PDA

View Full Version : Trao đổi riêng với các bạn trẻ chưa lập gia đình

Trang : [1] 2

ngayxua
28-10-2006, 11:51 AM
Trao đổi riêng với các bạn trẻ chưa lập gia đình

Đối với các bạn trẻ chưa lập gia đình, việc “Khi nào có thể quan hệ tình dục?” là vấn đề vô cùng đáng quan tâm. Ngay từ lúc dậy thì, bạn gái đã bắt đầu hành kinh, bạn trai đã xuất tinh, tức là đã có khả năng sinh dục và sinh sản. Nhưng giới y khoa luôn khuyên không nên quan hệ tình dục khi chưa đến tuổi 20. Lúc này cơ thể bạn chưa phát triển đến độ hoàn thiện và ổn định, việc sinh hoạt tình dục sẽ làm tăng nguy cơ ung thư sinh dục cho cả nam và nữ. Hơn nữa, không có kiến thức bảo vệ, bạn gái có thể sẽ thụ thai, rồi sinh nở hoặc phá thai. Cả hai trường hợp này đều tác động rất xấu đến sức khoẻ, có thể đe doạ tính mạng bạn gái trẻ. Hãy nhớ bạn nhất thiết không nên sinh hoạt tình dục quá sớm, khi cơ thể còn đang lớn.

Bước sang tuổi 20, các bạn đang trưởng thành. Về luật pháp, bạn đã có đủ mọi quyền công dân, đã được phép kết hôn. Nhưng đây là tuổi mới vào đời, còn nhiều bỡ ngỡ trong học hành, công việc, trong các mối quan hệ xã hội, bạn bè. Bỡ ngỡ nhất là trong quan hệ với người yêu, nếu bạn đã yêu.

Tình yêu đem lại những cảm xúc mới, đôi khi làm tinh thần bạn xáo động, thậm chí bạn vơ vẩn nghĩ đến quan hệ tình dục. Nhưng mỗi bạn hãy tự hỏi mình liệu đã thực sự sẵn sàng cho chuyện này chưa? Nếu bạn chấp nhận quan hệ tình dục chỉ vì người yêu đòi hỏi, vì muốn làm đẹp lòng người yêu, hay ngớ ngẩn hơn là bắt chước bạn bè, cố tình làm ngược lại sự cấm đoán của bố mẹ... thì tình dục sẽ gây ra những hậu quả rất xấu đối với tâm lý bạn. Bạn hãy lắng nghe cái đầu và con tim mình, đừng vội vàng quan hệ tình dục vì những lý do thiếu chín chắn, như vậy là phản bội chính mình. Cũng đừng bạn nào cố nài ép người yêu quan hệ tình dục khi người yêu bạn chưa thực sự muốn điều ấy. Tình dục chỉ có thể là niềm hạnh phúc khi đó là sự trao gửi theo mong muốn của cả đôi bên.

Hai bạn cần ý thức được tầm quan trọng của việc hiểu biết đầy đủ các biện pháp tránh thai để tránh nỗi buồn không nên có. Hậu quả của việc thiếu hiểu biết là nhiều bạn gái không đi học tiếp được vì sinh con, hoặc ảnh hưởng đến sức khoẻ do hút nạo thai, và còn phải chịu bao nhiêu sức ép tâm lý từ phía gia đình, xã hội.

Không chỉ có thế, bạn cũng cần biết về nguy cơ mắc các bệnh lây truyền qua đường tình dục, nguy cơ nhiễm virus HIV và cách phòng tránh. Các bệnh lây qua đường tình dục có thể gây hại đến khả năng sinh con, sức khoẻ và thậm chí cả tính mạng của bạn. Chúng không phải là bệnh của riêng những người “không đứng đắn”. Chỉ cần quan hệ tình dục với một người mang bệnh là đã có thể nhiễm bệnh rồi.

Với một tình yêu chân thành và chín chắn, hai bạn cần phải có được một sự gắn bó thân thiết, có thể cùng nhau chia sẻ mọi nỗi niềm. Có sự gắn bó như vậy, hai bạn mới có thể trao đổi thẳng thắn những suy nghĩ về giới tính, tình dục an toàn, về cách tránh thai, tránh bệnh tật. Hai bạn còn phải sẵn sàng cùng nhau giải quyết những rắc rối nếu gặp phải.

Nếu quyết định quan hệ tình dục, hai bạn hãy tự hỏi mình đã thực sự biết cách làm cho tình dục trở thành đẹp, thiêng liêng, đem lại niềm hạnh phúc cho cả hai người chưa? Đó là điều rất cần tìm hiểu, vì sự thiếu hiểu biết có thể gây cho hai bạn một ấn tượng xấu, một cái nhìn sai lệch về tình dục và cả về người mình yêu.

Một nhà xã hội học đã làm nhiều nghiên cứu về giới tính, tình dục tuổi thành niên và đúc kết một lời khuyên cho giới trẻ:

Tò mò và suy nghĩ về tình dục là một điều hết sức tự nhiên của con người, cũng như sự ham hiểu biết về những vấn đề khoa học khác. Chỉ xin các bạn trẻ hãy tâm niệm một điều rằng cánh cửa của mọi sự hiểu biết tự nó sẽ mở ra cho các bạn vào một thời điểm thích hợp nhất. Đừng quá nóng vội mà gặp rắc rối. Ông bà vẫn dạy: “Đi đâu mà vội mà vàng, mà vấp phải đá mà quàng phải chân”.

:-?

hrockvn
28-10-2006, 01:58 PM
Bác có gia đình chưa zaay ;))

ngayxua
30-10-2006, 05:08 PM
Bác có gia đình chưa zaay ;))

Ờ thì kinh nghiệm của các bậc tiền bối để lại ấy mà :))

ToanA4_03_06
13-11-2006, 04:51 PM
kinh ta em chỉ sợ chưa ra ngoài này bác đã có vợ con trong kia rồi

hrockvn
13-11-2006, 05:11 PM
Mô mô, cụ ngày xưa đang công tác ở TH mình mà, khổ cấy chắc chả ai lấy mô. :D :))

t-aof
25-03-2007, 08:34 PM
Làm j thì làm nhưng đừng để phải bị bắt buộc lấy vợ đấy nhé, anh em ngại đi đám cưới kiểu đó lắm;;)

magaden_c8
05-04-2008, 09:04 AM
Trao đổi riêng với các bạn trẻ chưa lập gia đình

Đối với các bạn trẻ chưa lập gia đình, việc “Khi nào có thể quan hệ tình dục?” là vấn đề vô cùng đáng quan tâm. Ngay từ lúc dậy thì, bạn gái đã bắt đầu hành kinh, bạn trai đã xuất tinh, tức là đã có khả năng sinh dục và sinh sản. Nhưng giới y khoa luôn khuyên không nên quan hệ tình dục khi chưa đến tuổi 20. Lúc này cơ thể bạn chưa phát triển đến độ hoàn thiện và ổn định, việc sinh hoạt tình dục sẽ làm tăng nguy cơ ung thư sinh dục cho cả nam và nữ. Hơn nữa, không có kiến thức bảo vệ, bạn gái có thể sẽ thụ thai, rồi sinh nở hoặc phá thai. Cả hai trường hợp này đều tác động rất xấu đến sức khoẻ, có thể đe doạ tính mạng bạn gái trẻ. Hãy nhớ bạn nhất thiết không nên sinh hoạt tình dục quá sớm, khi cơ thể còn đang lớn.

Bước sang tuổi 20, các bạn đang trưởng thành. Về luật pháp, bạn đã có đủ mọi quyền công dân, đã được phép kết hôn. Nhưng đây là tuổi mới vào đời, còn nhiều bỡ ngỡ trong học hành, công việc, trong các mối quan hệ xã hội, bạn bè. Bỡ ngỡ nhất là trong quan hệ với người yêu, nếu bạn đã yêu.

Tình yêu đem lại những cảm xúc mới, đôi khi làm tinh thần bạn xáo động, thậm chí bạn vơ vẩn nghĩ đến quan hệ tình dục. Nhưng mỗi bạn hãy tự hỏi mình liệu đã thực sự sẵn sàng cho chuyện này chưa? Nếu bạn chấp nhận quan hệ tình dục chỉ vì người yêu đòi hỏi, vì muốn làm đẹp lòng người yêu, hay ngớ ngẩn hơn là bắt chước bạn bè, cố tình làm ngược lại sự cấm đoán của bố mẹ... thì tình dục sẽ gây ra những hậu quả rất xấu đối với tâm lý bạn. Bạn hãy lắng nghe cái đầu và con tim mình, đừng vội vàng quan hệ tình dục vì những lý do thiếu chín chắn, như vậy là phản bội chính mình. Cũng đừng bạn nào cố nài ép người yêu quan hệ tình dục khi người yêu bạn chưa thực sự muốn điều ấy. Tình dục chỉ có thể là niềm hạnh phúc khi đó là sự trao gửi theo mong muốn của cả đôi bên.

Hai bạn cần ý thức được tầm quan trọng của việc hiểu biết đầy đủ các biện pháp tránh thai để tránh nỗi buồn không nên có. Hậu quả của việc thiếu hiểu biết là nhiều bạn gái không đi học tiếp được vì sinh con, hoặc ảnh hưởng đến sức khoẻ do hút nạo thai, và còn phải chịu bao nhiêu sức ép tâm lý từ phía gia đình, xã hội.

Không chỉ có thế, bạn cũng cần biết về nguy cơ mắc các bệnh lây truyền qua đường tình dục, nguy cơ nhiễm virus HIV và cách phòng tránh. Các bệnh lây qua đường tình dục có thể gây hại đến khả năng sinh con, sức khoẻ và thậm chí cả tính mạng của bạn. Chúng không phải là bệnh của riêng những người “không đứng đắn”. Chỉ cần quan hệ tình dục với một người mang bệnh là đã có thể nhiễm bệnh rồi.

Với một tình yêu chân thành và chín chắn, hai bạn cần phải có được một sự gắn bó thân thiết, có thể cùng nhau chia sẻ mọi nỗi niềm. Có sự gắn bó như vậy, hai bạn mới có thể trao đổi thẳng thắn những suy nghĩ về giới tính, tình dục an toàn, về cách tránh thai, tránh bệnh tật. Hai bạn còn phải sẵn sàng cùng nhau giải quyết những rắc rối nếu gặp phải.

Nếu quyết định quan hệ tình dục, hai bạn hãy tự hỏi mình đã thực sự biết cách làm cho tình dục trở thành đẹp, thiêng liêng, đem lại niềm hạnh phúc cho cả hai người chưa? Đó là điều rất cần tìm hiểu, vì sự thiếu hiểu biết có thể gây cho hai bạn một ấn tượng xấu, một cái nhìn sai lệch về tình dục và cả về người mình yêu.

Một nhà xã hội học đã làm nhiều nghiên cứu về giới tính, tình dục tuổi thành niên và đúc kết một lời khuyên cho giới trẻ:

Tò mò và suy nghĩ về tình dục là một điều hết sức tự nhiên của con người, cũng như sự ham hiểu biết về những vấn đề khoa học khác. Chỉ xin các bạn trẻ hãy tâm niệm một điều rằng cánh cửa của mọi sự hiểu biết tự nó sẽ mở ra cho các bạn vào một thời điểm thích hợp nhất. Đừng quá nóng vội mà gặp rắc rối. Ông bà vẫn dạy: “Đi đâu mà vội mà vàng, mà vấp phải đá mà quàng phải chân”.

:-?

ông anh đã nhắc nhở , em xin nghe theo , ha ha ha ha ha ha

kẻ xấu
12-08-2008, 03:51 PM
kinh ta em chỉ sợ chưa ra ngoài này bác đã có vợ con trong kia rồi

keke ! bác ni có chữ kí hay thật hihi !

haidh
12-08-2008, 04:07 PM
Mô mô, cụ ngày xưa đang công tác ở TH mình mà, khổ cấy chắc chả ai lấy mô
Kinh nghiệm mà làm gì nếu không ai lấy, phí từ A đến Z!

Jubi
14-08-2008, 06:20 PM
he he
về học thuộc lòng
:heheh:

hmt
15-08-2008, 09:22 AM
Thời này xem thường lắm.........
Xã Giao

Precious Stone
15-08-2008, 02:37 PM
Hihi, 27 tuổi mình mới lấy chồng! Còn lâu mới phải nhớ những cái này!

biettimdau
15-08-2008, 10:56 PM
27 hay 72

Precious Stone
16-08-2008, 08:27 PM
Mắt lé sao mà còn hỏi hả ku? 27 chứ!
Nếu ku đợi được thì 72 chị lấy ku nhá!

kutekat
16-08-2008, 08:52 PM

ối ối! :heheh::sparkling::sparkling:
có tình ý thì cứ đóng cặp đóng đôi bây h đi, đợi đến lúc đó thì già mất.Bây giờ có còn ai hỏi kiểu wold you wait 4 me, 4 ever nữa đâu .bọn nó yêu nhau cứ tông thẳng vào mà hỏi:duno:, chả việc gì phải khách khí thế:proud:

Precious Stone
16-08-2008, 08:57 PM
ối ối! :heheh::sparkling::sparkling:
có tình ý thì cứ đóng cặp đóng đôi bây h đi, đợi đến lúc đó thì già mất.Bây giờ có còn ai hỏi kiểu wold you wait 4 me, 4 ever nữa đâu .bọn nó yêu nhau cứ tông thẳng vào mà hỏi:duno:, chả việc gì phải khách khí thế:proud:
B]wold you wait 4 me, 4 ever [/B]-->> Haha trình độ tiếng anh quá còi cọc:^o^:
Chẳng có tình ý gì ở đây hết hiểu chưa hĩm:whaat:

yldamax
16-08-2008, 10:39 PM

NẾu thọ dc thì chắc chắn Lê Anh chỉ dừng lại ở con số 71.72 có mà.........

biettimdau
16-08-2008, 10:40 PM

đây có đc xem như 1 lời hứa hẹn
hix hix,nhưng dù cho có 17,và em có cầu xin anh anh cũng không lấy em,ha ha ha,.because ..............
"..." sao cũng đuợc

kutekat
16-08-2008, 10:56 PM
đây có đc xem như 1 lời hứa hẹn
hix hix,nhưng dù cho có 17,và em có cầu xin anh anh cũng không lấy em,ha ha ha,.because ..............
"..." sao cũng đuợc

ồ, đừng kiêu thế, sao còn phải dấu chứ ku :amitabha:
bay iêu nhau đi, bao giờ cưới mời tau nhé!!:sparkling:

biettimdau
16-08-2008, 11:06 PM
ồ, đừng kiêu thế, sao còn phải dấu chứ ku :amitabha:
bay iêu nhau đi, bao giờ cưới mời tau nhé!!:sparkling:

may qua',du sao luc do chac cung can co nguoi don dep,quet rac,chang ai tin cay = ban cu cung lop nhi?

kutekat
17-08-2008, 12:28 PM
may qua',du sao luc do chac cung can co nguoi don dep,quet rac,chang ai tin cay = ban cu cung lop nhi?

ehe, thế là đồng chí công khai thừa nhận rồi nhá :duno::whistle:
yên tâm đi, vợ tương lai của đồng chí đảm đang lắm,dọn dẹp bếp núc việc gì cũng làm đc, chăm chỉ ghê cơ, tớ đâu có giúp đc gì cho 2 anh chị.
tớ đây chỉ đến ăn kẹo cưới thôi, chúc mừng trước nhá, cung hỷ cung hỷ:whistle:

biettimdau
17-08-2008, 02:41 PM
ehe, thế là đồng chí công khai thừa nhận rồi nhá :duno::whistle:
yên tâm đi, vợ tương lai của đồng chí đảm đang lắm,dọn dẹp bếp núc việc gì cũng làm đc, chăm chỉ ghê cơ, tớ đâu có giúp đc gì cho 2 anh chị.
tớ đây chỉ đến ăn kẹo cưới thôi, chúc mừng trước nhá, cung hỷ cung hỷ:whistle:

cái **** *** ***,đên tau cho mà *** ***

cảnh cáo lần 1 về việc sử dụng từ ngữ trên diễn đàn

kẻ xấu
25-09-2008, 10:33 PM
hí hí hí !!!! thế lỡ con gái quan hệ xong ! nhưng lấy chồng khác ! Nó chửi cho thì nhục nhã lắm ... ! thì sao ???:phew:

He0pr0_B7
02-10-2008, 08:39 AM
hí hí hí !!!! thế lỡ con gái quan hệ xong ! nhưng lấy chồng khác ! Nó chửi cho thì nhục nhã lắm ... ! thì sao ???:phew:

Nói thế mà cũng nói được !!!!!! Lúc ấy anh lại chả rú ầm lên vì thoát nợ ấy chứ !!!! Đàn ông các thế cả !!!!! :dummy:

kẻ xấu
11-10-2008, 09:11 PM
Nói thế mà cũng nói được !!!!!! Lúc ấy anh lại chả rú ầm lên vì thoát nợ ấy chứ !!!! Đàn ông các thế cả !!!!! :dummy:

híc híc !!! Ko !!! ko bao h anh làm thế đâu !!! anh làm gì cũng nghĩ đến tương lai em ạ !!! anh đã làm anh sẽ có trách nhiệm cơ !!!

He0pr0_B7
12-10-2008, 11:34 AM
Sax !!!! Ai biết đấy là đâu !!! Chỉ được cái to mồm nà !!!....

kẻ xấu
12-10-2008, 11:35 AM
Sax !!!! Ai biết đấy là đâu !!! Chỉ được cái to mồm nà !!!....

Nói Được Làm Được Ko ra đường con nít khinh !!!! :heheh::heheh::heheh:

He0pr0_B7
12-10-2008, 11:41 AM
Hơn em có 2 tuổi chứ mấy, anh nhớn vs ai !!!!!

letheanh
12-10-2008, 11:41 AM

Làm đc cái gì ấy nhỉ :hmm: có phải cái "anh đã làm anh sẽ có trách nhiệm cơ !!! " của kẻ xấu ko nhỉ hẻhe:dazzle:
Nếu mà làm đc cái việc nói ở trên thì trước đó ng ta cũng ko coi trọnng roài!!!!!!!!!!!!!

hoangtuonglinhA4
12-10-2008, 11:42 AM

Thui xin chú. Khi nào có sản phẩm thì mới nói chuyện trách nhiệm chứ chưa có thì kệ thui. Hơi đâu mà lo.:picknose:

kayachi
12-10-2008, 12:13 PM
Hứ anh cũng biết nhục cơ đấy
Kô xấu hổ à

híc híc !!! Ko !!! ko bao h anh làm thế đâu !!! anh làm gì cũng nghĩ đến tương lai em ạ !!! anh đã làm anh sẽ có trách nhiệm cơ !!!
Thế tương lai là gì ,trách nhiệm mà anh nói là gì
Con ai đẻ người đó nuôi à:picknose:

Đúng rồi cẩn thận kẻo ra đg con nít đứa nào cũng gọi là bố
Anh cẩn thận kẻo đến ngày sắp chết cả đống đứa đến nhận là con rồi đòi chia tài sản đấy:heheh:

He0pr0_B7
12-10-2008, 12:17 PM
Nếu thế thì em cũng có phần, anh kẻ xấu nhờ !!!!!

hoangtuonglinhA4
12-10-2008, 12:31 PM

Oài.. Bị gay hay sao mà đòi chia phần với vợ con kẻ xấu thế em?:aie:

kẻ xấu
12-10-2008, 02:49 PM

Thế em là con anh hay vợ anh mà đòi chia tài sản hả em ???
-----------------------------------------
kayachi ơi !!! kiếp trước anh có nợ em cái gì ko em ? sao kiếp này " đá xoáy "anh thế ???:XD::XD::XD:

hoangtuonglinhA4
15-10-2008, 11:14 AM
kayachi ơi !!! kiếp trước anh có nợ em cái gì ko em ? sao kiếp này " đá xoáy "anh thế ???:XD::XD::XD:

Chú có vẻ lắm cừu nhân trên giang hồ nhỉ. Hết người kia chém đến người này đá xoáy..:proud:

biettimdau
15-10-2008, 11:19 AM
chắc tại có cái nick là kẻ xấu nên đều bị mọi người chỉa mũi nhọn, híc

kayachi
22-10-2008, 12:55 PM

Bây giờ em nói anh nợ em nhiều thứ thì anh cũng có trả được đâu.........
Mà những điều em nói kô phải là đá xóay mà là....sự thật phũ phàng
Em cũng đâu muốn nói....hòan cảnh đưa đẩy...:falldown:

kẻ xấu
22-10-2008, 08:27 PM
Bây giờ em nói anh nợ em nhiều thứ thì anh cũng có trả được đâu.........
Mà những điều em nói kô phải là đá xóay mà là....sự thật phũ phàng
Em cũng đâu muốn nói....hòan cảnh đưa đẩy...:falldown:

chắc tại có cái nick là kẻ xấu nên đều bị mọi người chỉa mũi nhọn, híc

Chú có vẻ lắm cừu nhân trên giang hồ nhỉ. Hết người kia chém đến người này đá xoáy..:proud:

híc híc !!! vâg ... Tôi là kẻ xấu :fallout::fallout::fallout:

Chi gà_b8
23-10-2008, 09:36 PM
híc híc !!! vâg ... Tôi là kẻ xấu :fallout::fallout::fallout:

mang tiếng là kẻ xấu thê thôi
có khi còn tốt hơn vài người mang tiếng là tốt đấy :cool:
mà sao k thấy ai nói đến vấn đề chính nhỉ

Bách_Hợp
02-11-2008, 03:18 AM
Tình hình là cái vấn đề này mình không tham gia nên có lẽ nhường cho các bậc tiền bối vậy!:chuckle:

vip_member_aof
08-11-2008, 09:22 AM
Tình hình là cái vấn đề này mình không tham gia nên có lẽ nhường cho các bậc tiền bối vậy!:chuckle:

vậy thì quit nhanh đi:whaat::whaat::whaat::whaat::whaat::whaat:

mom102
08-11-2008, 11:22 AM
Thui xin chú. Khi nào có sản phẩm thì mới nói chuyện trách nhiệm chứ chưa có thì kệ thui. Hơi đâu mà lo.:picknose:

tư tưởng kiểu rì đây trời!!!!!!!!!!!!!!!:shock:

duongyhoa
09-11-2008, 04:06 PM
4um có ai đã lấy vợ chưa ????
Mà cho e, hỏi cái lấy vợ sướng hay ko lấy vợ sướng ạ ????

hoangtuonglinhA4
09-11-2008, 05:13 PM
tư tưởng kiểu rì đây trời!!!!!!!!!!!!!!!:shock:

tư tưởng đúng đắn mà. Có gì lạ đâu. Yêu thi yêu con chia tay thì thôi. Nhỡ mà có XXX rồi thì cũng phải chấp nhận thui. Con trai không phải lo..:^o^:Chia tay là hết trách nhiệm...:amitabha:

lấy vợ có cái sướng của lấy vợ. Độc thân có cái sướng của độc thân. Có vợ thi như vào tù.Mọi thứ đều bị quản lý,đi đâu cũng báo cáo,tiền lương bị quản lí:can'tbe: nhưng đc cái vợ nó chăm sóc cho thì khỏi phải bàn. qua tuyệt vời:love:..Còn độc thân thì thoải mái về mọi thứ nhưng không đc hưởng cái sự ân cần,ngọt ngào của vợ:amitabha:

mom102
09-11-2008, 07:09 PM
tư tưởng đúng đắn mà. Có gì lạ đâu. Yêu thi yêu con chia tay thì thôi. Nhỡ mà có XXX rồi thì cũng phải chấp nhận thui. Con trai không phải lo..Chia tay là hết trách nhiệm...

con "chai" đấy
hay chưa!!!!!!!!

:ign::amitabha:

hoangtuonglinhA4
10-11-2008, 08:19 AM
con "chai" đấy
hay chưa!!!!!!!!

:ign::amitabha:

Ơ lạ nhỉ. Thế giờ Móm thử nói xem phải làm sao thì mới đúng nào??..Có chăng là do con gái dại dột thui chứ trách con trai sao đc. Con gái mà không cho thì đố mà làm gì đc đấy. Nó kiện 1 cái là vào nhà đá ngồi bóc lich ngay ấy chứ...:amitabha:

mom102
10-11-2008, 10:44 AM
ớ chứ kô phải đó là đục nước béo cò

thấy con cái nhà người ta dại dột rùi thừa nước đục thả câu à

hoangtuonglinhA4
10-11-2008, 03:44 PM
ớ chứ kô phải đó là đục nước béo cò

thấy con cái nhà người ta dại dột rùi thừa nước đục thả câu à

nói thế là không đc đâu nhé. ai mượn biết hậu quả mà vẫn cho. Sao không biết đường khôn như người khác. Cho mà không nhận thì lại bảo không yêu mình..Đến lúc chia tay hay có chuyện lại đổ hết tội lên đầu con trai:amitabha:. Cái lúc sướng thì ai sướng cho nào..:chuckle:

mom102
10-11-2008, 08:49 PM
rõ là vừa ăn cướp vừa la làng

:warn::warn::warn:

vip_member_aof
10-11-2008, 09:13 PM

tiền bối nói là fải nghe cấm cãi.:amitabha: :amitabha: :amitabha: siêu thoát siêu thoát

hoangtuonglinhA4
10-11-2008, 09:39 PM

thui không nói vói Móm nữa. Toàn bật lại. Nói đúng thì không chịu nghe.:amitabha:

mom102
10-11-2008, 09:43 PM
em nhưng mừ anh nói thế nghe thiệt thòi cho con gái quá
em phải lên tiếng chứ

nói thiệt ra thì con trai bọn anh cũng nhiều người đểu lắm cơ
toàn ăn ốc đổ vỏ

vip_member_aof
10-11-2008, 09:46 PM
bọn anh chỉ vắt chanh bỏ vỏ thôi làm j` mà ví bọn anh ghê thế.ttội nghiệp bọn anh
:chuckle: :chuckle: :chuckle: :chuckle: :chuckle:

hoangtuonglinhA4
10-11-2008, 09:49 PM
em nhưng mừ anh nói thế nghe thiệt thòi cho con gái quá
em phải lên tiếng chứ

nói thiệt ra thì con trai bọn anh cũng nhiều người đểu lắm cơ
toàn ăn ốc đổ vỏ

uh. thì cũng có người thế này người thế kia chứ. Lỗi cũng do cả 2 nhưng cái chính là do con gái tự nguyện..:sweat:

mom102
10-11-2008, 09:52 PM
"lỗi do cả hai xong" lại thêm phần "cái chính do con gái tự nguyện"

con trai chả có kẻ kô ăn được đạp đổ đây là jì

uh. thì cũng có người thế này người thế kia chứ. Lỗi cũng do cả 2 nhưng cái chính là do con trai toàn tính chuyện lợi dụng con gái thôi

vip_member_aof
10-11-2008, 09:53 PM
ồ ồ rõ là thế bọn hắn mà ko cho con trai hết đường làm ăn.
:dazzle: :dazzle: :dazzle: :dazzle: :dazzle: :dazzle:

hoangtuonglinhA4
11-11-2008, 12:10 PM
ồ ồ rõ là thế bọn hắn mà ko cho con trai hết đường làm ăn.
:dazzle: :dazzle: :dazzle: :dazzle: :dazzle: :dazzle:

Chú vip nói đúng đó. Con gái mà không cho thì có mà làm gì đc. Chú nào làm liều giở trò "hấp diêm", sướng xong nó kiện cho vào bóc lich lấy 5,7 năm thì hết đời trai...:freely:

mom102
11-11-2008, 12:34 PM
hấp diêm là chi ạ?????????????????????
:hmm::hmm::hmm:
ặc........... ặc......
em biết rồi khỏi nói:ock::ock::ock:

vip_member_aof
11-11-2008, 01:16 PM
Chú vip nói đúng đó. Con gái mà không cho thì có mà làm gì đc. Chú nào làm liều giở trò "hấp diêm", sướng xong nó kiện cho vào bóc lich lấy 5,7 năm thì hết đời trai...:freely:

5,7 năm còn nhẹ dính vào bọn chưa đến tuổi vị thành niên có mà hết đời jai luôn
:falldown: :fallout: :falldown: :fallout: :falldown: :fallout: :falldown: :fallout:

Chi gà_b8
11-11-2008, 11:04 PM

------------------------------------
anh này ăn nói phũ phàng ghê.
nếu mà tự nguyện thì nó k dám kiện đâu,chứ anh mà dở trò thì nó kiện anh liền ấy chứ.
lúc đó đời zai phải ăn cơm tù.

hoangtuonglinhA4
12-11-2008, 12:43 PM
------------------------------------
anh này ăn nói phũ phàng ghê.
nếu mà tự nguyện thì nó k dám kiện đâu,chứ anh mà dở trò thì nó kiện anh liền ấy chứ.
lúc đó đời zai phải ăn cơm tù.

vậy là em chưa đọc báo rồi. Có đứa xong chia tay nó trả thù kiện lại thằng kia thế là đi tù vì con bé đó tuổi "vị thành niên" :freeze:

kẻ xấu
13-11-2008, 06:47 AM
Hi hi !!! lấy vợ sướng lắm... ko thì chả ai lấy làm gì ... đúng ko ???
;)) thẹn quá cơ:redface::redface::redface:

nói thế là không đc đâu nhé. ai mượn biết hậu quả mà vẫn cho. Sao không biết đường khôn như người khác. Cho mà không nhận thì lại bảo không yêu mình..Đến lúc chia tay hay có chuyện lại đổ hết tội lên đầu con trai:amitabha:. Cái lúc sướng thì ai sướng cho nào..:chuckle:

cho á ... chứ ko phải là con trai đòi hả bác ???
đúng ... bác nói phải ... sướng thì ko cho nta sướng hộ với ... khổ thì lại than vãn ...
:congratz::congratz::congratz:

vip_member_aof
13-11-2008, 01:13 PM
Hi hi !!! lấy vợ sướng lắm... ko thì chả ai lấy làm gì ... đúng ko ???
;)) thẹn quá cơ:redface::redface::redface:

cho á ... chứ ko phải là con trai đòi hả bác ???
đúng ... bác nói phải ... sướng thì ko cho nta sướng hộ với ... khổ thì lại than vãn ...
:congratz::congratz::congratz:

ờ thì con trai đòi.nhưng ai mượn con gái cho.đòi mà ko cho thì cũng nghỉ khỏe
mà làm trò"hấp diêm"thì xác định anh muốn đi tù sớm:heheh: :heheh:

hoangtuonglinhA4
13-11-2008, 01:34 PM
ờ thì con trai đòi.nhưng ai mượn con gái cho.đòi mà ko cho thì cũng nghỉ khỏe
mà làm trò"hấp diêm"thì xác định anh muốn đi tù sớm:heheh: :heheh:

he..he.. Cao thủ là phải làm nó tự nguyện chứ ai lại đòi bao giờ. Đòi nó đến sau nó có cái để bắt đền bảo tại ngày trước đòi..:heheh:

vip_member_aof
13-11-2008, 01:53 PM
he..he.. Cao thủ là phải làm nó tự nguyện chứ ai lại đòi bao giờ. Đòi nó đến sau nó có cái để bắt đền bảo tại ngày trước đòi..:heheh:

đòi chứ.ko đòi có con nào nó "ngu" nó chờ mình đòi nó mới cho thì sao
mà con gái chủ động chuyện này thì fải đánh ngay dấu?????
lỡ nhầm second hand thj` đi đời jai
:fallout::fallout::fallout:

mom102
13-11-2008, 04:28 PM
nói những cái chi đây trời??????????????????

:fear::fear::noo:

vip_member_aof
13-11-2008, 07:41 PM
đọc mà không hiểu àh em.hê hê.làm trai cho đáng nên trai chứ

hoangtuonglinhA4
14-11-2008, 10:14 AM
đòi chứ.ko đòi có con nào nó "ngu" nó chờ mình đòi nó mới cho thì sao
mà con gái chủ động chuyện này thì fải đánh ngay dấu?????
lỡ nhầm second hand thj` đi đời jai

thì cũng phải có cách chứ. Cũng gọi là đòi nhưng khéo léo để nó tự nguyện. Chỉ bóng gió cho nó hiểu thôi...:chuckle:

vip_member_aof
14-11-2008, 06:56 PM
thì cũng phải có cách chứ. Cũng gọi là đòi nhưng khéo léo để nó tự nguyện. Chỉ bóng gió cho nó hiểu thôi...:chuckle:

thì thế chẳng nhẽ lại "em ơi chúng ta............:"nghe xong sợ nó bỏ trốn luôn ấy chứ
miếng ăn đến miệng mà để rớt thì nản lắm:sparkling::sparkling:

kẻ xấu
14-11-2008, 07:15 PM

đây rồi !!! bác nhận em làm đệ tử !!! truyền đạt lại kinh nghiệm làm cho gái tự nguyện hộ em cái !!!
Bác Linh pro quá trời luôn ;))
:chuckle::chuckle::chuckle::chuckle:
( ko biết có nói phét ko nữa ):whaat::whaat:

hoangtuonglinhA4
14-11-2008, 08:20 PM
đây rồi !!! bác nhận em làm đệ tử !!! truyền đạt lại kinh nghiệm làm cho gái tự nguyện hộ em cái !!!
Bác Linh pro quá trời luôn ;))
:chuckle::chuckle::chuckle::chuckle:
( ko biết có nói phét ko nữa ):whaat::whaat:

anh chỉ cho 1 cách nhé. Thành công hay không là do chú..:dazzle: Giả vờ tạo cho nó cái cảm giác chú không còn yêu nó nữa. Làm như muốn chia tay.. Nó sẽ tự nguyện khi chú bóng gió vài câu vì nó nghĩ làm thế sẽ ràng buộc đc chú:dazzle:. Chống chỉ định khi nó chưa thật lòng yêu chú và những girl đã qua vài cuộc tình. Lúc đó thì chú phải cẩn thận với sự tự nguyện của nó vì rất nhiều khả năng nó cho chú vào tròng:fallout::fallout:. Nhưng báo trước con gái nó cũng ghê lắm đó. Không cẩn thận thì đây là con dao 2 lưỡi đó..:whistle:

kẻ xấu
14-11-2008, 10:17 PM
anh chỉ cho 1 cách nhé. Thành công hay không là do chú..:dazzle: Giả vờ tạo cho nó cái cảm giác chú không còn yêu nó nữa. Làm như muốn chia tay.. Nó sẽ tự nguyện khi chú bóng gió vài câu vì nó nghĩ làm thế sẽ ràng buộc đc chú:dazzle:. Chống chỉ định khi nó chưa thật lòng yêu chú và những girl đã qua vài cuộc tình. Lúc đó thì chú phải cẩn thận với sự tự nguyện của nó vì rất nhiều khả năng nó cho chú vào tròng:fallout::fallout:. Nhưng báo trước con gái nó cũng ghê lắm đó. Không cẩn thận thì đây là con dao 2 lưỡi đó..:whistle:

híc híc hoangtuonglinhA4 <<<<< chống chỉ định cho các bạn nữ !!!!
em thấy xấu hổ vì nhận mình là kẻ xấu quá bác ạ !!!
:corner::corner::corner::corner:

vip_member_aof
14-11-2008, 10:24 PM
lão này dầy dạn kinh nghiệm hơn cả mình:sparkling::sparkling:

kẻ xấu
14-11-2008, 10:26 PM
lão này dầy dạn kinh nghiệm hơn cả mình:sparkling::sparkling:

híc lại được bác này nữa
khi nào kẻ xấu mới được truyền đạt lại cho bọn con nít đây
hì hì !!! các bác cho em theo với :
:phew::phew::phew:

vip_member_aof
14-11-2008, 10:28 PM
híc lại được bác này nữa
khi nào kẻ xấu mới được truyền đạt lại cho bọn con nít đây
hì hì !!! các bác cho em theo với :
:phew::phew::phew:

ko đc chú em cứ học xong c3 đi rồi tính tiếp.cái đó còn học cả đời lo j` hê hê:knife::knife:

hoangtuonglinhA4
15-11-2008, 03:41 PM
ko đc chú em cứ học xong c3 đi rồi tính tiếp.cái đó còn học cả đời lo j` hê hê:knife::knife:

Đúng đó. Cứ học xong cấp 3 đi đã rồi lên ĐH tha hồ bay nhảy:loa:. Dính vào cấp 3 là khó thoát lắm. Có thoát đc thì bụng nó to lên thì cũng phải cưới thui. Con gái tuổi cẩp 3 liều lắm,đứa nào hiền thì nó toàn để ăn vạ thui còn đứa bựa thì 1 là phá rồi tìm cách trả thù,2 là để cái bụng lừa thằng khác..:refused:

kẻ xấu
16-11-2008, 06:04 AM

Đúng đó. Cứ học xong cấp 3 đi đã rồi lên ĐH tha hồ bay nhảy:loa:. Dính vào cấp 3 là khó thoát lắm. Có thoát đc thì bụng nó to lên thì cũng phải cưới thui. Con gái tuổi cẩp 3 liều lắm,đứa nào hiền thì nó toàn để ăn vạ thui còn đứa bựa thì 1 là phá rồi tìm cách trả thù,2 là để cái bụng lừa thằng khác..:refused:

không đến mức độ như 2 bác nói chứ !!!! nhưng mà con gái h nó bựa thế đây ha ha !!!
P/s : Bác Vip_member_aof kia và PV mới buồn cười chứ !!! vào Hắc Đạo đê cho đáng mặt anh tài với bác linh và dạy dỗ đàn em là em nữa chứ hihi
:freely::freely::freely:

quynhchi b12
26-11-2008, 03:09 PM

ẶC ẶC con trai kiểu gì thế này????? con trai ai mà cũng thế này thì chắc em ko lấy chồng nữa lun

kẻ xấu
26-11-2008, 10:21 PM
ẶC ẶC con trai kiểu gì thế này????? con trai ai mà cũng thế này thì chắc em ko lấy chồng nữa lun

hihi !!! ko lấy chồng thì ko hưởng hết niềm vui và Hạnh phúc ... thậm chí sự sung sướng của cuộc đời đâu !!!
:dazzle::dazzle::dazzle::dazzle:

hoangdungc10
01-12-2008, 10:13 PM
mấy con bựa thì toàn là cao thủ xóm liều :)) , nhưng mà lúc yêu thì biết con nào bựa con nào không bựa đâu :(

kẻ xấu
01-12-2008, 10:22 PM
mấy con bựa thì toàn là cao thủ xóm liều :)) , nhưng mà lúc yêu thì biết con nào bựa con nào không bựa đâu :(

kể cũng đúng !!!! tình yêu là mù quáng mà ... !!! nói tóm lại cứ phải cảnh giác !!! nhưng ... anh em mình dễ bị xơi tái nhắm Phải cẩn thận !!!!!!1
:giveme::giveme::giveme::giveme:

quynhchi b12
01-12-2008, 10:30 PM
kể cũng đúng !!!! tình yêu là mù quáng mà ... !!! nói tóm lại cứ phải cảnh giác !!! nhưng ... anh em mình dễ bị xơi tái nhắm Phải cẩn thận !!!!!!1

????????????????
ko thẻ hiểu nổi?????????????/

kẻ xấu
02-12-2008, 09:03 PM
????????????????
ko thẻ hiểu nổi?????????????/

Quỳnh chi ko hiểu cái gì ... Nói ra coi ... nếu có thể kẻ xấu chỉ cho !!!
:^_^::^_^::^_^:

quynhchi b12
04-12-2008, 09:45 AM
nói tóm lại cứ phải cảnh giác !!! nhưng ... anh em mình dễ bị xơi tái nhắm Phải cẩn thận !!!!!!1

bụng ta suy ra bụng người
chẳng bít ai mới là người phải cảnh giác đây?????????

kẻ xấu
04-12-2008, 06:19 PM
bụng ta suy ra bụng người
chẳng bít ai mới là người phải cảnh giác đây?????????

Tất nhiên là những người tốt phải cảnh giác kẻ xấu mà !!!!!!!!!!!!!
Nhưng mà đừng nhìn mặt mà bắt hình rong ... con người ko chỉ có vẻ bề ngòai đâu ??? phải nhìn kĩ nhìn kĩ bên trong cơ ;))
:chuckle::chuckle::chuckle::chuckle::chuckle:

quynhchi b12
04-12-2008, 08:39 PM
Tất nhiên là những người tốt phải cảnh giác kẻ xấu mà !!!!!!!!!!!!!
Nhưng mà đừng nhìn mặt mà bắt hình rong ... con người ko chỉ có vẻ bề ngòai đâu ??? phải nhìn kĩ nhìn kĩ bên trong cơ ;))
:chuckle::chuckle::chuckle::chuckle::chuckle:

bít rồi
nhưng chẳng có lúc nào để mà tìm hiểu cả

kẻ xấu
04-12-2008, 10:15 PM
bít rồi
nhưng chẳng có lúc nào để mà tìm hiểu cả

cái đó phải do mỗi con người bố trí chứ !!! cái này ko có trang sách vở đâu !!! phải chiêm nghiệm thực tế !!!!!
:empty::empty::empty:

quynhchi b12
04-12-2008, 10:22 PM
cái đó phải do mỗi con người bố trí chứ !!! cái này ko có trang sách vở đâu !!! phải chiêm nghiệm thực tế !!!!!
:empty::empty::empty:

QC biết rồi trời a
cứ như là anh trai dạy em gái ấy
kx kém tuổi người ta đấy nhé

kẻ xấu
04-12-2008, 11:20 PM
QC biết rồi trời a
cứ như là anh trai dạy em gái ấy
kx kém tuổi người ta đấy nhé

Thì đây là top trao đổi riêng với bạn trẻ chưa lập gia đình mà ....!!!!!!!!
Chi phải cần thận đấy nhé !!!!!!!!!
:empty::empty::empty::empty::empty:

quynhchi b12
04-12-2008, 11:31 PM
Thì đây là top trao đổi riêng với bạn trẻ chưa lập gia đình mà ....!!!!!!!!
Chi phải cần thận đấy nhé !!!!!!!!!
:empty::empty::empty::empty::empty:

cẩn thận gì vậy?
QC ko hỉu???????????
:hmm::hmm:

kẻ xấu
05-12-2008, 09:10 PM
cẩn thận gì vậy?
QC ko hỉu???????????
:hmm::hmm:

Cẩn thận với việc bị thằng nào đó lừa chứ sao ???
Khi đó thì khổ cả đời con gái !!!!1

quynhchi b12
05-12-2008, 09:25 PM
Cẩn thận với việc bị thằng nào đó lừa chứ sao ???
Khi đó thì khổ cả đời con gái !!!!1

ừ. giờ thì QC hỉu rồi
thanks kx nhiều !!!!!!!!

kẻ xấu
05-12-2008, 09:34 PM
ừ. giờ thì QC hỉu rồi
thanks kx nhiều !!!!!!!!

ko có gì !!! trách nhiệm bậc đàn anh mà !!!!
:hi::hi::hi::hi::hi:

quynhchi b12
05-12-2008, 09:51 PM
ko có gì !!! trách nhiệm bậc đàn anh mà !!!!
:hi::hi::hi::hi::hi:

hix hix
kẻ xấu kém tuổi QC mà
đàn em chứ
:yawn::yawn:

kẻ xấu
05-12-2008, 10:10 PM
hix hix
kẻ xấu kém tuổi QC mà
đàn em chứ

Ủa hình như thế ... Nhưng chắc gì QC đã hơn vũ về kinh nghiệm đời sống !!!!!!!!
:noo::noo::noo::noo::noo:

quynhchi b12
05-12-2008, 10:28 PM
Ủa hình như thế ... Nhưng chắc gì QC đã hơn vũ về kinh nghiệm đời sống !!!!!!!!
:noo::noo::noo::noo::noo:

thôi được rồi cứ cho là vậy đi
nhường kx đấy
vì kx là con trai mà

yldamax
05-12-2008, 11:31 PM
hix hix
kẻ xấu kém tuổi QC mà
đàn em chứ

CHưa chắc kém đâu.Nghe đâu Vũ sinh năm 90 :duno:

quynhchi b12
05-12-2008, 11:37 PM

hơi nhầm đấy
chính xác là 16-5-1991
ai thông tin cho ông tin gà vịt thế Hải béo?

kẻ xấu
06-12-2008, 06:49 PM

Chú mà sinh năm 90 thì làm gì có chuyện chú gọi bác bằng anh :))
:heheh::heheh::heheh:

quynhchi b12
06-12-2008, 07:26 PM
Chú mà sinh năm 90 thì làm gì có chuyện chú gọi bác bằng anh :))
:heheh::heheh::heheh:

nếu kx sinh năm 90 thì đã học ở B12 rùi kẻ xấu nhỉ?
:^_^: