PDA

View Full Version : Kết thúc giải bóng rổ cấp THPT 2010-2011 !!!

He0pr0_B7
14-03-2011, 08:32 PM
Lại một năm trôi qua, và tôi lại ngồi đây để viết về 3 ngày thi đấu của đội bóng rổ trường Đào Duy Từ ! Nói là 3 ngày thi đấu, chứ không phải là 4 như mọi năm, bởi vì năm nay, chúng tôi đã thất bại ngay ở ngày thứ 3...! Buồn, tất nhiên, không những chúng tôi mà còn cả những cựu hs Đào đã trở về xem đàn em thi đấu !
Đội nữ đã thua ở tứ kết - trận gặp THPT Trần Phú...! Chúng tôi thua, nhưng tôi nghĩ chúng tôi đã cố gắng hết sức, chúng tôi thừa nhận đã không chú ý tập thể lực trước giải nên đánh rất mệt mỏi...! Chúng tôi ĐÃ THUA, đã đánh mất hi vọng của các anh chị khoá trước vào mình...! Từ tận đáy lòng, chúng tôi gửi lời xin lỗi đến tất cả mọi người - những người đã dày công tạo dựng một nền tảng vững chắc cho đàn em chúng tôi...!!!
Còn đội nam đã thua ở trận bán kết với THPT Nguyễn Trãi - trường vô địch BR Nam năm nay...! Không nói thêm về những tỉ số hay trận đấu, điều tôi muốn nói, đó là đội nam luôn luôn là CHỖ DỰA vững chắc cho đội nữ...!
Qua giải đấu này, tôi nhận ra rất nhiều điều...! Phải thú thực, trước giải thì quan hệ đội nữ có một số trục trặc, bản thân tôi rất lo lắng vì không biết chúng tôi sẽ thi đấu như thế nào với tình trạng như thế này...! Nhưng có lẽ điều tôi lo lắng là thừa, bởi vì sự thực vượt qua suy nghĩ của tôi...! Chúng tôi rất rất rất đoàn kết, thể thao luôn là thế, tôi có cảm tưởng như nó là một chất keo gắn chúng tôi lại gần nhau hơn...!!!
Tôi cảm thấy mình may mắn khi được là một thành viên của đội bóng, được sát cánh bên đồng đội những ngày qua...! Đội 12 chúng tôi rất tiếc nuối, bởi vì đây là năm cuối cũng chúng tôi được thi đấu với màu áo ĐÀo Duy Từ...! Nhưng tôi đã có được 2 lời hứa chắc chắn răngg "Còn em thì còn đội !" - Lời hứa năm ngoái của tôi với các chị , và "Chắc chắn em sẽ cùng các bạn đạt ít nhất giải Ba !"...! Đội 12 chúng tôi hi vọng, các cô gái sẽ thực hiện đúng lời hứa, để năm sau, chúng tôi sẽ lại về để tận mắt chứng kiến chiến thắng của Đào Duy Từ thân yêu...!
Đội nam cũng vậy nhé, kì vọng vào khoá 09-12 nhiều lắm...!!!
Những ngày chúng ta cùng thi đấu thật tuyệt vời...! Dù có những thương tích còn để lại, có những giọt nước mắt đầy hạnh phúc và cả tiếc nuối, những vẫn còn có những cái ôm, cái xiết tay thật mạnh mang lại cho chúng tôi niềm tin...!
Đọc bài này, đội chúng mình đừng khóc nhé ! Nhất là lớp 12, hãy hy vọng bởi vì chúng ta còn có lớp kế cận sẽ thay chúng ta quyết đấu năm sau....!!!
Tôi yêu Đào Duy Từ...!

Chúng ta không phải là số 1 nhưng chúng ta là duy nhất !!!
Bởi vì chúng ta là Đào Duy Từ !!!
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201103147211odc1mja4yj2465975.jpeg

SâuPeo
14-03-2011, 08:39 PM
haha, ku Tiến xí xớn nhứt ;)) sao a chị k cho nó ít đất chụp ảnh :)) , Hoa ơi, có ảnh thì up lên nhiều nhiều cho mọi ng` coi với , năm nay chả thấy 1 cái ảnh nào của của trường mềnh hết ấy , lại cũng không được đi coi , moi người năm nay có vẻ không còn mặn mà cho lắm thì phải c:adore:c:adore:c:adore:

xoxodetoan
14-03-2011, 08:48 PM
Hình như cái ảnh ở trên ở trường hàm rồng ! Hôm đó em có đi xem nhưng đến 10h lại phải đạp từ hàm rồng về đào để bốc thăm !
Ảnh đẹp đấy nhưng hình như thiếu một chị tóc đen bí ẩn tên là Huệ ! c:big_smile:

kẻ xấu
14-03-2011, 09:01 PM
Vậy cho lớp > 12 khóc nhé hu hu :((.

sagittariusth_LP
14-03-2011, 09:33 PM
chi Heo oi chi co' bik so 10 truong ba dinh nga son ko a?c:smile:

Braveheart7472
14-03-2011, 10:05 PM
Hờ hờ,em cũng muốn gửi 1 lời cảm ơn đến tất cả đội br nam và nữ, mong rằng năm sau trường chúng ta sẽ có kết quả tốt nhất, và mình muốn trận CK sẽ là trận chung kết trong mơ giữa LS và Đào.

sagittariusth_LP
14-03-2011, 10:15 PM
Nhưng mình muốn Đào và LS thi ở sân khác cơ...chuk đừng như năm ngoái,trường mình bị bên LS đánh đòn tâm lí zữ quá:doubt:

Candy
14-03-2011, 10:22 PM
Dù ko còn là chính mình như trước nhưng vẫn yêu BR trường mình :x
Nhớ :">
Kì vọng :D
Và chờ đợi :)

n0j_b0ng_10a8
15-03-2011, 02:14 PM
3 ngày qua, ăn bóng rổ, ngủ bóng rổ, em đã hiểu thế nào gọi là tinh thần đồng đội. Trước giải, thứ đội nữ lo sợ nhất chính là tinh thần đồng đội. Nhưng những lo lắng ấy chỉ là thừa, vì chúng ta, nhưng cô gái của bóng rổ Đào, đã hết sức đoàn kết. Đội nữ đã dựa vào nhau, an ủi nhau. em sẽ luôn tự hào em là một thành viên của đội. Dù chúng ta phải dưng chân tại tứ kết, nhưng chúng ta đã chiến thắng bản thân mình. Năm sau, chúng ta sẽ làm lại tất cả. Chị Heo, chị Nhung, chị Akay, chị Hương, cùng tất cả các anh chị đại học, em hứa, còn em là còn đội nữ Đào. Nhưng gì chúng ta mất năm nay, năm sau chúng ta sẽ đòi lại.

nhox10no.1
15-03-2011, 04:29 PM
huhuhu...Dào ui...buồn wa'...năm nay.....hix....bùn kinh khủng y'....bs còn tệ hơn Dào nữa...hixhixx

ferrari
15-03-2011, 04:33 PM
cái bạn to cao bỉm sơn đây à =]]

#06-Center
15-03-2011, 04:47 PM
Không sao em ạ, năm nay thi đấu như thế là cố gắng lắm rồi, coi như 1 lần cọ sát học hỏi kinh nghiệm để tiếp tục phát huy :)

sagittariusth_LP
15-03-2011, 05:13 PM
chia bùn vs bs nha...

Snow
15-03-2011, 08:02 PM
cảm xúc.... bla bla ... từ lo lắng, vỡ oà trong niềm vui chiến thắng, đến buồn bã khi nghe tin đội hok đạt đuợc kết quả tốt. Rất nhiều cung bậc cảm xúc.
Cảm ơn tất cả những con người đáng mếm, đáng khâm phục của đội Đào đã làm nên một mùa thi đấu không đạt được thành tích cao nhất, nhưng đã mang lại nhưng giây phút, những tình cảm không ở đâu có đc...
@Đội nam: Bx, Nam, V.Anh, Lâm từ bây h sẽ là những con người của quá khứ,... sang nam sẽ không thể dẫn dắt đc đội đi đấu nữa. Tất cả hy vọng được đạt vào Tùng, Toàn, Lương, Tuấn, Tiến, ... các em phải cố gắng tập tử tế để sang năm mang vinh quang về cho Đào nhé. Các em thấy đấy, chức vô địch phải được làm nên từ những giọt mồ hôi, nước mắt, thậm thí là máu. Tất cả phải cố lên nhé. Các anh, các chị, cùng bạn bè luôn ở bên cạnh mấy đứa.
@Đội nữ: Anh nhớ hok nhầm trước ngày đấu 2 ngày đội còn lộn xộn lắm, anh với anh Nam có lẽ là 2 người lo nhất cho các em. Lịch thi đấu rất nặng, các em thì lại hok đc chuẩn bị tâm lý, sức khoẻ, cũng như chiến thuật cẩn thận. Chỉ dám nói mỗi trận đấu là mỗi trận chung kết với các em. Năm nay các em đã làm quá tốt những gì mọi người hy vọng rồi. Các chị 12 ra trường sẽ là lúc các em phải cố gắng nhiều nhiều hơn nữa đấy. Những Nội, Linh, Phượng, Vy... phải giữ đc chất lửa nhé. Chúng ta dừng lại ở tứ kết :) một thành công mà có lẽ các em cũng nhận ra đó là sự đoàn kết mà mới chỉ vài trước không ai dám nghĩ tới. Giải đấu kết thúc nhưng những gì nó mang lại cho đôi nữ ta thì vô cùng nhiều :)

Một lần nữa cảm ơn giải đấu. Cảm ơn những người bạn, người anh, người chị, cùng các em đã giúp chúng ta có một mùa giải thành công :)

Candy
15-03-2011, 08:11 PM
Năm này mình ko thể vể cùng mọi người xem giải đc :-<

He0pr0_B7
17-03-2011, 09:29 AM
huhuhu...Dào ui...buồn wa'...năm nay.....hix....bùn kinh khủng y'....bs còn tệ hơn Dào nữa...hixhixx

Đã nói chúng ta hẹn năm sau sẽ trở về xem các em thi đấu mà nị !
BS cố gắng nhác:big_smile: !!!

nhox10no.1
17-03-2011, 06:31 PM
Đã nói chúng ta hẹn năm sau sẽ trở về xem các em thi đấu mà nị !
BS cố gắng nhác:big_smile: !!!
hix...uhk...năm sau về cổ vũ cho tụi nó nhiệt tình lin y'...huhuhu
-----------------------------------------

cái bạn to cao bỉm sơn đây à =]]

aigoo...đúng ui ak...to,cao nhất đội nữ y'..hihih

ferrari
17-03-2011, 07:23 PM
=.='' Suýt bị bấn áo số 10 và một số màu áo khác
HY vọng thế hệ sau cũng đc như thế và hơn nữa.

vyna_candy
17-03-2011, 08:48 PM
Nói gì đây...khi mà nhắc đến chỉ bồi hồi cảm xúc....Là niềm vui,là nước mắt,là hạnh phúc,là đau thương...tất cả...Mỗi trận đấu tôi chỉ biết mệt mỏi,cố gắng lết đi,cố gắng dậy sớm vì tôi biết luôn có những đồng đội,à không,là gia đình nhỏ của tôi,họ đang đợi tôi,tiếc là tôi lại không làm được gì nhiều trong 3 ngày ấy,3 ngày mà tôi nghĩ dù có chết tôi cũng phải chiến đấu đến cùng...quá nông nổi,quá nhiệt huyết,tuổi trẻ khiến tôi không kiềm chế được cơn tức giận trong người...năm nhất được thi đấu quả là niềm tự hào,nhưng tôi lại không thể hiện được gì để làm vẻ vang điều ấy...xấu hổ...không gì diễn tả nổi hai chữ xấu hổ trong tim.

Thua......AAAAAAAAAA

Đúng vậy,đã THUA,thua nhưng không còn gì để hối hận,vì chúng tôi đã chơi quá hết sức....Tôi thầm nghĩ,nếu như năm ngoái tôi là các bạn,chắc tôi cũng chỉ đứng ngoài,rồi chửi bới,rồi nói vài câu chê bai và bỏ đi thì năm nay,tôi lại khóc,khóc như mưa vì thắng và cũng khóc như mưa vì thua.Phải là người trong cuộc mới biết chiến thắng vinh quang và thất bại đau đớn như thế nào.Thực lực chúng tôi năm nay Yếu...Bốn trận với các đội ở huyện,cảm tưởng chỉ có niềm tin để chiến thắng.Tôi vẫn thường sống bằng niềm tin lắm chứ,khi nào đi ngủ,ai đánh chết thì vẫn cứ nghĩ tới chiến thắng...vì đó là niềm vui,là sự kì vọng......đáng tiếc là chúng tôi không gánh nổi trọng trách ấy...nước mắt rơi không phải mình tôi,đội nữ...sự cố gắng,sự tiến bộ trong từng lời nói của các anh chị đại học...biết nói gì đây,cảm xúc nói không nên lời,có ai thấu hiểu ???
Năm sau,vâng,thì mục tiêu vẫn là năm sau....sự cố gắng,sự cố gắng...cố gắng...tất cả chỉ là cố gắng phấn đấu tập luyện...năm nay đội nữ chúng tôi mắc phải 1 khuyết điểm lớn,nhưng năm sau sẽ không như vậy nữa.Đặt tinh thần đoàn kết lên hàng đầu...Mọi người cùng cố lên,em yêu mọi người lắm,cảm ơn mọi người vì đã cống hiến lối chơi quá tuyệt vời.
Năm sau sẽ là mùa giải,là trận chiến cuối cùng của các chị,chị Phượng,chị Nội à,và cũng là trận chiến của em nữa,em sẽ cố gắng bắt kịp các chị....CỐ LÊN !!!!
Mọi người nhớ nhé,nhớ lời hứa với các chị rằng :Còn chúng ta thì sẽ còn đội nữ,và chúng ta sẽ tiếp tục tiến bước,cố lên cố lên c:cry:c:too_sad:
rất muốn hét lên và rất ghét phải khóc bây giờ
Đội nam ơi,cảm ơn các anh đã luôn làm chỗ dựa tinh thần vững chãi cho đội nữ,cảm ơn sư phụ Nam nghiện đã luôn dẫn dắt vẽ đường chỉ hướng cho đội nữ,cảm ơn hotboy Việt Anh và chúc mừng cả bạn Tiến C10 nữa,bạn cũng cố lên nhé...
Cảm ơn những câu nói thâm sâu nhưng mang đầy chất ran đe và dạy bảo của đội nam,tuy rằng 1 lúc nào đấy,đội nam vẫn quát mắng và làm đội nữ giật mình thon thót...Đội nam giỏi lắm,nhưng năm sau các anh Tùng dê,Đức,Lương phải cố gắng nữa nhé....sư phụ ơi,nhớ sư phụ lắm đấy,cố gắng khỏi chân đi nhé c:too_sad:
I love Basketball...I love 36dunk ♥
I love 36dunk ♥
I love 36dunk ♥
I love 36dunk ♥
I love 36dunk ♥

nhox10no.1
18-03-2011, 08:15 PM
=.='' Suýt bị bấn áo số 10 và một số màu áo khác
HY vọng thế hệ sau cũng đc như thế và hơn nữa.

thui...đừng giống số 10...giống số10 thì br TH ko phát triển đc đâu...

YOEL^_^TP
01-04-2011, 07:39 PM
c:sweet_kiss: Ui ! sao năm nay ít ảnh thế.tỚ cÓ mẾy ảNh cHụp. kUnG` đỘi nỮ DDT i' .Nếu Thíc thì pm tỚ post lÊn cHo nA.Có ai nhớ Yến số 6 TRẦN PHÚ hong nhỉ c:sweat:

SâuPeo
01-04-2011, 08:23 PM
bác nào có nhu cầu muốn xem ảnh bóng rổ trường mềnh thì nói với e 1 tiếng ... e post lên cho .... nhiều nhắm c:adore:

#06-Center
01-04-2011, 10:17 PM
thế thì post mạnh đi em còn ngại ngùng gì nữa :loa:

06_thuytinh
08-04-2011, 04:02 PM
anh chị nào có ảnh thì cứ post lên nha
để mọi người cùng hồi tưởng ,hoài niệm ...
post mạnh đi
c:smile:

vyna_candy
09-04-2011, 02:20 PM
anh chị nào có ảnh thì cứ post lên nha
để mọi người cùng hồi tưởng ,hoài niệm ...
post mạnh đi
c:smile:

Hot girl của giải đấu...yeahhh c:nosebleed:
Mọi người xem ảnh tại đây nhé ^^ http://daoduytu.edu.vn/forum/showthread.php?p=193483#post193483

He0pr0_B7
09-04-2011, 08:58 PM
c:sweet_kiss: Ui ! sao năm nay ít ảnh thế.tỚ cÓ mẾy ảNh cHụp. kUnG` đỘi nỮ DDT i' .Nếu Thíc thì pm tỚ post lÊn cHo nA.Có ai nhớ Yến số 6 TRẦN PHÚ hong nhỉ c:sweat:

Hoàng Yến hả cậu ?!
Nhớ tớ hông ;))?!

#06-Center
15-04-2011, 05:56 PM

Nhớ, nhớ lắm, nhớ mạnh ý chứ :))
Ai chỉ cho bạn mà cũng biết zô 4rum của trường Đào zậy ta ;;)

nhox10no.1
15-04-2011, 08:09 PM

hi...yo ui....kungx trên này hử...????

n0j_b0ng_10a8
18-04-2011, 07:30 PM
Nhớ, nhớ lắm, nhớ mạnh ý chứ

---> Nam Đào ai mà chả nhớ mạnh chị Yến
anh Thức nhỉ??? =))

#06-Center
19-04-2011, 12:04 PM
---> Nam Đào ai mà chả nhớ mạnh chị Yến
anh Thức nhỉ??? =))

Suỵt cái con này an nói lung tung lộ hết cả "hàng" c:doubt:

n0j_b0ng_10a8