PDA

View Full Version : [Thắc mắc] Vụ Voi cùng đồng bọn

Voi
25-02-2011, 08:23 PM
Em thấy một số thành viên lợi dụng việc edit bài để kiếm tiền chuộc lợi !
Vì thế em kiến nghị nên cấm edit bài để kiếm tiền ! c:big_smile:

Pisces
25-02-2011, 08:27 PM
Chú định diễn kịch gì đây? :/

Voi
25-02-2011, 08:32 PM
Chú định diễn kịch gì đây? :/

Không ạ ! Đây chỉ là ý kiến chân thành của Voi trước khi Voi đi xa thôI ! c:big_smile:
Em nhớ anh Pic lắm !
Tiếc là lâu nay anh không vô chỗ suy luận logic !
Làm em không có câu đố ! Mà em đố thì chả ai chịu trả lời ! Chán ! c:adore:

(Cho em xin lại ních Voimonster nhé ! )
Lý do :
Em mới vi phạm lần đầu cho em cơ hội sữa chữa ! c:big_smile:

Pisces
25-02-2011, 08:46 PM
Nói thẳng nhé! Trước chú cũng từng có người làm cái trò edit bài viết cũ để kiếm chác $ rồi, cũng từng bị ban nick và rồi đc tha. Cái này chẳng có gì mới, và ko phải là tớ ko biết sẽ có memb lợi dụng khi thiết lập hệ thống này. Nhưng nói đơn giản, cái này nó chỉ là tiền ảo, tớ muốn anh em thoải mái 1 tí nên không làm chặt.

Cái vụ tài sản của chú nó vượt trội như thế ko phải là bây giờ mới bị để ý, tớ thấy nó có vấn đề lâu rồi nhưng lờ đi, vì nghĩ nếu để các memb có hứng ganh đua nghĩ cách kiếm tiền cũng ko phải là xấu. Nhưng cái gì cũng có mức độ của nó. Chú quậy quá đến mức memb nó phải nghi ngờ, gửi thắc mắc cho tớ thì tớ ko làm ngơ đc.

Đừng nghĩ mấy cái này chỉ như trò đùa cợt ko có gì nghiêm trọng, sau khi bị ban nick [dù là tạm thời] ngay lập tức xuất hiện mấy topic/bài viết lung tung có vẻ hả hê khoái chí lắm :/. Việc chú làm trên mạng, tuy nó là ảo, nhưng đều thể hiện hoặc ảnh hưởng đến nhân cách con người chú, làm mấy trò gian dối này nhiều nó thành thói quen, sau ra đời rồi chú sẽ biết "tác dụng" của nó.

Cái nick kia, như đã nói, mới chỉ banned tạm thời. Chuyện nó có đc thả hay không thì tuỳ vào thái độ của người sở hữu. Thế thôi.

Voi
25-02-2011, 08:54 PM
Nói thẳng nhé! Trước chú cũng từng có người làm cái trò edit bài viết cũ để kiếm chác $ rồi, cũng từng bị ban nick và rồi đc tha. Cái này chẳng có gì mới, và ko phải là tớ ko biết sẽ có memb lợi dụng khi thiết lập hệ thống này. Nhưng nói đơn giản, cái này nó chỉ là tiền ảo, tớ muốn anh em thoải mái 1 tí nên không làm chặt.

Cái vụ tài sản của chú nó vượt trội như thế ko phải là bây giờ mới bị để ý, tớ thấy nó có vấn đề lâu rồi nhưng lờ đi, vì nghĩ nếu để các memb có hứng ganh đua nghĩ cách kiếm tiền cũng ko phải là xấu. Nhưng cái gì cũng có mức độ của nó. Chú quậy quá đến mức memb nó phải nghi ngờ, gửi thắc mắc cho tớ thì tớ ko làm ngơ đc.

Đừng nghĩ mấy cái này chỉ như trò đùa cợt ko có gì nghiêm trọng, sau khi bị ban nick [dù là tạm thời] ngay lập tức xuất hiện mấy topic/bài viết lung tung có vẻ hả hê khoái chí lắm :/. Việc chú làm trên mạng, tuy nó là ảo, nhưng đều thể hiện hoặc ảnh hưởng đến nhân cách con người chú, làm mấy trò gian dối này nhiều nó thành thói quen, sau ra đời rồi chú sẽ biết "tác dụng" của nó.

Cái nick kia, như đã nói, mới chỉ banned tạm thời. Chuyện nó có đc thả hay không thì tuỳ vào thái độ của người sở hữu. Thế thôi.

Dạ vâng ! Em hiểu rồi ! c:adore:

___D___T___A10
25-02-2011, 09:19 PM
Cho hỏi voi có tội gì lại banned nick voi!!
không biết có phải voi láu cá hay không mà cũng có 1 phần từ diễn đàn..
Voi tuy giỏi tin học nhưng thử hỏi nếu diễn đàn không có sơ hở từ ban quan lí thì voi làm sao mà bị banned được, làm sao voi có thể lấy nhiều tiền được, và cũng làm sao mà voi lên lever nhanh được.. Đâu phải lỗi của mình voi, mà nó cũng từ những con người quản lí.. Nếu họ có năng lực thì đã không để xảy ra chuyện này.. cho nên ban quan trị không nên banned nick voi.. mà nên sửa chữa những lỗ hổng của diễn đàn trước đi voi làm gì có tội đâuc:beauty:c:beauty:c:adore:c:adore:
Giả sử nếu cứ để lỗ hổng thế thì 1 người có thể lập vài trăm cái nick như vậy và cũng như voi thì biết banned đến bao giờ đâyc:waaaht:c:waaaht:c:confident:
Đây là lỗ hổng của những người quản lí chứ không nên kết tội voi như vậy là vô lí c:nosebleed:c:nosebleed:

thomit.com
25-02-2011, 09:27 PM
K nhất thiết phải lập cái topic kêu oan hộ đâu bạn ơi . Như anh pices đã nói bên topic kia . Voi chỉ là láu cá spam thôi . Edit lại bài chứ chả phải là giỏi tin học như bạn đã nói đâu . Mà spam với mức độ như thế kia thì cho cái án tử cũng k nặng quá đâu .
p/s : mình nghĩ nên close topic này lại :)

kẻ xấu
25-02-2011, 09:41 PM
Vậy để tớ nói cho cậu nghe. Chẳng biết giỏi tin học hay lỗ hổng quái khỉ gì. Nhưng nói theo cái cách của ___D___T___A10 thì một ban quản trị tốt thì ko bao h để cho member vi phạm nội quy hay nói cách khác là làm cái ko nên, ko đúng. => Bản nội quy vô tác dụng => không cần bản nội quy. Trên thực tế chẳng có công động, nhóm, quốc gia hay vùng lãnh thổ nào có thể làm được điều này.

Rõ ràng khi đưa ra bản Nội Quy thì BQT đã tính được sẽ có trường hợp này xảy ra nên đã viết vào bản Nội Quy với mục "Hành vi gian lận điểm thưởng" Các bạn có thể đọc lại bản Nội Quy để hiểu rõ hơn về điều này . Khi đã tham gia diễn đàn bạn phải có trách nhiệm đọc hết và ko được vi phạm nội quy. Khi vi phạm, bị phạt là điều đương nhiên ... còn trách móc, thắc mắc gì nữa ....???

Tớ tạm thời thu 2 SP của bạn gọi là phí "kêu oan". Nếu kêu oan đúng và thành công bạn sẽ được hoàn trả SP thậm chí được tặng một số SP.

Voi
25-02-2011, 09:52 PM
Voi tuy giỏi tin học nhưng thử hỏi nếu diễn đàn không có sơ hở từ ban quan lí thì voi làm sao mà bị banned được, làm sao voi có thể lấy nhiều tiền được, và cũng làm sao mà voi lên lever nhanh được.. Đâu phải lỗi của mình voi, mà nó cũng từ những con người quản lí.. Nếu họ có năng lực thì đã không để xảy ra chuyện này.. cho nên ban quan trị không nên banned nick voi.. mà nên sửa chữa những lỗ hổng của diễn đàn trước đi voi làm gì có tội đâuc:beauty:c:beauty:c:adore:c:adore:
Giả sử nếu cứ để lỗ hổng thế thì 1 người có thể lập vài trăm cái nick như vậy và cũng như voi thì biết banned đến bao giờ đâyc:waaaht:c:waaaht:c:confident:
Đây là lỗ hổng của những người quản lí chứ không nên kết tội voi như vậy là vô lí c:nosebleed:c:nosebleed:

Cảm ơn DT nhé ! Nhưng mà có tội thì phải đền tội ! Mình nghĩ như thế cũng đúng ! c:adore:
Thôi ! Mình đi ngủ đây để mai còn đi học ! :sleep::sleep:

Pisces
25-02-2011, 09:53 PM
Ô nói thế mà đưa lên đây thật àh?! Voi cũng có bạn tốt đấy chứ ;)).
#Nhưng nhắc nhỏ nhé, gửi bài trùng lặp - nội dung giống hệt nhau ở nhiều topic, nhiều box là hành vi vi phạm nội quy đấy :-*

Để tớ giải thích cách thức - phương pháp "gây án" của đồng chí voi cho bạn hiểu nhé:
- Voi nhận thấy sau khi viết bài mà edit lại thì giá trị bài viết sẽ thay đổiĐã nói rõ ở phần chú thích của topic giới thiệu về hệ thống Dzen (http://www.daoduytu.edu.vn/forum/showpost.php?p=155430&postcount=3). Vì thế sau một thời gian "rải rác" trên diễn đàn để đạt đến một số lượng bài viết tương đối và khoảng cách thời gian an toàn, voi tiến hành edit các bài viết cũ, chèn vào đó các đoạn link image mạo danh vô nghĩa để biến những bài viết chỉ dài 1,2 dòng với chưa đến 100 kí tự [0 EXP, 5-7 dz$] ban đầu trở thành một bài viết max EXP [>20 EXP, khoảng 100dz$].
---- VD như bài này, bài này, click trích dẫn để xem nội dung cụ thể.

- Do các bài viết này đã lâu, vì thế khả năng bị các Mod điều hành phát hiện là rất thấp vì số lượng bài viết trên diễn đàn là khá lớn, chả có ai rảnh hơi rỗi việc đến mức ngồi lục lại những topic hàng chục page để đọc lại những bài cũ cả [trừ khi người đó đang cần tìm kiếm cái gì đó]. Chính lý do này đã khiến cho việc gian lận của Voi diễn ra trôi chảy trong một thời gian dài.

Việc edit lại bài viết là một chức năng diễn đàn cho phép thành viên, nhằm giúp sửa chữa nội dung bài viết nếu như lỡ may có sai sót trong quá trình gửi bài như sai chính tả chẳng hạn. Việc edit cũng là để dành cho chủ topic tiện cập nhập thay đổi thông tin của topic cho phù hợp tình hình thực tế - như thêm bớt các thông tin quan trọng, bởi bài viết chủ đề là bài viết được thành viên tìm đọc nhiều nhất. Chức năng edit bài viết là quyền lợi chính đáng của mọi thành viên, và nó được cung cấp với mục đích tốt, nhưng Voi đã sử dụng sai mục đích, và sau đó khi bại lộ Voi lập tức đưa ra ý kiến "cấm edit bài viết" để nhằm "phòng tránh thành viên lợi dụng trục lợi" "như Voi đã làm"?! <~~ Vậy xét một cách tổng quát, cái này là lỗi của ai?!

Ý sau, việc edit bài viết để chèn các phần nội dung vô nghĩa hoặc không liên quan đến nội dung bài viết là hành vi vi phạm nội quy rõ ràng, và đã đề cập kỹ càng trong nội quy. Điều hành viên diễn đàn không nhiều nên có thể không bao quát hết tình hình diễn đàn mọi lúc, mọi nơi, ngay lập tức, ngay tức thì, nhưng sẽ xử lý ngay khi phát hiện. Những điều này đều có nói rõ trong nội quy. Vậy Voi dù đã biết [ít nhất là đã đồng ý với bản nội quy] nhưng vẫn cố tình vi phạm. Vậy nói tóm lại cái nữa, lỗi của ai?!
----------------------------------------

Như đã giải thích ở trên, cách thức này chỉ có thể áp dụng với một thời gian dài hoạt động và cần cù miệt mài viết viết, sửa sửa... Vậy nếu bạn nghĩ "1 người có thể lập vài trăm cái nick như vậy và cũng làm như voi" thì cứ tự nhiên làm thử ;)). Để xem bạn kiệt sức vì lo chăm sóc đàn clone + nghĩ cách post bài mà ko bị phạt spam/ban nick hay là tớ mệt vì vài cái click để treo thòng lọng một cái nick :-".

thanhkhoeo
25-02-2011, 09:54 PM
Thành không hiểu ấy oan ở đâu

Thanhf cũng biết làm như ấy nhưng thành không là thế thôi

Voi
25-02-2011, 09:58 PM
Ô nói thế mà đưa lên đây thật àh?! Voi cũng có bạn tốt đấy chứ ;)).
#Nhưng nhắc nhỏ nhé, gửi bài trùng lặp - nội dung giống hệt nhau ở nhiều topic, nhiều box là hành vi vi phạm nội quy đấy :-*

Để tớ giải thích cách thức - phương pháp "gây án" của đồng chí voi cho bạn hiểu nhé:
- Voi nhận thấy sau khi viết bài mà edit lại thì giá trị bài viết sẽ thay đổi*** Hidden Content ***. Vì thế sau một thời gian "rải rác" trên diễn đàn để đạt đến một số lượng bài viết tương đối và khoảng cách thời gian an toàn, voi tiến hành edit các bài viết cũ, chèn vào đó các đoạn link image mạo danh vô nghĩa để biến những bài viết chỉ dài 1,2 dòng với chưa đến 100 kí tự [0 EXP, 5-7 dz$] ban đầu trở thành một bài viết max EXP [>20 EXP, khoảng 100dz$].
VD như bài này, click trích dẫn để xem nội dung cụ thể.

- Do các bài viết này đã lâu, vì thế khả năng bị các Mod điều hành phát hiện là rất thấp vì số lượng bài viết trên diễn đàn là khá lớn, chả có ai rảnh hơi rỗi việc đến mức ngồi lục lại những topic hàng chục page để đọc lại những bài cũ cả [trừ khi người đó đang cần tìm kiếm cái gì đó]. Chính lý do này đã khiến cho việc gian lận của Voi diễn ra trôi chảy trong một thời gian dài.

Việc edit lại bài viết là một chức năng diễn đàn cho phép thành viên, nhằm giúp sửa chữa nội dung bài viết nếu như lỡ may có sai sót trong quá trình gửi bài như sai chính tả chẳng hạn. Việc edit cũng là để dành cho chủ topic tiện cập nhập thay đổi thông tin của topic cho phù hợp tình hình thực tế - như thêm bớt các thông tin quan trọng, bỏi bài viết chủ đề là bài viết được thành viên tìm đọc nhiều nhất. Chức năng edit bài viết là quyền lợi chính đáng của mọi thành viên, và nó được cung cấp với mục đích tốt, nhưng Voi đã sử dụng sai mục đích, và sau đó khi bại lộ Voi lập tức đưa ra ý kiến "cấm edit bài viết" để nhằm "phòng tránh thành viên lợi dụng trục lợi" "như Voi đã làm"?! <~~ Vậy xét một cách tổng quát, cái này là lỗi của ai?!

Ý sau, việc edit bài viết để chèn các phần nội dung vô nghĩa hoặc không liên quan đến nội dung bài viết là hành vi vi phạm nội quy rõ ràng, và đã đề cập kỹ càng trong nội quy. Điều hành viên diễn đàn không nhiều nên có thể không bao quát hết tình hình diễn đàn mọi lúc, mọi nơi, ngay lập tức, ngay tức thì, nhưng sẽ xử lý ngay khi phát hiện. Những điều này đều có nói rõ trong nội quy. Vậy Voi dù đã biết [ít nhất là đã đồng ý với bản nội quy] nhưng vẫn cố tình vi phạm. Vậy nói tóm lại cái nữa, lỗi của ai?!
----------------------------------------

Như đã giải thích ở trên, cách thức này chỉ có thể áp dụng với một thời gian dài hoạt động và cần cù miệt mài viết viết, sửa sửa... Vậy nếu bạn nghĩ "1 người có thể lập vài trăm cái nick như vậy và cũng làm như voi" thì cứ tự nhiên làm thử ;)). Để xem bạn kiệt sức vì lo chăm sóc đàn clone + nghĩ cách post bài mà ko bị phạt spam/ban nick hay là tớ mệt vì vài cái click để treo thòng lọng một cái nick :-".

Híc ! c:adore:
Em biết tội rồi ! Mong ban quản trị giảm nhẹ cho em được làm lại cuộc đời ! c:adore:

thanhkhoeo
25-02-2011, 10:01 PM

thafnh có cảm giác đây là nick của 1 người và tất cả các nick name voi khắc nữa

thấy thấy đây là việt làm phi nghĩa thế thôi

Pisces
25-02-2011, 10:04 PM
thafnh có cảm giác đây là nick của 1 người và tất cả các nick name voi khắc nữa

thấy thấy đây là việt làm phi nghĩa thế thôi

Ko, ít ra vẫn là 2 người khác nhau. Nếu là kịch solo thì tớ đã cho bay thẳng cánh rồi chứ ko ngồi đây chém gió đâu c:smile:

Reddevils
25-02-2011, 10:17 PM
Thể loại này trông thì rất là nguy hiểm nhưng thực ra rất "ngờ u" c:waaaht:, giỏi tin học cái quái j cái này chứ , =)) , hài k thể tả đc
1 câu cho bạn : Im lặng là vàng , nói thêm câu nào , "ngờ u" câu ấy c:look_down:

xoxodetoan
25-02-2011, 10:17 PM
Ko, ít ra vẫn là 2 người khác nhau. Nếu là kịch solo thì tớ đã cho bay thẳng cánh rồi chứ ko ngồi đây chém gió đâu c:smile:

Cái này chỉ cần kiểm tra IP là biết liền ! Nếu trùng Ip thì là một người mà khác Ip thì là nhiều người !
Em cũng thấy thương cho Voi !
Xin ban quản trị cho Voi được giảm án tử hình ! c:adore:

xoxodetoan
25-02-2011, 10:20 PM
Tuy rằng Voi có tội . nhưng cũng giống như luật pháp nước nhà ,luật cũng phải có tình có lí vì thế em mong ban quan trị nên xét xử công khai và lấy ý kiến của các mem ber về vấn đề này.
Em xin hết !c:adore:

Reddevils
25-02-2011, 10:24 PM
=)) , vụ này e thấy hài hước quá a Nam ạ , ôi , cảm động ghê gớm

hoacucdai2611
25-02-2011, 10:26 PM
Ý kiến của mem à ;)) Vậy em có ý kiến là ban nick vĩnh viễn nhá.

Reddevils
25-02-2011, 10:26 PM
CHú đang tự hại mình thôi , đừng nói thêm nữa , k anh cũng dành cho chú câu : trông rất nguy hiểm mà đặc mít "ngờ u" đấy . K phải tự biên tự diễn đâu

Reddevils
25-02-2011, 10:29 PM
Me too , ban vĩnh viễn , thái độ k chấp nhận đc ,
Thêm 1 thằng hại chú voi , đảm bảo cái topic này số ng yêu cầu cho chú về với suối vàng sẽ nhiều hơn số ng xin tha!

Pisces
25-02-2011, 10:31 PM
Thôi diễn thế đủ rồi voi! Đến giờ lên chuồng rồi :/.
Nói thế chắc đủ hiểu rồi chứ?!

Reddevils
25-02-2011, 10:43 PM
Haiz , lập nhìu topic làm j , thống nhất 3 ngờ u về ~> Voi cùng đồng bọn ,
Chúc các bạn cười vật vã khi tham gia diễn đàn #Devil

KellyTran
25-02-2011, 11:36 PM
khổ thân Voi hey!!!mà các anh cho trung thân thui,đừng cho tử hình có gì đến ngày lễ(2/9...) có thể giảm nhẹ án,và như hiểu biết thì sau vài đợt ân xá anh Voi sẽ được thả c:confuse: nhẩm cũng khoảng hơn chục năm~~>cố mà đợi nha anh Voi c:adore: c:big_smile:
-----------------------------------------
trò này của anh Voi hay hêy!!!mọi người bắt chước anh Voi nha ;)) ~~> mà VD tất cả mọi người bắt chước anh Voi thì BQT banner nick hết sao , "chả có nhẽ " thế thì chỉ còn mấy anh trong BQT ngồi chém gió vs nhau trên diễn đàn thui ak =)) đóng cửa diễn đàn lun haha( ý kiến hay ha) nhưng đùng có thử :))- em đùa đấy c:byebye:

vitaminb12
25-02-2011, 11:39 PM
@ Với những người có liên quan : Im lặng là vàng ;))

Reddevils
25-02-2011, 11:42 PM
khổ thân Voi hey!!!mà các anh cho trung thân thui,đừng cho tử hình có gì đến ngày lễ(2/9...) có thể giảm nhẹ án,và như hiểu biết thì sau vài đợt ân xá anh Voi sẽ được thả c:confuse: nhẩm cũng khoảng hơn chục năm~~>cố mà đợi nha anh Voi c:adore: c:big_smile:
-----------------------------------------
trò này của anh Voi hay hêy!!!mọi người bắt chước anh Voi nha ;)) ~~> mà VD tất cả mọi người bắt chước anh Voi thì BQT banner nick hết sao , "chả có nhẽ " thế thì chỉ còn mấy anh trong BQT ngồi chém gió vs nhau trên diễn đàn thui ak =)) đóng cửa diễn đàn lun haha( ý kiến hay ha) nhưng đùng có thử :))- em đùa đấy c:byebye:

Thế chú nghĩ sau vụ này còn xảy ra Voi version 2.0 ah , c:confuse:
ĐỪng để a cho chú vào hội voi cùng đồng bọn vì tụi nó rất ngờ uc:hungry:

KellyTran
25-02-2011, 11:48 PM
Thế chú nghĩ sau vụ này còn xảy ra Voi version 2.0 ah , c:confuse:
ĐỪng để a cho chú vào hội voi cùng đồng bọn vì tụi nó rất ngờ uc:hungry:

em đùa mà :)) anh cứ vui tính =)) mà em không thích kon voi lắm nên đừng ghép như thế c:big_smile: