy giáo thấy rằng thi tự luận sẽ tốt hơn cho các bạn giúp tư duy tốt hơn và điều đó anh cũng cảm thấy đúng. Ngoài ra, thi tự luận sẽ trách tình trạng tích bừa của một số học sinh. Đáng giá đúng thực lực học sinh hơn. Thi học kì là mục đích kiểm tra phần đã học ở kì I hoặc kì II của năm học, vì vậy có thể gói gọn trong một bài thi tự luận được. Thi đại học thì cần phải đầy đủ 3 năm học vì thế phải thi tự luận một số môn.

Đây là một điều tốt nếu các em thực hiện tốt và đầy đủ thì sẽ giúp cho các em tiến bộ hơn có gì đâu phải than với vãn. Các em còn cái gì bức xúc nữa thì cứ post lên đây, các anh chị, các bạn sẽ cùng chia sẻ.

P/S Riêng đối với Thành thì đúng là có phần thiệt thật, nhưng có điều nhà trường phải làm vì số đông học sinh vì thế em cũng phải thông cảm. Còn phần xử trí thế nào thì anh cũng chịu thôi.

thanhgaj.c7
18-12-2010, 02:17 PM
Lại than vãn đấy, đen như thế nào ? Cụ thể hơn đi em !

Cụ thể àk anh:
Ví dụ: Tự luận và trắc nghiệm đấy.
Dù vẫn biết tự luận giúp học sinh nhiều hơn. Nhưng thường đem lại kết quả kém hơn trong thi học kỳ. Điểm kém hơn... Bố mẹ, thầy cô bắt đầu so sánh cái đó với các tiền bối :D. Tóm lại là năm nay vòng vèo lắm...~~ c:ah:

kẻ xấu
18-12-2010, 04:23 PM
Cụ thể àk anh:
Ví dụ: Tự luận và trắc nghiệm đấy.
Dù vẫn biết tự luận giúp học sinh nhiều hơn. Nhưng thường đem lại kết quả kém hơn trong thi học kỳ. Điểm kém hơn... Bố mẹ, thầy cô bắt đầu so sánh cái đó với các tiền bối :D. Tóm lại là năm nay vòng vèo lắm...~~ c:ah:

Nhưng nó mang lại được cái lợi là cho các thấy được mình còn rất non, cần phải cố gắng nhiều hơn nữa. Nếu ai cũng cố gắng thì khi mà thi đại học đậu dễ dàng hơn. Anh thấy đó là một nước cờ hay của cô Tường Vân nhỉ. Cô muốn tốt cho các em sau này mà, đừng để ý thất bại bây h mà hãy vì vinh quang sau này đi em Dù rằng nếu cố gắng học thì chắc chắn bọn em vẫn đạt được kết quả tốt, vì vậy chưa hẳn đã là thất bại

eckkute 10c6
18-12-2010, 04:32 PM
E thấy tất cả những điều cô ấy làm chỉ tốt cho HS thui.mọi người cứ nghĩ tiêu cực chứ em thấy đồng phục chả xấu tí nào.chỉ là chưa quen mắt thôi mà.

thanhkhoeo
18-12-2010, 04:45 PM
Nhưng nó mang lại được cái lợi là cho các thấy được mình còn rất non, cần phải cố gắng nhiều hơn nữa. Nếu ai cũng cố gắng thì khi mà thi đại học đậu dễ dàng hơn. Anh thấy đó là một nước cờ hay của cô Tường Vân nhỉ. Cô muốn tốt cho các em sau này mà, đừng để ý thất bại bây h mà hãy vì vinh quang sau này đi em *** Hidden Content ***

hic hic chỉ chết em Chữ viết quá xấu. Thầy cô kkhoong quen chấm không đọc được thì chết c:big_smile:

[Artist][R]akZer
19-12-2010, 07:33 AM
E thấy tất cả những điều cô ấy làm chỉ tốt cho HS thui.mọi người cứ nghĩ tiêu cực chứ em thấy đồng phục chả xấu tí nào.chỉ là chưa quen mắt thôi mà.

... nhất em ... :demoralize:
( Sp cho đủ kí tự... =)) )

eckkute 10c6
19-12-2010, 11:29 AM
cười gì mà cười.mà sao 4rum cứ bắt buộc phải viết có dấu thế nhỉ.Chắc là để tránh hiểu lầm 1 số thứ ko nên hiểu chăng?hahaha

for-you.c10
19-12-2010, 01:13 PM
còn 1 năm nữa cơ mà , còn nhiều chuyện thú vị sẽ xảy ra nữa ....c:beat_brick:

thanhgaj.c7
19-12-2010, 01:23 PM
Ờ ừm. Nghĩ lại thấy cô Tường Vân cũng chỉ vì tốt cho chúng ta mà thôi :D. c:big_smile:

kẻ xấu
19-12-2010, 01:43 PM
Ờ ừm. Nghĩ lại thấy cô Tường Vân cũng chỉ vì tốt cho chúng ta mà thôi :D. c:big_smile:

Không những cô Tường Vân đâu mà tất cả các thầy cô đều muốn tốt cho học sinh nên mới gò ép học sinh và một khuôn khổ để học sinh có thể tiến bộ hơn thôi. Các em thì chưa hiểu rõ cái này lắm. Lên trên, cụ thể là đại học thì chẳng mấy thầy cô nhiệt tình chỉ bảo đâu, tự học là chính luôn ...
Đó là lý do tại sao sinh viên đại học vẫn thích học cấp III hơn.

He0pr0_B7
19-12-2010, 03:54 PM
Nghe bảo cô Vân làm hiệu trưởng trường nào thì trường đấy được vực dậy từ bờ vực thẳm luôn...!
Hy vọng trường mình cũng thế...!
Những việc cô làm mình cũng thấy có một số điều khá hợp lý đấy chứ...!
VD như việc chia buổi thể dục này, việc học thể dục chung với môn văn hoá dễ ảnh hưởng đến các tiết sau, vả lại, học thể dục riêng một buổi thì sẽ thoải mái luyện tập hơn, và được về sớm buổi sáng...! Quá ổnc:smile: !!!
Riêng cái sân thể dục là không ổn tẹo nào...! Vẫn biết xây tường bít lại tránh học sinh bỏ học, nhưng rất mất mỹ quan..! Đến cái cửa cũng bít không còn một lỗ hổng làm mình liên tưởng đến cái nhà tù c:beat_brick:!!!! Cây trong sân thể dục thì toàn cây cảnh trong khi cái học sinh cần là bóng mát !!!
Về vụ áo đồng phục, đúng là xin chia buồn với các hậu bối c:confuse:!!!

for-you.c10
21-12-2010, 11:47 AM
đã thấy học thể dục buổi chiều đâu chị

thanhgaj.c7
21-12-2010, 12:37 PM
Mi nói tau mới nhớ, thấy nhà trường bảo học thể dục vào buổi chiều mà chưa thấy động tĩnh gì hết ... :| :nosebleed:

thanhkhoeo
21-12-2010, 06:54 PM
cái này mình không biết nhưng hình như là có thông báo mà

ThanhTrung_C4
26-12-2010, 09:39 PM
hờ hờ...ko bít đến lúc học thì mình có phải trèo tường vào ko?c:spiderman: chơi ác, quá toàn học giờ vô giờ đẹp...c:beat_brick:

vyna_candy
30-12-2010, 11:36 AM
hờ hờ...ko bít đến lúc học thì mình có phải trèo tường vào ko?c:spiderman: chơi ác, quá toàn học giờ vô giờ đẹp...c:beat_brick:

Học sinh ngoan như cậu mà trèo tường thì động trời mất T.T
Haiz,năm nay cái thất vọng đầu tiên là đầu năm,vào trường biết hiểu trưởng mới đã nản rồi,tiếp thêm đc cái tin :Cô không bao giờ quan tâm đến thể thao T.T,mà tớ thì cực thích bóng rổ,thứ 3,cô làm cả cái đường chạy đẹp như thế,để nguyên cái sân bóng rổ đầy cát và bụi mù,cô muốn "hại" học sinh sao :-s
tiếp :Áo đồng phục:đầu năm bao nhiêu lời đồn áo váy...thế mà đùng 1 cái,cho ra lò mẫu áo đẹp không tả nổi,chất liệu thì thôi rồi,tớ giặt lần 2 áo thành xơ mướp T.T
...v...v các điều làm cho tâm lí học sinh bị đè khá nặng nề,muốn học sinh giỏi lên cũng phải từ từ,đánh 1 đòn chí mạng,chết ngắt c:cry:

snow_b7
30-12-2010, 04:04 PM
Đến đời của các hậu bối thì cái sự thi còn nhiều tranh cãi. Không ai đảm bảo rằng năm sau sẽ thi trắc nghiệm nữa đâu nhá!! Bộ GD đang chuẩn bị bỏ hết thi trắc nghiệm tê tề!!! Vì thế nhà trường tổ chức thi tự luận cho các bạn để tránh bỡ ngỡ, và chuẩn bị tâm lí để vật lộn trên chiến trường lớn hơn nữa chớ ;))
Không lỡ sau thi đh thi tự luận lại trách cái trường mềnh răng không tập cho hs thi tự luận c:adore:c:adore: Dù sao thì các cô em cậu em cũng thích nghi dần đi thui!! Mặc dù rất là tội nghiệp ( may mềnh ra trước ;)) )
Còn về cái áo đồng phục và cái lịch chuẩn bị học thể dục vào buổi chiều là hơi bị buồn =.=... chả hợp lí tẹo nào. Cô ơi xem xét lại giùm em với!!!
Mất cả thương hiệu Đào pro rùi!!! :(
@ all: hs khối 10 năm nay trắng trẻo xinh xẻo, mỏ dẻo, cũng có vài bé loèo khoèo nhưng nói chung là kuteo!!! :))

vyna_candy
30-12-2010, 08:38 PM
Đến đời của các hậu bối thì cái sự thi còn nhiều tranh cãi. Không ai đảm bảo rằng năm sau sẽ thi trắc nghiệm nữa đâu nhá!! Bộ GD đang chuẩn bị bỏ hết thi trắc nghiệm tê tề!!! Vì thế nhà trường tổ chức thi tự luận cho các bạn để tránh bỡ ngỡ, và chuẩn bị tâm lí để vật lộn trên chiến trường lớn hơn nữa chớ ;))
Không lỡ sau thi đh thi tự luận lại trách cái trường mềnh răng không tập cho hs thi tự luận c:adore:c:adore: Dù sao thì các cô em cậu em cũng thích nghi dần đi thui!! Mặc dù rất là tội nghiệp ( may mềnh ra trước ;)) )
Còn về cái áo đồng phục và cái lịch chuẩn bị học thể dục vào buổi chiều là hơi bị buồn =.=... chả hợp lí tẹo nào. Cô ơi xem xét lại giùm em với!!!
Mất cả thương hiệu Đào pro rùi!!! :(
@ all: hs khối 10 năm nay trắng trẻo xinh xẻo, mỏ dẻo, cũng có vài bé loèo khoèo nhưng nói chung là kuteo!!! :))

Vậy sao thưa chị?Em thì lại thấy thầy Tuấn bảo chả có cái luật nào bắt học sinh thi tự luận cả,do cô hiểu trưởng thích thì cho học sinh làm theo thôi :(
Ôi,cuộc đời,đúng nhiều bắt công,năm nay điểm thi lẹt đẹt toàn 1,2,3...nghe bảo do cắt phách và dán phách lung tung nên dốt thành giỏi mà giỏi thành dốt thì phải T.T,chả biết nữa,mình nghỉ học đúng hôm có điểm,đen qá,ai biết gì nói với T.T

[1st]...kOj-DknY
30-12-2010, 08:38 PM
Nhiều tệ nạn . còn tệ nạn như thế nào thì gặp mình nhé .

kẻ xấu
30-12-2010, 08:58 PM
...kOj-DknY;187101']Nhiều tệ nạn . còn tệ nạn như thế nào thì gặp mình nhé .

Tại sao bạn ko nói luôn lên đây để mọi người cùng xem xét, đánh giá và cho ý kiến.

@Vy : Thi tự luận cho thông minh. Có sao đâu :)) Đã nói rồi. Thi tự luận tăng khả năng tư duy của học sinh. Lên lớp 12 thì bắt đầu luyện trắc nghiệm thì vẫn kịp luôn. Anh tưởng em thi khối C cơ mà, vẫn chú ý tới việc thi trắc nghiệm hay ko à ?

snow_b7
05-01-2011, 05:34 PM
Vậy sao thưa chị?Em thì lại thấy thầy Tuấn bảo chả có cái luật nào bắt học sinh thi tự luận cả,do cô hiểu trưởng *** Hidden Content ***thì cho học sinh làm theo thôi :(
Ôi,cuộc đời,đúng nhiều bắt công,năm nay điểm thi lẹt đẹt toàn 1,2,3...nghe bảo do cắt phách và dán phách lung tung nên dốt thành giỏi mà giỏi thành dốt thì phải T.T,chả biết nữa,mình nghỉ học đúng hôm có điểm,đen qá,ai biết gì nói với T.T
thầy nứ có phải luật đâu mà thầy nứ biết ;)) ;))
em xem lại đê!!! cái chi cũng phải đề phòng chứ...Biết đâu mà lần hở kung?? c:adore:

oc_luv_kun_c11
02-02-2011, 07:50 PM
đơn jản là năm nay khối 10 ckúng ta đc cô Đinh Phan Tường Vân baby dìu dắt nên có nkiều cái fải suy nghĩ và tận hưởng.......và ckưa tkể nkận xét đủ về mọi mặt cko khối 10....rất nkiều anh tài đang mai danh ẩn tích ở một số lớp nào đó mak ckua muốn bộc lộ......đơn jản là hãy từ từ tận hưởng nkững khoảnh khắc đó......mỗi năm đều có nkững cái mới lạ mak người thường ckưa tkể tìm ra mak tkôy......=))......=))....................fải cảm ơn cô Vân Đôrêmon đáng yêu......tốt bụng quá cơ.......

Shop.CD.DeeJay
23-02-2011, 07:33 PM
...kOj-DknY;187101']Nhiều tệ nạn . còn tệ nạn như thế nào thì gặp mình nhé .

beo dị lọ :)). c:beat_brick:c:beat_brick:c:beat_brick:

m0n0_B7
15-12-2011, 06:38 PM
hihi...tại vì cô hiệu trưởng quan tâm đến các em như thầy cô bên Hàm Rồng í mà...học nhiều biết nhiều có sao đâu em. Phong trào đoàn trường thì chị tin là thầy Sơn lo ổn hết mà. các em vẫn đc vừa học vừa chơi mà...^^

s2_Rain
16-12-2011, 12:33 PM
ra trường oy nên chả biết thế nào :D
khóa 06-09 thì học giỏi lắm
khóa 08-11 thì nghịch vô đối :))
còn các em học dưới chiếu của ĐPTV thì khổ thôi, thầy hùng vẫn n0.1
p/s mà cái tên đô-rê-mon do lớp mềnh đặt cho cổ thì phải =))

mike.kun
20-10-2012, 10:03 AM
ờ! Khối 10 á. Nói chung là bình thường. :)

#06-Center
17-11-2012, 09:40 AM
Khối 10 năm nay tuy chưa gặp hết, nhưng mà những thành phần mà mình gặp rồi thì khác hẳn thời bọn mình, chả biết lễ phép với người trên gì cả, thái độ lúc nào cũng rất "hổ báo" và "trẻ trâu" c:canny:. Mình cũng biết là lúc nào cũng có người này người nọ, nhưng mà sao vẫn chưa gặp được mấy thành phần còn lại nhỉ c:beat_shot:

SHINee
17-11-2012, 10:52 PM
Khối 10 năm nay tuy chưa gặp hết, nhưng mà những thành phần mà mình gặp rồi thì khác hẳn thời bọn mình, chả biết lễ phép với người trên gì cả, thái độ lúc nào cũng rất "hổ báo" và "trẻ trâu" c:canny:. Mình cũng biết là lúc nào cũng có người này người nọ, nhưng mà sao vẫn chưa gặp được mấy thành phần còn lại nhỉ c:beat_shot:
E thấy mấy bé khối D thật là khủng khiếp, nói tục công khai, quạt nạt tứ tung lên, nóng hết cả gáy!