PDA

View Full Version : [Góp ý] Lì xì ngày tết !

voimonster
15-02-2011, 08:05 PM
Em nghĩ mỗi khi đến tết. Các mod and admin nên lì xì cho các thành viên !
Bằng dzbank chẳng hạn hoặc là một lời chúc nào đó.
Đến tết nên trang trí lại diễn đàn cho nó có không khí ! c:big_smile:

Pisces
15-02-2011, 08:37 PM
Hết tết rồi em!

Tuy nhiên vẫn sẽ lì xì cho mỗi thành viên [Thuộc nhóm thành viên chính thức] 500 dz$.

kẻ xấu
15-02-2011, 08:45 PM
Thế quan chức, lãnh đạo, ĐHV, BQT ko có thêm lương thưởng gì cuối năm hả bác :-?

Pisces
15-02-2011, 08:53 PM
Ko, các chú trong năm ăn ngân quỹ thế là đủ rồi ;)).

Cơ bản tình hình đội ngũ quản lý vừa có đột biến lớn, chưa ổn định. Đợi sắp xếp lại ngay ngắn đi rồi lì xì, cúng biếu gì tính sau.

voimonster
15-02-2011, 08:58 PM
em thấy lì xì mỗi người 500 dzbank là hơi ít. với lại cần phải thưởng thêm cho những thành viên tích cực nữa chứ.
Anh kẻ xấu là BQT tích cực nhất mà em được biết.
Vì thế nên tặng thêm tiền thưởng cho anh í.
em cũng xin tự nhận têm tiền thưởng !
..........................
Mục đích của em là nói chung cho hoạt động các năm để biết đó liệu mà làm.
Vì thế nó có thể áp dụng cho mai sau đến đời con cháu ! c:big_smile:

Pisces
15-02-2011, 09:08 PM
Lolz, Tớ vừa nhận đc thông báo từ hệ thống là "ko đủ ngân quỹ để thực hiện việc chuyển tiền, giao dịch thất bại" này =)).

9850 thành viên chính thức >> tiền lì xì là 4,925,000 dz$, trong khi tiền quỹ chỉ có 2,327,252 #:-s.

Mà chê ít hử? Tiền mừng tuổi để lấy may chứ có phải để làm đầy ví các đồng chí đâu c:doubt:
Tớ chỉ có voi chứ ko có tiên c:shame:

voimonster
15-02-2011, 09:20 PM
Lolz, Tớ vừa nhận đc thông báo từ hệ thống là "ko đủ ngân quỹ để thực hiện việc chuyển tiền, giao dịch thất bại" này =)).

9850 thành viên chính thức >> tiền lì xì là 4,925,000 dz$, trong khi tiền quỹ chỉ có 2,327,252 #:-s.

Mà chê ít hử? Tiền mừng tuổi để lấy may chứ có phải để làm đầy ví các đồng chí đâu c:doubt:
Tớ chỉ có voi chứ ko có tiên c:shame:

Hi` ! Vì tiền quỹ chỉ có 2,327,252. Vậy ta lì xì kiểu ấn đố vậy
Ta thấy số tiền quỹ chỉ gần bằng 1/2 số tiền cần lì xì.
Mà lại lì xì cần tới 500 liền.
vậy ta sẽ lì xì như sau:
Lì xì cho voi 2.000.000 rồi Voi sẽ lì xì cho 9849 thành viên còn lại.
Hí hí c:big_smile:

Pisces
15-02-2011, 09:23 PM
Nhìn nick bạn voi ko có giá trị bảo hành cho lắm thế nên... c:smile:

Edit: Nói vui thế thôi, đang tính công thức mừng tuổi mới cho phù hợp, bởi lẽ tuy có gần 10k thành viên chính thức thật nhưng rất nhiều trong số đó ko có hoạt động gì trên diễn đàn sau khi đăng ký. Vậy nên đề ra một số phương án sau:

- ĐK nhận lì xì: Có hoạt động trên diễn đàn trong vòng 1 năm qua (tính bằng thời gian đăng nhập gần nhất trong vòng 12 tháng). Với số tiền lì xì tương đương - chọn 1 trong các công thức sau:
+ Số level x 10
+ Số SP x 2
+ Số bài viết trong năm vừa qua.
+ Cấp Rank SP x 100.
Tớ sẽ lập poll để bầu chọn Công thức chung để áp dụng ;)).

Hoặc, đơn giản nhất, tớ lập topic lì xì tết, thành viên nào muốn có lì xì thì sẽ post bài vào đấy, và số tiền lì xì nhận được sẽ tuỳ thành viên lựa chọn dựa vào 1 trong các công thức đưa ra ở trên /:).

voimonster
15-02-2011, 10:06 PM
Nhìn nick bạn voi ko có giá trị bảo hành cho lắm thế nên... c:smile:

Edit: Nói vui thế thôi, đang tính công thức mừng tuổi mới cho phù hợp, bởi lẽ tuy có gần 10k thành viên chính thức thật nhưng rất nhiều trong số đó ko có hoạt động gì trên diễn đàn sau khi đăng ký. Vậy nên đề ra một số phương án sau:

- ĐK nhận lì xì: Có hoạt động trên diễn đàn trong vòng 1 năm qua (tính bằng thời gian đăng nhập gần nhất trong vòng 12 tháng). Với số tiền lì xì tương đương - chọn 1 trong các công thức sau:
+ Số level x 10
+ Số SP x 2
+ Số bài viết trong năm vừa qua.
+ Cấp Rank SP x 100.
Tớ sẽ lập poll để bầu chọn Công thức chung để áp dụng ;)).

Hoặc, đơn giản nhất, tớ lập topic lì xì tết, thành viên nào muốn có lì xì thì sẽ post bài vào đấy, và số tiền lì xì nhận được sẽ tuỳ thành viên lựa chọn dựa vào 1 trong các công thức đưa ra ở trên /:).

Hay đấy ! Em thấy lì xì cả 1 trong 2 ý kiến đều phù hợp
Em nghĩ đầu tiên nên lì xì bước 1
sau đó lại chọn lì xì bước 2 nữa
( Bước 2 để hạn chế những tài khoản ko hoạt động ) c:big_smile:

Braveheart7472
16-02-2011, 12:44 PM
Em thấy cách này hợp lý đấy, nhưng mà các mod thì toàn dư dả dz chả dùng việc gì,sao ko tổ chức các game show nhỉ. Em thì đang vật vã kiếm dz để treo thưởng trong box góc học tập nè.c:after_boom:

voimonster
16-02-2011, 12:52 PM
Em thấy cách này hợp lý đấy, nhưng mà các mod thì toàn dư dả dz chả dùng việc gì,sao ko tổ chức các game show nhỉ. Em thì đang vật vã kiếm dz để treo thưởng trong box góc học tập nè.c:after_boom:

Em à ! Mấy cái game show trên web đếm trên đầu ngón tay.
Chỉ có chỗ suy luận thì còn thú vị.
Nhưng mà dạo này chả thấy ma nào vô cả. c:big_smile:
......
Mà lạ nhỉ ? Có tiền cũng chả mua được gì ? Vài thứ vớ vẫn.
Vì thế nên đề nghị admin cho tiền có thể mua quan chức hoặc là làm một cái gì đó có giá trị đi. c:oh:
.........
Ta có tiền rồi ta treo giải thưởng ? xong người nhận tiền thưởng dùng để ?? c:adore:

Braveheart7472
16-02-2011, 01:07 PM
Nhân đây em muốn hỏi tại sao sp của tài khoản voimonster lại nhiều vậy:493(13h-16-2-2011), mà Số lần cộng|trừ: 3 lần.
Và em nhớ ko nhầm thì vài ngày trước, voimonter còn đứng top dz nữa.

voimonster
16-02-2011, 08:00 PM
Nhân đây em muốn hỏi tại sao sp của tài khoản voimonster lại nhiều vậy:493(13h-16-2-2011), mà Số lần cộng|trừ: 3 lần.
Và em nhớ ko nhầm thì vài ngày trước, voimonter còn đứng top dz nữa.

Hi` ! Tiền trong top sài shop thì hết top chứ sao !
Sao chú phải xoắn anh.c:big_smile:

Pisces
16-02-2011, 09:08 PM
Sẽ lập topic lì xì cho thành viên nhé!

kẻ xấu
16-02-2011, 09:19 PM

Thôi anh ơi, hết tết rồi. Mừng mỏ cái gì !!!

voimonster
16-02-2011, 09:23 PM

Đươc đó anh.
Nhưng mà em băn khoăn là tiền lì xì sẽ trao như thế nào cho phù hợp ?:nosebleed: