PDA

View Full Version : Thí sinh là người khuyết tật được xét học bạ học đại học

thanhkhoeo
04-03-2011, 05:30 PM
3. Bổ sung điểm h vào khoản 1 Điều 19 như sau:

Căn cứ Nghị định số 178/2007/NĐ-CP ngày 03 tháng 12 năm 2007 của Chính phủ quy định chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn và cơ cấu tổ chức của bộ, cơ quan ngang bộ;

Căn cứ Nghị định số 32/2008/NĐ-CP ngày 19 tháng 3 năm 2008 của Chính phủ quy định chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn và cơ cấu tổ chức của Bộ Giáo dục và Đào tạo;

Căn cứ Nghị định số 75/2006/NĐ-CP ngày 02 tháng 8 năm 2006 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Giáo dục;

Theo đề nghị của Vụ trưởng Vụ Giáo dục Đại học,
Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo quyết định:

Điều 1. Sửa đổi, bổ sung một số điều của Quy chế tuyển sinh đại học, cao đẳng hệ chính quy ban hành kèm theo Thông tư số 03/2010/TT-BGDĐT ngày 11 tháng 02 năm 2010 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo, như sau:

1. Bổ sung điểm d và điểm đ vào khoản 3 Điều 7 như sau:

“d) Thí sinh là người khuyết tật không thể tự thực hiện việc phục vụ nhu cầu sinh hoạt cá nhân hàng ngày: Hiệu trưởng các trường căn cứ vào kết quả học tập trung học phổ thông của học sinh (học bạ), tình trạng sức khỏe và yêu cầu của ngành đào tạo để xem xét quyết định cho vào học.

đ) Thí sinh là người nước ngoài, có nguyện vọng học tại các trường đại học, cao đẳng Việt Nam: Hiệu trưởng các trường căn cứ kết quả học tập trung học phổ thông của học sinh (bảng điểm), kết quả kiểm tra kiến thức và tiếng Việt theo quy định của trường để xem xét quyết định cho vào học.”

vui quá

Cố lên thanhkhoeo

Mày sẽ được học đại học mà

Từ nay học hành đàng hoàg

KellyTran
04-03-2011, 08:47 PM
year,cái này em và anh Thành nên chúc mừng nè :))
đùa đấy,em đã ra nước ngoài học rồi thì về VN thi Đại học làm gì nữa,học bên nước ngoài luôn thui c:smile:
-----------------------------------------
đùa đấy,em đã ra nước ngoài học rồi thì về VN thi Đại học làm gì nữa,học bên nước ngoài luôn thui c:smile:

voimonster
04-03-2011, 09:42 PM
Cố lên Thành ! Cố gắng theo đuổi con đường sự nghiệp của mình !
........
Ê nhóc ! Ở bên Nga có biết nói tiếng Nga không vậy ?

kẻ xấu
05-03-2011, 12:13 AM
Vậy Thành Khoèo phải nhanh chóng chuyển xuống Lý hay Đào Duy Anh học thì hay hơn. Kiểu gì điểm chẳng cao hơn trên trường nào. Cơ hội được vào đại học cao hơn

Reddevils
05-03-2011, 12:15 AM

Chú là ng nước ngoài ah , có quốc tịch Nga k
Đọc kĩ đi rồi comment

duongyhoa
05-03-2011, 08:59 AM
Ai bảo khuyết tật ko đc học đh nào. Lúc nào cũng lôi lí do ra.

vitaminb12
05-03-2011, 10:26 AM
Tớ chưa bao giờ kì thị các bạn khuyết tật. Và tớ cũng rất khâm phục những người như anh Công Hùng.
Nhưng tớ không thích những bạn đi đâu cũng lôi chuyện mình là người khuyết tật ra nói!
Muốn người khác coi mình như người bình thường, hãy tự coi mình là người bình thường đi đã!
Còn đem chuyện bị khuyết tật ra để thể hiện mình khác người - xin lỗi nếu động chạm - bạn có sự thương hại của tớ rồi đấy!

queen_bee
05-03-2011, 11:30 AM
Tớ chưa bao giờ kì thị các bạn khuyết tật. Và tớ cũng rất khâm phục những người như anh Công Hùng.
Nhưng tớ không thích những bạn đi đâu cũng lôi chuyện mình là người khuyết tật ra nói!
Muốn người khác coi mình như người bình thường, hãy tự coi mình là người bình thường đi đã!
Còn đem chuyện bị khuyết tật ra để thể hiện mình khác người - xin lỗi nếu động chạm - bạn có sự thương hại của tớ rồi đấy!

đồng chí kia
ai cho vào ném đá linh tinh thế hả c:look_down:
.......
......
cos gì mà không được kia chứ
đãng nhẽ điều này phải có từ lâu rùi í c:doubt:
công dân có quyền được phát triển mà
chỉ cần thầy mình có điều kiện và khả năng để thực hiện nó thì uki tất c:smile:
khà khà

thanhkhoeo
05-03-2011, 12:47 PM

?????????????????

Anh min lại hiểu sai ý em rồi

Em đưa lên đây à bởi vì trường mình còn 2 người nữa

Và em cũng muốn cổ vũ cho chính bản thân mình thế thôi mà

khác người ???????????????

duongyhoa
05-03-2011, 03:12 PM
@@ bó tay thằng này . Mang lên đây để quảng bá hình ảnh ak. Nói trực tiếp ko hơn ak.

vitaminb12
05-03-2011, 04:57 PM
Tớ không muốn quote lại bất cứ lời của bạn nào cả.
Tớ nói chung chung thế này.
Chính sách tuyển sinh năm nay thì hợp lý, tớ thấy không có gì phải ý kiến với cái chính sách này cả.
Cái tớ đang nói là suy nghĩ của Thành.
Thành có thể không may mắn hơn đa phần mọi người một chút. Bù lại thì Thành có ý chí, có khát vọng được hòa nhập. Điều đó là tốt, rất tốt. Nhưng cái Thành còn thiếu để có thể thực sự hòa nhập là một suy nghĩ về bản thân mình như người bình thường.
Suy nghĩ như người bình thường - ko có nghĩa là tớ bảo các bạn khuyết tật là bất bình thường - mà là nhiều bạn - trong đó có Thành - đang nghĩ như thế.
Bây giờ chắc Thành chưa hiểu được hết đâu. Nhưng anh có một lời khuyên - với Thành, đó là mọi người coi em như người bình thường - đó là sự bình đẳng mà em có khi tham gia diễn đàn này. Những chuyện ai cũng biết thì không cần thiết phải nói ra quá nhiều.
Có lẽ đây sẽ là lần cuối cùng tớ nói về cái vấn đề này :)

KellyTran
05-03-2011, 08:10 PM
Cố lên Thành ! Cố gắng theo đuổi con đường sự nghiệp của mình !
........
Ê nhóc ! Ở bên Nga có biết nói tiếng Nga không vậy ?

sao không biết !em sang để học tiếng mà không biết ak ?
VD nha : " Я люблю тебя" nghĩa là I love you ....c:big_smile:

Chú là ng nước ngoài ah , có quốc tịch Nga k
Đọc kĩ đi rồi comment

Thưa anh là em đọc kĩ rồi ạ !
em sinh ra bên nay được Đại sư quán cấp giấy khai sinh,rồi có cả Passport Đỏ rồi,nên coi như là có quốc tịnh Nga mà c:what:c:smile: